๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:01:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนโครงการพาน้องเสียเงิน - Beretta 682 Gold E  (อ่าน 11714 ครั้ง)
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 07:25:25 AM »

ผมแวะเข้าไปร้านยุทธไกร สอบถามข่าวการเปิดจองปืนลูกซองแฝดซ้อน Beretta ได้ความว่า
มีหลายท่านโทรไปถาม และส่วนมากจะถามหา Beretta 682 Gold E แต่ทางร้านยังไม่ได้ตั้งหลักไว้ เลยตอบอะไรไม่ถูก
ผมเลยแนะนำไปว่า ทางร้านน่าจะจัดรุ่นให้เลือกสั่งจอง ไม่งั้นคงต้องตอบคำถามทางโทรศัพท์กันทั้งวัน
และลูกค้าก็อาจจะเลือกสั่งอะไรไม่ถูก เดี๋ยวอาจจะได้ปืนที่ใช้ยิงไม่ถูกกับงาน

ผมเลยแนะนำบทสรุปเรื่องแบบของปืนสำหรับผู้ที่สนใจจะเลือกดังนี้

1  ปืน skeet แบบเปลี่ยนโช้คได้  ลำกล้อง 28 นิ้ว ใช้แข่งยิง skeet แบบจริงจัง และสามารถใช้แข่ง sporting clay ได้สบายๆ มีแบบพานท้ายปรับได้ให้เลือกด้วย
2  ปืน sporting ลำกล้อง 30 นิ้ว สำหรับงานแข่ง sporting อย่างจริงจัง และงานภาคสนาม กำจัดศัตรูพืชไร่
3  ปืน trap จะเหมาะกับเกมส์ trap อย่างเดียว สำหรับมือทั่วไป ถ้าจะเลือกแบบพานท้ายปรับได้ ก็มีโอกาสค้นหาตัวเองได้สะดวกขึ้น

อย่าลืมว่า ปืนที่มีพานท้ายแบบปรับได้ ราคาจะแพงกว่าแบบพานท้ายธรรมดา

เอ้า ใครสนใจ โทรไปแจ้งความจำนงกันใหม่อีกรอบนึงครับ
สิ่งที่ควรสื่อสารกันให้เข้าใจ คือ 1. ชื่อของคนสนใจจะจอง
                                             2. เบอร์โทรศัพท์เอาไว้ติดต่อกลับ 
                                             3. แบบของปืนที่สนใจ

อ้อ เกือบลืมบอกไป เจ๊เจ้าของร้านยังไม่เก็บเงินจองตอนนี้ บอกว่าเดี๋ยวเจ๊ไปล๊อคราคาก่อน พอเทียบ ป 2 เสร็จ พร้อมสั่ง ค่อยเรียกเก็บเงินจองจ้า

kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 01:13:05 PM »

ไม่เปิดรับจองSO6EELL บ้างหรือครับ อยากยิงรุ่นนี้จังเลย

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 01:21:12 PM »

เมื่อกี้นี้ ผมโทรไปถามที่ร้าน  มียอดเริ่มต้นแล้ว 4 กระบอก

Skeet แท้ๆ โช้ค skeet ด้วย พานท้ายธรรมดา                      1  กระบอก
Skeet โช้คเปลี่ยนได้ พานท้ายปรับได้  (Full option)            1  กระบอก
DT 10 Trident  Skeet (Full option)                                   1  กระบอก
DT 10 Trident  Trap  (Full option)                                   1  กระบอก 

ยังไม่มีใครแจ้งยอดปืน sporting เลยครับ
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 01:22:31 PM »

ไม่เปิดรับจองSO6EELL บ้างหรือครับ อยากยิงรุ่นนี้จังเลย

รีบโอนบ้านพร้อมที่ดิน และยกมรดกทั้งหมดให้ลูกด่วน
ก่อนที่ท่าน kat จะรู้สึกตัว
kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 01:57:09 PM »

รีบโอนบ้านพร้อมที่ดิน และยกมรดกทั้งหมดให้ลูกด่วน
ผมอยากยิงอย่างเดียวครับ ไม่คิดอยากได้ครับ ยิงแล้ว เจ้าของปืนออกค่าล้างเองด้วย ไม่งั้นปืนเป็นสนิมนะครับ

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 05:49:56 PM »

ผมอยากยิงอย่างเดียวครับ ไม่คิดอยากได้ครับ ยิงแล้ว เจ้าของปืนออกค่าล้างเองด้วย ไม่งั้นปืนเป็นสนิมนะครับ

เหตุผลฟังเข้าขั้น
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 09:56:51 PM »

เหตุผลฟังเข้าขั้น

ขอต่อคิวท่าน kat ด้วยคนจ้า ยิงเสร็จจะได้ล้างทีเดียวเลย หลงรัก

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 07:22:14 PM »

ได้รับผลผลิตจากโครงการมาแล้วคร๊าบบบบ หลงรัก

ในที่สุดก็พรากน้องสาวสามง่าม(DT10 Trident) มาจากอกพ่อตาจนได้ครับ ตกใจ

พาน้องเข้าบ้านปุ๊บก็จับถ่ายรูปก่อนเลย รูปแรกน้องมาในชุดหรูยับเยิน แสดงถึงระยะทางที่เดินทางข้ามน้ำข้ามทะเลมาตามหาเนื้อคู่จนได้พบกัน

ถึงชุดจะยับเยิน แต่ก็มีสาระบอกสัดส่วนครบถ้วนกระบวนความ

ถอดชุดนอกออกก็เจอชุดเกราะเเข็งสวยหรู..ที่จะชวยปกป้องน้องสามง่ามอย่างซื่อสัตย์ตลอดไป

จับน้องถอดเสื้อออกก็พบกับลองจอนปกป้อง คุ้มภัยหนาวสีขาวสวย

ไม่รอช้าจับลองจอนน้องกระชากออก....เว้ยยังเจอชันในอีก กว่าจะได้ชมเนื้อนวล :SSC

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 02:11:32 AM โดย สตางค์ » บันทึกการเข้า

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 07:23:18 PM »

ค่อยๆถอดชันในออกอย่างทะนุถนอมสัมผัสแรกที่กลิ่นเนื้อน้องพุ่งเข้าปะทะฆานประสาท....กลิ่นมันช่างหอมเย้ายวนสไตล์สาวอิตาลีในวัยดรุณี :H

ได้กลิ่นมั้ยครับ

เนื้อตัวยังไม่ได้ผ่านการขัดสี ยากยิ่งนักที่จะเข้าถึงกลิ่นของความงาม หากท่านไม่เคยสัมผัสด้วยตนเอง

ผิวสัมผัส ละเอียดนุ่มละมุนมือ

ผิวสีแทนหมดจดไร้ริ้วรอย ดูสวยเรียบอย่างน่าฉงน

น้องสามง่ามยืดตัวอวดสัดส่วนโฉมงาม ตามแบบฉบับที่ชายทั้งโลกต้องหลงไหล

C.Surakit รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

จงระลึกถึงคุณแผ่นดิน

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 08:30:43 AM »

พานท้ายแบบไม่ต้องปรับ ลายไม้มันช่างชัดเจน สวยงามมากครับ ไหว้ ไหว้
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 08:41:47 AM »

น้ำลายหก  น้ำลายแตกไปหลายปี๊บแล้วครับ ท่าน สตางค์   ไหว้

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 02:12:07 PM »

น้ำลายหก  น้ำลายแตกไปหลายปี๊บแล้วครับ ท่าน สตางค์   ไหว้

วันอาทิตย์นี้ถ้าว่างมาลองนะครับพี่...ที่เดิม หลงรัก

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 02:16:11 PM »

อยากใด้อีกแล้ว Grin
chart007
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 28

น้องใหม่จร้า

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:00:57 PM »

ช่างน่าเป็นเจ้าของซะเหลือเกิน  ราคาเท่าไหร่ครับ  น้ำลายหก

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 11:49:06 PM »

ช่างน่าเป็นเจ้าของซะเหลือเกิน  ราคาเท่าไหร่ครับ  น้ำลายหก

ลองดูลิงค์นี้เล่นๆครับ ขำก๊าก http://www.berettaaustralia.com.au/beretta/competition-long-guns/dt10-trident-trap.html

หน้า: [1] 2
  พิมพ์