๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:18:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 98
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมปืนอัดลมสปริง (Spring Piston Airguns)  (อ่าน 587180 ครั้ง)
kerebun
Jr. Member
**

คะแนน 19

« ตอบ #1275 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:26:26 AM »

^^
^^
^^   ดีใจด้วย ได้ของดี น่าใช้ ....แต่ว่า  รับมาแล้ว .....แล้วได้รับของแถมมาไหมครับ   กระสุน 6 ตลับ,เป้า 100 แผ่น, กล่องใส่, ชุดทำความสะอาด, หมอนทราย 2 ใบ (หน้าหลัง), ตบท้ายด้วย น้ำผึ้ง ครึ่งโหล.........ผมว่า...เจ้าของเก่าคงไม่หวงหรอก...แกใจดีจริงๆ  ha ha   

โอ้วววววว.......ช่ายๆๆๆพี่ยังไม่ได้เลยอ่ะครับ...ทำไงดี...ปรึกษาพี่ตุ้ยดีกว่า  พี่ตุ้ยครับ............?
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1276 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 11:55:52 AM »

^^
^^
^^   ดีใจด้วย ได้ของดี น่าใช้ ....แต่ว่า  รับมาแล้ว .....แล้วได้รับของแถมมาไหมครับ   กระสุน 6 ตลับ,เป้า 100 แผ่น, กล่องใส่, ชุดทำความสะอาด, หมอนทราย 2 ใบ (หน้าหลัง), ตบท้ายด้วย น้ำผึ้ง ครึ่งโหล.........ผมว่า...เจ้าของเก่าคงไม่หวงหรอก...แกใจดีจริงๆ  ha ha   

โอ้วววววว.......ช่ายๆๆๆพี่ยังไม่ได้เลยอ่ะครับ...ทำไงดี...ปรึกษาพี่ตุ้ยดีกว่า  พี่ตุ้ยครับ............?

ป๊าด.....ด.....................โท๊ะ......  งั้นเอาคืนดีกว่า.. ไม่ขายละ.... 55555555
kerebun
Jr. Member
**

คะแนน 19

« ตอบ #1277 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:19:27 PM »

^^
^^

ป๊าด.....ด.....................โท๊ะ......  งั้นเอาคืนดีกว่า.. ไม่ขายละ.... 55555555
55555  ใจเย็นๆๆ  น้าพี่ตุ้ย.......ไม่ขออะไรมากขอแค่ชิมน้ำผึ้งก็พอล่ะ .....อิอิ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1278 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:29:04 PM »

5555..ค่อยยังชั่วหน่อย.....
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1279 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:39:27 PM »

^^
^^

55555  ใจเย็นๆๆ  น้าพี่ตุ้ย.......ไม่ขออะไรมากขอแค่ชิมน้ำผึ้งก็พอล่ะ .....อิอิ
5555..ค่อยยังชั่วหน่อย.....

น้ำผึ้ง....นี่..เหนียวเน๊อะ..คริ...คริ..คริ

ผมรักในหลวง...ครับ
PUNGUN
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1280 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 08:07:52 AM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำของท่านทั้งหลายและรูบภาพประกอบการทำงาน ทำให้เข้าใจระบบมากขึ้น ตอนนี้ผมกำลังเก็บเงินส่วนหนึง ปีหน้าคงมีโอกาสได้เป็นเจ้าของปืนอัดลมที่เหมาะสม มีท่านใดได้นำปืนสปริงของแอร์อามไปติดศูนย์เปิดเพื่อใช้แทนศูนย์กล้องในกรณีฉุกเฉินบ้างครับ ผลการยิงในระยะ 20~30 เมตร หรือจากที่สายตามองเห็น เป็นอย่างไร
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #1281 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 08:30:41 AM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำของท่านทั้งหลายและรูบภาพประกอบการทำงาน ทำให้เข้าใจระบบมากขึ้น ตอนนี้ผมกำลังเก็บเงินส่วนหนึง ปีหน้าคงมีโอกาสได้เป็นเจ้าของปืนอัดลมที่เหมาะสม มีท่านใดได้นำปืนสปริงของแอร์อามไปติดศูนย์เปิดเพื่อใช้แทนศูนย์กล้องในกรณีฉุกเฉินบ้างครับ ผลการยิงในระยะ 20~30 เมตร หรือจากที่สายตามองเห็น เป็นอย่างไร

20-30 เมตร ต้องใช้กล้องแล้วครับ มองไม่เห็นแล้ว  ศูนย์เปิดไม่ค่อยมีใครใช่อ่ะครับหรือไม่มีคนใช้เลยนะครับ  มันไม่เท่ ขำก๊าก ขำก๊าก(อันนี้ล้อเล่น)

เดี๋ยวรอพี่ๆ มาให้คำแนะนำครับ

bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1282 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 08:57:50 AM »

ผมเองก็เคยคิดว่าจะเอามายิงศูนย์เปิด  แต่พอเอาเข้าจริงๆ ก็ต้องติดกล้อง ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
kopkillmanu3
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #1283 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 11:48:55 AM »

ตอนนี้ยิงปืนสปริงtx200 hc อยู่ครับ ซื้อมา4เดือน เก็บกระรอกที่มากินทุเรียน+ลองกองไป100กว่าตัวแล้ว ถึงตอนนี้กระรอกก็ยังเยอะอยู่เลย มันมาจนบางครั้งขึ้นลำไม่ทัน ตกใจ

ปืนก็ยิงแม่นในระยะ30เมตรลงมาครับ ปืนสปริงผมไม่ชอบเวลาตั้งกล้อง  พาดยิงแล้วบางทีกลุ่มมันโดด ต้องเช็คที่รองยิงดีๆ อื่นๆก็อย่างที่พี่เอ็กซ์ว่ามาแหละครับ

ปืนอัดอากาศที่ไม่แพงมากก็มีนะครับ  จองพร้อมผมเลยไหม เดือนหน้า ขำก๊าก
รุ่นไหนครับ อัดอากาศราคาไม่แรง พอจะกระซิบราคาให้ได้มั้ยครับ
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #1284 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 08:40:01 PM »

คงหมายถึงเจ้า TX200  ใช่ไหมครับ....   สำหรับเจ้ากระบอกนี้ท่าจะติดศูนย์เปิดยากครับ   ที่ว่ายากคือปลายลำกล้องมันกลมๆ เรียบๆ  ไม่มีที่จะยึดศูนย์หน้า  ถ้าทำเป็นแหวนรัดลำกล้องก็กังวลเรื่องการหมุนเลื่อน  และลำกล้องบุบ เพราะเป็นลำกล้องแบบ 2 ชั้น  คือมีปลอกครอบลำกล้องจริงๆ อีกที    ส่วนศูนย์หลังน่าจะหาไม่ยาก  เพราะมีแบบจับรางให้เลือกอยู่บ้าง

ถ้าอยากยิงศูนย์เปิดจริงๆ ผมว่าน่าจะหาที่มีศูนย์เปิดมาจากโรงงานจะดีกว่า   พวกนี้ถ้้าไม่ใช้ศูนย์เปิดมักจะมีรางมาให้สำหรับติดศูนย์กล้องด้วยครับ   ที่เห็นสมาชิกนิยมใช้กันก็มียี่ห้อเดียน่า  กับไวเร้าท์

สำหรับการยิงศูนย์เปิดระยะ 20-30 ม.  ยังหากินได้ครับ  ระดับกระป๋องกาแฟสบายๆ

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #1285 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 09:12:27 PM »

ถ้าเป็นปืนรุ่นท็อปๆอย่าง TX200, Prosport หรือ HW97 ผมว่าอย่าไปติดศูนย์เปิดเลย ปืนเค้าตั้งใจออกแบบมาให้ติดกล้อง
แนะนำว่าหากล้องกำลังขยายไม่สูง เอาซัก <= 15x มาติดจะดีกว่า หาเป้าเร็ว ราคาไม่แพง แถมภาพชัดด้วย

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1286 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 11:17:54 PM »

ตอนนี้ยิงปืนสปริงtx200 hc อยู่ครับ ซื้อมา4เดือน เก็บกระรอกที่มากินทุเรียน+ลองกองไป100กว่าตัวแล้ว ถึงตอนนี้กระรอกก็ยังเยอะอยู่เลย มันมาจนบางครั้งขึ้นลำไม่ทัน ตกใจ

ปืนก็ยิงแม่นในระยะ30เมตรลงมาครับ ปืนสปริงผมไม่ชอบเวลาตั้งกล้อง  พาดยิงแล้วบางทีกลุ่มมันโดด ต้องเช็คที่รองยิงดีๆ อื่นๆก็อย่างที่พี่เอ็กซ์ว่ามาแหละครับ

ปืนอัดอากาศที่ไม่แพงมากก็มีนะครับ  จองพร้อมผมเลยไหม เดือนหน้า ขำก๊าก
รุ่นไหนครับ อัดอากาศราคาไม่แรง พอจะกระซิบราคาให้ได้มั้ยครับ
คงจะหมายถึง airarm s 200 ครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1287 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 11:25:18 PM »

ถ้าเป็นปืนรุ่นท็อปๆอย่าง TX200, Prosport หรือ HW97 ผมว่าอย่าไปติดศูนย์เปิดเลย ปืนเค้าตั้งใจออกแบบมาให้ติดกล้อง
แนะนำว่าหากล้องกำลังขยายไม่สูง เอาซัก <= 15x มาติดจะดีกว่า หาเป้าเร็ว ราคาไม่แพง แถมภาพชัดด้วย
เห็นด้วยครับ  เสียปืนป่าวๆ ครับ ถ้าคิดจะยิงศูนย์เปิดด้วยผมว่าหารุ่นที่มี ศูนย์เปิดติดมาด้วยจะดีกว่าครับปืนก็ไม่ช้ำ มีตัวที่หน้าสนใจอีกตั้งหลายตัวครับตระกูล HW
chao321
Jr. Member
**

คะแนน 19

« ตอบ #1288 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 01:38:34 PM »

ถ้าเป็น Tx200  หากล้องFalcon 4-14  มาใส่เลยครับ เยี่ยม
@ต้อ@เชียงใหม่
เพื่อนคู่กาย
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #1289 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 10:37:57 AM »

ผมเป็นมือใหม่ ยังไม่มีปืนยาวอัดลมสปริงเป็นของตัวเองและได้อ่านหลายบทความแล้ว แต่ยังไม่เข้าใจการทำงานและกลไกภายใน ขอท่านผู้รู้ช่วยอธิบายพร้อมรูปประกอบตั้งแต่เริ่มต้นดึงคันง้าง

ลองดูกลไกแบบ Animation ตามนี้ครับ

ระบบไก Air Arms TX200

http://www.arld1.com/tx200trigger.html

ระบบการขึ้นลำ

http://www.arld1.com/tx200whole.html

http://www.arld1.com/r10.html

ตอนสปริงดีดกลับ จนลูกพ้นปากลำกล้อง

http://www.arld1.com/pistonpelletdynamics.html

แรงกระทำที่เกิดขึ้นจากการดีดของสปริง

http://www.arld1.com/rifledynamicssmaller.html

มีอีกหลายอย่างครับ แล้วท่านจะเข้าใจปืนสปริงมากยิ่งขึ้นครับ

ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ

@ต้อ@เชียงใหม่ his_it@hotmail.com
หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 98
  พิมพ์