๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:29:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 98
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมปืนอัดลมสปริง (Spring Piston Airguns)  (อ่าน 584899 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #135 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 02:42:39 PM »

กลับมาอ่านรอบสองครับ ติดใจ อยากรู้ว่าภาคสองจะออกเมื่อไหร่ครับ

อ่านไปอ่านมาติดใจข้อความตรงนี้ครับ

"ผมนั่งลงกับพื้นชันเข่าทั้งสองข้างขึ้นมา เอาแขนซ้ายประคองปืนพาดไว้บนเข่าซ้าย"

อยากถามว่าตอนนั้นถอดกางเกงด้วยหรือเปล่า หรือว่าวางทุ่นระเบิดไปด้วยยิงนกไปด้วยครับ Cheesy Cheesy
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #136 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:26:43 PM »

นั่งเอาก้นแตะพื้นเลยครับท่าน คงถอดกางเกงไม่ได้เพราะหญ้ามันเยอะมาก กลัวมันจะทิ่มตูดเอาและไม่ได้กำลังวางทุ่นระเบิด  ตั้งใจจะมายิงนกโดยเฉพาะครับ
kokoa
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 12:19:36 PM »

สวัสดีครับทุกๆท่าน......ผมมีเรื่องจะขอคำแนะนำด้วยครับ        Grin Grin
- ผมมีปืนอัดลมด้วยสปริงทรงอาก้าพับฐานลูกเบอร์ 1 ใช้มาหลายปีแล้ว สปริงเริ่มล้าแล้วครับขนาดยิงกระป๋องนมตราหมีไม่เข้าครับ(แรงน้อยกว่าปืน BB ผมอีกที่ยิงทะลุ 1 ด้านในระยะ 2 เมตรเท่ากัน)           เศร้า เศร้า
- ผมอยากจะเปลี่ยนสปริงใหม่ และซีลลมกระบอกสูบใหม่ครับ ท่านใดมีวิธีถอดเปลี่ยนสปริงและกระบอกสูบของปืนรุ่นนี้บ้างครับ (มีภาพประกอบด้วยยิ่งจักขอบพระคุณอย่างสูง) ช่วยแนะนำด้วยครับ       ไหว้ ไหว้
ขอบคุณมากครับผม       Cheesy Cheesy
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 09:25:55 PM »

สวัสดีครับทุกๆท่าน......ผมมีเรื่องจะขอคำแนะนำด้วยครับ        Grin Grin
- ผมมีปืนอัดลมด้วยสปริงทรงอาก้าพับฐานลูกเบอร์ 1 ใช้มาหลายปีแล้ว สปริงเริ่มล้าแล้วครับขนาดยิงกระป๋องนมตราหมีไม่เข้าครับ(แรงน้อยกว่าปืน BB ผมอีกที่ยิงทะลุ 1 ด้านในระยะ 2 เมตรเท่ากัน)           เศร้า เศร้า
- ผมอยากจะเปลี่ยนสปริงใหม่ และซีลลมกระบอกสูบใหม่ครับ ท่านใดมีวิธีถอดเปลี่ยนสปริงและกระบอกสูบของปืนรุ่นนี้บ้างครับ (มีภาพประกอบด้วยยิ่งจักขอบพระคุณอย่างสูง) ช่วยแนะนำด้วยครับ       ไหว้ ไหว้
ขอบคุณมากครับผม       Cheesy Cheesy
อาการที่ท่านบอกมาของปืนกระบอกนี้  น่าจะมีสาเหตุใหญ่ๆ  2-3 ข้อครับ
1   สปริงมันหักนะครับ
2   ลูกยางตัวอัดลมแตก
3   อาการสุดท้ายที่เห็นมีบ่อย  คือ กระบอกลมแตก  ถ้าเป็นตัวนี้ซ่อมไม่ได้ครับ  ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว  แต่ตอนนี้ก็ถือว่าโชคดีแล้วครับ  อะไหล่ตัวนี้มีขายแล้วครับ  ถ้าเป็นเมื่อก่อน  โยนทิ้งอย่างเดียวเลยครับ  ลองเข้าไปดูที่เวปนี้ครับ  เป็นจุดรวมที่ใหญ่ที่สุด  http://www.freeforum101.com/loveairgun  และขอให้สนุกกับปืนกระบอกนี้นะครับ  แต่ถ้าเป็นไปได้  เปลี่ยนไปเล่นแบบที่ถูกกฎหมายดีกว่าครับ  ไม่ต้องเสี่ยงมากครับ
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 12:30:26 AM »

- ผมมีปืนอัดลมด้วยสปริงทรงอาก้าพับฐานลูกเบอร์ 1 ใช้มาหลายปีแล้ว สปริงเริ่มล้าแล้วครับขนาดยิงกระป๋องนมตราหมีไม่เข้าครับ(แรงน้อยกว่าปืน BB ผมอีกที่ยิงทะลุ 1 ด้านในระยะ 2 เมตรเท่ากัน)           เศร้า เศร้า
- ผมอยากจะเปลี่ยนสปริงใหม่ และซีลลมกระบอกสูบใหม่ครับ ท่านใดมีวิธีถอดเปลี่ยนสปริงและกระบอกสูบของปืนรุ่นนี้บ้างครับ (มีภาพประกอบด้วยยิ่งจักขอบพระคุณอย่างสูง) ช่วยแนะนำด้วยครับ       ไหว้ ไหว้
ขอบคุณมากครับผม       Cheesy Cheesy
อาการที่ท่านบอกมาของปืนกระบอกนี้  น่าจะมีสาเหตุใหญ่ๆ  2-3 ข้อครับ
1   สปริงมันหักนะครับ
2   ลูกยางตัวอัดลมแตก
3   อาการสุดท้ายที่เห็นมีบ่อย  คือ กระบอกลมแตก  ถ้าเป็นตัวนี้ซ่อมไม่ได้ครับ  ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว  แต่ตอนนี้ก็ถือว่าโชคดีแล้วครับ  อะไหล่ตัวนี้มีขายแล้วครับ  ถ้าเป็นเมื่อก่อน  โยนทิ้งอย่างเดียวเลยครับ  ลองเข้าไปดูที่เวปนี้ครับ  เป็นจุดรวมที่ใหญ่ที่สุด  http://www.freeforum101.com/loveairgun  และขอให้สนุกกับปืนกระบอกนี้นะครับ  แต่ถ้าเป็นไปได้  เปลี่ยนไปเล่นแบบที่ถูกกฎหมายดีกว่าครับ  ไม่ต้องเสี่ยงมากครับ

วิเคราะห์ประมาณท่านริว อิอิ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
kokoa
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #140 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:17:31 AM »

1   สปริงมันหักนะครับ
2   ลูกยางตัวอัดลมแตก
3   อาการสุดท้ายที่เห็นมีบ่อย  คือ กระบอกลมแตก  ถ้าเป็นตัวนี้ซ่อมไม่ได้ครับ  ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว  แต่ตอนนี้ก็ถือว่าโชคดีแล้วครับ  อะไหล่ตัวนี้มีขายแล้วครับ  ถ้าเป็นเมื่อก่อน  โยนทิ้งอย่างเดียวเลยครับ  ลองเข้าไปดูที่เวปนี้ครับ  เป็นจุดรวมที่ใหญ่ที่สุด  http://www.freeforum101.com/loveairgun  และขอให้สนุกกับปืนกระบอกนี้นะครับ  แต่ถ้าเป็นไปได้  เปลี่ยนไปเล่นแบบที่ถูกกฎหมายดีกว่าครับ  ไม่ต้องเสี่ยงมากครับ

วิเคราะห์ประมาณท่านริว อิอิ

ขอบคุณมากครับผม         
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #141 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 06:17:32 PM »

ผมว่าอยากเปลี่ยนปืนมากกว่าครับ Cheesy
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #142 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:42:07 AM »

หาซื้อกระบอกใหม่ไปเลยครับ เอาที่มันถูกกฏหมายจะได้สบายใจ
kokoa
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #143 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:48:13 PM »

ผมก็กำลังมองดูรุ่นที่ถูกใจอยู่ครับ และที่สำคัญกำลังปั๊มเงินครับ               
ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกๆ ความเห็น           Grin
MarshalLek
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 08:37:34 PM »

ผมว่าอยู่เมืองไทยใช้ระบบสปริงจะสดวกกว่านะครับ ไม่ต้องกังวนเรื่องลมจะหมดเมื่อไหร่  อีกอย่างความแรงก็พอกัน แบบเติมลมสดวกตรงที่รุ่นที่มีแม็กกาซีน ไม่ต้องใส่ลูกบ่อยแค่นั้นเอง แต่แบบลมมันจะยิงนิ่งกว่ากันนิดๆ แต่รุ่นสปริงแบบยิงนิ่งๆก็มีครับ รุ่นที่ผมใช้อยู่ถือว่าเป็นสปริงค่อนข้างนิ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 08:39:33 PM โดย MarshalLek » บันทึกการเข้า
MarshalLek
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 08:40:23 PM »

อยากรรู้ครับ ทำไมลงรูปไม่ได้ตกโหลดโปรแกมอะไรช่วยหรือเปล่า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:28:08 PM »

อยากรรู้ครับ ทำไมลงรูปไม่ได้ตกโหลดโปรแกมอะไรช่วยหรือเปล่า
วิธีลงรูปนะครับ

อันดับแรก กด choose file

ต่อไปก็เลือกรูป รูปที่เราจะลง ขนาดไม่ควรเกิน800x600จะพอดีนะครับ

ต่อไปกด host it (ลูกศรสีแดง)

ก็จะปรากฎ หน้าเวปฝากรูปขึ้นมา ให้ก้อปปี้โค้ต ตรงdirect link(ลูกศรสีแดง) มาวาง ต่อจากที่เราพิมพ์

ทำการไฮไล้ท์ ตรงโค้ตที่เราก้อปมาวาง

แล้วกดตรงแถบด้านบน ตรงวงกลมสีแดง

เป็นอันเสร็จ การลงรูปโดยใช้เวปฝากรูป
ทำแบบนี้จะไม่ทำให้หนักserverของเวป แล้วรูปน่าจะอยู่ใด้นานกว่าฝากเข้าไปในเวปตรงๆนะครับ
อ้อ เสร็จแล้วลองกดแสดงตัวอย่างดูสักรอบก็ดีว่ารูปขึ้นมั้ย
ท่านที่ทราบแล้วก็อย่าว่ากันนะครับ....โอยเหนื่อย อ๋อย

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:29:54 PM »

คงต้องลดขนาดภาพก่อนครับถึงจะลงได้ครับ หรือใช้วิธีฝากภาพแล้วก็ก๊อบปี้มาวางครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:31:23 PM »

วิธีลงรูปนะครับ

อันดับแรก กด choose file

ต่อไปก็เลือกรูป รูปที่เราจะลง ขนาดไม่ควรเกิน800x600จะพอดีนะครับ

ต่อไปกด host it (ลูกศรสีแดง)

ก็จะปรากฎ หน้าเวปฝากรูปขึ้นมา ให้ก้อปปี้โค้ต ตรงdirect link(ลูกศรสีแดง) มาวาง ต่อจากที่เราพิมพ์

ทำการไฮไล้ท์ ตรงโค้ตที่เราก้อปมาวาง

แล้วกดตรงแถบด้านบน ตรงวงกลมสีแดง

เป็นอันเสร็จ การลงรูปโดยใช้เวปฝากรูป
ทำแบบนี้จะไม่ทำให้หนักserverของเวป แล้วรูปน่าจะอยู่ใด้นานกว่าฝากเข้าไปในเวปตรงๆนะครับ
อ้อ เสร็จแล้วลองกดแสดงตัวอย่างดูสักรอบก็ดีว่ารูปขึ้นมั้ย
ท่านที่ทราบแล้วก็อย่าว่ากันนะครับ....โอยเหนื่อย อ๋อย

ขอเอาลงมาข้างล่างหน่อย สีมันขาวไปหมด เดี๋ยวดูแล้วงง Grin

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:32:52 PM »

เสร็จแล้วก็จะใด้อย่างนี้ เยี่ยม

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 98
  พิมพ์