๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 06:12:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การครอบครอง มีไว้ อวป. ขนาดเดียวกัน  (อ่าน 1489 ครั้ง)
tunaf3
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:41:37 AM »

หวัดดีครับ ขอถามว่า ปืนขนาดเดียวกัน (9 มม.) ซื้อไปแล้ว1กระบอก  และจะซื้ออีก 1 กระบอก ขนาดเดียว แต่ ต่าง ยี่ห้อกัน  จะซื้อได้มั๊ยครับ 
กฎหมาย บอกไว้มั๊ยครับว่า จำนวน ขนาด  ว่ามีไว้ในครอบครองได้ จำนวนเท่าไหร่    ขอรบกวนอีกนะครับ ขอบคุณมากๆๆ (ชอบ ขนาด 9 มม. มาก ทั้ง 2-3 ยี่ห้อ ครับ )  ไหว้ ไหว้
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:56:48 AM »

ซื้อได้ครับ กี่กระบอกก็ได้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=90912.0

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:59:53 AM »

ซื้อได้ครับ กี่กระบอกก็ได้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=90912.0
  ผมกลัวแต่ว่าจะไม่มีเงินซื้อซิครับ    แต่ละกระบอกแต่ละยี่ห้อแพงๆทั้งนั้น   ถ้ากำลังทรัพย์ดีถอยเลยครับ.... Grin Grin Grin
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 12:28:03 PM »

ปืนไม่กฏหมายกำหนดไว้ว่ามีได้กี่กระบอก ขนาดละกี่กระบอก

ซื้อไปตามทุนทรัพย์ที่มี มีน้อยซื้อน้อย มีมากซื้อมาก แล้วแต่กำลังของแต่ละคนครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
tunaf3
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 12:29:45 PM »

ขอขอบคุณท่าน มากๆครับ  ไหว้ ไหว้
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 12:43:15 PM »

ไหว้    ซื้อไปเถิด..ซื้อไป..ให้ใจสม..                                   จะนิยม..รุ่นไหน..ไม่ต้องสน..
ขอแค่มี..ทุนทรัพย์..ไม่อับจน..                                             อีกต้องทน..ดูแลล้าง..อย่างลูกเรา..
สิ่งที่แคร์..ก็มีแค่..ซื้อหาลูก..                                                ไม่มีถูก..ขึ้นราคา..ตามใจเขา..
ซื้อมาแล้ว..เจอลูกปลอม..เจ็บใจเรา..                                    เก็บลูกเก่า..มาทำใหม่..ไร้จรรยา..
ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 12:48:27 PM »

ซื้อได้ครับ......แต่เตรียมเหตุผลเพื่อไปอธิบายให้นายทะเบียนว่า..ทําไมถึงจะซื้อขนาดเดียวกันอีก.....

ทําจดหมายไว้เลย....ตอนยื่นเรื่องก็แนบไปด้วยครับ....ไม่ต้องมานั่งอธิบายนาน...อีกอย่าง...เดี๋ยวนายทะเบียนลืม....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:00:21 PM »

ไหว้    ซื้อไปเถิด..ซื้อไป..ให้ใจสม..                                   จะนิยม..รุ่นไหน..ไม่ต้องสน..
ขอแค่มี..ทุนทรัพย์..ไม่อับจน..                                             อีกต้องทน..ดูแลล้าง..อย่างลูกเรา..
สิ่งที่แคร์..ก็มีแค่..ซื้อหาลูก..                                                ไม่มีถูก..ขึ้นราคา..ตามใจเขา..
ซื้อมาแล้ว..เจอลูกปลอม..เจ็บใจเรา..                                    เก็บลูกเก่า..มาทำใหม่..ไร้จรรยา..
ไหว้

กลอน พี่ R.sapa @ รักในหลวง มาแล้ว ขอบคุณครับ

oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:54:34 PM »

ซื้อซ้ำขนาดได้ครับถ้านายทะเบียนท้องที่เข้าใจกฎหมายอย่างแท้จริงและไม่คิดลิดรอนสิทธิ์อันชอบธรรมของสุจริตชน   ไหว้

ไหว้    ซื้อไปเถิด..ซื้อไป..ให้ใจสม..                                   จะนิยม..รุ่นไหน..ไม่ต้องสน..
ขอแค่มี..ทุนทรัพย์..ไม่อับจน..                                             อีกต้องทน..ดูแลล้าง..อย่างลูกเรา..
ไหว้

ขอบคุณครับพี่ R.sapa  ไหว้ ชอบมากครับ  Grin ผมว่ากำลังคิดอยากจะรวบรวมกลอนของพี่อยู่เหมือนกันได้ครบ 99 กลอนเดี๋ยวค่อยเอามาโพส  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2010, 01:56:53 PM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]
  พิมพ์