๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:46:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 438904 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 03:47:34 PM »

ด้วยมีสมาชิกหลายท่านมีความต้องการที่จะพบปะสังสรรค์ รวมพลกันเพื่อจะได้รู้จักหน้าตาตัวตนของแต่ท่าน  จึงนัดรวมตัวกันในวันเข้ามารับปืนที่ได้ทำการสั่งจองกันเอาไว้กับร้านปืนเอกภัทร  โดยมีนัดหมายประชุมกันที่บ้านคุณสำราญ konputhai เมืองนนทบุรี ในการรวมกันครั้งนี้จะมีการตรวจสอบอาวุธปืนที่ได้มา ทำการติดตั้งกล้องเล็ง ปรับศูนย์และยิงทดสอบ และอาจมีการประลองยุทธกันพอหอมปากหอมคอด้วยการจัดการแข่งขันเล็กๆ น้อยๆ  ในเวลาอันเป้นมงคลฤกษ์เช่นนี้  ผมจึงขอเสนอเกมมินิสไนปิ้ง ในการจัดกรรมในครั้งนี้เพื่อเพิ่มความหรรษาในหมู่คณะ เพื่อเป็นการรีแลกซ์โดยการแข่งขันเน้นความฮาเป็นสำคัญ ไม่ได้มุ่งหวังเอาคะแนนสูงสุดแต่เอาความสนุกสนานเป็นเดิมพันเท่านั้น

นี่เป็นรายละเอียดของ Mini Sniping  ที่จะจัดขึ้นที่บ้านคุณสำราญในวันที่ไปรับปืนแล้วนัดรวมพลกัน เพื่อทดสอบประสิทธิภาพของปืนและความสามารถของคนยิง

1.ปืนอัดลม : ใช้ปืนอัดลมได้ทุกชนิดทุกประเภท ที่สามารถยิงลูกตะกั่วหัวเห็ดได้ (Pellets)
2.ศูนย์เล็ง :  ใช้ศูนย์เล็งได้ทุกประเภทไม่มีข้อจำกัด
3.กระสุนปืน : ใช้กระสุนปืนอัดลมได้ทุกชนิด เท่าที่จะหาได้ในโลกนี้
4.ธงบอกทิศทางลม :  ใช้ธงบอกทิศทางลมแบบใดก็ได้ จำนวนทั้งหมด 5  ตำแหน่งต่อ  1  ช่องยิง
5.เป้า :  ใช้เป้าเหล็กขนาด 2 X 3 นิ้ววางไว้ที่ระยะ 50 เมตรห่างจากจุดยิง วางไว้ตามธรรมชาติ
6.แป้นรองเป้า :  พื้นดินตามธรรมชาติ
7.ท่ายิง : นอนยิงกับพื้นด้วยขาทรายและสรวมชุดพรางหรือชุดที่พร้อมจะลุยไม่กลัวเปื้อน
8. วิธีการยิง :  ใช้กระสุน 5 นัดต่อเป้า 5 เป้าด้วยการยิง 1 นัดต่อ 1 เป้า ยิงเป้าไหนก่อนก็ได้สามารถยิงเช็คศูนย์ได้ 2 นัดก่อนทำการยิงนับคะแนน  หลังจากยิงครบ 5 นัด ผู้แข่งขันจะต้องไปตั้งเป้าให้แล้วเสร็จก่อนที่จะทำการยิงต่อไป  สามารถยิงปืนลงสู่พื้นดินได้โดยไม่ถือว่าผิดกติกาแต่อย่างใด ตลอดเวลาก่อนทำการยิงนับคะแนน
9.การนับคะแนน :  นับ 1 คะแนนสำหรับกระสุนที่ยิงโดนเป้าและ 0  คะแนนสำหรับกระสุนที่พลาดเป้า  การนับคะแนนจะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อเป้าถูกยิงจนล้ม เป้าที่ถูกยิงแต่ไม่ล้มจะนับเป็นยิงพลาดได้  0  คะแนน
10.การดำเนินการแข่งขัน :  การแข่งขันจะยิงคนละ 1  รอบเท่านั้น ใช้เวลาในการแข่งขัน10 นาที  รวมเวลาตั้งศูนย์ปืน เวลาจะเริ่มหลังจากผู้เข้าแข่งขันเข้านั่งประจำที่เตรียมพร้อม เมื่อกรรมการสั่งให้บรรจุกระสุนถือเป็นการเริ่มจับเวลา  หลังจากยิงครบ 5 นัด 5 เป้าแล้วผู้เข้าแข่งขันจำเป็นต้องไปตั้งเป้าเพื่อการยิงในรอบต่อไป  ถ้ามีผู้เข้าแข่งขันจำนวนมากจะต้องทำการแข่งขันในรอบแรกให้ครบทุกคนก่อนแล้วจึงแข่งขันในรอบต่อไป จนกว่าจะครบทุกคน
11.การยิงชู้ตออฟ  :  ถ้ามีผู้ทำคะแนนเท่ากัน  จำเป็นจะต้องมีการยิงชู้ตออฟจนกว่าจะได้ผู้ชนะ
12.การตัดสิน  :  การตัดสินของกรรมการถือเป็นสิทธิ์ขาด

* sniper.jpg (32.31 KB, 401x346 - ดู 6637 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 01:44:45 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 03:53:27 PM »

อุปกรณ์ที่จะต้องใช้มีดังต่อไปนี้ สำหรับแมทช์การแข่งขันแมทช์นี้

1. สถานที่โล่งมองลอดทะลุไปตามร่มไม้มีระยะความยาวประมาณ 40 เมตร ความกว้าง 20 เมตร
2. โต๊ะสำหรับยิงปืนอย่างน้อย  1 ตัว (ใช้โต๊ะหินอ่อนที่มีอยู่แล้ว ตอนน้องเต้ยรูปหล่อไปยิงปืนด้วยกัน)
3. ปลอกกระสุนเปล่าขนาด 9 ม.ม. พาราฯ จากสนามยิงปืนบางบัวทองอย่างน้อย 50 ปลอก
4. ดินน้ำมันก้อนละ 2 บาท 5 ก้อน
5. แป้นรองเป้าขนาด  6 X 6 X 12 นิ้ว (ใช้ม้านั่งซักผ้าในครัวแทนได้)
6. ธงบอกทิศทางลมความสูง 3-4 ฟุต ขนาด  1/2 X 1/2  นิ้ว  ริ้วธงทำจากกระดาษย่นที่บางเบายาว 2 ฟุต  จำนวนอย่างน้อย 5 อัน
7. แผ่นไม้อัด / แผ่นกระดาษอัด / แผ่นเหล็ก ขนาด 3 X 3 ฟุตสำหรับทำ Bachstop  จำนวน 1 แผ่น
8. แผ่นกระดาษแข็งขนาดเท่า กระดาษ A4  ไว้ติดกับแป้นรองเป้าเพื่อติดเป้าเช็คศูนย์  จำนวน 5 แผ่น
9. แผ่นเป้าเช็คศูนย์ที่มีเป้าวงกลมขนาด 3/4 นิ้ว 5 รูป จำนวน 50 แผ่น
10.แผ่นบันทึกคะแนน  จำนวน 100 แผ่น     

และที่ขาดไม่ได้คือ พริตตี้บันทึกคะแนนสวยๆ  อย่างน้อย 3 คน

* 193124_DSC_4893W.jpg (123.17 KB, 665x1000 - ดู 7876 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2009, 10:43:59 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 04:25:55 PM »

รางวัลสำหรับการแข่งขัน First Meeting Mini Sniping 2010

1. รางวัลคะแนนรองต่ำสุด  เป็นรางวัลสำหรับผู้ที่มีคะแนนรวมน้อยกว่าคะแนนต่ำที่สุดจำนวน 3 ท่าน ให้ไปเพื่อนำไปฝึกวิทยายุทธจะได้พัฒนาฝีมือมาลงแข่งในครั้งต่อๆ ไป
   1. รางวัลคะแนนรองต่ำสุดอันดับ 1   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   2. รางวัลคะแนนรองต่ำสุดอันดับ 2   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 30 แผ่น
   3. รางวัลคะแนนรองต่ำสุดอันดับ 3   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 20 แผ่น

2. รางวัลคะแนนสูงสุด  เป็นรางวัลสำหรับผู้ที่สามารถทำคะแนนรวมได้สูงสุดในการแข่งขันจำนวน 3 รางวัล เพื่อนำไปพัฒนาฝีมือไว้ป้องกันตำแหน่งในการแข่งขันครั้งต่อไป
   1. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 1  แม็กกาซีนเวอร์ชั่น 123DD-S410  จำนวน 1 ตัว กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  2 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   2. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 2  กระสุนปืนลม RWS Superdome  14.5 เกรน  2 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   3. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 3  กระสุนปืนลม RWS Superdome  14.5 เกรน  1 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น

3. รางวัลเดอะมาสเตอร์   (The Master Mini Sniping 2010) เป็นรางวัลสำหรับการดวลที่ระยะ 100 เมตรโดยการยิงกระป๋องเบียร์ด้วยกระสุน 1 นัด ผู้ที่สามารถยิงโดนเป้าได้ถือว่าเป็นผู้ชนะมี 1 รางวัล เพราะมีวิทยายุทธสูงส่งเกินไปจึงขอมอบ RED ชอบเดิน เป็นรางวัล 1 ขวด และแมกกาซีน 123DD-S410 จำนวน 1 ตัว  ฝีมือจะได้เพลาๆ ลงบ้าง เดี๋ยวไม่มีเพื่อนมาร่วมแข่งขันด้วย การแข่งขันจะต้องหาผู้ชนะให้ได้อาจมีการดวลกันหลายรอบหรือเพิ่มระยะยิงให้มากชี้น

ค่าสมัคร  คนละ 700 บาท( เจ็ดร้อยบาทถ้วน)
เนื่องจากจำเป็นต้องมีค่าใช้จ่ายในการจัดกิจกรรม  จึงต้องมีการเก็บค่าสมัครจากผู้เข้าร่วมการแข่งขันทุกท่าน เพื่อให้กิจกรรมสามารถดำเนินการไปได้

หมายเหตุ
1. แมกกาซีน 123DD-S410 ทำจากอลูมิเนียมแท้ขึ้นรูปด้วยเครื่อง CNC ทนทาน ไม่แตกหัก ไม่เป็นสนิม ออกแบบและคำนวณทางด้านวิศวกรรมด้วยวิศวกรผู้มีประสบการณ์มากกว่า 40 ปี จึงขอรับประกันว่า ดีกว่าของแท้ที่มาจากโรงงานครับ
2. เนื่องจากราคากระสุนปืนมีการถึบตัวสูงขี้น จึงขอเพิ่มค่าสมัครเพื่อให้เพียงพอกับการจัดหาของรางวัล

สามารถลงชื่อเข้าร่วมแข่งขันได้นับตั้งแต่บัดเดี๋ยวนี้เป็นตันไป

* 02397.jpg (26.7 KB, 298x224 - ดู 6509 ครั้ง.)

* 04183.jpg (27.39 KB, 298x397 - ดู 6544 ครั้ง.)

* 06624.jpg (27.62 KB, 298x397 - ดู 6503 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 02:35:09 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 04:31:18 PM »

เมื่อทราบกติกาแล้ว สำหรับคนที่มีอุปกรณ์พร้อมก็สามารถนำไปสร้างสนามเตรียมฝึกซ้อมไว้เลย เพื่อพิชิตคะแนนสูงสุด  ส่วนตัวผมเอาคะแนนรองต่ำสุดอันดับ 1 ก็พอแล้วครับ 

อยากรู้จังว่าใครจะลงชื่อสมัครเป็นคนแรก อิอิ

* GM6I1789%20(Medium).jpg (127.43 KB, 800x533 - ดู 17362 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 07:21:09 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 04:44:56 PM »

รับสมัครทุกท่านที่ปืนอัดลมครับ ถึงไม่ได้จองปืน Air Arms .22 cal. ในรอบนี้ก็มากันได้ครับ เพราะถ้าท่านมีอัดปืนลมในความครอบครอง ท่านก็เป็น" คนรักปืนอัดลม " ด้วยเหมือนกันครับ  ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

* GM6I1876%20(Medium).jpg (127.82 KB, 800x533 - ดู 22125 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2009, 10:46:59 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 05:17:09 PM »

หลงรัก หลงรัก อ่านรายละเอียดกิจกรรมและกติกาแล้ว น่าสนุกและน่าสนใจดีนะครับพี่ทศพล แต่ว่าการแข่งขันคราวนี้มีการแบ่งประเภทด้วยหรือไม่ครับ อย่างเช่น อัดลมเบอร์ 1 และ เบอร์ 2 / ปืนยาวอัดลมแข่งขัน และ ชาวบ้าน อะไรทำนองนี้อ่ะครับพี่ แต่เต้ยว่ากิจกรรมนี้เน้นเฮฮา สนุกสนานเน้นพบปะทำความรู้จักกัน คงไม่ต้องคิดมากหรอกเนอะครับ เน้นมันดีก่า อิอิอิ คิก คิก ขำก๊าก ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 05:49:29 PM »

รอบนี้ไม่ต้องกำหนดรุ่นกันหรอกครับ  ปืนใครยิงไหว ยิงถึงก็เอามาลองกันเลย  เน้นเฮฮา ปาร์ตี้ครับ  จึงได้มีรางวัลโบ้เบ้ด้วยไงครับ

* GM6I2395.jpg (126.72 KB, 800x533 - ดู 6857 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2009, 10:47:35 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 06:42:16 PM »

ด้วยมีสมาชิกหลายท่านมีความต้องการที่จะพบปะสังสรรค์ รวมพลกันเพื่อจะได้รู้จักหน้าตาตัวตนของแต่ท่าน  จึงนัดรวมตัวกันในวันเข้ามารับปืนที่ได้ทำการสั่งจองกันเอาไว้กับร้านปืนเอกภัทร  โดยมีนัดหมายประชุมกันที่บ้านคุณสำราญ konputhai เมืองนนทบุรี ในการรวมกันครั้งนี้จะมีการตรวจสอบอาวุธปืนที่ได้มา ทำการติดตั้งกล้องเล็ง ปรับศูนย์และยิงทดสอบ และอาจมีการประลองยุทธกันพอหอมปากหอมคอด้วยการจัดการแข่งขันเล็กๆ น้อยๆ  ในเวลาอันเป้นมงคลฤกษ์เช่นนี้  ผมจึงขอเสนอเกมมินิสไนปิ้ง ในการจัดกรรมในครั้งนี้เพื่อเพิ่มความหรรษาในหมู่คณะ เพื่อเป็นการรีแลกซ์โดยการแข่งขันเน้นความฮาเป็นสำคัญ ไม่ได้มุ่งหวังเอาคะแนนสูงสุดแต่เอาความสนุกสนานเป็นเดิมพันเท่านั้น

นี่เป็นรายละเอียดของ Mini Sniping  ที่จะจัดขึ้นที่บ้านคุณสำราญในวันที่ไปรับปืนแล้วนัดรวมพลกัน เพื่อทดสอบประสิทธิภาพของปืนและความสามารถของคนยิง

กฎกติกาของ Mini Sniping รุ่น Classic

1.ปืนอัดลม : ใช้ปืนอัดลมได้ทุกชนิดทุกประเภท ที่สามารถยิงลูกตะกั่วหัวเห็ดได้ (Pellets)

2.ศูนย์เล็ง :  ใช้ศูนย์เล็งได้ทุกประเภทไม่มีข้อจำกัด

3.กระสุนปืน : ใช้กระสุนปืนอัดลมได้ทุกชนิด เท่าที่จะหาได้ในโลกนี้

4.ธงบอกทิศทางลม :  ใช้ธงบอกทิศทางลมแบบใดก็ได้ จำนวนทั้งหมด 5  ตำแหน่งต่อ  1  ช่องยิง

5.เป้า :  ใช้ปลอกกระสุนขนาด 9 ม.ม. พาราฯ  วางไว้ที่ระยะ 35 หลาห่างจากจุดยิง โดยยึดฐานเป้าด้วยดินน้ำมันเพียงเล็กน้อยพอตั้งเป้าได้  มีระยะห่างระหว่างเป้าด้านข้าง  2  นิ้ว ระยะห่างด้านบนแล้วแต่กรรมการจะกำหนด  (การยึดเป้าให้ยึดกับดินน้ำมันลึกถึงขอบของปลอกกระสุน)

6.แป้นรองเป้า :  อาจทำจากไม้,  ก้อนอิฐ, ก้อนหิน หรือ แผ่นเหล็ก ที่สามารถตั้งเป้าจำนวน  5 เป้าได้และจะต้องสูงจากพื้นไม่น้อยกว่า 6  นิ้ว แต่ไม่เกิน 24  นิ้ว แป้นรองเป้าจะมี แผ่นกระดาษติดเอาไว้ด้านหลังเพื่อใช้ในการตั้งศูนย์และตรวจสอบรอยกระสุนที่ยิงไม่โดนเป้า และมี Back stop ที่แข็งแรงวางไว้หลังเป้าในระยะห่าง 6 นิ้ว

7.ท่ายิง : สามารถใช้ท่ายิงได้ทุกท่า สามารถใช้มือและส่วนของร่างกายของผู้เข้าแข่งขันรองรับปืน  สามารถใช้ที่พาดปืนได้ ยิงบนพื้นดินหรือยิงบนโต๊ะ  แท่นพาดปืนจะต้องไม่ยึดติดกับปืนสามารถยกปืนออกจากแท่นพาดปืนได้

8. วิธีการยิง :  ใช้กระสุน 5 นัดต่อเป้า 5 เป้าด้วยการยิง 1 นัดต่อ 1 เป้า โดยเริ่มจากซ้ายไปขวา สามารถยิงเช็คศูนย์ได้ 2 นัดก่อนทำการยิงนับคะแนน  หลังจากยิงครบ 5 นัด ผู้แข่งขันจะต้องไปตั้งเป้าให้แล้วเสร็จก่อนที่จะทำการยิงต่อไป  สำหรับกระสุน  1 นัดที่ยิงเป้ากระเด็นจากฐานดินน้ำมันมากว่า 1  เป้า  ถือว่าเป็นความสามารถพิเศษสามารถนำกระสุนที่เหลือกลับมายิงเป้าอื่นที่ยิงพลาดได้  สามารถยิงปืนลงสู่พื้นดินได้โดยไม่ถือว่าผิดกติกาแต่อย่างใด ตลอดเวลาก่อนทำการยิงนับคะแนน

9.การนับคะแนน :  นับ 1 คะแนนสำหรับกระสุนที่ยิงโดนเป้าและ 0  คะแนนสำหรับกระสุนที่พลาดเป้า  การนับคะแนนจะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อเป้าถูกยิงจนเคลื่อนที่ออกจากฐานดินน้ำมัน เป้าที่ถูกยิงแต่ไม่เคลื่อนออกจากฐานดินน้ำมันจะนับเป็นยิงพลาดได้  0  คะแนน ในระหว่างการแข่งขันถ้ามีกระสุน  1  นัดสามารถล้มเป้าได้มากว่า  1  เป้าจะได้รับการนับคะแนนถ้าหากเป้าทั้งหมดเคลื่อนที่ออกจากฐานดินน้ำมัน

10.การดำเนินการแข่งขัน :  การแข่งขันจะยิงคนละ 2  รอบ ใช้เวลาในการแข่งขันรอบละ 7 นาที  รวมเวลาตั้งศูนย์ปืน เวลาจะเริ่มหลังจากผู้เข้าแข่งขันเข้านั่งประจำที่เตรียมพร้อม เมื่อกรรมการสั่งให้บรรจุกระสุนถือเป็นการเริ่มจับเวลา  หลังจากยิงครบ 5 นัด 5 เป้าแล้วผู้เข้าแข่งขันจำเป็นต้องไปตั้งเป้าเพื่อการยิงในรอบต่อไป  ถ้ามีผู้เข้าแข่งขันจำนวนมากจะต้องทำการแข่งขันในรอบแรกให้ครบทุกคนก่อนแล้วจึงแข่งขันในรอบต่อไป จนกว่าจะครบทุกคน

11.การยิงชู้ตออฟ  :  ถ้ามีผู้ทำคะแนนเท่ากัน  จำเป็นจะต้องมีการยิงชู้ตออฟจนกว่าจะได้ผู้ชนะ

12.การตัดสิน  :  การตัดสินของกรรมการถือเป็นสิทธิ์ขาด

รางวัลสำหรับการแข่งขัน First Meeting Mini Sniping 2009

1. รางวัลคะแนนต่ำสุด  เป็นรางวัลสำหรับผู้ที่มีคะแนนรวมต่ำที่สุดจำนวน 3 ท่าน ให้ไปเพื่อนำไปฝึกวิทยายุทธจะได้พัฒนาฝีมือมาลงแข่งในครั้งต่อๆ ไป
   1. รางวัลคะแนนตำสุดอันดับ 1   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   2. รางวัลคะแนนต่ำสุดอันดับ 2   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 30 แผ่น
   3. รางวัลคะแนนต่ำสุดอันดับ 3   กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1  ตลับ แผ่นเป้า 20 แผ่น

2. รางวัลคะแนนสูงสุด  เป็นรางวัลสำหรับผู้ที่สามารถทำคะแนนรวมได้สูงสุดในการแข่งขันจำนวน 3 รางวัล เพื่อนำไปพัฒนาฝีมือไว้ป้องกันตำแหน่งในการแข่งขันครั้งต่อไป
   1. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 1  แม็กกาซีนเวอร์ชั่น 123DD-S410  จำนวน 1 ตัว กระสุนปืนลม RWS Superdome 14.5 เกรน  1 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   2. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 2  กระสุนปืนลม RWS Superdome  14.5 เกรน  2 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น
   3. รางวัลคะแนนสูงสุดอันดับ 3  กระสุนปืนลม RWS Superdome  14.5 เกรน  1 ตลับ แผ่นเป้า 50 แผ่น

หมายเหตุ  แมกกาซีน 123DD-S410 ทำจากอลูมิเนียมแท้ขึ้นรูปด้วยเครื่อง CNC ทนทาน ไม่แตกหัก ไม่เป็นสนิม ออกแบบและคำนวณทางด้านวิศวกรรมด้วยวิศวกรผู้มีประสบการณ์มากกว่า 40 ปี จึงขอรับประกันว่า ดีกว่าของแท้ที่มาจากโรงงานครับ

3. รางวัลเดอะมาสเตอร์  เป็นรางวัลสำหรับผู้ที่สามารถยิงกระสุน 1 นัดแต่สามารถล้มเป้าได้มากกว่า 1 เป้า  มีให้ 1 รางวัล เพราะมีวิทยายุทธสูงส่งเกินไปจึงขอมอบ RED ชอบเดิน เป็นรางวัล 1 ขวด ฝีมือจะได้เพลาๆ ลงบ้าง เดี๋ยวไม่มีเพื่อนมาร่วมแข่งขันด้วย

ค่าสมัคร  คนละ 500 บาท( ห้าร้อยบาทถ้วน)
เนื่องจากจำเป็นต้องมีค่าใช้จ่ายในการจัดกิจกรรม  จึงต้องมีการเก็บค่าสมัครจากผู้เข้าร่วมการแข่งขันทุกท่าน เพื่อให้กิจกรรมสามารถดำเนินการไปได้

สามารถลงชื่อเข้าร่วมแข่งขันได้นับตั้งแต่บัดนนี้เป็นตันไป

แบบนี้แหละคร้าบบบบบ   สุดยอด  ลูกทุ่งๆแบบชาวบ้านผมชอบครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
  ขอลงชื่อเลยครับ 123 dog-dog  0890493189  แต่ผมคงไม่ลงแข่งหรอกครับ อยากจะเดินคุยกลับเจ้าแดงมากกว่าครับ ยิ้มีเลศนัย
    สนับสนุน แมกกาซีน 2อันครับ อีกหนึ่งอันแล้วแต่คณะกรรมการจะดำเนินการครับ[แมกาซีนแกะชื่อให้ครับ]5566อีกแล้ว ไหว้
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 07:12:27 PM »

ถ้าวันที่จะนัดกันผมสะดวก ผมขอลงชื่อด้วยครับพี่ เยี่ยม
เพราะยังไงก็ต้องไปรับปืนอยู่แล้ว
ไม่แข่งนะครับพี่ แต่ขอคุยกับพี่แดงชอบเดินละกัน จูบบบบ
คราวหน้ารางวัลขอเป็นกระสุน JSB นะพี่ ยิ้มีเลศนัย
komatsu (0897334791)

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 07:28:42 PM »

คุณทศแข่งกลับผมสองคนก็ได้ครับรวมกับคุณแดงชอบเดินสามคนก็ได้นะครับ   เยี่ยมเริ่มนับถอยหลังถ้าได้ปืนวันที่25 ธันวาก็เหลืออีก55วันครับผม  ถ้าใครกลัวจะแพ้ก็มาได้นะครับไม่ต้องแข่ง มาเป็นเพื่อนเจ้าแดงชอบเดินก็จะดีเหมือนกัน ขอบคุณครับคุณ komatsu เด่วก็ได้แข่งจนได้ ไหว้

เอาตามที่คุณทศว่ามาก็แล้วกันครับ คิดมาก  ข้อมูลมากก็ปวดหัวไม่จบกันเสียที่ครับ 5566 ขำก๊าก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 07:33:32 PM »

มองดูภาพเก่าๆฝรั่งแก่ๆยิงปืน  แล้วไม่อยากจะไปซะแล้ว ฮิฮิ ขำก๊าก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 07:38:05 PM »

คุณทศแข่งกลับผมสองคนก็ได้ครับรวมกับคุณแดงชอบเดินสามคนก็ได้นะครับ   เยี่ยมเริ่มนับถอยหลังถ้าได้ปืนวันที่25 ธันวาก็เหลืออีก55วันครับผม  ถ้าใครกลัวจะแพ้ก็มาได้นะครับไม่ต้องแข่ง มาเป็นเพื่อนเจ้าแดงชอบเดินก็จะดีเหมือนกัน ขอบคุณครับคุณ komatsu เด่วก็ได้แข่งจนได้ ไหว้

เอาตามที่คุณทศว่ามาก็แล้วกันครับ คิดมาก  ข้อมูลมากก็ปวดหัวไม่จบกันเสียที่ครับ 5566 ขำก๊าก
จริงๆอยู่ที่บรรยากาศครับ ถ้ามันดูเครียดๆผมก็คงขอไปคุยเป็นเพื่อนพี่แดงชอบเดินดีกว่า
แบบว่าอยากสนุกครับ อุตส่าเจอคนคอเดียวกันทั้งที Grin

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 08:05:15 PM »

มองดูภาพเก่าๆฝรั่งแก่ๆยิงปืน  แล้วไม่อยากจะไปซะแล้ว ฮิฮิ ขำก๊าก

ก็เขาเริ่มมีการแข่งขันกันตั้งแต่ปี 1984 แล้วนี่ครับ จะไม่ให้เก่าได้อย่างไรหละครับท่าน  ปืนก็ใช้ปืนลมสปริงแข่งขันระดับโอลิมปิคกันเลยนะครับ แต่เดี่ยวนี้เขาใช้ปืนลม PCP ยุคใหม่กันแล้วและมีการแบ่งคลาส เป็นรุ่นต่างๆ อีกด้วยนะครับท่าน มีมากมายหลายรุ่นจนนับไม่ไหวแล้วครับ มี Division1,  Division 2 แบบฟุตบอลอังกฤษเลยนะ   

* GM6I5366%20(Medium).jpg (127.75 KB, 800x533 - ดู 13069 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2009, 10:49:19 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 08:34:33 PM »

รายชื่อผู้สมัครเข้าร่วมแข่งขัน First Meeting Mini Sniping 2009

1. 123 dog-dog   (0890493189)
2. komatsu  (0897334791)
3. TrophyX
4. .................
5. .................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2009, 11:34:35 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 08:45:01 PM »

รูปที่จะถ่ายกันคราวนี้มันจะเหมือนรูปที่พี่ทศเอามาลงหรือเปล่าครับ Huh Huh
มีแต่คนหนุ่มเหลือน้อยทั้งนั้นเลย ยี๊ ยี๊
ถ้าจะเอารูปมาลงบร์อด รบกวนปิดหน้าปิดตาให้หน่อยนะครับพี่ ไหว้
หรือไม่งั้นก็รีทัชให้มันดูละอ่อนหน่อย อันนีคุณแม่ขอร้อง ยิ้มีเลศนัย

หน้า: [1] 2 3 4 ... 166
  พิมพ์