๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 04:14:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล่าสัตว์ด้วยปืนสั้น  (อ่าน 30462 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 05:04:17 PM »

ปืนสั้น อาจทำได้เพียงเพื่อป้องกัน ตัวในคราวฉุกเฉินจำเป็น..  พวกเที่ยวป่า..  ริเป็นพรานกรุง เอาปืนสั้นไปล่าสัตว์  ยุส่งไปเลยครับ

จะได้ เสมอกันกับสัตว์ ๔ ตีน ที่จะถูกล่า..  จะได้โดน สัตว์ดุร้าย  เหยียบ  ตบ กัด  สวน เอาบ้าง   เยี่ยม

....ฮาๆๆ..ชอบคห.พี่ครับ และก็นึกภาพหน้านายพรานใหญ่ออกเลยครับ....หน้าคงจะประมาณนี้ ตกใจ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 05:42:58 PM »

ผมเกือบออกไปล่าหมู่ป่าด้วยธนู ต้องซื้อHUNTING LICENSES ต้องเข้าเรียนการล่าสัตว์(มือใหม่ Grin)
รวมๆแล้วเสียเงินหลายบาท แฟนก็ห้ามเพราะกลัวบาป สุดท้ายล้มเลิกความตั้งใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2009, 06:00:59 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 06:12:20 PM »

ตะก่อนผมเคยล่าสุนัขบ้าเข้ามากัดเด็ก ในหมู่บ้าน  ผมอยู่ฝ่ายปกป้อง เลยต้องทำหน้าที่  มือสังหารจำเป็น
ตัวใหญ่มาก  กล้าๆ กลัวๆ  ยิงไป วิ่งไป โดนท้อง โดนหลัง  โดนขาหลัง  นัดสุดท้ายหัวครับ  ด้วย 9 มม.
รวม 4 นัด   ครั้งแรกและครั้งเดียว ในชีวิตลูกผู้ชาย บอกกันตรงๆ ครับ...... Grin Grin Grin
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 07:33:10 PM »

ผมเกือบออกไปล่าหมู่ป่าด้วยธนู ต้องซื้อHUNTING LICENSES ต้องเข้าเรียนการล่าสัตว์(มือใหม่ Grin)
รวมๆแล้วเสียเงินหลายบาท แฟนก็ห้ามเพราะกลัวบาป สุดท้ายล้มเลิกความตั้งใจ
แถวๆ Pennsylvania มีล่าด้วยหอก เยี่ยมด้วยครับพี่ถ้าพี่ชอบย้อนยุคกับสัตว์มีเขี้ยว  ไหว้  

Regulus
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

ดาวหัวใจสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 07:35:21 PM »

เคยยิงแต่ลูกมะม่วงคร้าบ  Wink
MC555
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 07:48:24 PM »

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ละเว้นการก่อกรรมเถอะครับ.........ปัจจุบันมนุษย์เราพ้นยุคล่าสัตว์เป็นอาหารแล้ว เรามีระบบปศุสัตว์ตอบสนองความต้องการด้านอาหารอยู่แล้ว ยุคนี้เป็นยุคอนุรักษ์ครับ  ไหว้

เยี่ยมมากครับ
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 07:51:01 PM »

เป็นความฝันหลังจากอ่านเพชรพระอุมาจบเลยครับ  Grin

แต่ในชีวิตจริง แค่จะเอา BB มายิงหมาในซอย ที่ชอบมาฉี่ใส่รถเรา อึหน้าบ้านเรา ยังโดน ภรรยา และ แม่ บ่นเสียยกใหญ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุดท้ายที่ใกล้เคียงที่สุดกับการล่า... ก็คือไม้ช๊อตยุง เอามาล่าฝูงยุงหน้าบ้านครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ ไหว้
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 09:07:43 PM »

เป็นความฝันหลังจากอ่านเพชรพระอุมาจบเลยครับ  Grin

แต่ในชีวิตจริง แค่จะเอา BB มายิงหมาในซอย ที่ชอบมาฉี่ใส่รถเรา อึหน้าบ้านเรา ยังโดน ภรรยา และ แม่ บ่นเสียยกใหญ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุดท้ายที่ใกล้เคียงที่สุดกับการล่า... ก็คือไม้ช๊อตยุง เอามาล่าฝูงยุงหน้าบ้านครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ ไหว้

เยี่ยมครับ ช่วยกันล่ายุงครับ

ช่วงนี้บ้านผมนกเขา มาร้องแถวบ้านเยอะมากครับ หลังจากที่หายไปนาน ตอนนี้บางทีตอนเช้าขับรถออกไปทำงานยังเห็นบินอยู่แถวถนน และเสาไฟเลยครับ สงสัยเขาไม่ค่อยล่ามันแล้วครับ โชคดีจังครับ ได้ยินเสียงนกเขาร้องทุกวัน เพราะดีครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 09:25:44 PM »

ตะก่อนผมเคยล่าสุนัขบ้าเข้ามากัดเด็ก ในหมู่บ้าน  ผมอยู่ฝ่ายปกป้อง เลยต้องทำหน้าที่  มือสังหารจำเป็น
ตัวใหญ่มาก  กล้าๆ กลัวๆ  ยิงไป วิ่งไป โดนท้อง โดนหลัง  โดนขาหลัง  นัดสุดท้ายหัวครับ  ด้วย 9 มม.
รวม 4 นัด   ครั้งแรกและครั้งเดียว ในชีวิตลูกผู้ชาย บอกกันตรงๆ ครับ...... Grin Grin Grin

ผมว่าหมาน่าจะตายตั้งแต่โดนนัดแรกที่้ท้องแล้วนะ   ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 09:49:55 PM »

ผมว่าหมาน่าจะตายตั้งแต่โดนนัดแรกที่้ท้องแล้วนะ   ตกใจ

หมาบ้ามันอึกว่าทีคิดนะครับ ครั้งนึงเมื่อ 7-8 ปีก่อนมีหมาบ้าเข้ามาไล่กัดคนในซอย แล้วหนีเข้าสวน ตาผมคว้าลูกกรด กระบอกโปรด ประมาณ 20เมตรเห็นจะได้
เป้งเดียว ร่วง ตาผมบอกว่าหมาบ้าเอา 11 มม. ยิงไม่จังยังไม่ร่วง วันนั้นตาบอกว่ายิงเข้าที่รักแร้แดง (หน้าอก ตรงซอกขาหน้า ) มันถึงร่วง ไม่งันก็ต้องหัว ตอนนั้นผมละอึ้งกับตาผมเลย ยิงได้ไงหว่า กล้องก็ไม่มี แก่ก็แก หมาบ้าก็กำลังวิ่ง เป็นผมลูกกรดคงหมดแม็ก หรือไม่ก็ M249 ละมั้ง กว่าจะโดน  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 09:55:30 PM »

ป่าฝรั่งกับบ้านเราไม่เหมือนกันครับ ในเมืองนอกป่าอาจจะอำนวยกว่าในการใช้ปืนสั้นล่า(ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า)  ส่วนในเอเชียไม่เหมาะด้วยประการทั้งปวงครับ  Grin

ใครที่ริเอาปืนสั้นไปล่าสัตว์ในป่าบ้านเราโอกาศเดี้ยงกลับหรือไม่ได้กลับมีสูงครับ  ไม่ต้องพูดถึง หมี ช้าง เสือหรอกครับ  แค่หมูป่านี่เอาตัวให้รอดก่อนเถอะ  ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 10:18:22 PM »

เอาอย่างนี้ครับ อยากล่าด้วยปืนสั้น มีทางออกครับ เหมือนที่ผมจัดแข่ง "ปืนยาวซิลูเอท" แบบ NRA ในงานปืนยาวเมืองช้างไงครับ ใช้เป้าเหล็กรูปเงาสัตว์ครับ ผมยังตัดแผ่นเหล็กไม่เสร็จครับ เดี๋ยวเสร็จเมื่อใด จะนำออกมาชวนกันเล่นครับ (ใช้ปืนสั้นนะครับ)

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:18:35 PM »

เอาอย่างนี้ครับ อยากล่าด้วยปืนสั้น มีทางออกครับ เหมือนที่ผมจัดแข่ง "ปืนยาวซิลูเอท" แบบ NRA ในงานปืนยาวเมืองช้างไงครับ ใช้เป้าเหล็กรูปเงาสัตว์ครับ ผมยังตัดแผ่นเหล็กไม่เสร็จครับ เดี๋ยวเสร็จเมื่อใด จะนำออกมาชวนกันเล่นครับ (ใช้ปืนสั้นนะครับ)
ถือโอกาศเชียว Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 08:32:45 AM »

แล้วปลานี้ทาง RO ยกเว้นไหมครับ ไหว้ ไหว้ ประสบการณ์กับปลานี้พอสมควร Wink Wink
หากไม่ไปตกปลาในอช.คงไม่เป็นไรกระมังครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 09:47:03 AM »

ไม่ขอออกความเห็นครับ...เพราะผมเป็นมนุษย์ขี้เหม็นที่ทำทั้งบุญและบาป....... ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์