๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:50:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองตัดลำกล้อง  (อ่าน 7369 ครั้ง)
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 12:04:23 PM »

กำลังมีไอเดียจะซื้อ REM 870 มาตัดลำกล้องให้เสมอกับหลอดบรรจุกระสุน แล้วเปลี่ยนพานท้ายให้สั้น แต่ไม่ใจว่าแรงหรือตำบลกระสุนด้อยกว่าเดิมมากแค่ไหน พี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยเล่าหน่อย
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 12:46:21 PM »

ถ้าชอบแบบนั้น ก็น่าจะซื้อรุ่นสั้น 5นัดที่ตัดแต่งมาจากโรงงานก็ได้นี่ครับ.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 01:01:12 PM »

ท่านนายแห้ว เข้ามาเป็นคนแรกเลยนิ กระทู้นี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 01:05:18 PM »

ท่านนายแห้ว เข้ามาเป็นคนแรกเลยนิ กระทู้นี้
ผมเห็นไม่มีใครตอบ จขกท สักทีก็เลยเข้ามาครับ แหะ แหะ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 01:22:43 PM »

ถูกต้องครับ หาแบบที่เป็นลำกล้อง สั้น มาเลย แน่นอนกว่า 
14 นิ้ว มีทั้ง หลังสะพาน และลูกปัด
กลุ่มกระสุน บานไวกว่าเดิม แต่ไม่มาก
เพราะเราคงจะไม่ได้ไว้ยิงกัน ไกล ๆ อยู่แล้ว...... Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 01:34:20 PM »

มี 870 รุ่นตัดลำกล้องมาจากโรงงานด้วยเหรอครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 01:44:50 PM »

มี 870 รุ่นตัดลำกล้องมาจากโรงงานด้วยเหรอครับ?
ผมไม่ทราบว่า 870 จะมีหรือเปล่า แต่เห็นที่ลงในหนังสือเป็นยี่ห้อหรือรุ่นอะไรไม่ทราบมีแบบลำกล้องและพานท้ายสั้น ก็เลยแนะนำ จขกท ไปน่ะครับ ขออภัยที่นายแห้วไม่ค่อยมีความรู้ด้านเทคนิค เหมือนสมาชิกท่านอื่นๆ นายแห้วรู้เพียงว่ายิงยังไงให้แม่นขอรับ  Cool  :Smiley
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 02:13:04 PM »

มีครับ...........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 02:38:26 PM »

สั้นสุดเท่าที่เคยเห็น16นิ้ว...ใช่ป่าวครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 04:28:22 PM »

ผมมี 14 นิ้ว ครับ...

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 08:52:32 PM »

ผมมี 14 นิ้ว ครับ...
ลำกล้องของ Rem หรือของยี่ห้ออื่นครับ ขอดูรูปชัดๆหน่อนได้มั้ยครับ
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 09:00:12 PM »

ถ้าชอบแบบนั้น ก็น่าจะซื้อรุ่นสั้น 5นัดที่ตัดแต่งมาจากโรงงานก็ได้นี่ครับ.
ในเมกาลูกซองลำกล้องสั้นกว่า18นิ้วเป็นปืนที่ไม่อนุญาตให้ประชาชนใช้ครับ และห้ามส่งออกเด็ดขาด ปืนที่มีขายในบ้านเราที่อ้างว่าเป็นลำ14นิ้วจากโรงงานนั้นขี้หกทั้งเพ ทำที่เมืองไทยทั้งนั้นครับ
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:50:51 PM »

] [url=http://img16.imagevenue.com/img.php?loc=loc71&image=9c4_DSC06179.1.jpg][/url]
] [url=http://img102.imagevenue.com/img.php?loc=loc261&image=24f_DSC06178.1.jpg][/url]
---
ลองดูอีกที

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 11:20:28 PM »

ทำแบบนี้ซิ อยากได้มากเลย แต่มีไม่ได้ Angry
[/img]

Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 11:26:44 PM »

พี่ USP 40........... ผมอยากได้ แบบ ออโต มากกว่า ครับ
ที่เคยลง ใน อวป. เป็น มอสเบริก์ 3 นัด ลายพราง
คงจะมันส์ ดี..........
ถูกใจ หลายคน... Grin Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์