๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 10:44:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 90 91 92 [93] 94 95 96 ... 98
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมปืนอัดลมสปริง (Spring Piston Airguns)  (อ่าน 587661 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1380 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 06:54:03 PM »

ช่วยมาดันกระทู้ครับ ไหนๆ ก็เพิ่งได้ปืนลมสปริงกระบอกใหม่กับเขาเหมือนกัน
ตัว Hatsan นี่ความแรงน่ะจะอยู่ในพวกแม็กนั่ม ซึ่งปืนลมสปริงเป็นปืนที่ขึ้นชื่อเรื่อง "Hold sensitive" ยิงแรงแต่ปืนเบายิ่งมีผลมาก
ในเว็ปเมืองนอกมีกระทู้ถามอยู่เยอะก็คือพวกมือไรเฟิล ลูกซองมือเก๋า พอมาจับปืนลมสปริงจะขายปืนทิ้งเยอะมาก ว่าตูระดับนักล่าถ้วยมาก็หลายสนามถ้าตูจับปืนไหนยิงแล้วไม่แม่นแสดงว่าปืนนั่นละ เฮงซวย ยี๊
แต่ในปืนลมสปริงนั้นไอ้แรงสะบัดที่เกิดขึ้นกลับต้องจัดการกับมันแบบที่ไม่ค่อยจะเป็นที่สมเหตุผลคือต้องจับยิงแบบนุ่มนวลมือที่คอนด้ามปืนจับพอประคองปืนกับลั่นไกได้ พานท้ายแค่แตะๆ กับแก้มและร่องไหล่ส่วนมือที่จับที่ส่วนหน้าแต่ประคองเหมือนขาตั้งปืนไม่ต้องไปจับแน่นหรือดึงเข้าร่องไหล่เพื่อที่จะซับแรงรีคอยด์อย่างพวกปืนดินขับ
สาเหตุคือ ฝรั่งมันบอกว่าการจับปืนแบบเบามือนั้นเพื่อให้ร่างกายกระทำต่อปืนขณะที่ลูกกระสุนยังไม่พ้นลำกล้อง เหมือนเดิมหรือใกล้เคียงเดิมทุกครั้ง ถ้าเราออกแรงฝืนเราจะไม่มีทางออกแรงกระทำต่อปืนเหมือนกันได้ทุกๆ นัด ฉะนั้นปล่อยให้มันดีดดิ้น แล้วจะได้กลุ่มที่พอจะจัดศูนย์ได้เอง (แต่ต้องมั่นคงพอที่จะถือด้วยนะครับไม่ใช่ยิงเปรี้ยง ปืนหล่น อ๋อย)
นี่ก็คือศาสตร์และศิลป์ของปืนลมสปริง ยิงเยอะๆ แล้วเราก็จะรู้ว่าต้องจับถือแน่น ลักษณะแบบใด ที่สำคัญคือพยายามทำให้เหมือนเดิมทุกครั้ง
ลองหาเพิ่มเติมในอากู๋ดูก็ได้ครับพิมพ์คำว่า "Artillery hold" (จับถือปืนใหญ่ Huh Huh)

ขอ+1 ครับเซียนสปริงมาเองเลยครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2013, 07:34:41 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
taupradist
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #1381 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 09:00:14 AM »

ช่วยมาดันกระทู้ครับ ไหนๆ ก็เพิ่งได้ปืนลมสปริงกระบอกใหม่กับเขาเหมือนกัน
ตัว Hatsan นี่ความแรงน่ะจะอยู่ในพวกแม็กนั่ม ซึ่งปืนลมสปริงเป็นปืนที่ขึ้นชื่อเรื่อง "Hold sensitive" ยิงแรงแต่ปืนเบายิ่งมีผลมาก
ในเว็ปเมืองนอกมีกระทู้ถามอยู่เยอะก็คือพวกมือไรเฟิล ลูกซองมือเก๋า พอมาจับปืนลมสปริงจะขายปืนทิ้งเยอะมาก ว่าตูระดับนักล่าถ้วยมาก็หลายสนามถ้าตูจับปืนไหนยิงแล้วไม่แม่นแสดงว่าปืนนั่นละ เฮงซวย ยี๊
แต่ในปืนลมสปริงนั้นไอ้แรงสะบัดที่เกิดขึ้นกลับต้องจัดการกับมันแบบที่ไม่ค่อยจะเป็นที่สมเหตุผลคือต้องจับยิงแบบนุ่มนวลมือที่คอนด้ามปืนจับพอประคองปืนกับลั่นไกได้ พานท้ายแค่แตะๆ กับแก้มและร่องไหล่ส่วนมือที่จับที่ส่วนหน้าแต่ประคองเหมือนขาตั้งปืนไม่ต้องไปจับแน่นหรือดึงเข้าร่องไหล่เพื่อที่จะซับแรงรีคอยด์อย่างพวกปืนดินขับ
สาเหตุคือ ฝรั่งมันบอกว่าการจับปืนแบบเบามือนั้นเพื่อให้ร่างกายกระทำต่อปืนขณะที่ลูกกระสุนยังไม่พ้นลำกล้อง เหมือนเดิมหรือใกล้เคียงเดิมทุกครั้ง ถ้าเราออกแรงฝืนเราจะไม่มีทางออกแรงกระทำต่อปืนเหมือนกันได้ทุกๆ นัด ฉะนั้นปล่อยให้มันดีดดิ้น แล้วจะได้กลุ่มที่พอจะจัดศูนย์ได้เอง (แต่ต้องมั่นคงพอที่จะถือด้วยนะครับไม่ใช่ยิงเปรี้ยง ปืนหล่น อ๋อย)
นี่ก็คือศาสตร์และศิลป์ของปืนลมสปริง ยิงเยอะๆ แล้วเราก็จะรู้ว่าต้องจับถือแน่น ลักษณะแบบใด ที่สำคัญคือพยายามทำให้เหมือนเดิมทุกครั้ง
ลองหาเพิ่มเติมในอากู๋ดูก็ได้ครับพิมพ์คำว่า "Artillery hold" (จับถือปืนใหญ่ Huh Huh)

ขอ+1 ครับเซียนสปริงมาเองเลยครับ..

ยังไม่เซียนหรอกครับแค่ไปจำเขามา ไหว้
เล่นปืนสปริงมาก็ประมาณสิบกว่าปีเอง แต่ตอนนั้นปืนที่มีแค่ระดับใช้งานเลยไม่ได้สนใจอะไรมากยิงสิบเมตรลูกมะกรูดโดนมั่งไม่โดนมั่งก็ไม่แคร์
แต่ตัวที่ได้ใหม่นี่ก็น่าจะระดับเล่น FT ได้พอยิงแรกๆ ก็เอ๊ะ ทำไมมันไม่แม่นดั่งใจเท่าไร คราวนี้เลยต้องศึกษาเพิ่มครับ ของมันแพง อ๋อย ขำก๊าก ขำก๊าก
ตอนนี้เป็นที่พอใจครับ แต่คิดว่ามันน่าจะดึงประสิทธิภาพได้มากกว่านี้ ก็ตั้งใจยิงต่อไป ส่วนพวกชุด Tune Up อะไรพวกนั้นผมว่ารอให้มีชิ้นส่วนเสียหายก่อนค่อยหามาใส่ดีกว่า
(แต่ใเว็บนอกนี่มีเยอะครับพวกซื้อมาแกะกล่องก็เปลี่ยนใส้ในเลย แล้วอ้างว่ายิงดีขึ้นมากเหมือนพวก PCP เลย บู่ แต่ชุด Tune ที่ผมเคยลองกับปืนเก่ามันก็แค่เสียงสปริงกับแรงกระแทกมันนุ่มขึ้นนิดหน่อยเท่านั้นเอง ความแม่นมันไม่เปลี่ยนเท่าไร อ้อ อันเก่าที่ผมเปลี่ยนใส้ในเพราะสปริงกับซีลมันกลับบ้านเก่าครับ เลยลองอะไรใหม่ๆ ไปเลย)
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #1382 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 10:23:01 PM »

ยังไม่เซียนหรอกครับแค่ไปจำเขามา ไหว้
เล่นปืนสปริงมาก็ประมาณสิบกว่าปีเอง แต่ตอนนั้นปืนที่มีแค่ระดับใช้งานเลยไม่ได้สนใจอะไรมากยิงสิบเมตรลูกมะกรูดโดนมั่งไม่โดนมั่งก็ไม่แคร์
แต่ตัวที่ได้ใหม่นี่ก็น่าจะระดับเล่น FT ได้พอยิงแรกๆ ก็เอ๊ะ ทำไมมันไม่แม่นดั่งใจเท่าไร คราวนี้เลยต้องศึกษาเพิ่มครับ ของมันแพง อ๋อย ขำก๊าก ขำก๊าก
ตอนนี้เป็นที่พอใจครับ แต่คิดว่ามันน่าจะดึงประสิทธิภาพได้มากกว่านี้ ก็ตั้งใจยิงต่อไป ส่วนพวกชุด Tune Up อะไรพวกนั้นผมว่ารอให้มีชิ้นส่วนเสียหายก่อนค่อยหามาใส่ดีกว่า
(แต่ใเว็บนอกนี่มีเยอะครับพวกซื้อมาแกะกล่องก็เปลี่ยนใส้ในเลย แล้วอ้างว่ายิงดีขึ้นมากเหมือนพวก PCP เลย บู่ แต่ชุด Tune ที่ผมเคยลองกับปืนเก่ามันก็แค่เสียงสปริงกับแรงกระแทกมันนุ่มขึ้นนิดหน่อยเท่านั้นเอง ความแม่นมันไม่เปลี่ยนเท่าไร อ้อ อันเก่าที่ผมเปลี่ยนใส้ในเพราะสปริงกับซีลมันกลับบ้านเก่าครับ เลยลองอะไรใหม่ๆ ไปเลย)
เยี่ยม +1 ครับ เยี่ยม

taupradist
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #1383 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:00:15 AM »

มาอัพกระทู้อีก พอดีพอจะนึกได้ว่ามีอีกปัจจัยโดยเฉพาะปืนใหม่แกะกล่อง คือเรื่องดีเซลลิ่ง (Dieseling) สังเกตเวลายิงแล้วจะมีควันกลับกลิ่นเผาน้ำมันและเสียงกับแรงสะบัดที่รุนแรงกว่าปกติ ซึ่งเกิดจากมีพวกน้ำมันหรือจารบีตกค้างในห้องสูบ พอสปริงอัดเข้าไปมันก็สันดาบหลักการเดียวกับเครื่องดีเซลนั่นเอง ข้อเสียที่พอได้คือการสันดาบมันไม่เหมือนกันทุกครั้ง ทำให้ปืนสะบัดต่างกันทุกนัด แล้วกลุ่มก็จะกระจาย อ๋อย พวกปืนใหม่นี่บ้างก็บอกยิงไปเหอะซัก 2 - 3000 นัดเดี๋ยวมันก็ไหม้หมดแล้วก็หายไปเอง กิ๊วก๊าว บ้างก็บอกแกะออกมาเช็ค ล้างเช็ดสารเหล่านี้ แต่บ้านเขามันมีตัวแทนจำหน่ายและบริการอยู่เรื่องอะไหล่ก็หาง่าย แต่ของเราถ้ามีชิ้นส่วนบิ่น บุบ ไปนี่งานเข้า บู่ แล้วของไหม่ๆ เราก็ไม่ค่อยอยากจะงัดแงะเท่าไรถ้าอุปกรณ์กับประสบการณ์ไม่พอ
อาการนี้ปืนผมก็เป็นครับแต่กำลังดำเนินการตามวิธีแรก นี่ก็เพิ่งหมดกระป๋องที่ 4 อาการยังอยู่ เริ่มๆ อยากจะงัดดูตะหงิดๆ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #1384 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 01:14:25 PM »

มาอัพกระทู้อีก พอดีพอจะนึกได้ว่ามีอีกปัจจัยโดยเฉพาะปืนใหม่แกะกล่อง คือเรื่องดีเซลลิ่ง (Dieseling) สังเกตเวลายิงแล้วจะมีควันกลับกลิ่นเผาน้ำมันและเสียงกับแรงสะบัดที่รุนแรงกว่าปกติ ซึ่งเกิดจากมีพวกน้ำมันหรือจารบีตกค้างในห้องสูบ พอสปริงอัดเข้าไปมันก็สันดาบหลักการเดียวกับเครื่องดีเซลนั่นเอง ข้อเสียที่พอได้คือการสันดาบมันไม่เหมือนกันทุกครั้ง ทำให้ปืนสะบัดต่างกันทุกนัด แล้วกลุ่มก็จะกระจาย อ๋อย พวกปืนใหม่นี่บ้างก็บอกยิงไปเหอะซัก 2 - 3000 นัดเดี๋ยวมันก็ไหม้หมดแล้วก็หายไปเอง กิ๊วก๊าว บ้างก็บอกแกะออกมาเช็ค ล้างเช็ดสารเหล่านี้ แต่บ้านเขามันมีตัวแทนจำหน่ายและบริการอยู่เรื่องอะไหล่ก็หาง่าย แต่ของเราถ้ามีชิ้นส่วนบิ่น บุบ ไปนี่งานเข้า บู่ แล้วของไหม่ๆ เราก็ไม่ค่อยอยากจะงัดแงะเท่าไรถ้าอุปกรณ์กับประสบการณ์ไม่พอ
อาการนี้ปืนผมก็เป็นครับแต่กำลังดำเนินการตามวิธีแรก นี่ก็เพิ่งหมดกระป๋องที่ 4 อาการยังอยู่ เริ่มๆ อยากจะงัดดูตะหงิดๆ

ยังไงถ้าจะงัด รบกวนเอารูปมาลงกระทู้ด้วยนะครับ...จะเดินตามๆกันไปครับ +อีก1 ครับ  เยี่ยม เยี่ยม

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #1385 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:59:03 PM »

ไม่ใช่แค่ควันครับพี่  นัดแรกยิงลงดินค่ำมึดๆไฟแลบปากประบอกน้องๆลูกกรดเลย   ตกใจ ตกใจ  ของผมยิงยังไงมันก็กระจายเซงเป็ดจริงๆ  ผมคาดหวังไว้ว่า 10 เมตรติดกล้องอย่างมากเหรียญบาท สมัยตองมหาลัยก็เคยยิงทั้งสปริงทั้งco2มันก็ไม่ได้ยากเย็นอะไร  ตอนนี้เลยใส่กล้องไว้ใต้เตียงรองวันหยุดจะเดี๋ยวจัดหนัก outdoor  ให้มันรู้กันไปเลย

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #1386 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 09:52:54 AM »

จริงๆแล้วปืนสปริงที่ประกอบถูกต้อง ดีเซลลิ่งต้องไม่เกิน สอง สามนัดแรก หลังจากนั้นน่าจะควรต้องหายแล้ว ถ้ายิงไปเป็นร้อยนัดแล้วยังไม่หาย น่าจะต้องแกะออกมาทำความสะอาดภายในได้แล้วครับ กันซีลกระบอกสูบเสียหาย

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
taupradist
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #1387 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:50:53 AM »

คู่มือพร้อม อุปกรณ์พอแสวงเครื่องได้ รู้สึกว่าของผม HW97 มันไม่ต้องใช้สปริงคอมเพรสเซอร์ก็น่าจะเอาอยู่ กะจะลองดูอาทิตย์นี้
รุ่นนี้มีคนโพสท์ไว้เยอะเหมือนกันเรื่องดีเซลลิ่งของปืนแกะกล่อง เปิดมาดูหน้าซีลลูกสูบจารบีเยิ้มเลย สงสัยเยอรมันบอกขอลื่นไว้ก่อน เรื่องอื่นว่ากันทีหลัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #1388 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 09:02:14 PM »

เอามาฝากคอสปริง HW97 ไม่แน่ใจว่ารบการตั้งไกเหมือนกันไหม ครับ...

ยังไงลองตามไปดูครับ

http://airgunz.altervista.org/HW977/HW977_Prova.php

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #1389 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 12:19:31 AM »

Cheesy +1 อ.หน่อ เยี่ยมง..เห็นชัดๆเลย....ปรับแต่งไกคมhw97..ผมคลายสกรูตัวใหญ่ ทวนเข็มนาฬิกาประมาณ 2รอบครึ่ง..สกรูตัวเล็กยังไม่กล้าไปยุ่งกับมัน...ผลการยิง30เมตร กลุ่มแค่สลึงเดียว เยี่ยม.....ปืนบ้าอะไรไม่รู้..โค ต ร ..แม่นเลยย.. เยี่ยม ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล "ไม่ได้โม้"  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2013, 07:40:25 AM โดย นะครับ » บันทึกการเข้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1390 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 05:33:37 AM »

Cheesy +1 อ.หน่อ เยี่ยมง..เห็นชัดๆเลย....ปรับแต่งไกคมhw97..ผมคลายสกรูตัวใหญ่ ทวนเข็มนาฬิกาประมาณ 2ครึ่ง..สกรูตัวเล็กยังไม่กล้าไปยุ่งกับมัน...ผลการยิง30เมตร กลุ่มแค่สลึงเดียว เยี่ยม.....ปืนบ้าอะไรไม่รู้..โค ต ร ..แม่นเลยย.. เยี่ยม ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล "ไม่ได้โม้"  เยี่ยม

ปืนผม ถ้าพลิกหงายดู กลุ่ม "สองสลึง" ครับ
Bigfarmer
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #1391 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 06:58:32 AM »

Cheesy +1 อ.หน่อ เยี่ยมง..เห็นชัดๆเลย....ปรับแต่งไกคมhw97..ผมคลายสกรูตัวใหญ่ ทวนเข็มนาฬิกาประมาณ 2ครึ่ง..สกรูตัวเล็กยังไม่กล้าไปยุ่งกับมัน...ผลการยิง30เมตร กลุ่มแค่สลึงเดียว เยี่ยม.....ปืนบ้าอะไรไม่รู้..โค ต ร ..แม่นเลยย.. เยี่ยม ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปืนผม ถ้าพลิกหงายดู กลุ่ม "สองสลึง" ครับ
555. ปืนกระบอกนี้  กลุ่มกระสุนมันดูพิลึกยังไงชอบกล

"I'm  here."
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

« ตอบ #1392 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 07:39:25 AM »

555. ปืนกระบอกนี้  กลุ่มกระสุนมันดูพิลึกยังไงชอบกล
Cheesy....คิดได้ไงน้าสิทรา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ...ถ้าอยากเหลือสลึงเดียวไปซื้อมีดคมๆ.....เล่มละ 5 บาท..ที่tkt ร้านผม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #1393 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 12:48:37 PM »

ไม่ใช่แค่ควันครับพี่  นัดแรกยิงลงดินค่ำมึดๆไฟแลบปากประบอกน้องๆลูกกรดเลย   ตกใจ ตกใจ  ของผมยิงยังไงมันก็กระจายเซงเป็ดจริงๆ  ผมคาดหวังไว้ว่า 10 เมตรติดกล้องอย่างมากเหรียญบาท สมัยตองมหาลัยก็เคยยิงทั้งสปริงทั้งco2มันก็ไม่ได้ยากเย็นอะไร  ตอนนี้เลยใส่กล้องไว้ใต้เตียงรองวันหยุดจะเดี๋ยวจัดหนัก outdoor  ให้มันรู้กันไปเลย

ถ้าขนาดว่ามีเปลวไฟออกปากลำกล้อง แสดงว่ามีน้ำมันหรือจารบีในกระบอกสูบเยอะมาก ยิงอีกร้อยนัดยังไม่รู้เลยว่าจะหมดควันไหม   อ๋อย
ฝืนยิงต่อไปนอกจากซีลจะเสียหายแล้ว สปริงอาจจะหักได้
แนะนำว่าควรแกะออกมาทำความสะอาด เอากระดาษเช็ดก็ไม่หมดควันครับ ต้องล้างด้วยแอลกอฮอลทั้งกระบอกและลูกสูบ
ตอนใส่กลับทาโมลิบดินั่มที่ขอบนอกของซีลเท่านั้น ส่วนสปริงจะทาจารบีหนาๆหน่อยก็ได้ ลองค้นหาดูโพสเก่าๆ มีข้อมูลเรื่องการประกอบปืนสปริงเยอะอยู่เหมือนกัน

ผมเคยเปลี่ยนซีลแบบล้างหมดทุกอย่าง ประกอบเสร็จแล้วลองยิงดูหลายนัดก็ไม่มีควัน แต่ด้วยความซนเลยแกะอีกรอบเอาลูกสูบและซีลออกมาดู
แล้วก็ยัดกลับเข้าไปใหม่โดยไม่ได้ทำอะไรกับมัน ประกอบเสร็จลองยิง ควันท่วมเลย  ตกใจ ยิงอยู่หลายนัดก็ไม่หมด สุดท้ายต้องถอดออกมาล้างอีกรอบถึงจะหาย  บู่

taupradist
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #1394 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 10:16:59 AM »

ได้มาแล้วครับ V-MACH FAC Tuning Kit สำหรับ HW97

ถึงเวลาชำแหละดูว่าไอ้ที่ยิงแล้วควันออกมันมาจากอะไร ยิงมันมาสี่ตลับควันไม่หมดซะที เจอก่อนเลยครับสปริงขาดซะแล้ว ตกใจ

ด้านในท่อสูบจารบีน้ำมันเยิ้มเลยไม่ได้ถ่ายมาแต่ให้ดูสภาพซีลครับ มีรอยไหม้และรอยขาดเล็กๆ

เดี๋ยวได้ผลอย่างไรจะเรียนให้ทราบครับขอเวลาตั้งศูนย์ใหม่กับเบรกอินซักพัก

ถ้าใครไม่คิดเปลี่ยนใส้ในแบบผมเน้นเลยนะครับว่าถ้ามันมีควันตามออกมา(หรือกรณีเลวร้ายกว่านั้นไฟแลบ) ให้ถอดมาล้างเช็ดทันทีครับ สภาพที่ผมเอามาให้ดูคือปืนใหม่ยิงไป 3 - 4 ตลับเท่านั้นอายุ(ตั้งแต่ผมรับจากร้านมา)ประมาณ 2 เดือนกว่าๆ
หน้า: 1 ... 90 91 92 [93] 94 95 96 ... 98
  พิมพ์