๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:31:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยว ปากีสถานมา เห็นเขากลึงปืน ขาย ข้าง ทาง เลย ครับ  (อ่าน 13503 ครั้ง)
kenjiroza
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:13:24 PM »

อยากซื้อ กลับมาเหมือน กัน แต่ ไม่รู จะ เอา เข้า ประ เทศ ยัง ไง ดี Cry
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:28:20 PM »

อยากซื้อ กลับมาเหมือน กัน แต่ ไม่รู จะ เอา เข้า ประ เทศ ยัง ไง ดี Cry
เขากลึงปืนอะไรละครับ เล่าให้ฟังบ้างก็ดี  เคยมีอวป.เล่มหนึ่ง ลงเรื่องนักรบศักดิ์สิทธิ์ (มูจาฮิดีน) ..ก็มีภาพชาวอาฟกัน..กลึงปืนเหมือนกัน แต่เป็นภาพที่ฝรั่งเขาไปถ่ายมาเขียนหนังสือ แล้วอวป . นำมาลงแปลไว้ นานแล้ว

ท่านมีภาพให้ดูบ้างไหมครับ เอากลับมาตัวเป็นๆ ไม่ได้ เอาภาพกลับมาฝากกันก็ยังดี  เป็นการเพิ่มประสบการณ์ให้กับคนบ้าปืน ที่ซุกหัวอยู่แต่ในเมืองไทย ไม่เคยไปไหนกับเขาหรอกครับ ......
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:31:10 PM »

แถวช่องแคบไคเบอร์ หรือเปล่าครับ Huh

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:41:09 PM »

ขอแจมคำถามนิดหนึ่งครับ คือว่าผมดูสารคดีได้ยินแว้บ ๆ ที่เมือง ๆ หนึ่ง อยู่แถว ๆนั้นแหละ(ปากี ฯ หรืออาฟกานิสถาน)ผู้ชายทุกคนถือปืนยาวจนเป็นวัฒนธรรมไปแล้ว เหมือนผ้าโพกศีรษะแบบนั้นแหละ พอลงจากบ้านก็สะพายปืนยาวทันที ทั้งเมืองเป็นแบบนี้ทุกคน อยากรู้ว่าเมืองอะไรครับ เลยสงสัยต่ออีกว่าแล้วสถานะอาชญากรรมเป็นอย่างไรเมื่อเทียบกับเมืองศิวิไลซ์อื่น ๆ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 01:28:40 PM »

ไม่มีรูปมาให้ชมบ้างหรือครับ Grin

Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 01:36:15 PM »

Pakistan's Gun Market

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 01:52:32 PM »

รีบมาเฉลยกับเร็วจัง Grin
กะถามต่อซะหน่อยว่า ถ้าไปแถวนั้น เป็นคนอิสลาม หรือเปล่า......และ/หรือ เป็นคนที่ทางการปากีสถานให้ความสำคัญถึงขนาดยอมให้ไปแทบนั้น................... Grin
ขอแจมคำถามนิดหนึ่งครับ คือว่าผมดูสารคดีได้ยินแว้บ ๆ ที่เมือง ๆ หนึ่ง อยู่แถว ๆนั้นแหละ(ปากี ฯ หรืออาฟกานิสถาน)ผู้ชายทุกคนถือปืนยาวจนเป็นวัฒนธรรมไปแล้ว เหมือนผ้าโพกศีรษะแบบนั้นแหละ พอลงจากบ้านก็สะพายปืนยาวทันที ทั้งเมืองเป็นแบบนี้ทุกคน อยากรู้ว่าเมืองอะไรครับ เลยสงสัยต่ออีกว่าแล้วสถานะอาชญากรรมเป็นอย่างไรเมื่อเทียบกับเมืองศิวิไลซ์อื่น ๆ
คำจำกัดความสั้น ๆ สมัยก่อนตามที่ได้เคยอ่านเจอในหนังสือมาของไคเบอร์พาส คือ เมืองการค้าเสรี(ฝิ่น ปืน ของหนีภาษี ฯลฯ) แต่ถ้าคุณไม่ใช้อิสลามเราไม่รับประกันความปลอดภัย..........เดี๋ยวนี้คงปลอดภัยแล้วมั่งครับ ขนาดนักท่องเที่ยวยังไปเที่ยวได้.............ผมอยากไปเที่ยวตั้งแต่ปี 36-37 แล้ว.....แต่กิติศัพท์ที่ร่ำลือตามข้อความข้างต้น เป็นเหมือนมนต์ขลังที่ทำให้ไม่กล้าแม้แต่จะคิด Grin
ปล.เคยเห็นนิติภูมิ ทำสารคดี เข้าไปเหมือนกัน แต่ได้รับคำรับรองจาก อ.ท่านหนึ่งที่เป็นที่นับถือในแทบนั้น ถึงได้เข้าและออกมาได้ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 02:01:49 PM »

บางตอนอย่างกับตลาดเปิดท้ายขายของ บางตอนก็ดูชอบกล เป็นเราไปบ้านใครแล้วเจ้าของบ้านลากมีดลากปืนออกมาต้อนรับ เป็นผมไม่มาอีกแล้วบ้านนั้น

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 02:02:56 PM »

ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 02:06:28 PM »

ปืนปากีสถาน หากเป็นปืนพก มักจะผลิตเองกันครับ
ส่วนปืนยาวนิยมอาก้า ส่วนที่ผลิตเองน่าจะเป็นลูกซอง

มีดินปืนใส่แกลลอนขายให้พร้อมเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 02:08:30 PM »

ได้ยินมาว่ากฎหมายเขาแรงมาก ถ้าขโมยอาวุธปืนโทษรุนแรงมากๆด้วยนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ดังนั้นอาชญากรรมอาจจะน้อยนะ ตกใจหน้าซีด

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 03:05:54 PM »

ได้ยินมาว่ากฎหมายเขาแรงมาก ถ้าขโมยอาวุธปืนโทษรุนแรงมากๆด้วยนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ดังนั้นอาชญากรรมอาจจะน้อยนะ ตกใจหน้าซีด

แรงยังไงครับ อาวุธปืนนี่ ตกกลางค่ำกลางคืน มาทำมโหรสพรอบกองไฟ กลางลานทะเลทราย
ผู้นำหมู่บ้าน เอาอาก้าสาดขึ้นฟ้า 1แม็ก เป็นการเปิดพิธีกันเลย   ปืนไม่จำเป็นต้องขโมยกันเลยครับ
มีกันทุกคน

อาชญากรรมมีน้อยเพราะเขามักปกครองกันเองในหมู่บ้านสะพายปืนกันทุกคน เลยไม่มีใครกล้าหาเรื่องใคร
บางจุดของปากีสถานเคยมีทั้งโซเวียต ทั้งจีนเข้ามาแทรกแซง(อเมริกาก็เคยเข้าไป) หมู่บ้านละแวกนั้นเลย
ไม่ค่อยไว้ใจคนต่างถิ่น  คนแปลกหน้า เขาพอใจที่จะอยู่กันในหมู่พวกเขาเองมากกว่า 

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kenjiroza
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 05:59:20 PM »

ใช่ ครับ มี รูป ครับ อยู่ ที่ บ้าน เดี๋ยว พรุ่งนี้ เอา ลง ให้ ดู ครับ

ทาง ปู่ เป็น ลูก ครึ่ง ปากี ครับ   แต่ก็ เห็น คนเอเชียส่วนน้อย

กลึง กัน สด ๆ กลึง กัน ข้าง ทาง อ่า
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 06:43:56 PM »

kenjiroza
Newbie
คะแนน 1
อาวุธประจำตัว: HK 416 Sig p228 Ak-47 Cheytac m200
-------------------------------------------------------------------

ใช่ ครับ มี รูป ครับ อยู่ ที่ บ้าน เดี๋ยว พรุ่งนี้ เอา ลง ให้ ดู ครับ

ทาง ปู่ เป็น ลูก ครึ่ง ปากี ครับ   แต่ก็ เห็น คนเอเชียส่วนน้อย

กลึง กัน สด ๆ กลึง กัน ข้าง ทาง อ่า

รอครับ  อยากเห็น คือไม่มีญาติทางโน้น ครับ  Cool

pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 07:18:46 PM »

ประเทศไทยของเราถ้าทำได้ขนาดนั้น สงสัยคงจะยุ่งพิลึกวัยรุ่นวัยคะนองเยอะไม่ค่อยกลัวอะไรด้วย  Shocked
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์