๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:58:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนลม Feinwerkbau ครับ  (อ่าน 99309 ครั้ง)
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:01:18 AM »

สวยมากน้อง jack101 
แล้วมีบริการเติมลมเข้าถังดำน้ำไหมครับ จะได้ขอใช้บริการ

ถ้าพี่มาจริงๆๆ อัดให้ฟรีครับพี่

รวมทั้งพี่ๆๆทั้งหลายด้วยนะครับ

ผมอยู่ อ.เมืองร้อยเอ็ดครับ

เบอร์โทรขอบอกทาง PM นะครับ

ขอบคุณครับ
จริงนะครับ ^^ แบบนี้คงต้องได้มีโอกาสได้ใช้บริการแน่นอนครับ  Grin ว่าแต่ว่าเครื่องนี้ซื้อมาแพงมากไหมครับ สามารถอัดลมได้สูงสุดกี่บาร์หรอครับถึง ปกติผมเติมที่ 250 บาร์ ถัง S80
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 03:00:25 AM »

ผมกำลังคิดว่าจะเอาหลอด CO2 ของไฟน์แวคบาว C60 ไปตัดส่วนปลายด้านนอกแล้วใส่วาวรับอากาศอัดสักหลอดหนึ่งครับ
อัดแค่ 90 BAR ก็พอ  ยิงไปสักห้านัดสิบนัด แรงดันตกลงมาเหลือ 80 ก็ปั๊มลมเพิ่ม  ไม่คิดจะยิง 70-80 นัดเหมือนที่แข่งจริงๆ
ใช้ปั๊มของ Hatsan สบายมาก ไม่ต้องถอดหลอดจากปืน

ยังได้แต่คิดนะครับ  ถ้าหาหลอดก๊าซสำรองเพิ่มได้สักหลอดจะลองทำดู

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 10:06:07 AM »

ถ้ากลุ่มลูกกรด BR รับคำท้า น่าจะชวน FWB ตัวนี้มาแข่งกับ BR50 ของอันชูตส์นะครับ
ลูกกรดยิงที่ 50 เมตร  อัดลมที่ 25 เมตร สู้ไหม ?

ผมว่า BR50 ต่อให้ปืนลม ที่ 25 เมตร  Wink  น่าลุ้นครับ อาจารย์ 

25เมตรผมเกรงว่าจะคะแนนจะมาอยู่ที่ Feinwerkbau นะครับไม่น่าลุ้นหรอกครับแต่ลุยได้เลยครับ เยี่ยม

ผมว่าปืนลมอย่างไรก็เสียเปรียบ วันยังค่ำ ครับ  แต่เอาเป็นว่า ถ้าขอเป็นยิงกันที่ 50 เมตร อย่างเดียว ใช้เป้า
ปืนยาว 50 เมตร หรือ เป้า ISU ก็ได้ แต่มีข้อแม้ว่า ผู้แข่งขันต้อง ห้ามพาดยิง  , ห้ามใช้ขาทราย , ห้ามหมอนรองทั้งหน้า-หลัง ,ห้ามพาดโต๊ะ หรืออุปกรณ์รอบข้างใดๆ
จะใช้ท่ายิง ได้แค่  นั่งยิง , นอนยิง , ยืนยิง  สามารถใช้กล้องกำลังขยายเท่าไหร่ก็ได้

ถ้าอย่างนี้ก็พอไหว ครับ   Wink  เพราะรู้ว่า ยังไงปืนลมก็ สู้ดินขับไม่ได้  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2009, 12:22:58 PM โดย ต๋อง_commander » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 11:09:59 AM »

พาดยิงดีที่สุดแล้วครับ  แต่ขอให้ใช้ที่พาดยิงเหมือนกัน ไม่งั้นผลการแข่งขัน
ก็ไม่ได้ฟ้องประสิทธิภาพของปืนออกมา เพราะตัวแปรแพ้ชนะไปอยู่ที่ผู้ยิงมากกว่า
ปืนลมระยะ 25 เมตรก็พอแล้วครับ จะได้ไม่เสียเปรียบมากนัก
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 04:14:22 PM »

พาดยิงดีที่สุดแล้วครับ  แต่ขอให้ใช้ที่พาดยิงเหมือนกัน ไม่งั้นผลการแข่งขัน
ก็ไม่ได้ฟ้องประสิทธิภาพของปืนออกมา เพราะตัวแปรแพ้ชนะไปอยู่ที่ผู้ยิงมากกว่า
ปืนลมระยะ 25 เมตรก็พอแล้วครับ จะได้ไม่เสียเปรียบมากนัก

ถูกต้องแล้วครับพี่ สิทธา เพราะถ้าวัดที่ประสิทธิภาพปืน  P70 ผมว่าไม่มีทางสู้ BR50 ได้หรอกครับ ไม่ว่า 25 เมตร หรือ 50 เมตร  เพราะปืนถูกออกแบบมาคนละด้าน BR50 ออกแบบมาเพื่อแข่งพาดแท่น ระยะ50 เมตรโดยเฉพาะ
ฝรั่งยิง ระยะ 50 เมตร เข้าเกือบรูเดียวกัน หมด
     ส่วน p70 ออกแบบสำหรับยิง field target เพราะฉะนั้น ต้องการแค่ 1 นิ้วที่50 เมตร ก็พอ ขนาดเป้าทดสอบ โรงงานระยะ 25 เมตร ยังไม่เป็นรูเดียวกันเลยครับ   
     ด้วยเหตุนี้ P70 เกือบจะแพ้ ตั้งแต่ในมุ้งแล้วครับ  ผมถึงคิดว่าถ้าจะไม่ได้เปรียบ กันมากก็ต้อง ที่ระยะเดียวกัน
ไม่ว่า 25 หรือ 50 เมตร แต่ต้องไม่พาดยิงนะครับ วัดฝีมือกันไปเลย   ครับพี่

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 05:46:43 PM »

คุณ ต๋อง_commander เคยเข้าไปดูหน้านี้หรือยังครับผมว่า BR50 หนีไม่ออกครับนี่ขนาดแท่นพาดไม่ได้มาตรฐานนะครับ เยี่ยม

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=62340.105
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2009, 05:50:40 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 08:40:12 PM »

สวยมากน้อง jack101 
แล้วมีบริการเติมลมเข้าถังดำน้ำไหมครับ จะได้ขอใช้บริการ

ถ้าพี่มาจริงๆๆ อัดให้ฟรีครับพี่

รวมทั้งพี่ๆๆทั้งหลายด้วยนะครับ

ผมอยู่ อ.เมืองร้อยเอ็ดครับ

เบอร์โทรขอบอกทาง PM นะครับ

ขอบคุณครับ
จริงนะครับ ^^ แบบนี้คงต้องได้มีโอกาสได้ใช้บริการแน่นอนครับ  Grin ว่าแต่ว่าเครื่องนี้ซื้อมาแพงมากไหมครับ สามารถอัดลมได้สูงสุดกี่บาร์หรอครับถึง ปกติผมเติมที่ 250 บาร์ ถัง S80

ได้ครับ ยินดีต้อนรับคนหัวใจเดียวกัน
โทรนัดกันอีกทีหนึ่งนะครับ
เครื่องอัดตัวนี้ อัดได้ถึง 300 บาร์ครับ
เบอร์โทรผม พีเอ็ม ให้ละกันนะครับ
ขอบคุณครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 08:52:57 PM »

ถูกต้องแล้วครับพี่ สิทธา เพราะถ้าวัดที่ประสิทธิภาพปืน  P70 ผมว่าไม่มีทางสู้ BR50 ได้หรอกครับ ไม่ว่า 25 เมตร หรือ 50 เมตร  เพราะปืนถูกออกแบบมาคนละด้าน BR50 ออกแบบมาเพื่อแข่งพาดแท่น ระยะ50 เมตรโดยเฉพาะ
ฝรั่งยิง ระยะ 50 เมตร เข้าเกือบรูเดียวกัน หมด
     ส่วน p70 ออกแบบสำหรับยิง field target เพราะฉะนั้น ต้องการแค่ 1 นิ้วที่50 เมตร ก็พอ ขนาดเป้าทดสอบ โรงงานระยะ 25 เมตร ยังไม่เป็นรูเดียวกันเลยครับ   
     ด้วยเหตุนี้ P70 เกือบจะแพ้ ตั้งแต่ในมุ้งแล้วครับ  ผมถึงคิดว่าถ้าจะไม่ได้เปรียบ กันมากก็ต้อง ที่ระยะเดียวกัน
ไม่ว่า 25 หรือ 50 เมตร แต่ต้องไม่พาดยิงนะครับ วัดฝีมือกันไปเลย   ครับพี่

ปืนอัดลมคุณต๋องจะหนักกว่าหรือเปล่า
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:03:33 PM »

ถ้ากลุ่มลูกกรด BR รับคำท้า น่าจะชวน FWB ตัวนี้มาแข่งกับ BR50 ของอันชูตส์นะครับ
ลูกกรดยิงที่ 50 เมตร  อัดลมที่ 25 เมตร สู้ไหม ?

ผมว่า BR50 ต่อให้ปืนลม ที่ 25 เมตร  Wink  น่าลุ้นครับ อาจารย์ 

25เมตรผมเกรงว่าจะคะแนนจะมาอยู่ที่ Feinwerkbau นะครับไม่น่าลุ้นหรอกครับแต่ลุยได้เลยครับ เยี่ยม

ผมว่าปืนลมอย่างไรก็เสียเปรียบ วันยังค่ำ ครับ  แต่เอาเป็นว่า ถ้าขอเป็นยิงกันที่ 50 เมตร อย่างเดียว ใช้เป้า
ปืนยาว 50 เมตร หรือ เป้า ISU ก็ได้ แต่มีข้อแม้ว่า ผู้แข่งขันต้อง ห้ามพาดยิง  , ห้ามใช้ขาทราย , ห้ามหมอนรองทั้งหน้า-หลัง ,ห้ามพาดโต๊ะ หรืออุปกรณ์รอบข้างใดๆ
จะใช้ท่ายิง ได้แค่  นั่งยิง , นอนยิง , ยืนยิง  สามารถใช้กล้องกำลังขยายเท่าไหร่ก็ได้

ถ้าอย่างนี้ก็พอไหว ครับ   Wink  เพราะรู้ว่า ยังไงปืนลมก็ สู้ดินขับไม่ได้  Grin

คุณต๋องครับ
อ.ผณิศวร บอกว่า ลูกกรดยิงที่ 50 เมตร ปืนลมยิงที่ 25 เมตร นะครับ
โดยนิสัยส่วนตัวผมนะครับ
ผมสู้ครับ
เป้าทดสอบที่โรงงานทำมาผมเป็นรูเดียวกันนะครับที่ 25 เมตร

แต่ถ้ายิงเหมือนคุณต๋องว่ายืนยิง นั้งยิง ไม่ต้องมีอะไรพาด
ถ้ายิงที่ระยะเท่ากันเราแพ้ครับไม่ต้องลอง
แต่ถ้าเปลียนระยะ ให้ลูกกรดยิงที่ 50 เมตร ปืนลมยิงที่ 25 เมตร
ผมว่าเรามีโอกาสชนะครับ
ขอบคุณครับ
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:31:28 PM »

ท่ามีจัดแข่งแบบนี้ผมคงไม่พลาดงานแบบนี้แน่ครับ Grin จะลองเอาเจ้า Anshutz 2025 ไปเล่นด้วยเลยครับเพราะนานๆจะมีโอกาศซักทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2009, 09:42:15 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 08:29:19 AM »

เท่าที่ผมลองยิงนะครับ  ด้วย FWB60 เบอร์ 1 ระยะ 18-20 เมตร คะแนนก็พอๆ กับลูกกรดพาดแท่นที่ 50 เมตร กระสุน Eley Club แบบนัดต่อนัดไมมีแถม
แต่ถ้าได้กระสุนลูกกรดชั้นเยี่ยม อย่าง TenEx (ใหม่ๆ ไม่ใช่เก่าเก็บ) หรือ Midas อย่างนี้อัดลมสู้ไม่ได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าเป็นสนามเปิด มีลมพัดบ้าง
อัดลม (ของผมเบอร์ 1) จะปลิวลมมากหน่อย กะยากครับ  ถ้าลมนิ่งๆ นี่ พอสู้ลูกกรดได้ จะใช้ลูกแข่งระดับไหนก็ยังพอสู้ไหวครับ

อัดลมชั้นดี เบอร์ 2 เลือกลูกหนักหน่อย น่าจะสู้ลมได้ดีกว่าเบอร์ 1 ลูกยิงเป้านะครับ  ถึงได้ตั้งตุ๊กตาว่า อัดลม 25 ลูกกรด 50 เมตร

เรื่องอุปกรณ์แท่นพาด ดูราคาเทียบกับปืนแล้วไม่น่ามีปัญหาครับ คือพอหาซื้อกันได้  แต่จะให้ยืนยิง  ก็ต้องออกไปแนวปืนยาวชาวบ้านครับ BR50 เขายกปืนไม่ไหวแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2009, 08:31:46 AM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 11:20:03 AM »

Grin แหะๆถ้าพวกผมได้เจ้าAirArms S410 เบอร์ 2มาแล้วนี่พอจะร่วมขบวนไปแข่งกับเขาได้มั่งมั้ยครับ ไม่ต้องคิดจะชนะเลยครับแค่อยากไปร่วมสนุกด้วยเท่านั้นครับ Grin

OSK119 (๓๙๗๘๒)
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 07:04:03 PM »

Grin แหะๆถ้าพวกผมได้เจ้าAirArms S410 เบอร์ 2มาแล้วนี่พอจะร่วมขบวนไปแข่งกับเขาได้มั่งมั้ยครับ ไม่ต้องคิดจะชนะเลยครับแค่อยากไปร่วมสนุกด้วยเท่านั้นครับ Grin

คิดซักนิดนึงก็ดีนะครับผมก็เชียปืนอัดลมให้ชนะอยู่นะครับ คิก คิก

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 08:49:37 PM »

ปืน BR 50ใช้แข่งพาดแท่นที่ 50 เมตร ปกติ แต่อัดลมใช้แข่งระยะ 10 เมตร แต่ยืดระยะเป็น 25 เมตร เสียเปรียบระยะ  ปืนอัดลมยิงระยะ 25 เมตร เจอลมสนามเปิดผมว่ากลุ่มเคลื่อนแน่นอนครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 09:21:12 PM »

ปืน BR 50ใช้แข่งพาดแท่นที่ 50 เมตร ปกติ แต่อัดลมใช้แข่งระยะ 10 เมตร แต่ยืดระยะเป็น 25 เมตร เสียเปรียบระยะ  ปืนอัดลมยิงระยะ 25 เมตร เจอลมสนามเปิดผมว่ากลุ่มเคลื่อนแน่นอนครับ

ตรงประเด็นที่ผมคิดไว้เป๊ะเลยครับ เรื่องน้ำหนักกระสุนกับลมสนาม

แม้ว่าจะเปลี่ยนมาแข่งยิงในร่มไม่มีลม  ก็ยังเสียเปรียบเรื่องน้ำหนักปืนอีกหละ
พาดยิงทำให้ปืนเบาเสียเปรียบเพราะปลายกระบอกมันไหวได้ง่าย
กล้ามเนื้อควบคุมได้แต่หัวใจควบคุมไม่ได้
ปืนน้ำหนักมากกว่ามันซับแรงเต้นหัวใจได้ดีกว่าปืนเบาครับ
ผมว่าปืนอัดลมถ้าเปลี่ยนสต๊อกให้หนักกว่าเดิมก็เสียเปรียบน้อยลงนะ

แล้วไกปืนอีกหละ ต้องชั่งน้ำหนักไกกันหรือเปล่า

คืออยากจะบอกว่า ถ้าจะเอาฝีมือเข้าชดเชยอุปกรณ์ มันหาทางชนะได้ยากครับ
อุปกรณ์มีส่วนช่วยอย่างมาก ไม่เชื่อลองไปยืมปืนคุณ ต๋อง คุณแจ๊กมายิง จะพบว่า
เราก็ยิงได้ดีเหมือนกันนะ แต่ยิงดีได้ไม่คงเส้นคงวาเท่านั้นเอง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 15
  พิมพ์