ขอปีกกิตติมศักดิ์ ที่ไหน..อย่างไรบ้างครับ?

(1/16) > >>

R.sapa @ รักในหลวง:
การขอติดปีกกิตติมศักดิ์ กระทำได้หรือเปล่าครับ หากกระทำได้ มีขั้นตอนอย่างไร ขอข้อมูลด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ

Skydiver_รักในหลวง:
คุณจะขอปีกอะไรหรือคับ

R.sapa @ รักในหลวง:
ปีกของ ทอ. น่ะครับ...

สุพินท์ - รักในหลวง:
ตั้งกระทู้ผิดที่ครับ

สมาชิกกิตติมศักดิ์  หรือเครื่องหมายแสดงความสามารถกิตติมศักดิ์  มันเป็นเรื่องที่หน่วยงาน  สมาคม หรือ องค์กรต่าง ๆ เชิญ พระราชวงศ์ ข้าราชการผู้ใหญ่ เข้ามาดำรงตำแหน่ง หรือประดับเครื่องหมายเพื่อเป็นเกียรติแก่องค์กรเหล่านั้น
แต่การที่บุคคลใด บุคคลหนึ่ง  เป็นฝ่ายร้องขอเครื่องหมายแสดงความสามารถกิตติมศักดิ์เสียเอง  เพื่อให้ผู้อื่นที่พบเห็น เชื่อว่าตนเคยสำเร็จหลักสูตรนั้น ๆ  หรือไม่ว่าเพื่อวัตถุประสงค์ใด ๆ ก็ตาม  ขอให้ทบทวนว่าเป็นเรื่องเหมาะควรหรือไม่

เหมียวน้ำระทวย:
ผมโดดหอที่เขาชนไก่ได้ปีกอ่อนมายังไม่กล้าติดเลยครับ  :~)

เชื่อผู้การเหอะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป