๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 04:46:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เศษตะกั่วในลูกโม่ ร้ายใช่ย่อย  (อ่าน 3131 ครั้ง)
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 04:50:57 PM »

นี่แหละ น้องใหม่บางท่าน พอสอนจับปืนเข้าหน่อย มองหน้า .......ทำตาขุ่นๆ .....
พี่มายุ่งกับผมทำไมวะ...(คิดในใจ ) ..... จับยังไง มันก็ยิงถูกเหมือนกันแหละ ผมอาจจะยิงแม่นกว่าพี่ด้วยซ้ำไป .....โด่เอ๊ย...
ดีครับ กระทู้นี้ ดีมากเลย ให้น้องใหม่ มาดูกันมากๆ ยิ่งดีครับว่า ไอ้การจับปืน มันมีวิธีของมันเหมือนกัน ไม่ใช่ว่า สักแต่จะจับให้มันลั่น หรือจับให้มันเท่ห์ เพียงอย่างเดียว

มีภาพจับปืนออโต้แบบมือขวาจับปืน แล้วมือซ้ายมาจับบนง่ามมือขวา แล้ว พอลั่นไกแล้วสไลด์ถอยหลังมากระแทกง่ามมือซ้าย เลือดกระจายแบบในคลิปนี้บ้างไหมครับ  นั่นก็อีกตัวอย่างหนึ่งของการจับปืนผิดวิธีครับ

มีแต่แบบนี้ครับ
Gun Safety

Gun Safety ( What not to do)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 05:00:31 PM โดย nitrogen รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 05:47:57 PM »

ขอบคุณมากครับ
              ได้ความรู้จะได้ระวังในการยิงครับ ไหว้
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 05:52:49 PM »

Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2011, 01:20:09 AM โดย npnett » บันทึกการเข้า
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:20:05 AM »

+1 ขอบคุณพี่ nitrogen รักในหลวง อีกครั้งครับ (หลังจากกระทู้ข้อมูล อาวุธสงครามเวียดนาม)
หาข้อมูลที่เป็นประโยชน์มาแบ่งปันให้เพื่อนๆน้องๆ

คลิปนี้(คลิป2)ยิงไม่หมดแมกแล้วไม่เคลียร์ปืน ลั่นซะ เสียว.........

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:12:26 PM »

+1 ขอบคุณพี่ nitrogen รักในหลวง อีกครั้งครับ (หลังจากกระทู้ข้อมูล อาวุธสงครามเวียดนาม)
หาข้อมูลที่เป็นประโยชน์มาแบ่งปันให้เพื่อนๆน้องๆ

คลิปนี้(คลิป2)ยิงไม่หมดแมกแล้วไม่เคลียร์ปืน ลั่นซะ เสียว.........

ขอบคุณครับ  ทอนคืนแล้วครับ เยี่ยม
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:28:18 PM »

นี่แหละ น้องใหม่บางท่าน พอสอนจับปืนเข้าหน่อย มองหน้า .......ทำตาขุ่นๆ .....
พี่มายุ่งกับผมทำไมวะ...(คิดในใจ ) ..... จับยังไง มันก็ยิงถูกเหมือนกันแหละ ผมอาจจะยิงแม่นกว่าพี่ด้วยซ้ำไป .....โด่เอ๊ย...
ดีครับ กระทู้นี้ ดีมากเลย ให้น้องใหม่ มาดูกันมากๆ ยิ่งดีครับว่า ไอ้การจับปืน มันมีวิธีของมันเหมือนกัน ไม่ใช่ว่า สักแต่จะจับให้มันลั่น หรือจับให้มันเท่ห์ เพียงอย่างเดียว

มีภาพจับปืนออโต้แบบมือขวาจับปืน แล้วมือซ้ายมาจับบนง่ามมือขวา แล้ว พอลั่นไกแล้วสไลด์ถอยหลังมากระแทกง่ามมือซ้าย เลือดกระจายแบบในคลิปนี้บ้างไหมครับ  นั่นก็อีกตัวอย่างหนึ่งของการจับปืนผิดวิธีครับ

Cheesy Cheesy Cheesy จริงๆนะครับกว่าจะรู้อะไรบางอย่างในเรื่องปืน หมดเงินค่ากระสุนไปหลายหมื่น หมดค่าซ่อมปืนไปหลายพัน เสียเวลาทำมาหากินอีกนับชั่วโมงไม่ถ้วน  แล้วเอาวิชาไปให้เขาฟรีๆ  สุดท้ายยังโดนเขามองตาขุ่นๆอีก(โดนแอบตราหน้าหาว่าเป็นเซียน)...ไม่คุ้มเลยจริงๆ... Cheesy Cheesy

ผมว่าเอาแบบอาจารย์สมชายดีกว่าเห็นใครเขามาวิ่งๆรัวๆโฉ่งๆฉ่างๆ ก็เดินหนีไปหากาแฟกินเอนหลังนอนรอพ่อเจ้าประคุณยิงเสร็จเก็บของกลับแล้วเราค่อยไปยิงดีกว่า ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์