๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:06:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยว ปากีสถานมา เห็นเขากลึงปืน ขาย ข้าง ทาง เลย ครับ  (อ่าน 13551 ครั้ง)
tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 09:06:20 AM »

รอด้วยคนครับ

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:10:57 AM »

ที่โน่น (แถวๆปาสชุน) ใครที่สะพาย AK-47  นี่ถือว่าล้าหลังตกยุคมาก
ราคา AK-47 หรือ T-56 ราคาหมื่น - หมื่นสอง เท่านั้นเอง

หากจะให้ "อิน" ต้องสะพาย Kalakov (AK-74) ราคาประมาณ 4 หมื่นอัพ
ยิ่งถ้าได้ GP-25/30 ห้อยใต้ลำด้วย ด้วยนี่สุดยอดของชาย เมืองสิงค์บ้านเค้าครับ
ด้วยความเชื่อที่ว่า 5.45x39 เจาะเกราะได้ดีกว่า 7.62x39 และนำหนักที่เบากว่าครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 12:29:09 PM »

ได้ยินมาว่ากฎหมายเขาแรงมาก ถ้าขโมยอาวุธปืนโทษรุนแรงมากๆด้วยนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ดังนั้นอาชญากรรมอาจจะน้อยนะ ตกใจหน้าซีด
น่าจะมีการใช้กฎหมายอิสลามเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยครับ คือบางประเทศขโมยของโดนตัดมือ ฆ่าใครก็โดนฆ่าตอบ หากเป็นคดีข่มขืนก็โดนตัดคอ เน้นๆตัดคอนะครับ คิก คิก

ดีนะครับ ที่ผมอ่านช้า ไม่งั้นฮา  คิก คิก คิก คิก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 01:20:28 PM »

ที่โน่น (แถวๆปาสชุน) ใครที่สะพาย AK-47  นี่ถือว่าล้าหลังตกยุคมาก
ราคา AK-47 หรือ T-56 ราคาหมื่น - หมื่นสอง เท่านั้นเอง

หากจะให้ "อิน" ต้องสะพาย Kalakov (AK-74) ราคาประมาณ 4 หมื่นอัพ
ยิ่งถ้าได้ GP-25/30 ห้อยใต้ลำด้วย ด้วยนี่สุดยอดของชาย เมืองสิงค์บ้านเค้าครับ
ด้วยความเชื่อที่ว่า 5.45x39 เจาะเกราะได้ดีกว่า 7.62x39 และนำหนักที่เบากว่าครับ

ใช้ตัวนี้หรือเปล่าครับ

แต่ผมชอบ74Uครับ ผมว่าเล็กกระทัดรัดดี ผมชอบอะไรเล็ก ๆ ครับ

อีกอย่างไหน ๆ ท่าน จขกท.บอกว่าอาวุธปืนประจำตัวเป็นพวกHK 416 , AK 47, Cheytac m200 แล้ว ผมก็อยากโชวมั่งครับว่าใช้ตัวนี้เป็นปืนประจำตัว อาจไม่ทันสมัยแต่ก็ไว้ใจได้

จะมีใครว่าผมโม้หรือเปล่าครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 02:35:17 PM »

จะมีใครว่าผมโม้หรือเปล่าครับ คิก คิก

ปืนโบราณจังครับพี่... แล้วยังงี้จะไปเทียบกับ HK 416 หรือ เชย์เทค... ของเจ้าของกระทู้ได้เหรอ...

....ว่าแต่ว่า... รบกวนท่านเจ้าของกระทู้ (คุณ kenjiroza ) ช่วยบอกหน่อยได้มั๊ยครับ... ว่าปืนในรูปนี้เป็นรุ่นไหน... ใช้กระสุนขนาดเท่าไหร่... เผื่อผมเก็บตังค์ได้จะได้ซื้อมายิงเล่น... ผมชอบปืนเก่าๆ ครับ... Grin Grin Grin ...อ้อ... คำถามนี้ถามคุณ kenjiroza นะครับ... พี่ Zeus เจ้าของปืนห้ามตอบ... เดี๋ยวโม้... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 03:06:21 PM »

ได้ยินมาว่ากฎหมายเขาแรงมาก ถ้าขโมยอาวุธปืนโทษรุนแรงมากๆด้วยนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ดังนั้นอาชญากรรมอาจจะน้อยนะ ตกใจหน้าซีด
น่าจะมีการใช้กฎหมายอิสลามเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยครับ คือบางประเทศขโมยของโดนตัดมือ ฆ่าใครก็โดนฆ่าตอบ หากเป็นคดีข่มขืนก็โดนตัดคอ เน้นๆตัดคอนะครับ คิก คิก

ดีนะครับ ที่ผมอ่านช้า ไม่งั้นฮา  คิก คิก คิก คิก

ผมเผลออ่านเร็วไปแล้วครับ  ตกใจหน้าซีด

ว่าด้วยเรื่องกฎหมายตาต่อตาฟันต่อฟัน ขโมยของอาจจะไม่ต้องตัดมือ แต่พวกข่มขืนน่าจะโทษหนักก็ดีนะครับ สำหรับบ้านเราคดีพวกนี้จะได้เบาบางลงบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2009, 03:08:03 PM โดย เหมียวน้ำระทวย » บันทึกการเข้า

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 03:38:23 PM »

ผลิตอาวุธไว้ป้องกันประเทศตนเอง ไม่ใช่เรื่องที่เสียหาย แต่ที่เสียหายคือ จขกท. มีak-47ไว้ในครอบครอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2009, 03:41:44 PM โดย เปิ๊ดสะก๊าด » บันทึกการเข้า

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 04:20:35 PM »

ปืนโบราณจังครับพี่... แล้วยังงี้จะไปเทียบกับ HK 416 หรือ เชย์เทค... ของเจ้าของกระทู้ได้เหรอ...

....ว่าแต่ว่า... รบกวนท่านเจ้าของกระทู้ (คุณ kenjiroza ) ช่วยบอกหน่อยได้มั๊ยครับ... ว่าปืนในรูปนี้เป็นรุ่นไหน... ใช้กระสุนขนาดเท่าไหร่... เผื่อผมเก็บตังค์ได้จะได้ซื้อมายิงเล่น... ผมชอบปืนเก่าๆ ครับ... Grin Grin Grin ...อ้อ... คำถามนี้ถามคุณ kenjiroza นะครับ... พี่ Zeus เจ้าของปืนห้ามตอบ... เดี๋ยวโม้... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหน ๆ ก็มีคนเชื่อว่าผมโม้แล้ว โม้ต่อซะหน่อย เยาะเย้ย

Catalog Other Guns\Marushin
Name Marushin M1 Carbine MAX I ( SSB-GAS )
Description Built Material - Wood, Metal & ABS
Magazine Capacity - 15
Length - 910mm
*Gas-SSB ( 134a & Topgas )
Package Include ( Gun, Magazine, Manual ) 
Weight 2000g
Price US$ 253.00 
ผมนิยมของหาอยากครับ ตัวนี้เมืองไทยมีนับกระบอกได้ เพราะราคาต้นทุนก็ปาเข้าไปหมื่นกว่าบาท(ดอลละ 40 ตอนนั้น).......ร้านเฮียแถวจตุจักรแก่ขอค่าดำเนินการ 20% (เพราะตัวนี้หาอยากมากในเมืองไทย ผมบอกว่าเอามาเก็บไว้เล่น ๆ )มัดจำก่อน 50% รอของอีก 2 เดือน เบ็ดเสร็จจ่ายไป 20,000 เพราะเอาแม๊ก 30 เพิ่มอีก 3 ตัว(ปรกติรุ่นนี้จะเป็นแม๊ก 15 แต่มีแม๊ก30 ครับ เป็นของพิเศษอีกนั้นแหละ Grin) ซื้อกระสุนเพิ่มอีก หลายกระปุก เป็นกระสุนแบบ 8 มิลครับ ก็บอกแล้วว่าผมเล่นของหาอยาก....... เยาะเย้ย
เดี๋ยวนี้เบื่อครับ ปืนจีนเข้ามา ราคาไม่กี่พัน คนรวยเซ็ง เยาะเย้ย
เออว่าแต่พี่จังเก้งเอ๊ญพี่จังเกิ้ลครับ จริง ๆ แล้วตัวนี้ใช้กระสุนขนาดไหนเหรอครับ จูบบบบ

ผลิตอาวุธไว้ป้องกันประเทศตนเอง ไม่ใช่เรื่องที่เสียหาย แต่ที่เสียหายคือ จขกท. มีak-47ไว้ในครอบครอง
ถ้าเป็นปืนจริงมันผิดกฎหมายทุกตัวครับถ้า ตร.ตรวจพบว่าอยู่กับ จขกท. แม้แต่ 228 เพราะ จขกท.บอกว่าอายุแค่ 18 Smiley
สารภาพตามตรงว่าลังเลอยู่เหมือนกัน เพราะน้องเขาก็ไม่ได้ผมสั้นอะไร แต่ตัดสินใจเล่นกับน้องเขาหน่อยเพราะรูปครับ เนื่องจากมองว่าน้องเขาไม่สามารถแยกได้ว่าอะไรคือของเล่นที่ไม่ถึงตาย อะไรคือของจริงที่ยิงแล้วตาย กฎแห่งความปลอดภัยคืออะไร.............สมัยผมอายุเท่านี้ผมหนักกว่านี้เสียอีก(จริง ๆ ต้องใช้คำว่าเพ้อเจ้อหนักกว่านี้เสียอีก..........)ดีว่าผู้ใหญ่พยามสั่งสอน ว่าอะไรคืออะไร...บวกกับเรียนรู้เรื่องกฎของความปลอดภัยตั้งแต่เด็ก ๆ เลยทำให้ไม่แยกได้ว่าอะไรคือของเล่นอะไรคือของจริง......ไม่ว่าน้องเขาจะมีเชื้อปากีจริงหรือไม่ก็ตาม ไม่ว่าจะไปปากีแล้วเจอจริงหรือก็ตาม.......ผมในฐานะผู้ใหญ่ก็ต้องเล่น กับน้องเขาแบบนี้เพราะไม่งั้นน้องเขาหรือคนรอบข้างอาจได้รับอันตรายจากอาวุธปืน.......ก่อนอื่นวิธีจับปืนต้องเอานิ้วออกจากโกร่งไกเสมอ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 04:58:24 PM »

Cheytc M200 ผมลองหาดูในเน็ต เป็นปืนที่ใช้กระสุนขนาด .408 คาลิเบอร์
จขกท.สั่งเข้ามาได้นับว่าเป็นยอดมนุษย์

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:48:31 PM »

AK 74 เคยเห็นในเน็ททำไม่เวลายิงปลายลำกล้องมันมีไฟแลบยาวมากๆ ไม่รู้ว่าเขาใช้ดินแบบไหน. ตกใจ
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 09:01:06 PM »

ขอเข้ามารอชมรูปด้วยคนนะครับ...

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 09:41:56 PM »

สงสัยเอาไปล้างที่ร้านถ่ายรูป ยังไม่เสร็จ 2 วันละนะ - -"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 09:51:58 PM »

ยังเด็กอยู่  และก็ไม่ได้ก้าวร้าวอะไร  ปล่อยวางได้ก็ปล่อยมั่งเถอะครับ
banana man
ศิษย์หลวงพ่อมงคลนิมิตร
Full Member

คะแนน 13

"นอกตำรา" แต่ไม่ "นอกแถว"

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:22:42 PM »

ใช่ ครับ มี รูป ครับ อยู่ ที่ บ้าน เดี๋ยว พรุ่งนี้ เอา ลง ให้ ดู ครับ

ทาง ปู่ เป็น ลูก ครึ่ง ปากี ครับ   แต่ก็ เห็น คนเอเชียส่วนน้อย

กลึง กัน สด ๆ กลึง กัน ข้าง ทาง อ่า

ผมมารอดูรูปครับ   หลงรัก

ความผิดพลาดในชีวิตเกิดขึ้นได้กับทุกคน จงอย่าท้อ และอย่าเสียใจ เริ่มต้นใหม่แก้ไขและยอมรับความจริงนั้น
ghostrider
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 07:02:54 AM »

ยังเด็กอยู่  และก็ไม่ได้ก้าวร้าวอะไร  ปล่อยวางได้ก็ปล่อยมั่งเถอะครับ

เห็นด้วยกับท่านครับ  เยี่ยม
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์