๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:10:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล่าสัตว์ด้วยปืนสั้น  (อ่าน 30467 ครั้ง)
darkangel09
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 04:01:44 PM »

นกหนู ก็ลูกซองครับ หรือไม่ก็ ปืนแก๊ป (ในกรณีป้องกันพืชผลไม่ครับ)
แข่ว-รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้านยาเสพติด
เวลากินไม่ได้นอน เวลานอนไม่ได้กิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

หักแข่วแล้ว หยอกได้

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 01:39:53 PM »

ล่าสัตว์ด้วยปืนสั้น
จากหนังสือ คู่มืออาวุธศึกษาสำหรับประชาชน "ปืนสั้น" พิมพ์ครั้งที่สอง ๒๕๑๔ หน้า ๔๒๕ - ๔๒๘
โดย ท่านวิจิตต์ ศิริเธียร

ปล. ไม่สนับสนุนการล่าสัตว์นะคะ หลงรัก

พยามยามหาหนังสือเล่มนี้ หาไม่ได้เลยครับ ในซีเอ็ด-นายอินทร์ก็ไม่มี ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากได้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 05:02:06 PM »

พยามยามหาหนังสือเล่มนี้ หาไม่ได้เลยครับ ในซีเอ็ด-นายอินทร์ก็ไม่มี ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากได้

...... หลงรัก   คงต้องหายื่มจากคนที่มีมาถ่ายซีร๊อก เอาครับ  หนังสือเก่ามากๆแล้ว  กิ๊วก๊าว

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 05:31:07 PM »

..... กิ๊วก๊าว  สำหรับผมคงบอกว่าล่าไม่ได้   แต่ถือว่ายิงสัตว์ด้วยปืนสั้นครับ   

คือยิงหมาไทยขนาดโตเต็มที จรจัด  คือมันแอบเข้ามาในบ้าน กัดหมาพันธุ์เล็กที่เราเลี้ยงไว้   ตอนที่ผมเห็นมันกำลังสบัดหมาผมเหมือนสลัดตุ๊กตาเล่นบนอากาศ  ห่างไป 15 ม

ฉับผันเร็วเท่าความคิด  1911 .45 acp ก็ถูกกระตุกจากเอวขึ้นลำยิงตามสัญชาติญานแบบที่เราได้ฝึกมา  กระสุนนัดแรกหัวบอล เจาะเข้าซอกคอ  มันสดุ้งปลอยหมาผมตกลง

วิ่งหนี้ไปได้สองก้าว กระสุนหัวรู วินเซตเตอร์ ยิงแบบดับเบิลแทรป ก็เจาะเข้าสีข้างเหนือขาหน้า และ อีกนัดเข้าช่องท้อง  มันล้มลงเหมือนโดนผลักลงไปเฉยๆ ..... แน่นิ่งตรงนั้น   

ส่วนหมาผมที่โดนกัดสภาพ มีแผลฉีกลำไส้โผล่ออกมา   นิ่งไปเหมื่อนกัน  รีบพาไปโรงบาลสัตว์  สรุปซี่โครงหัก 3 กระดูสะโพกแตก  ช่องท้องฉีก ไส้ไหล  ทิ้งไว้โรงหมอ 15 วัน

เสียค่ารักษาไป เกือบ 2 หมื่น   

ส่วน หมาตัวนั้น ดูจากบาดแผล  ดังนี้

1.กระสุนหัวบอล บุลเล็ตฯ เจาะผ่านไปเฉยๆ แผลเข้าออก เหมือนกัน มีเลือดไหลออกเป็นลิ่มๆ

2.กระสุนหัวรู วินเซตเตอร์ นัดแรก เหนือซอกขาหน้า รูเข้าปรกติ แต่รูออก แผลฉีกขาด มีเศษกระดูกและเครื่องในปลิ้นออกมาข้างนอก

3.กระสุนหัวรู วินเซตเตอร์ นัดที่สอง บริเวช่องท้อง รูเข้าปรกติ แต่รูออก แผลฉีกขาด มีลำไส้ทะลักออกมาข้างนอก เห็นชัดเจน ...

เล่าให้ฟังครับ จะได้รู้ไว้ประดับเป็นความรู้  ......  ส่วนใครจะด่าหรือตำนิอย่างไร ขอนอบรับและขออภัยไว้ณโอกาสนี้ด้วย ....

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 06:05:42 PM »

คลับคล้ายคลับคราว่าเคยมีคนเอาไฟล์pdfมาแจกให้โหลดแต่หลายปีแล้ว ไม่แน่ใจว่าเวปนี้หรือว่าเวปอื่นนะครับ ผมเคยโหลดมาแล้วพอดีคอมเครื่องเก่าพังเลยหายไปกับเครื่องครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 06:16:51 PM »

..... กิ๊วก๊าว  สำหรับผมคงบอกว่าล่าไม่ได้   แต่ถือว่ายิงสัตว์ด้วยปืนสั้นครับ   

คือยิงหมาไทยขนาดโตเต็มที จรจัด  คือมันแอบเข้ามาในบ้าน กัดหมาพันธุ์เล็กที่เราเลี้ยงไว้   ตอนที่ผมเห็นมันกำลังสบัดหมาผมเหมือนสลัดตุ๊กตาเล่นบนอากาศ  ห่างไป 15 ม
ฉับผันเร็วเท่าความคิด  1911 .45 acp ก็ถูกกระตุกจากเอวขึ้นลำยิงตามสัญชาติญานแบบที่เราได้ฝึกมา  กระสุนนัดแรกหัวบอล เจาะเข้าซอกคอ  มันสดุ้งปลอยหมาผมตกลง
วิ่งหนี้ไปได้สองก้าว กระสุนหัวรู วินเซตเตอร์ ยิงแบบดับเบิลแทรป ก็เจาะเข้าสีข้างเหนือขาหน้า และ อีกนัดเข้าช่องท้อง  มันล้มลงเหมือนโดนผลักลงไปเฉยๆ ..... แน่นิ่งตรงนั้น   
      ส่วนหมาผมที่โดนกัดสภาพ มีแผลฉีกลำไส้โผล่ออกมา   นิ่งไปเหมื่อนกัน  รีบพาไปโรงบาลสัตว์  สรุปซี่โครงหัก 3 กระดูสะโพกแตก  ช่องท้องฉีก ไส้ไหล  ทิ้งไว้โรงหมอ 15 วัน
เสียค่ารักษาไป เกือบ 2 หมื่น   
      ส่วน หมาตัวนั้น ดูจากบาดแผล  ดังนี้
1.กระสุนหัวบอล บุลเล็ตฯ เจาะผ่านไปเฉยๆ แผลเข้าออก เหมือนกัน มีเลือดไหลออกเป็นลิ่มๆ
2.กระสุนหัวรู วินเซตเตอร์ นัดแรก เหนือซอกขาหน้า รูเข้าปรกติ แต่รูออก แผลฉีกขาด มีเศษกระดูกและเครื่องในปลิ้นออกมาข้างนอก
3.กระสุนหัวรู วินเซตเตอร์ นัดที่สอง บริเวช่องท้อง รูเข้าปรกติ แต่รูออก แผลฉีกขาด มีลำไส้ทะลักออกมาข้างนอก เห็นชัดเจน ...
เล่าให้ฟังครับ จะได้รู้ไว้ประดับเป็นความรู้  ......  ส่วนใครจะด่าหรือตำนิอย่างไร ขอนอบรับและขออภัยไว้ณโอกาสนี้ด้วย ....

เสียดายไม่มีคลิปครับ... "ชักไวยิงไวข้างกองทราย" ไวแค่ไหนก็คิดดูขนาด"ใส่ตีนหมา"ยังหนีได้แค่ 2 ก้าว... โห...

ขอให้ไม่มีเหตุต้องใช้อีกครับ... เย้...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 08:13:41 PM »

เสียดายไม่มีคลิปครับ... "ชักไวยิงไวข้างกองทราย" ไวแค่ไหนก็คิดดูขนาด"ใส่ตีนหมา"ยังหนีได้แค่ 2 ก้าว... โห...

ขอให้ไม่มีเหตุต้องใช้อีกครับ... เย้...

...........  หลงรัก  ครับพี่ คลิบก็ยังเห็นอยู่ในยูทูป ครับ   เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนยังเห็นคนส่งกันอยู่ในห้องไลน์ครับ   ......เดี๋ยวจะลองหามาให้ชมกันอีก ครับ  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 08:18:13 PM »

.....  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว  มาแล้วครับ  อันนี้ใช่ไหมครับพี่  เปิดเสื้อ  ชัก ขึ้นลำ  ยิงแทป  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว 

http://www.youtube.com/watch?v=OXIgNh4MNmw    ยิ้มีเลศนัย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 08:51:58 PM »

.....  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว  มาแล้วครับ  อันนี้ใช่ไหมครับพี่  เปิดเสื้อ  ชัก ขึ้นลำ  ยิงแทป  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว 

http://www.youtube.com/watch?v=OXIgNh4MNmw    ยิ้มีเลศนัย

ขอบคุณมากครับ... ขอให้ไม่มีเหตุให้ต้องใช้ครับ ใช้แล้วสู้คดียาวแหงๆ... เย้...

+ ครับ...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 09:31:42 PM »

คลับคล้ายคลับคราว่าเคยมีคนเอาไฟล์pdfมาแจกให้โหลดแต่หลายปีแล้ว ไม่แน่ใจว่าเวปนี้หรือว่าเวปอื่นนะครับ ผมเคยโหลดมาแล้วพอดีคอมเครื่องเก่าพังเลยหายไปกับเครื่องครับ

ผมมีฉบับที่ถ่ายเอกสารมาจากหอสมุดแห่งชาติ
เครื่องสแกนแบบออกมาเป็น PDF ก็มีอยู่ที่บ้าน  ขาดแต่คนถ่าย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 10:30:24 PM »

ผมมีฉบับที่ถ่ายเอกสารมาจากหอสมุดแห่งชาติ
เครื่องสแกนแบบออกมาเป็น PDF ก็มีอยู่ที่บ้าน  ขาดแต่คนถ่าย

........ หลงรัก เดี๋ยววันไหนผมว่างๆเข้าไปนั้งถ่ายให้ก็ได้ครับผู้การ ... จะได้แจกกัน  คงมีคนอยากได้กันหลายคน   หลงรัก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 07:52:26 AM »

นายแบบหล๊อหล่อ  ...  ว่าแต่มีคลิปทดสอบตะกรุดด้วยป่าวจ๊ะ   ยิ้มีเลศนัย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 08:26:09 AM »

นายแบบหล๊อหล่อ  ...  ว่าแต่มีคลิปทดสอบตะกรุดด้วยป่าวจ๊ะ   ยิ้มีเลศนัย

คลิปฯ นั้นต้องไปขอจากรายการเรื่องจริงผ่านจอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 07:22:05 PM »

เครื่องสแกนแบบออกมาเป็น PDF ก็มีอยู่ที่บ้าน  ขาดแต่คนถ่าย

........ หลงรัก เดี๋ยววันไหนผมว่างๆเข้าไปนั้งถ่ายให้ก็ได้ครับผู้การ ... จะได้แจกกัน  คงมีคนอยากได้กันหลายคน   หลงรัก

หอบเอากลับไปถ่ายที่บ้านก็ได้  ผมมีเล่มจริงที่คุณวิจิตร เขียนปืนยาวด้วย
เครื่องสแกนตั้งให้ตัดขอบเท่ากันได้ทุกแผ่น หน้าคู่/หน้าคี่ จะกลับอัตโนมัติ หรือไม่กลับก็ได้
เพียงแต่ซอฟท์แวร์ควบคุม  มันเข้ากับวินโดว์ 7  แต่ตัวแผ่นโปรแกรมลงได้ไม่จำกัด เครื่อง/ครั้ง

อ้อ  หนังสือ Poor Man's James Bond  ที่นินจาอยากได้ ก็ได้มาแล้วทั้ง 2 เล่ม เอาไปถ่ายเป็น PDF ด้วยกันเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2014, 07:26:29 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 09:10:04 AM »

เครื่องสแกนแบบออกมาเป็น PDF ก็มีอยู่ที่บ้าน  ขาดแต่คนถ่าย

........ หลงรัก เดี๋ยววันไหนผมว่างๆเข้าไปนั้งถ่ายให้ก็ได้ครับผู้การ ... จะได้แจกกัน  คงมีคนอยากได้กันหลายคน   หลงรัก

หอบเอากลับไปถ่ายที่บ้านก็ได้  ผมมีเล่มจริงที่คุณวิจิตร เขียนปืนยาวด้วย
เครื่องสแกนตั้งให้ตัดขอบเท่ากันได้ทุกแผ่น หน้าคู่/หน้าคี่ จะกลับอัตโนมัติ หรือไม่กลับก็ได้
เพียงแต่ซอฟท์แวร์ควบคุม  มันเข้ากับวินโดว์ 7  แต่ตัวแผ่นโปรแกรมลงได้ไม่จำกัด เครื่อง/ครั้ง

อ้อ  หนังสือ Poor Man's James Bond  ที่นินจาอยากได้ ก็ได้มาแล้วทั้ง 2 เล่ม เอาไปถ่ายเป็น PDF ด้วยกันเลย

............ ไหว้ ขอบคุณครับผู้การเดี๋ยวพอว่างๆจากงาน จะรีบรับมาถ่ายสำเนาครับ จะได้แบ่งเพื่อนๆสมาชิก  หลงรัก

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์