๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:52:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล่าสัตว์ด้วยปืนสั้น  (อ่าน 30458 ครั้ง)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 09:11:47 AM »

นายแบบหล๊อหล่อ  ...  ว่าแต่มีคลิปทดสอบตะกรุดด้วยป่าวจ๊ะ   ยิ้มีเลศนัย

คลิปฯ นั้นต้องไปขอจากรายการเรื่องจริงผ่านจอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

................ หัวเราะร่าน้ำตาริน  โห้หหหหหหห มากันมุขนี้ผมไปไม่เป็นเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
แข่ว-รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้านยาเสพติด
เวลากินไม่ได้นอน เวลานอนไม่ได้กิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

หักแข่วแล้ว หยอกได้

« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 02:23:38 PM »

ถ้าเล่มนี้ผมมีไฟล์ครับ PDF  ประมาณ 27 MB  โหลดจากในเน็ตครับ จำชื่อเวปไม่ได้ ถ้าไม่ผิดกฏจะอัพขึ้นให้ครับ

อัพแล้วน่ะครับ
https://www.mediafire.com/?n7143s7y7e2txhe
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2014, 03:33:56 PM โดย แข่ว-รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้านยาเสพติด » บันทึกการเข้า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 03:38:58 PM »

..... กิ๊วก๊าว  สำหรับผมคงบอกว่าล่าไม่ได้   แต่ถือว่ายิงสัตว์ด้วยปืนสั้นครับ   

คือยิงหมาไทยขนาดโตเต็มที จรจัด  คือมันแอบเข้ามาในบ้าน กัดหมาพันธุ์เล็กที่เราเลี้ยงไว้   ตอนที่ผมเห็นมันกำลังสบัดหมาผมเหมือนสลัดตุ๊กตาเล่นบนอากาศ  ห่างไป 15 ม

ฉับผันเร็วเท่าความคิด  1911 .45 acp ก็ถูกกระตุกจากเอวขึ้นลำยิงตามสัญชาติญานแบบที่เราได้ฝึกมา  กระสุนนัดแรกหัวบอล เจาะเข้าซอกคอ  มันสดุ้งปลอยหมาผมตกลง

วิ่งหนี้ไปได้สองก้าว กระสุนหัวรู วินเซตเตอร์ ยิงแบบดับเบิลแทรป ก็เจาะเข้าสีข้างเหนือขาหน้า และ อีกนัดเข้าช่องท้อง  มันล้มลงเหมือนโดนผลักลงไปเฉยๆ ..... แน่นิ่งตรงนั้น   

ส่วนหมาผมที่โดนกัดสภาพ มีแผลฉีกลำไส้โผล่ออกมา   นิ่งไปเหมื่อนกัน  รีบพาไปโรงบาลสัตว์  สรุปซี่โครงหัก 3 กระดูสะโพกแตก  ช่องท้องฉีก ไส้ไหล  ทิ้งไว้โรงหมอ 15 วัน

เสียค่ารักษาไป เกือบ 2 หมื่น   

ส่วน หมาตัวนั้น ดูจากบาดแผล  ดังนี้

1.กระสุนหัวบอล บุลเล็ตฯ เจาะผ่านไปเฉยๆ แผลเข้าออก เหมือนกัน มีเลือดไหลออกเป็นลิ่มๆ

2.กระสุนหัวรู วินเซตเตอร์ นัดแรก เหนือซอกขาหน้า รูเข้าปรกติ แต่รูออก แผลฉีกขาด มีเศษกระดูกและเครื่องในปลิ้นออกมาข้างนอก

3.กระสุนหัวรู วินเซตเตอร์ นัดที่สอง บริเวช่องท้อง รูเข้าปรกติ แต่รูออก แผลฉีกขาด มีลำไส้ทะลักออกมาข้างนอก เห็นชัดเจน ...

เล่าให้ฟังครับ จะได้รู้ไว้ประดับเป็นความรู้  ......  ส่วนใครจะด่าหรือตำนิอย่างไร ขอนอบรับและขออภัยไว้ณโอกาสนี้ด้วย ....

เคสนี้เป็นการยิงช่วยชีวิตสัตว์เลี้ยงก็เป็นสมาชิกในครอบครัวไม่มีใครว่าพี่หรอกครับ เป็นผมก็ทำโดยไม่ลังเล

มันต่างจากพวกยิงเอาสนุกหรือฆ่าโดยไม่มีเหตุอันควร
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 10:31:08 PM »

ถ้าเล่มนี้ผมมีไฟล์ครับ PDF  ประมาณ 27 MB  โหลดจากในเน็ตครับ จำชื่อเวปไม่ได้ ถ้าไม่ผิดกฏจะอัพขึ้นให้ครับ

ในภาพปก มีปืนอะไรบ้างครับ
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 10:40:44 AM »

มั่นใจอยู่กระบอกเดี่ยว ที่๒ จากบน 10/22
ส่วนกระบอกบน น่าจะเป็น เซมิออโต้ ของมาลิน ขนาด .๒๒ แอลอาร์ ครับ  Grin Grin Grin    ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 11:49:57 PM »

ถ้าเล่มนี้ผมมีไฟล์ครับ PDF  ประมาณ 27 MB  โหลดจากในเน็ตครับ จำชื่อเวปไม่ได้ ถ้าไม่ผิดกฏจะอัพขึ้นให้ครับ

https://www.mediafire.com/?n7143s7y7e2txhe

............ เยี่ยม  โหลดมาแล้วขอบคุณครับ   ไหว้

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 11:50:57 PM »

เคสนี้เป็นการยิงช่วยชีวิตสัตว์เลี้ยงก็เป็นสมาชิกในครอบครัวไม่มีใครว่าพี่หรอกครับ เป็นผมก็ทำโดยไม่ลังเล

มันต่างจากพวกยิงเอาสนุกหรือฆ่าโดยไม่มีเหตุอันควร

..........  ไหว้ 

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 10:11:41 AM »

ถ้าเล่มนี้ผมมีไฟล์ครับ PDF  ประมาณ 27 MB  โหลดจากในเน็ตครับ จำชื่อเวปไม่ได้ ถ้าไม่ผิดกฏจะอัพขึ้นให้ครับ
ขอบคุณท่านแข่ว-รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้านยาเสพติด ครับผม  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 01:46:05 PM »

ขอบคุณครัย Load เก็บแล้วครับ ไหว้
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 07:09:40 PM »

ขอบคุณครับเนื้อหาดีเข้าใจง่ายครับ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:45:36 AM »

ถ้าอยากยิงสัตว์มาก ติดต่อผ่านข้อความส่วนตัวมาครับ
มีทำลายวัวควายเป็นโรคเพื่อป็งกันโรคระบาดสัตว์ ตามหน่วยงานของกรมปศุสัตว์ที่อยู่ต่างจังหวัดครับ
-ถ้าเป็นพ่อควายใหญ่ อย่างน้อยต้อง .357 ครับ บางครั้งต้องขอแรง+ปืนทหารมาช่วยยิงครับ

SIAMYIM1
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 11:34:12 AM »

ส่วนตัวไม่เคยล่าสัตว์ครับ เคยยิงแต่สัตว์รบกวนพืชไร่เช่น หนูนา ด้วย สมิธ โมเดล34 .22แอลอาร์  ระยะ10-30เมตร80%จะเข้าเป้าหมาย ส่วนหนูนาก็ไม่เสียปร่าวครับนำมาประกอบอาหารเคยมีครั้งนึงเดินกลับผ่านสวนล้างเห็นหญ้ามันขยับห่างจากตัวประมาณ5เมตร นึกว่าหนูนาชักปืนสมิธเตรียมเล่งสักครู่หญ้าก็หยุดขยับแล้วก็ชูหัวขึ้นมาปรากฎว่าเป็นงูจงอางตัวใหญ่มากซึ่งเกิดมาผมก็ไม่เคยเห็นงูจงอางและก็ไม่อยากเห็นด้วยครับเพราะผมกลัวงู ครั้งแรกที่เห็นเข้าใจเลยว่าทำไมเขาเรียกว่าราชางู ถ้าบอกว่าเป็นงูเหลือมแผ่แม่เบี้ยได้ผมก็เชื่อเพราะตัวมันใหญ่จริงๆ จากขนาดตัวงูแล้วบวกกับระยะห่าง5เมตรไม่น่าจะหนีรอดสุดท้ายวัดดวงครับยิงงูจงอางด้วย.22แอลอาร์จากสมิธโมเดล34ลำกล้อง4นิ้วเขาที่หัวงูหัวตกลงไปแน่นิ่งไม่ดิ้นอย่างที่คิดครับ สุดท้ายรอดตายจากราชางูมาด้วย.22 จากนั้นย้ายมาทำงาน กทม. ก็ไม่เคยยิงหนูนาอีกเลยครับจะสิบปีแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2014, 11:41:55 AM โดย SIAMYIM1 » บันทึกการเข้า
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 08:08:41 PM »

ผมว่ามันจะเหมาะหรือไม่เหมาะสมกับการล่ามันขึ้นอยู่กับสถานทีด้วยแหละ อยู่ป่า อยู่สวน อยู่ไร่ มันก็เป็นเรื่องธรรมดานะ
นานมาแล้ว(15Y up)เคยเอา colt s70 ยิ่งตะพาบที่โผล่เห็นแต่จมุกในน้ำในระยะไม่เกิน 4 เมตรจากข้างตะหลิ่ง พอเสียงปืน
จบลงก็เห็นทั้งน้ำทั้งแหนกระจาย ให้ลูกน้องลงงม.... แม่เจ้า 9 โลจัดกันข้ามวันข้ามคืนไปเลย....ไม่ได้มีเจตรนาสนับสนุนนะ
เล่าเรื่องจริงสู่กันฟังครับ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์