๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:42:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิจารณ์ ระหว่าง ปืน .357 ของ Smith&weson M60 กะ Ruger SP-101  (อ่าน 13810 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:02:42 PM »

2 ตัวนี้ถ้าเงื่อนไขเป็น 357 ผมแนะนำรูเกอร์ครับ Grin แต่ถ้าเป็นตัวโครงใหญ่ ผมว่าสมิธสวยกว่าเท่านั้นตามความเห็นของผม Grin
ถ้าเป็น .357 ตัวใหญ่ ระหว่าง 686ลำกล้องยาว 6 นิ้ว กลับ รูเกอร์ GP-100 ผมก็ยังเลือก รูเกอร์อยู่ดีละครับ  เท่าที่ลองยิงทั้งคู่มา ความคิดส่วนตัวของผม   ผมคิดว่า รูเกอร์ GP-100 ยิงได้นิ่มกว่า   และการจับถือปืนผมว่ามันมีความสมดุลย์มากกว่าครับ..พี่ werasak 
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:47:51 PM »

อืม.....เรื่องยิงนี่ผมยังไม่เคยลองรูเกอร์ครับ  Grin แต่ถ้าจับถือนี่ผมเคยจับรูเกอร์ .38 4 นิ้ว รมดำมาเท่านั้นเอง
ผมมองแค่รูปร่างอ่ะครับ ตอนนี่ยอมรับว่ากำลังชอบลูกโม่ 2-3 นิ้ว เอามากๆ น้ำลายหก
sorhjate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 04:33:15 PM »

Grin หวัดดีคับ  Grin
ผมว่ารูเกอร์ ไกดับเบิ้ล ลากยาวไปหน่อย นะครับ ผมมี ซีเคียวริตี้ซิก 6 นิ้ว
แต่ซิงเกิล สมิทก็กินไม่ขาด นะครับ ผมใช้ M 67 สี่นิ้ว ไกดับเบิ้ล เฉียบมาก
แต่ใจชอบ รูเกอร์ SP 101 บึกบึนมาดแมนครับ อาทิตย์หน้าจะไปรับ แล้วครับ (สน สก) Wink
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 04:46:18 PM »

ถ้าจะใช้สองนิ้ว   ผมเลือกสมิธครับ  เอาตัวเลดี้สมิธนี่แหละ

เหตุผล   

๑.ไกเนียนกว่าไม่ต้องแต่งมาก   เป็นระบบไกที่ทุกคนคุ้นอยู่   

กล่าวคือเหนี่ยวแล้วล็อก   แล้วค่อยลากนิ้วต่อให้ลั่น   

๒.ปืน  ๓๕๗  สองนิ้ว   ยิงลูกจริงไม่เยอะแน่   ส่วนมากก็ยิงลูกซ้อม

ความทนทานเหลือเฟือ   (ไม่ได้ใช้ปืนไปตอกตะปู   แบบท่านซับ)

๓.โครงปืนสมิธ   พกได้เนียนกว่ารูเกอร์

แต่ก็แล้วแต่ความชอบของบุคคล   ซึ่งไม่เหมือนกัน   ที่ผมกล่าวมาก่อนหน้า

คือความเห็นของตัวผมเอง.............

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Seaman.s
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 02:10:25 PM »

เรื่องการรับปืนจากโครงการ สน.สก.

ขอเรียนสอบถามผู้รู้ ที่ได้รับปืนกันไปบ้างแล้ว
กรณีที่ทำสัญญาแล้ว, ชำระเงินครบแล้ว, ป3 ก็ได้แล้ว  เขาบอกว่าให้คอยดูคิวการรับปืนนั้น

อยากทราบว่า ที่เขาว่าจะแจ้งให้ทราบแจ้งยังไง และที่ว่าให้รอดูคิวรับปืน ดูที่ไหนครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์