๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:44:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 75 P-07 ใครเคยยิงมาแล้วบ้าง... ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ  (อ่าน 22014 ครั้ง)
ppromla
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 09:24:28 PM »

ชิ้นส่วนอะไหล่ภายในใช่ร่วมกัน CZ รุ่นอื่นๆ ได้มั้ยครับ  Huh

นรชาติวางวาย    มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี    ประดับไว้ในโลกา
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 09:47:03 PM »

ชุดลั่นไกเหมือนรุ่นโอเมก้าครับ  ไม่เหมือนรุ่นเดิมอื่นๆ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 10:43:13 PM »

ชุดลั่นไกเหมือนรุ่นโอเมก้าครับ  ไม่เหมือนรุ่นเดิมอื่นๆ

อาจารณ์ ครับ ไม่ทราบว่า รุ่นธรรมดา กับ โอเมก้าต่างกันอย่างไรครับ แล้ว รุ่นใหม่จะลดปัญหา สปริงไกหักได้หรือไม่ครับ ไหว้
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 12:09:01 AM »

3.7นิ้ว 16นัดครับพี่....Grin Grin
เปลี่ยนเลยพี่บอย คิดเสียว่าต่อให้คนอื่น Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  แค่นี้ก็จะตายอยู่แล้ว   ขอลดคลาสไปอยู่กะปิ๊กได้ไม๊ครับ   ยิ้มีเลศนัย
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 12:22:21 AM »

ตามสายตาของผม  โกร่งไกขี้เหร่ครับ   แบร่ยื่นยังกะคางนักมวยเหรียญทองโอลิมปิค   ขำก๊าก  ส่วนรูปร่างของตัวปืน  (ไม่มองโกร่งไก  งอน)  สวยครับ  เยี่ยม

""
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 09:44:11 AM »

อาจารณ์ ครับ ไม่ทราบว่า รุ่นธรรมดา กับ โอเมก้าต่างกันอย่างไรครับ แล้ว รุ่นใหม่จะลดปัญหา สปริงไกหักได้หรือไม่ครับ ไหว้

ต่างกันที่ชุดลั่นไกทั้งหมดครับ  ซึ่งทำให้การเจาะรูร้อยสลักที่โครงปืนต่างกันไปด้วย
สปริงไกรุ่นใหม่ก็เปลี่ยนจากของเดิมด้วยครับ  ซีแซดยืนยันว่าทำให้ทนขึ้น และถ้าเสียก็ซ่อมง่ายขึ้นด้วย  ต้องรอดูนานๆ ครับ
แต่ที่เห็นชัดๆ ก็คือผลิตง่ายขึ้นนั่นแหละ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 10:10:43 AM »

ตามสายตาของผม  โกร่งไกขี้เหร่ครับ   แบร่ยื่นยังกะคางนักมวยเหรียญทองโอลิมปิค   ขำก๊าก  ส่วนรูปร่างของตัวปืน  (ไม่มองโกร่งไก  งอน)  สวยครับ  เยี่ยม

โกร่งไกขยายกว้าง เผื่อไว้สำหรับเจ้าหน้าที่ ที่ใส่ถุงมือครับ   หลงรัก

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 11:10:36 AM »

ขอบคุณ คุณพี่มะขิ่นมากครับ อธิบายจนผมเห็นภาพเลยครับ
chongkasem
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 05:40:44 PM »

รุ่นนี้ปัจจุบันราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ไหว้

ยุบหนอ พองหนอ.....สติ ควบคุมอารมณ์
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 05:35:05 AM »

ขอบพระคุณครั

ต่างกันที่ชุดลั่นไกทั้งหมดครับ  ซึ่งทำให้การเจาะรูร้อยสลักที่โครงปืนต่างกันไปด้วย
สปริงไกรุ่นใหม่ก็เปลี่ยนจากของเดิมด้วยครับ  ซีแซดยืนยันว่าทำให้ทนขึ้น และถ้าเสียก็ซ่อมง่ายขึ้นด้วย  ต้องรอดูนานๆ ครับ
แต่ที่เห็นชัดๆ ก็คือผลิตง่ายขึ้นนั่นแหละ

ขอบพระคุณครับ ไหว้
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 08:59:53 AM »

รูปการทำงานหนึ่งรอบของปืนซีแซด P-07 Duty ครับ
ความเร็วกล้อง 120 frames/sec นับหนึ่งรอบได้ 9 frames
ได้ความเร็วรอบของปืนคือ 60x120/9 = 800 รอบ/นาที ครับ

พร้อมยิง
กระสุนลั่น ลำเลื่อนถอยพร้อมลำกล้อง
ปลดกลอนแล้ว ถอนปลอก
ถอยสุด คัดปลอก
ลำเลื่อนเริ่มเดินหน้า
ดันกระสุนจากแม็กฯ
ป้อนกระสุนเข้ารังเพลิง
ขัดกลอน
เดินหน้าสุด พร้อมยิง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2009, 09:15:09 AM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:04:30 AM »

ยิงแล้วครับ  โครงโพลิเมอร์สอดไส้รางเหล็ก (ซีแซดเรียกพลาสติก... เข้าใจง่ายดี)  เบาดีมาก  ไม่ถึง 800 กรัม
- ชุดลั่นไกเป็นแบบใหม่ (เหมือนโอเมก้า)  ยังไม่แต่งก็หนักหน่อย แต่ผลการยิงแม่นดีมากๆ
- เลิกทำ "ห่วงลูกเบี้ยว" คือตัดส่วนล่างออก  การทำงานยังเหมือนเดิม  ขัดกลอนด้วยรังเพลิงกับช่องสลัดปลอก
- รอบการทำงาน (cycle time) เร็วสุดในกระบวนปืน 9 มม. ที่ได้ทดสอบหลังซื้อกล้อง CX1 มานับเฟรมครับ ประมาณ 800 rpm

...ถ้าเทียบกับ S&W M&P9 ท่านอาจารย์เห็นเป็นอย่างไรครับ..

สมิธฯ ระบบไกเป็นแบบกึ่งดับเบิล ใช้เข็มพุ่ง  ชิ้นส่วนน้อยกว่า  ใช้ง่าย ไม่มีห้ามไก  ไม่ต้องลดนก 
ส่วนของซีแซดเป็นแบบนกสับ (ที่สมิธฯ เรียกว่า Traditional DA) มีง้างนก ลดนก  และแต่งไกซิงเกิลคมได้ดีกว่าครับ
ก็แล้วแต่ชอบนะครับ   ผิวปืนดูสมิธฯ เนียนดีกว่านิดหน่อย

เกือบลืมครับ... เรื่องกลุ่มกระสุนนี้  ซีแซดมันเยี่ยมจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2009, 09:06:19 AM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

ฟลุค รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 11:15:19 AM »

แล้วปุ่มปลดแม็กล่ะครับ เห็นโด่เป็นตอเลย มีปัญหามือไปกดถูกบ้างมั๊ยครับ เมื่อจับปืนทั้งถนัดซ้ายและขวา

ใ้ช้แรงน้อย ๆ ใช้สมองเยอะ ๆ
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 04:08:57 PM »

แล้วปุ่มปลดแม็กล่ะครับ เห็นโด่เป็นตอเลย มีปัญหามือไปกดถูกบ้างมั๊ยครับ เมื่อจับปืนทั้งถนัดซ้ายและขวา

ดูมุมนี้ครับ ของจริงไม่โด่ :-)   และมีข้างเดียว กลับซ้ายขวาได้
เทียบจากผิวด้ามมันไม่ได้สูงมาก  ที่เห็นเงาลึกในภาพของคุณปิ๊กนั้นเป็นส่วนหน้าบริเวณโกร่งไกครับ

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:53:33 PM »

ตามสายตาของผม  โกร่งไกขี้เหร่ครับ   แบร่ยื่นยังกะคางนักมวยเหรียญทองโอลิมปิค   ขำก๊าก  ส่วนรูปร่างของตัวปืน  (ไม่มองโกร่งไก  งอน)  สวยครับ  เยี่ยม

โกร่งไกขยายกว้าง เผื่อไว้สำหรับเจ้าหน้าที่ ที่ใส่ถุงมือครับ   หลงรัก

เข้าใจครับ   Cheesy  แต่มันเหลี่ยมจัด  ดูแข็งไปหน่อย  รูปแบบเดิมก็สวยอยู่แล้ว  เปลี่ยนมุมมองขยับส่วนโค้งส่วนเว้าสักนิด  ขยายขนาดสักหน่อย   น่าจะสวยกว่านี้ครับ  ( ตามสายตาผมเน้อ)    Grin Grin

ขอถามบ้างครับ  ...  ขนาดด้ามจับถนัดกว่ารุ่นพี่ ๆ หรือเปล่าครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก

""
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์