๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:34:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 98
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมปืนอัดลมสปริง (Spring Piston Airguns)  (อ่าน 587466 ครั้ง)
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:20:39 PM »

ปืนอัดลมสปริง กระบอกนี้ก็น่าสนใจ ทั้งแรงทั้งแม่น เบอร์2 ความเร็วถึง1,000 fps.
เป็นแบบง้างใต้ลำกล้อง
น้ำหนักประมาณ 3.8 ก.ก.

ร้านหลังวังมีนำเข้ามาขาย ราคาตอนต้นปีที่แล้ว 40k

Diana M460

ข้อมูลเพิ่มเติม
http://www.pyramydair.com/p/rws-460-magnum-air-rifle.shtml

ตัวนื้แหละครับที่ผมอยากได้มาก  ป.3 ก็ได้มาแล้ว

แต่ราคา.....  มึนครับ
SD282
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:46:21 PM »

ผมก็มี ป3 อัดลมเบอร์2 อยู่เหมือนกันครับ วันก่อนไปเดินหาก็ไม่เข้าตาเลยตั้งใจจะหา Diana แบบง้างใต้ลำกล้องก็ไม่มีของซักร้าน เดินไปดู PCP ฮัทซานที่ ม.ฮะ หน้าตาก็ไม่เลวครับเคยเห็นอ.ผณิศวรทดสอบใน อวป แต่ก็ไม่มีรุ่นที่ต้องการอีก ตอนนี้เลยยังงงๆอยู่ว่าจะเอารุ่นไหนดี Huh มีร้านไหนจะมีของกำลังเข้าบ้างครับ ปลายปีของมีน้อยจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:55:42 PM โดย Seg » บันทึกการเข้า
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:48:44 PM »

.
.
.
พี่ suchai ครับ ตอบที่พี่สั่งปืนจาก pyramydair ตอนแรกเขาปฏิเสธที่จะส่งเข้ามาในไทยหรือเปล่าครับ
หรือว่ายังไงครับ ไหว้

ตอนสั่งครั้งแรก เขาตอบรับและส่งมาเลยครับ

แต่มีคร้งหลังๆ บอกว่าไม่ส่งปืนมาไทยบ้าง หรือขอดูใบอนุญาติบ้าง

แต่ก็ทำ Order ไปใหม่ เขาก็ส่งครับ  Order เก่าที่มีปัญหาก็ทิ้งไปเลย

ผมลองทำรายการสั่งซื้อดู พอเข้าขั้นตอนชำระเงิน
เขาแจ้งว่าเขาจะไม่รับผิดชอบในกรณีที่ปืนถูกตีกลับ
หรือส่งมอบให้ผู้รับได้ที่มีสาเหตุมาจากข้อกฎหมาย
ตอนที่พี่สั่งก็ประมาณนี้หรือเปล่าครับ Huh Huh ไหว้

ใช่ครับ ถ้าเราไม่มีใบอนุญาต ของถูกยึดเขาก็ไม่รับผิดชอบ
แต่ถ้าเรามีใบ ป.2 ถูกต้อง และได้รับอนุญาตจากรมศุลกากรแล้ว ก็ไม่มีปัญหา
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 12:02:25 AM »

.
.
.
พี่ suchai ครับ ตอบที่พี่สั่งปืนจาก pyramydair ตอนแรกเขาปฏิเสธที่จะส่งเข้ามาในไทยหรือเปล่าครับ

ตอนสั่งครั้งแรก เขาตอบรับและส่งมาเลยครับ

แต่มีคร้งหลังๆ บอกว่าไม่ส่งปืนมาไทยบ้าง หรือขอดูใบอนุญาติบ้าง

แต่ก็ทำ Order ไปใหม่ เขาก็ส่งครับ  Order เก่าที่มีปัญหาก็ทิ้งไปเลย

ผมลองทำรายการสั่งซื้อดู พอเข้าขั้นตอนชำระเงิน
เขาแจ้งว่าเขาจะไม่รับผิดชอบในกรณีที่ปืนถูกตีกลับ
หรือส่งมอบให้ผู้รับได้ที่มีสาเหตุมาจากข้อกฎหมาย
ตอนที่พี่สั่งก็ประมาณนี้หรือเปล่าครับ Huh Huh ไหว้

ใช่ครับ ถ้าเราไม่มีใบอนุญาต ของถูกยึดเขาก็ไม่รับผิดชอบ
แต่ถ้าเรามีใบ ป.2 ถูกต้อง และได้รับอนุญาตจากรมศุลกากรแล้ว ก็ไม่มีปัญหา

พี่เคยให้ชิ๊ปปิ้งออกของให้หรือเปล่าครับ Huh
คือผมจะถามพี่ว่ากรณีอยู่ ตจว. ถ้าผมมี ป2 เรียบร้อยแล้วผมให้ชิ๊ปปิ้งจัดการส่วนของพิธีการ
พี่ว่าจะเป็นไปได้หรือเปล่าครับ ไหว้

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 04:31:38 PM »

ไดอะน่า  54  ราคาแรงไป  งั้นหันไปเล่น  52  ไหม  ราคาลดไปกว่าครึ่ง  ผมจะเปลี่ยนไปเอาเจ้า  เอเอ410 กับเขาบ้างมีใครสนใจไหมครับ  ถ้าสนใจแวะมาดุกันได้ครับ
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 07:07:21 PM »

ผมก็มี ป3 อัดลมเบอร์2 อยู่เหมือนกันครับ วันก่อนไปเดินหาก็ไม่เข้าตาเลยตั้งใจจะหา Diana แบบง้างใต้ลำกล้องก็ไม่มีของซักร้าน เดินไปดู PCP ฮัทซานที่ ม.ฮะ หน้าตาก็ไม่เลวครับเคยเห็นอ.ผณิศวรทดสอบใน อวป แต่ก็ไม่มีรุ่นที่ต้องการอีก ตอนนี้เลยยังงงๆอยู่ว่าจะเอารุ่นไหนดี Huh มีร้านไหนจะมีของกำลังเข้าบ้างครับ ปลายปีของมีน้อยจริงๆ

เมื่อปลายเดือนที่แล้ว ที่ร้าน พร......  มี Diana M.34 กับ M.350 ครับ แต่ ราคา 35k ขื้นครับ
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:14:32 PM »

.
.
.

พี่เคยให้ชิ๊ปปิ้งออกของให้หรือเปล่าครับ Huh
คือผมจะถามพี่ว่ากรณีอยู่ ตจว. ถ้าผมมี ป2 เรียบร้อยแล้วผมให้ชิ๊ปปิ้งจัดการส่วนของพิธีการ
พี่ว่าจะเป็นไปได้หรือเปล่าครับ ไหว้

ถ้าบริษัทเอกชนเป็นผู้ส่งของ ทางบริษัทจะดำเนินการให้ เช่นถ้าสั่งจาก Pyramyd จะส่งของโดยบริษัทเอกชน เช่น UPS เมื่อของมาถึงไทย ทางบริษัทจะติดต่อมาให้ส่งใบ ป.2 กับสำเนาบัตรประชาชนไป โดยบริษัทจะดำเนินการออกของให้ และจ่ายค่าภาษีไปก่อน เสร็จแล้วจะนำของส่งถึงบ้าน และรับเงินค่าภาษี และค่าดำเนินการต่างๆภายหลัง ต่างจังหวัดก็ส่งให้ถึงบ้าน
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:21:46 PM »

แล้วประเทศที่จะสั่งซื้อที่ต้องระบุใน ป2 ล่ะครับพี่ suchi
แบบว่าต้องขอ ป2 ก่อนแล้วค่อยสั่ง หรือว่าสั่งก่อนแล้วค่อยขอ ป2
สองอย่างนี้มันสับสนยังไงชอบกลเหมือนงูกินหาง
ควรจะทำแบบไหนก่อนดีครับ Huh Huh
ขอบคุณครับพี่ที่ชี้แนะ ไหว้

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:34:21 PM »

แล้วประเทศที่จะสั่งซื้อที่ต้องระบุใน ป2 ล่ะครับพี่ suchi
แบบว่าต้องขอ ป2 ก่อนแล้วค่อยสั่ง หรือว่าสั่งก่อนแล้วค่อยขอ ป2
สองอย่างนี้มันสับสนยังไงชอบกลเหมือนงูกินหาง
ควรจะทำแบบไหนก่อนดีครับ Huh Huh

ต้องขอ ป 2 ก่อนครับ  ถ้าสั่งมาก่อนโดนปรับแน่ครับ
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:42:19 PM »

ต้องรู้ที่จะสั่งปืนก่อน แล้วไปขอใบ ป.2 เพราะต้องระบุในคำขอด้วยว่าสั่งซื้อจากประเทศอะไร ยี่ห้อไหน ขนาดเท่าได ได้ใบ ป.2 แล้ว จะมีสองส่วนคือส่วนที่ 2 และ 3  ก็ต้องรู้ช่องทางที่ปืนจะเข้าด้วย เพราะต้องนำใบ ป.2 ไปให้ด่านศุลกากรที่ของจะเข้าสลักหลังก่อน ซึ่งทางด่านจะเก็บใบ ป.2 ส่วนที่2 เอาไว้ คืนส่วนที่ 3 กลับมา  เช่นถ้ามาทางเครื่องบินก็ที่ด่านสนามบินสุวรรณภูม ถ้าส่งทางไปรษณีย์ ก็ที่ด่านหัวลำโพง ถ้าไม่รู้ว่าเข้าทางไหน ก็ไปสลักหลังที่ใดที่หนึ่งก่อน เมื่อของเข้ามาแล้วไม่ตรงด่าน ก็ทำเรื่องย้ายเอกสารภายหลัง
เมื่อเอกสารเรียบร้อย ก็สั่งของได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:46:01 PM โดย suchi » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:46:04 PM »

ต้องขอ ป 2 ก่อนครับ  ถ้าสั่งมาก่อนโดนปรับแน่ครับ

ต้องรู้ที่จะสั่งปืนก่อน แล้วไปขอใบ ป.2 เพราะต้องระบุในคำขอด้วยว่าสั่งซื้อจากประเทศอะไร ยี่ห้อไหน ขนาดเท่าได ได้ใบ ป.2 แล้ว จะมีสองส่วนคือส่วนที่ 2 และ 3  ก็ต้องรู้ช่องทางที่ปืนจะเข้าด้วย เพราะต้องนำใบ ป.2 ไปให้ด่านศุลกากรที่ของจะเข้าสลักหลังก่อน ซึ่งทางด่านจะเก็บใบ ป.2 ส่วนที่2 เอาไว้ คืนส่วนที่ 3 กลับมา  เช่นถ้ามาทางเครื่องบินก็ที่ด่านสนามบินสุวรรณภูม ถ้าส่งทางไปรษณีย์ ก็ที่ด่านหัวลำโพง ถ้าไม่รู้ว่าเข้าทางไหน ก็ไปสลักหลังที่ใดที่หนึ่งก่อน เมื่อของเข้ามาแล้วไม่ตรงด่าน ก็ทำเรื่องย้ายเอกสารภายหลัง

ถ้ามี ป2 แล้ว ก็ดำเนินการสั่งปืน ส่วนขั้นตอนหลังจากนี้ผมให้ชิ๊ปปิ้งจัดการแทนทั้งหมดจะเป็นไปได้หรือเปล่าครับ   
ขอบคุณครับพี่ทั้งสองท่าน ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:50:01 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

SD282
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 11:21:57 PM »

เมื่อปลายเดือนที่แล้ว ที่ร้าน พร......  มี Diana M.34 กับ M.350 ครับ แต่ ราคา 35k ขื้นครับ

ขอบคุณครับ
HK.45
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:49:10 AM »

Grinขออนุญาตสอบถามครับ ปืนอัดลมเบอร์ 2 BSA Air Sporter Mark 2 ครับ

ความเร็วมาตรฐานอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
(ลูกเบอร์ 2 RWS Superdome 14.5เกรน)
ขอบคุณทุกคำตอบครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:10:53 AM โดย HK.45 » บันทึกการเข้า
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:58:49 AM »

สวัสดีครับ  ผมว่าความแรง  หน้าจะ700-850 นะครับ  ลองเอาย่างนี้ซิครับ  เอาปลากระป๋องเปล่า  มาเข้าแถวกันแล้วลองยิงที่ระยะ 20 เมตร ถ้ายิงทะลุปลากระป๋อง2 ใบ  ความแรงจะพอๆกับ  ไดอาน่า 52 ของผมครับ  แรงประมาณ  890 ครับ
HK.45
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:05:04 PM »

เดี๋ยวเย็นนี้จะไปลองทำดูครับ m52 890 FPS ตามเสป็ค หรือว่าท่านเคยวัดความเร็วกระสุนครับ (วัดกับเครื่องวัดลูกปืน BB ในสนามได้มั้ยครับ)
สวัสดีครับ  ผมว่าความแรง  หน้าจะ700-850 นะครับ  ลองเอาย่างนี้ซิครับ  เอาปลากระป๋องเปล่า  มาเข้าแถวกันแล้วลองยิงที่ระยะ 20 เมตร ถ้ายิงทะลุปลากระป๋อง2 ใบ  ความแรงจะพอๆกับ  ไดอาน่า 52 ของผมครับ  แรงประมาณ  890 ครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 98
  พิมพ์