มุมปืนอัดลมสปริง (Spring Piston Airguns)

<< < (291/294) > >>

Sweety Tangmo:
อ๊ะ อ๊ะ อย่าลืม ทากาวกันน๊อตคลายด้วย...ล๊อกไทป์ สีฟ้า เอาอยู่ ปล.อย่าทามากนะครับจะกลายเป็นติดอยู่อย่างนั้น....555+

maxmin:
ขอสอบถามพี่ๆ ที่ใช้ปืนสปริงหน่อยครับว่าใช้กล้องเล็งยี้ห้ออะไรกันบ้างครับ ที่ทนแรงรีคอยได้ดี ผมใช้ HW97 กล้องพังไป 2 ตัวแล้วครับทั้ง Falcon optic / Konus Pro ยิงลูกไม่ถึงตลับพัง หาศูนย์ไม่เจอเลย :~) ที่รู้ว่าพังก็เพราะมีกล้องทดสอบครับเป็นกล้องbushnel ซึ่งเป็นกล้องจีนตัวพันกว่าบาทแต่เลนส์ไม่ค่อยใส ต้องการกล้องใสๆทนแรงรีคอยไว้ใช้สักตัวครับพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

TOR158:
แอบมาอ่าน หาข้อมูลครับ  ::014:: ::014:: ::014:: ::014::

Sweety Tangmo:
to maxmin
ยึดสมอของแหวนรัดกล้องเล็งกับตัวปืนมั่นคงดีรึยัง?
ยึดแหวนรัดกับกล้องฯมั่นคงดีรึยัง?
กล้องฯ Falcon ของแท้ก็ต้องติดต่อ Hybrid Guns นะครับเพื่อช่วยแก้ไขปัญหา
กล้องฯ Falcon ทั้ง T50 T25 เราเองก็ใช้มานาน...แข่งขันขี้โกง เพื่อนผูงระอา มาก็เยอะ! มันก็ยังไม่พังสักที
กล้องฯบุชแนลใสๆก็ ม.ฮะกีมี ไปปรึกษาดู ก็มีรุ่นที่ทนแรงปืนอัดลมสปริงได้ ไม่กี่รุ่น

ปล.อย่าทักมากเดี๋ยวของผมจะพังบ้าง ไอ้กล้องฯของผมที่มีแหวนปรับอะไรได้มากๆมันอาจสำออยเอาได้ 555+

maxmin:
อ้างจาก: Sweety Tangmo ที่ เมษายน 17, 2015, 08:55:29 AM

to maxmin
ยึดสมอของแหวนรัดกล้องเล็งกับตัวปืนมั่นคงดีรึยัง?
ยึดแหวนรัดกับกล้องฯมั่นคงดีรึยัง?
กล้องฯ Falcon ของแท้ก็ต้องติดต่อ Hybrid Guns นะครับเพื่อช่วยแก้ไขปัญหา
กล้องฯ Falcon ทั้ง T50 T25 เราเองก็ใช้มานาน...แข่งขันขี้โกง เพื่อนผูงระอา มาก็เยอะ! มันก็ยังไม่พังสักที
กล้องฯบุชแนลใสๆก็ ม.ฮะกีมี ไปปรึกษาดู ก็มีรุ่นที่ทนแรงปืนอัดลมสปริงได้ ไม่กี่รุ่น

ปล.อย่าทักมากเดี๋ยวของผมจะพังบ้าง ไอ้กล้องฯของผมที่มีแหวนปรับอะไรได้มากๆมันอาจสำออยเอาได้ 555+

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ.. ทุกอย่างยึดติดแน่นมั่นคงดีแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็นแหวนรัดกล้องกับตัวปืน แหวนยึดตัวกล้อง หรือจุดที่ยึดกับสต๊อกปืน แน่นดีทุกอย่างครับ..
ไม่ใช่แค่เส้นเล็งเคลื่อนนะครับ.. วันก่อนเอามาลองยิงอีกได้สองนัดตัวปรับหลากระเด็นหลุดออกมาเลยครับ.. :OO ผมได้ติดต่อทางร้าน Hybrid Guns แล้วครับนายห้างบอกให้ส่งมา จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ.. ::002::

มีอีกอย่างอยากจะถามผู้ที่ใช้กล้อง falcon นะครับว่า ปกติเวลาส่องดูเลนส์แล้วมันจะมีจุดเหมือนเม็ดทรายเล็กๆ กระจายอยู่ทั่วๆ แบบนี้มันปกติใช่มั้ยครับ กล้องผมรุ่น 4-14X44 FFP

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว