ขอปีกกิตติมศักดิ์ ที่ไหน..อย่างไรบ้างครับ?

<< < (10/16) > >>

Zeus-รักในหลวง:
เรื่องที่มันเป็นเรื่องอยู่ในขณะนี้ก็เพราะว่า คนของ ทอ. บางคนดันเอาปีกมาเร่ขาย เพราะเห็นแก่เงินมากกว่าคงไว้ซึ่งศักดิ์ศรี..........พอดีกับคนที่อยากมีศักดิ์ศรี แต่ไร้ความสามารถ เลยใช้เงินซื้อเอา................ตบมือข้างเดียวมันไม่ดังครับ..........แรงไปกระทบใจใครก็ขออภัยครับ..ผมคิดได้แค่นี้จริง ๆ ::014::

at75:
ขอบคุณครับ เป็นอย่างนี้ นี่เอง มิน่า ปีก อย่างที่คุณ สน ว่าถึงเกริ่อ เหลือเกิน

banana man:
อ้างจาก: ป๊อกแมน ที่ ตุลาคม 23, 2009, 03:28:21 PM

ขอถามต่อกระทู้เลยนะครับ ถ้าในกรณีที่ไม่ใช่้ข้าราชการ แล้วต้องการเรียนหลักสูตรกระโดดร่มลักษณะนี้จนจบให้ได้ปีก
เพื่อเป็นเกียรติแก่ตัวเอง

ไม่ทราบว่ามีหน่วยงานใดเปิดสอนโดยคิดค่าเล่าเรียนแต่ละหลักสูตรหรือเปล่าครับ

ส่วนใหญ่ถ้าเป็นปีกที่โดดเองจนจบหลักสูตรไม่ค่อยเห็นครับ
เพราะลำพัง ขรก.ของเหล่าทัพที่ต้องการเรียน ยังต้องคัดเลือกผู้ที่เข้าเรียน
ไม่ใช่ว่า ขรก.คนไหนอยากเรียนก็เรียนได้ครับ
แต่ถ้าเป็นเปิดสอนโดยหน่วยงานเอกชนอันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับว่ามีมั้ย 

Ruk™-รักในหลวง:
อ้างจาก: Zeus ที่ ตุลาคม 24, 2009, 11:03:28 AM

เรื่องที่มันเป็นเรื่องอยู่ในขณะนี้ก็เพราะว่า คนของ ทอ. บางคนดันเอาปีกมาเร่ขาย เพราะเห็นแก่เงินมากกว่าคงไว้ซึ่งศักดิ์ศรี..........พอดีกับคนที่อยากมีศักดิ์ศรี แต่ไร้ความสามารถ เลยใช้เงินซื้อเอา................ตบมือข้างเดียวมันไม่ดังครับ..........แรงไปกระทบใจใครก็ขออภัยครับ..ผมคิดได้แค่นี้จริง ๆ ::014::

อ่อ..เป็นอย่างนี้นี่เอง มิน่า มีให้เกร่อเลย

คุณพ่อตัวดี:
ขออนุญาติถามพี่ๆหน่อยครับ แล้วปีกที่ได้จากการกระโดดหอ ของ ทอ.ส่วนมากจะมีลูกเสือที่ผ่านการกระโดดจะเป็นแบบเดียวกับที่พี่ๆพูดถึงหรือเปล่าครับ ::014::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว