๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:32:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 98
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมปืนอัดลมสปริง (Spring Piston Airguns)  (อ่าน 587279 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1395 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 02:48:37 PM »

โอ้โฮ....เขายิงกันอย่างไรกัน 2 เดือน หมดไป 4-5 ตลับ  ไอ้เรารับปืนมา 4-5 ปี ยิงยังไงก็ยังไม่หมดตลับซักที  ลูกมันงอกมาจากไหนหว่า  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #1396 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 03:01:05 PM »

ได้ V-Mach มาใช้ด้วย ได้ข่าวว่าเป็นชุดเทพของสปริงเลยนะครับ
น่าจะยิงแล้วนิ่มนวลกระด้างน้อยกว่าชุดที่ติดปืนมา

taupradist
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #1397 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 10:14:17 AM »

ประกอบกลับรอบสองครับ รอบแรกทำตามคู่มือให้ทาจารบีบางๆ ที่ตัวลูกสูบกับหลังซีล แต่พอยิงไปซักพักมันเข้ามาในกระบอกสูบเฉยเลย ต้องถอดมาล้างใหม่คราวนี้เอามันแบบแห้งๆ ไปเลย ทาจารบีแค่ที่สปริง
ได้ความเร็วซัก 750 กับลูก JSB ฝาแดงธรรมดา ความกระด้างเวลายิงลดลง รอเบรกอินซักพักน่าจะได้ความเสถียรเพิ่มขึ้น
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #1398 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 11:14:30 AM »

ประกอบกลับรอบสองครับ รอบแรกทำตามคู่มือให้ทาจารบีบางๆ ที่ตัวลูกสูบกับหลังซีล แต่พอยิงไปซักพักมันเข้ามาในกระบอกสูบเฉยเลย ต้องถอดมาล้างใหม่คราวนี้เอามันแบบแห้งๆ ไปเลย ทาจารบีแค่ที่สปริง
ได้ความเร็วซัก 750 กับลูก JSB ฝาแดงธรรมดา ความกระด้างเวลายิงลดลง รอเบรกอินซักพักน่าจะได้ความเสถียรเพิ่มขึ้น
Cheesy +1 ขอกลุ่มที่ 30 เมตรหน่อยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #1399 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 10:12:36 PM »

พี่จะได้คู่แข่งใหม่อีกแล้ว 555 ยิ้มีเลศนัย

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
prabhas
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1400 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 10:05:11 AM »

-ขอรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมสนใจปืนลมยี่ห้อ GAMO รุ่น Vamint Hunter กับ รุ่นSilent Stalker Whisper IGT ทั้งสองรุ่นนี้ใช้กระสุนเบอร์2 หรือมีรุ่นอื่น น่าเล่นช่วยแนะนำด้วย กำลังมองหาปืนลมกระบอกแรกครับ ขอบคุณครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1401 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 12:05:46 PM »

-ขอรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมสนใจปืนลมยี่ห้อ GAMO รุ่น Vamint Hunter กับ รุ่นSilent Stalker Whisper IGT ทั้งสองรุ่นนี้ใช้กระสุนเบอร์2 หรือมีรุ่นอื่น น่าเล่นช่วยแนะนำด้วย กำลังมองหาปืนลมกระบอกแรกครับ ขอบคุณครับ
จะใช้ไปในแนวล่าแบกเข้าป่า  หรือยิงเล่นในบ้านล่าเป็นบางครั้งหรือยิงเอาความแม่นยำ ขอวัตถุประสงค์ในการใช้งานครับ เพราะมียี่ห้ออื่นที่ดูแล้วหน้าจะดีกว่านี้จะได้แนะนำได้ครับ เพราะนอกจาก 2 ตัวนี้ ยังมีตัวอื่นๆอีกมากครับที่หน้าเล่น
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1402 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 07:19:23 PM »

จะใช้ไปในแนวล่าแบกเข้าป่า  หรือยิงเล่นในบ้านล่าเป็นบางครั้งหรือยิงเอาความแม่นยำ ขอวัตถุประสงค์ในการใช้งานครับ เพราะมียี่ห้ออื่นที่ดูแล้วหน้าจะดีกว่านี้จะได้แนะนำได้ครับ เพราะนอกจาก 2 ตัวนี้ ยังมีตัวอื่นๆอีกมากครับที่หน้าเล่น

เห็นด้วยตามที่พี่ว่าไว้ ครับ...++ ครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
prabhas
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1403 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 07:42:39 PM »

ประมาณว่าใช้แนวเข้าป่า 30% /ยิงเล่นในบ้านจำพวกสัตว์รบกวน หนู นก 20 % /ความแรง ความแม่นยำ 50 %  ราคาประมาณ 3-4 หมื่น ปืนมีใบครับ รบกวนแนะนำด้วยครับขอบคุณ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1404 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 07:59:48 PM »

Grin
ประมาณว่าใช้แนวเข้าป่า 30% /ยิงเล่นในบ้านจำพวกสัตว์รบกวน หนู นก 20 % /ความแรง ความแม่นยำ 50 %  ราคาประมาณ 3-4 หมื่น ปืนมีใบครับ รบกวนแนะนำด้วยครับขอบคุณ

งบประมาณนี้ สบายๆ  ครับ  ส่วนเป็นรุ่นไหน แบบไหน ยี่ห้ออะไร  รอเดียว รอเซียนปืนสปริงครับ Grin
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #1405 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 08:01:38 PM »

จะใช้ไปในแนวล่าแบกเข้าป่า  หรือยิงเล่นในบ้านล่าเป็นบางครั้งหรือยิงเอาความแม่นยำ ขอวัตถุประสงค์ในการใช้งานครับ เพราะมียี่ห้ออื่นที่ดูแล้วหน้าจะดีกว่านี้จะได้แนะนำได้ครับ เพราะนอกจาก 2 ตัวนี้ ยังมีตัวอื่นๆอีกมากครับที่หน้าเล่น
ประมาณว่าใช้แนวเข้าป่า 30% /ยิงเล่นในบ้านจำพวกสัตว์รบกวน หนู นก 20 % /ความแรง ความแม่นยำ 50 %  ราคาประมาณ 3-4 หมื่น ปืนมีใบครับ รบกวนแนะนำด้วยครับขอบคุณ
ตอนนี้ก็หน้าจะ AA TX200 นะครับ เพราะ HW ยังไม่มีเข้ามาแล้ว เลือกเอา เบอร์ 1 กลับเบอร์ 2 ผมให้ เต็ม 10 นะครับ

ความแรง กะทบเป้า                           ความเร็วลูก ก็จะยิงได้ไกลขึ้น                       ความแม่นยำ

เบอร์ 2                   9                                                            7                                                    9

เบอร 1                   7                                                            9                                                   10

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2014, 08:03:29 PM โดย jubiosanook » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1406 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 08:16:48 PM »

ตอนนี้ก็หน้าจะ AA TX200 นะครับ เพราะ HW ยังไม่มีเข้ามาแล้ว เลือกเอา เบอร์ 1 กลับเบอร์ 2 ผมให้ เต็ม 10 นะครับ

ความแรง กะทบเป้า                           ความเร็วลูก ก็จะยิงได้ไกลขึ้น                       ความแม่นยำ

เบอร์ 2                   9                                                            7                                                    9

เบอร 1                   7                                                            9                                                   10

+1โจ๋ เยี่ยม
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1407 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 09:35:52 PM »

ความแรง กะทบเป้า                           ความเร็วลูก ก็จะยิงได้ไกลขึ้น                       ความแม่นยำ

เบอร์ 2                   9                                                            7                                                    9

เบอร 1                   7                                                            9                                                   10

อ้าว.....พูดอย่างนั้นได้ไง  ปืนดี  ปืนทน  ปืนแม่น  มันต้องของ HW 97 ของมันแม่นตั้งแต่ออกจากโรงงานแล้ว  ขนาด  ตั้งกล้องไม่ได้แนว ยังลงแข่งได้ถ้วยเลย  สิงห์ นะคับ(สงสัยจะแน่นมาก) ยืนยัน นั่งยัน และนอนยัน ได้เป็นอย่างดี.........ไม่ได้โม้นะ 5555
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1408 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 07:19:18 AM »

เท่าที่บอกจุดประสงค์มา  คงต้องเลือก 1 ใน 2 ตัวที่คุณกำหนดมาแล้วละครับ  ถึงแม้ว่าคุณจะบอกว่า ความแม่น 50 % แต่ อีก 30% จะเข้าไปใช้ในป่าด้วย อย่างแรก  ตัว tx200 กับ hw97 ความแม่นยำจะดีกว่าตัวที่ บอกมาแต่เรื่องน้ำหนักปืน กับ สายสะพายปืน อันนี้คิดหนักครับเพราะน้ำหนักของ 2 ตัวนี้บอกตรงๆเดินเข้าป่าไปได้กิโลเดียว คงเอาปืนวางไว้ข้างทางไม่อยากแบกต่อไปอีก  สายสะพายปืนอีก 2 ตัวนี้ง้างใต้ลำกล้องไม่รู้จะไปยึดสายสะพายไว้ยังคงต้องทำให้ปืนช้ำลำพังหูกวิลตอนท้ายคงไม่มีปัญหาแต่จะมีปัญหาที่ตัวหน้าไม่รู้ว่าจะทำยังไงให้ยึงสายสะพายไว้โดยไม่เป็นภาระของคนสะพายปืน  ตัว tx200  hw97 ไม่มีศูนย์เปิด  ถ้าคุณไม่ชอบปืนติดกล้องแล้วต้องการยิงศูนย์เปิดจะทำยังไง  ผมเคยถามหลายคนบอกว่ายิงปืนในป่าถ้าติดกล้องจะหาเป้าได้ยากตอนที่จะเล็งยิงสู้ยิงด้วยศูนย์เปิดไม่ได้  ส่วนอีกตัวที่ดูแล้วว่าตลาดในบ้านเรายังพอสั่งได้airarm prosport  ตัวนี้น้ำหนักจะเบากว่า tx200กับhw97 ความแม่นยำสุดยอด แต่ก็ไม่มีศูนย์เปิดอยู่ดียกเว้นว่าคุณจะชอบติดกล้อง  ที่คุณยกมา2ตัว  เท่าที่ผมจำได้ เป็น 2 ใน 3 แบบที่ร้านปืนพรมีลาภเอาเข้ามาขายส่วนอีกตัวที่ไม่ได้บอกเป็นปืนประเภทง้างใต้ลำกล้อง  ถ้าในใจคุณคิดจะเลือก1ใน2 ตัวที่กำหนดมา  ตัวแรกเบากว่าตัวที่2   3ขีด  2.9 กับ 3.2 กิโล  ตัวที่ 2 เป็นแก็สสปริงมีศูนย์เปิด ตัวแรกไม่มี  ทั้ง 2 ตัวลำกล้องถูกหุ้มด้วยพลาสติกตัดปัญหาเรื่องลำกล้องภายนอกเป็นสนิมทิ้งไปได้ แก็สสปริงง้างค้างไว้ได้นานกว่าสปริง  อันนี้เป็นข้อดีของตัวที่ 2 ความแรงของปืนผมมองว่าแรงมากไปหน่อย  เพราะส่วนตัวแล้วสำหรับปืนสปริงความแรงระดับนี้ผมว่ามันแรงเกินไปคุมลูกยากกลุ่มกระสุนดูแล้วส่ายหัวแทน(ยิงเป้ากระดาษ) แต่ถ้าเป็นเป้าอย่างอื่นก็คง ok  ลองศีกษาดูครับ  งบสูงขนาดนั้นมีตัวเลือกอีกหลายตัวครับ แต่ก็จำกัดที่ทางร้านค้าจะนำเข้ามา  อีกตัวที่ดูแล้วหน้าจะใช้ได้ diana m34  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2014, 07:22:17 AM โดย coko » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1409 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 09:15:00 AM »

+1 ครับ   ตัวจริงเสียงจริง เยี่ยม
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 98
  พิมพ์