มุมปืนอัดลมสปริง (Spring Piston Airguns)

<< < (167/294) > >>

montri.7:
อ้างจาก: bungart ที่ ธันวาคม 02, 2011, 11:35:14 AM

จากเวปข้างบ้านเห็นมีคนเห็นด้วยหลายคนก็เอามาเผยแพร่เผื่อจะมีท่านไดเอากะผมด้วย..จะได้ซื้อปืนลมถูก..หรือผลิตขายไปเลย..ถ้าทำได้..http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=58787.30

เชียครับอยากเห็นการเปลียนแปลงเหมือนกันครับ

tui086:
อ้างจาก: sitta. ที่ ธันวาคม 02, 2011, 10:19:57 AM

คุณตุ้ยครับ อะไหล่ปืนรุ่นนี้ตอนคุณตุ้ยเปลี่ยน มีอะไหล่อะไรบ้างครับ

นั่น..ไปรื้อมาจากกรุไหนอีกหละครับท่านพี่....5555  ตอนผมเปลี่ยนอะไหล่ ผมเปลี่ยนสปริง 1 อัน แล้วก็ซีลยาง 3 อันครับ..ที่ลูกสูบ 1 อัน ที่กระบอกสูบ 1 อัน แล้วก็ใต้กระบอกสูบ เอาไว้ดันตัวล็อคไกครับอีก1อันครับ..

อันที่ 1    อันนี้ไม่ค่อยชัดครับ..

อันที่ 2  

อันที่ 3

สปริงครับ..

sitta.:
ขอบคุณครับคุณตุ้ย

ถามเพิ่มครับ สปริงมี 3 อัน คุณตุ้ยใช้อันไหนครับ
ของเก่าคืออันไหนครับ

tui086:
เปลี่ยนเป็นอันยาวครับพี่สิทธา..ของเดิมมันโดนอัดอยู่ยิงไม่ได้..เลยเปลี่ยนใหม่พร้อมซีลครับ..ต่อมาสั่งสปริงมาใหม่ ยาวกว่าของเดิม เลยเอาเปลี่ยนแล้วครับ..

fininfarina:
สอบถามสมาชิกที่มีปืนยาวสปริงเบอร์2หน่อยครับว่า...
เคยยิงไม้หนาที่สุดกี่มิล ระยะเท่าไหร่ถึงไม่ทะลุ และใช้ลูกอะไรยิง
อยากเปรียบเทียบกับปืนของตัวเอง
อ้อ...ขอรุ่นปืนที่ใช้ด้วยนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว