๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 12:32:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: THNROI Room ห้องคุยกันเรื่องกฏเกณฑ์การแข่งขันยิงปืน IPSC  (อ่าน 54088 ครั้ง)
Bowling
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #225 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 05:43:11 PM »

ขอรบกวนคอนเฟิร์มกับพี่เล็กอีกทีนะครับ
ผมหากระทู้เก่าไม่เจอครับ ลืมไปแล้ว

M&P9L รุ่นมี Manual safety lever
ตอน LAMR Condition 1
ขึ้นลำแล้วไม่จำเป็นต้องเข้าเซฟ

(applied กฏเป็น DAO เหมือน Glock)
ถูกต้องไหมครับพี่
ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2010, 05:45:57 PM โดย Bowling » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #226 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 06:04:38 PM »

น่ายิงจริงๆ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #227 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 06:07:41 PM »

ขอรบกวนคอนเฟิร์มกับพี่เล็กอีกทีนะครับ
ผมหากระทู้เก่าไม่เจอครับ ลืมไปแล้ว

M&P9L รุ่นมี Manual safety lever
ตอน LAMR Condition 1
ขึ้นลำแล้วไม่จำเป็นต้องเข้าเซฟ

(applied กฏเป็น DAO เหมือน Glock)
ถูกต้องไหมครับพี่
ขอบคุณครับ

ถูกต้องครับ ไม่ต้องเข้าเซฟครับ
ในรูป ยังไม่ได้เปลี่ยนศูนย์หน้า FO ที่แบ่งไปเหรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2010, 06:10:25 PM โดย Jatuphol » บันทึกการเข้า

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
Bowling
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #228 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 11:12:18 AM »

ถูกต้องครับ ไม่ต้องเข้าเซฟครับ
ในรูป ยังไม่ได้เปลี่ยนศูนย์หน้า FO ที่แบ่งไปเหรอ

รูปเก่าครับพี่เล็ก
ขอบคุณครับ
Bowling
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #229 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 02:46:49 PM »

นี่ถ่ายใหม่เมื่อกี๊ครับ

แต่มันเป็นอย่างเนี้ยครับพี่ ตกใจ
ฐานศูนย์ด้านซ้ายมันเฉือนเหล็กข้างบนเป็นแผ่นบางๆเลยครับ

ช่างตอกซะเหล็กย่นเลย

แล้วก็ยังไม่ได้ทดลองยิงเลยครับ
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #230 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 03:30:54 PM »

โอ้โห เนี่ยฝีมือช่างตึ๋งหรือเนี่ย ตกใจ ตกใจ ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน น่าเอาให้แก้ไขเลยนะครับ แสดงว่าตอกฝืนเข้าเต็มๆเลย  ตกใจ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #231 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 05:51:35 PM »

พี่เล็กครับ

สยป.ตร. และแนวร่วม อบรม

รายชื่อตามนี้ ครับ
รอคอนเฟริมอีก 3 ท่านครับ
http://www.thaipoliceshootingclub.com/forum/index.php?topic=2933.0

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #232 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 08:08:16 AM »

น่าจะแต่งสักนิดก่อนยัด Grin Grin Grin

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #233 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 05:34:26 PM »

ขายทิ้งเลยครับพี่โบว์  Grin

ผมรอคิวแรก  คิก คิก

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #234 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 08:11:39 PM »

Grin   ชั่งน้ำหนักไกผานเหรือเปล่าครับ

Bowling
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #235 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 12:48:10 AM »

พี่เล็ก พี่คาร์ครับ
โปรเจคต์ M&P ของผมล่มซะแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

วันนี้พึ่งมีโอกาสได้เอาปืนไปยิงเช็คศูนย์หลังจากที่เปลี่ยนศูนย์หน้ามาครับ
ปรากฏว่ากระสุนกินต่ำมากๆ ยิ่งระยะไกลยิ่งต่ำมาก
ยิงเพลท เล็งสุดขอบบนเพลท ยังโดนฐานเพลทครับ
ต้องเล็งเผื่อสูงกว่าขอบบนเพลท จึงจะโดนกลางได้ครับ
เรียกว่ามองไม่เห็นเพลทแล้วล่ะครับ ศูนย์บังมิดเลย ตกใจ

ลองเอาเวอร์เนียร์วัด ปรากฏว่าศูนย์หน้าใหม่(ไฟเบอร์)สูงกว่าเดิมประมาณ 1 มิลทีเดียวครับ
สงสัยคงต้องไปหาศูนย์หลังแบบปรับได้มาใส่แทนครับ
แต่ไงๆก็คงแก้ไขไม่ทันวันแข่งแล้วครับ
เพราะวันเสาร์ต้องไปบินด้วยครับ
แต่ถึงไม่บินวันเดียวก็คงทำอะไรไม่ทันแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิดหนักเลยครับ เพราะบอกพี่เล็กกับพี่คาร์ไว้แล้วว่าจะเอา M&P ลงแมทช์นี้
แถมพี่ตั้วยังมาช่วยลงอีกท่านจนครบสามกระบอก

แต่ปรึกษาพี่ๆน้องๆหลายๆท่านแล้ว
ทุกคนบอกว่ากระสุนกินต่ำ จะทำให้ยิงยากมากโดยเฉพาะเพลท โดนชก
คิดว่าคงต้องกลับลำไปใช้ Shadow กระบอกเดิมซะแล้วครับ

ต้องกราบขออภัยพี่เล็ก และพี่คาร์อย่างสูงด้วยนะครับ  ไหว้
Bowling
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #236 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 12:52:19 AM »

โห...เล่นรอช้อนเลยเรอะเนี่ย น่ากลัวจริงๆ  ตกใจ

เอาไปฝากประจำไว้ที่ธนาคารดีกว่า ขำก๊าก
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #237 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 02:50:52 AM »

ตัดหน้ากันเห็นๆนะครับ Grin Grin Grin จำไว้

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #238 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 02:52:55 AM »

พี่เล็ก พี่คาร์ครับ
โปรเจคต์ M&P ของผมล่มซะแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

วันนี้พึ่งมีโอกาสได้เอาปืนไปยิงเช็คศูนย์หลังจากที่เปลี่ยนศูนย์หน้ามาครับ
ปรากฏว่ากระสุนกินต่ำมากๆ ยิ่งระยะไกลยิ่งต่ำมาก
ยิงเพลท เล็งสุดขอบบนเพลท ยังโดนฐานเพลทครับ
ต้องเล็งเผื่อสูงกว่าขอบบนเพลท จึงจะโดนกลางได้ครับ
เรียกว่ามองไม่เห็นเพลทแล้วล่ะครับ ศูนย์บังมิดเลย ตกใจ

ลองเอาเวอร์เนียร์วัด ปรากฏว่าศูนย์หน้าใหม่(ไฟเบอร์)สูงกว่าเดิมประมาณ 1 มิลทีเดียวครับ
สงสัยคงต้องไปหาศูนย์หลังแบบปรับได้มาใส่แทนครับ
แต่ไงๆก็คงแก้ไขไม่ทันวันแข่งแล้วครับ
เพราะวันเสาร์ต้องไปบินด้วยครับ
แต่ถึงไม่บินวันเดียวก็คงทำอะไรไม่ทันแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิดหนักเลยครับ เพราะบอกพี่เล็กกับพี่คาร์ไว้แล้วว่าจะเอา M&P ลงแมทช์นี้
แถมพี่ตั้วยังมาช่วยลงอีกท่านจนครบสามกระบอก

แต่ปรึกษาพี่ๆน้องๆหลายๆท่านแล้ว
ทุกคนบอกว่ากระสุนกินต่ำ จะทำให้ยิงยากมากโดยเฉพาะเพลท โดนชก
คิดว่าคงต้องกลับลำไปใช้ Shadow กระบอกเดิมซะแล้วครับ

ต้องกราบขออภัยพี่เล็ก และพี่คาร์อย่างสูงด้วยนะครับ  ไหว้

รับทราบครับ Grin Grin Grin  ผมนะไม่เป็นไรครับ ห่วงแต่ทีม M&P เท่านั้นแหละครับ

Bowling
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #239 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 06:16:36 PM »

รับทราบครับ Grin Grin Grin  ผมนะไม่เป็นไรครับ ห่วงแต่ทีม M&P เท่านั้นแหละครับ

คุยกับพี่เล็กแล้วครับ ตอนนี้ M&P เหลือพี่เล็กคนเดียวครับ
ฉะนั้นถึงผมใช้ M&P ลง ก็ยังไม่ครบทีมอยู่ดีครับ
เฮ้อ...ค่อยยังชั่ว  ไหว้
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์