ขอปีกกิตติมศักดิ์ ที่ไหน..อย่างไรบ้างครับ?

<< < (11/16) > >>

Middle:
ได้ยินว่าที่ค่ายตำรวจพลร่มนเรศวรก็เปิดให้เอกชนเรียนโดดร่มได้ ทหารอากาศก็มี แต่ไม่แน่ใจว่าที่ รร สงครามพิเศษที่ลพบุรีมีี่หลักสูตรสำหรับพลเรือนหรือเปล่า คงต้องติดตามเองครับ...

http://www.rtafskydive.com/

telekbook - รักในหลวง:
นึกถึงบางคนชอบเอารูปเดี่ยว  ของนายตำรวจหรือนายทหารชั้นผู้ใหญ่มาติดตั้งไว้ที่บ้าน  ผมยังสงสัยว่าคนๆนั้นไปรู้จักกับท่านเหล่านั้นตั้งแต่เมื่อไร  ถ้าเป็นรูปที่ถ่ายคู่กับตนเองก็ว่าไปอย่าง  ;D

soveat ชุมไพร:
อ้างจาก: telekbook ที่ ตุลาคม 24, 2009, 03:58:56 PM

นึกถึงบางคนชอบเอารูปเดี่ยว  ของนายตำรวจหรือนายทหารชั้นผู้ใหญ่มาติดตั้งไว้ที่บ้าน  ผมยังสงสัยว่าคนๆนั้นไปรู้จักกับท่านเหล่านั้นตั้งแต่เมื่อไร  ถ้าเป็นรูปที่ถ่ายคู่กับตนเองก็ว่าไปอย่าง  ;D

ตัวเองรู้จักเขาครับ  แต่คนในรูปดันไม่รู้จักคนที่เอารูปตัวเองมาแขวน   ;D ;D

at75:
การเรียนหลัก สูตร ของพลร่มนั้น  ต่างจากการ เรียนกระโดด ร่ม อยุ่ ตรงที่ว่า หลักสูตรพลร่ม ทางทหาร เค้าจะมีการฝึกทางยุทธวิธี ด้วย มีการทอสอบทางร่างกาย อย่างหนัก ถ้า เทสไม่ผ่านก้ไม่ได้เรียน ซึ่งต่างจาก การเรียนกระโด ร่ม ที่เรียนแต่เรื่องกระโดดร่มเท่านั้น เครื่องหมายที่ได้ ก็น่าจะต่างกัน ครับ

soveat ชุมไพร:
อ้างจาก: Zeus ที่ ตุลาคม 24, 2009, 11:03:28 AM

เรื่องที่มันเป็นเรื่องอยู่ในขณะนี้ก็เพราะว่า คนของ ทอ. บางคนดันเอาปีกมาเร่ขาย เพราะเห็นแก่เงินมากกว่าคงไว้ซึ่งศักดิ์ศรี..........พอดีกับคนที่อยากมีศักดิ์ศรี แต่ไร้ความสามารถ เลยใช้เงินซื้อเอา................ตบมือข้างเดียวมันไม่ดังครับ..........แรงไปกระทบใจใครก็ขออภัยครับ..ผมคิดได้แค่นี้จริง ๆ ::014::

คนที่ติดปีกแบบนี้ซึ่งผมมองแล้ว่า  ไม่มีปัญญาเอามาติดด้วยความสามารถแน่นอนนั้น  ผมจะแสดงอาการรังเกียจอย่างออกนอกหน้าเล็กน้อยครับ  ::008:: แต่จะไปชื่นชมคนที่ติดปีกกระโดดหอมากกว่าเสียอีก  อย่างน้อยเขาก็มีความกล้าที่จะโดดแฮะ  ปีกกระโดดหอผมมีหลายอันละแต่ไม่ค่อยชอบโดดเท่าไรนักเพราะมันกระชากเป้ากางเกงชนิด... :~)ตอนปลดสายนี่โอ้ววววววว  เดินขาถ่าง :~)  นี่โชคดีนะที่มีลูกได้   ::005:: ::005::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว