๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:51:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยรายละเอียดของใบอนุญาติ ป.4ด้านบน  (อ่าน 1206 ครั้ง)
Fishing man
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 09:30:48 PM »

รบกวนเรียนถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับรายละเอียด(ด้านบน)ของใบป.4ครับ
คือผมมีข้อสงสัยในรายละเอียดด้านบนข้างล่างครุฑนะครับของใบป.4
ผมเห็นใบป.4ของพี่ๆหลายท่านที่เคยเห็นตรงรายละเอียดข้างล่างครุฑ
ดังนี้ " ใบอนุญาติให้มีและใช้อาวุธปืน"และรายละเอียดที่เหลือขีดทับทั้งหมด
และมีการเซ็นประทับการแก้ไขของนายทะเบียนแต่ฉบับที่ผมมีเป็นของปี2546
นายทะเบียนไม่ได้ขีดตรง"และเครื่องกระสุนปืน"ส่วนใบใหม่ปี2553ขีดทับตรง
"และเครื่องกระสุนปืน"ไปจนตลอด อย่างนี้จะตีนัยของใบอนุญาติยังไงครับ

และอีกส่วนหนึ่งหากใบอนุญาติระบุให้มีอาวุธปืนเพื่อการกีฬาไม่ได้ใช้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินหากเกิดเหตุกระทันหันมีคนร้ายบุกเข้ามาแล้วคว้ากระบอกที่ใช้เพื่อการกีฬามาใช้เป็นเหตุจะมีความผิดที่ขัดแย้งต่อรายละเอียดและวัตถุประสงค์ในการขอหรือไม่ครับรบกวนเพื่อความกระจ่างด้วยครับขอบพระคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2011, 09:32:54 PM โดย Fishing man » บันทึกการเข้า
jine
รักชาติยิ่งชีพ
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 10:06:03 PM »

เขาทำเพื่อให้ทราบว่าท่านของอนุญาติด้วยเหตุผลใด แต่ไม่มีผลในการใช้งานนะครับ เช่น ถ้าท่านจะเอาปืนที่ อนุญาติเพื่อเพื่อการกีฬา มา ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ก็ไม่มีบทลงโทษอยู่ดีครับเรื่องใช้ผิดประเภท  เยี่ยม

"แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ....อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง........"
หน้า: [1]
  พิมพ์