๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 10:08:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้คับในนี้มีใครใช้ WALTHER LG 400 มันดีกว่า WALTHER LG 300 XT ตรงไหนบ้างครับ  (อ่าน 8505 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 11:27:10 AM »

สำหรับผมคิดว่า...เครื่องจักรหรืออุปกรณ์ที่นำเอามาลงแข่งขันในเกมส์ระดับชาติหรือระดับโลกนั้น ผมคิดว่าเครื่องจักรและอุปกรณ์นั้นมีความเที่ยงตรงสูงอยู่แล้ว..
กับการแพ้หรือชนะปัจจัยหลักอยู่ ผู้ใช้มากกว่าครับ

เห็นตามนั้นเช่นกันครับพี่ทศ....แต่ก็ไม่รู้ว่า..ปืนกระบอกนั้นตกแต่งโมดิฟายไปมากน้อยขนาดไหนนะครับ
เพียงแต่ว่า...ปืนที่จะคว้าแชมป์ระดับ...ชาติ..หรือ ระดับโลก เจ้าของปืนคงไม่ได้ซื้อมาแล้วเอามาลงแข่งเลยหรอกครับ...
เพียงแต่พื้นฐานปืนที่ผลิตออกมาจากโรงงานให้ออฟชั่นที่เหมาะกับการตกแต่งและโมดิฟายมากน้อยกว่ากันเท่าไหร่

ผมรักในหลวง...ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 09:58:26 PM »

ในปี 2009  Walther LG 300 Dominator ได้ครองแชมป์โลก WHFT  แต่มาปีกลายกลับมาพลาดท่าให้กับ  AA S400MPR-FT เสียได้  พวกอังกฤษมันถึงกับพูดว่า คนยิงปืน S400MPR-FT จนได้แชมป์โลก WHFT 2010 เก่งเหมือนพระเจ้า  ถ้าเป็นปืน AA EV2 พวกเขาจะไม่สงสัยเลยสักนิดเดียว

ยังไงเสียปืนระดับ World Class ในโลก FT  ก็หนีไม่พ้น อันดับ 1  Steyr LG 110 FT  อันดับ 2 AirArms EV2 และอันดับ 3  Daystate MK 4   การจัดอันดับนี้มาจากผลการแข่งขันในระดับโลกที่ผ่านมาเป็นระยะเวลาหลายปีที่ปืนทั้ง 3 ยี่ห้อ ได้ครองแชมป์มากน้อยตามลำดับ และปืนทั้ง 3  ยี่ห้อ 3 กระบอกนี้ก็พูดได้ว่า กินกันไม่ลง ผลัดกันแพ้ผลัดกันชนะ แบบเส้นยาแดงผ่าแปด แต่ Steyr LG 110 FTก็มักจะนำหน้าอยู่เสมอด้วยเทคโนโลยีและวัสดุอุปกรณ์ที่เพียบพร้อมกว่าเพราะเป็นโรงงานใหญ่ แต่ Air Arms และ Daystate นั้นเป็นโรงงานแบบอุตสาหกรรมในครัวเรือนความพร้อมด้านวัสดุอุปกรณ์ย่อมไม่เท่าทัน Steyr อย่างแน่นอน

ส่วนปืนจากโรงงานในเยอรมันนั้นก็มีราคาค่าตัวที่สูงกว่า และยังไม่เคยประสบผลสำเร็จในด้าน FT หรือ HFT จนเป็นที่นิยมอย่างเช่นปืนทั้ง 3 ยี่ห้อที่กล่าวมา

แต่ในเมื่อมีคนอยากจะลองเอาเข้ามาใช้ในบ้านเราก็ไม่ว่ากัน  เพื่อจะได้เป็นทางเลือกสำหรับหลายท่าน แต่เกรงว่าจะกลายเป็นการลงทุนที่สูงเกินไปหากต้องกลับมาจ่ายเงินเพื่อซื้อ Steyr LG 110 FT อีก 1 กระบอกในอนาคต 

* LG110FT.jpg (74.29 KB, 500x274 - ดู 1312 ครั้ง.)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 01:31:44 AM »

แต่ในเมื่อมีคนอยากจะลองเอาเข้ามาใช้ในบ้านเราก็ไม่ว่ากัน  เพื่อจะได้เป็นทางเลือกสำหรับหลายท่าน แต่เกรงว่าจะกลายเป็นการลงทุนที่สูงเกินไปหากต้องกลับมาจ่ายเงินเพื่อซื้อ Steyr LG 110 FT อีก 1 กระบอกในอนาคต 

ซื้อใหม่ก็ขายเก่าได้ครับ  ไม่ต้องห่วงว่าจะเป็นการลงทุนสูญเปล่า
หรือจะสะสมหลายกระบอกก็ไม่น่าเกลียด... นะ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 10:23:18 PM »

ซื้อใหม่ก็ขายเก่าได้ครับ  ไม่ต้องห่วงว่าจะเป็นการลงทุนสูญเปล่า
หรือจะสะสมหลายกระบอกก็ไม่น่าเกลียด... นะ

ขอบพระคุณครับอาจารย์  เพราะผมเคยอ่านการทดสอบปืนอัดยาวระยะ 10 เมตร ยี่ห้อ Steyr ที่อาจารย์ทดสอบลงในนิตยสารอาวุธปืนเมื่อนานมาแล้วนี่แหละครับ ที่ทำให้ผมมั่นใจว่าปืน Steyr เป็นปืนอัดลมที่เยี่ยมยอดกว่าใครในโลก
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 09:27:58 AM »

ก็น่าแปลกที่ สไตเออร์ พยายามทำปืนอัดลมแข่ง 10 เมตร มานาน  ที่ขายได้ดีคือปืนสั้น  ส่วนปืนยาวขายไม่ค่อยดี
พอมาจับตลาด ฟีลด์ ทาร์เก็ต กลับไปได้ดีมาก  อาจจะเป็นเพราะระบบวาวที่ปรับแต่งได้กว้างกว่าพวกปืนแข่งสายพันธุ์แท้อย่างอันชูตส์

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์