๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 04:03:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล่าสัตว์ด้วยปืนสั้น  (อ่าน 30457 ครั้ง)
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:22:46 AM »

อยากถามพี่ๆ และทุกๆท่านที่มีประสบการณ์ ใครเคยล่าสัตว์ด้วยปืนพกสั้นบ้างครับ และใช้กระสุนเอยะแค่ไหนครับ อยากทราบไว้เป้นความรู้ครับผม Wink Wink
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:25:47 AM »

ขออนุญาตยกข้อความที่ RO 4 ได้เคยโพสไว้ในกระทู้ กติกาการใช้บอร์ดฯ

เวบบอร์ด "อาวุธปืน" ไม่สนับสนุนให้มีการล่าสัตว์  จึงใคร่ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน โปรดใช้ความระมัดระวังในการโพสท์ข้อความและภาพ  โดยขอให้อยู่ในขอบเขตที่เหมาะสม ระมัดระวังการนำเสนอภาพสัตว์ที่ถูกยิง.

ทั้งนี้ หากปรากฏเนื้อหาหรือภาพที่ไม่เหมาะสม หรือเข้าข่ายผิดกฎหมาย ทางเวบบอร์ดจะดำเนินการตามที่เห็นสมควร.

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน
จึงขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้.     RO 04

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:31:57 AM »

ผ้มไม่เคยล่าสัตตว์  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:38:21 AM »

แต้อิ๊ อ้ายโซฯ  คิก คิก

SPSC No.057       THPSA No.A-331
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:47:30 AM »

ผมไม่นิยมล่าสัตว์ครับ   แต่ยิงสัตว์พวกที่สร้างความเดือดร้อนทำลายผลละหมากรากไม้และทำลายข้าวของครับ  เช่นพวกหนู งู  กระรอก  ด้วย ปืนลูกโม่ขนาด .22 สมิท M 34 คิดกัน ลำกล้องยาว 4 นิ้ว  ถ้ายิงบ่อยๆก็นัดละตัว    ถ้าหลายวันยิงทีก็หลายนัดตัวนึง    ถ้าเป็นเดือนๆหรือหลายเดือด    ลูกปืนหมดเป็นโม่ก็ไม่ได้สักตัวก็มีครับ Grin Grin Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:56:23 AM »

แต้อิ๊ อ้ายโซฯ  คิก คิก

แต้ก่าครับ   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 12:04:58 PM »

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ละเว้นการก่อกรรมเถอะครับ.........ปัจจุบันมนุษย์เราพ้นยุคล่าสัตว์เป็นอาหารแล้ว เรามีระบบปศุสัตว์ตอบสนองความต้องการด้านอาหารอยู่แล้ว ยุคนี้เป็นยุคอนุรักษ์ครับ  ไหว้

SPD # 17 silver
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 12:16:41 PM »

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ละเว้นการก่อกรรมเถอะครับ.........ปัจจุบันมนุษย์เราพ้นยุคล่าสัตว์เป็นอาหารแล้ว เรามีระบบปศุสัตว์ตอบสนองความต้องการด้านอาหารอยู่แล้ว ยุคนี้เป็นยุคอนุรักษ์ครับ  ไหว้

เขาเรียกยิงด้วยลูกแบ็งค์ครับบ...หัวสีแดง สีม่วง สีเทา.. Grin  Grin  Grin
แต่ระวังจะเจอข้อหาจ้างวานฆ่านะครับ ถ้าไปเจอผู้พิพากษาในโลกหน้า..(น้ายมฯ)  Grin  Grin  Grin

ขำ ๆ นะครับ.... Grin  Grin  Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 02:10:31 PM »

เขาเรียกยิงด้วยลูกแบ็งค์ครับบ...หัวสีแดง สีม่วง สีเทา.. Grin  Grin  Grin
แต่ระวังจะเจอข้อหาจ้างวานฆ่านะครับ ถ้าไปเจอผู้พิพากษาในโลกหน้า..(น้ายมฯ)  Grin  Grin  Grin

ขำ ๆ นะครับ.... Grin  Grin  Grin

อิ อิ เห็นด้วยครับ เวลาผมกินเนื้อสัตว์ ถือผมเจตนาว่าจ้างวานสมคบกันฆ่าสัตว์ ทั้งนี้รวมถึงการใช้ผลิตภัณฑ์จากสัตว์ เช่น เครื่องหนังทุกชนิด ด้วยครับ

ที่จริงสัตว์ที่ถูกเพาะเลี้ยงในฟาร์มมีชีวิตลำบากกว่าสัตว์ตามธรรมชาติเสียอีก หมูเกิดมาพอเลิกกินนมก็ถูกยัดในคอกพอดีตัว นอนกินทั้งวันจนตาย

อย่างไรก็ตาม การล่าสัตว์ที่อาศัยในธรรมชาติโดยไม่มีระบบดูแลที่ดีทำให้เกิดผลเสียต่อสภาพแวดล้อมอื่นๆ รวมทั้งอาจทำให้สัตว์ที่พึ่งพาตัวที่โดนฆ่าลำบากทรมานโดยไม่จำเป็นด้วย

ขำ ขำ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 03:03:57 PM »

ปัจจุบันสัตว์ป่า  มีไว้เพื่อการอนุรักษ์อย่างเดียวแล้วครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 03:57:10 PM »

อ่านเพชรพระอุมาภาคแรก ซีคับ มีประสบการณ์การล่าสัตว์ให้เก็บเกี่ยวเพียบเลย..โดยที่เราไม่ต้องล่าเองจริง ๆ ซึ่งบาปมหันต์
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 04:18:55 PM »

แล้วปลานี้ทาง RO ยกเว้นไหมครับ ไหว้ ไหว้ ประสบการณ์กับปลานี้พอสมควร Wink Wink

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 04:24:49 PM »

..ใช้ปืนยาวดีกว่าครับ ไม่เปลื้องกระสุน ที่บ้านตอนนี้ข้าวกำลังจะสุก นกเขาเจ้ากรรมลงที ยังกะนกพิราบที่สนามหลวงก็ไม่ปาน ต้องเอาตาข่ายกับหุ่นไล่กาช่วย แต่ก็เอาไม่อยู่ พ่อต้องคอยเฝ้าทั้งวัน.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 04:43:19 PM »

กินเจมา 10 วัน วันนี้ออกเจกินหมูสมใจ มองเห็นนกทีไรคิดว่ามันสวยดี ผัดเผ็ดๆแซ่บหลายๆ  น้ำลายหก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 04:57:33 PM »

ปืนสั้น อาจทำได้เพียงเพื่อป้องกัน ตัวในคราวฉุกเฉินจำเป็น..  พวกเที่ยวป่า..  ริเป็นพรานกรุง เอาปืนสั้นไปล่าสัตว์  ยุส่งไปเลยครับ

จะได้ เสมอกันกับสัตว์ ๔ ตีน ที่จะถูกล่า..  จะได้โดน สัตว์ดุร้าย  เหยียบ  ตบ กัด  สวน เอาบ้าง   เยี่ยม

หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์