๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 11:56:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดอ่าน กติกา หน้า 3 ใครแน่จริง มายิงกัน ท้าดวลท้าดวล  (อ่าน 14706 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 08:37:48 PM »

Wink Winkเห็นบรรยากาศสนามแล้ว ...น่าจะมีเป้าที่ไม่ได้นับเชิญ เข้ามาร่วมแจมด้วย

PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:55:32 PM »

นับถอยหลัง....

อีก ๑๑ วัน

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:46:05 AM »

วันอาทิตย์ที่ 29 พฤศจิกายน 2552 --

1.    เวลา 9.30น – 10.30 น (กรุณาตรงต่อเวลา) ลงทะเบียน ที่ สนามยิงเป้าบินหัวหมาก

ผู้เข้าแข่งขัน ต้องไปลงทะเบียน ด้วยตนเอง พร้อมชำระ  ค่าสมัค  ค่าชุดยิง ค่ากระสุน ไม่สามารถ ซื้อให้กันได้

เพราะ ทางสมาคม ต้อง การ ชื่อและนามสกุล เพื่อ เป็นหลักฐาน การซื้อกระสุนและใช้สนาม   

2.   อาวุธปืนลูกซอง ขนาด 12G แบบอะไรก็ได้  ไม่ว่า จะเป็น อีเดี่ยว ป้ำ ออโต้ แฝดขนาน  แฝดซ้อน

ถ้าหาอาวุธ ไม่ได้ก็ไปแต่ตัว แล้ว จ่าย 100 บาทไทย เป็นค่าเช่า

ที่ใช้ปืนลูกซองแบบไหนก็ได้ เพราะ อนุญาต ให้บรรจุกระสุนนัดเดียว ยิงเป้าเดียว

3.   ยิง ระบบ โอลิมปิค แทป พิการ (ตัวตรง ตัว เดียว) 25 เป้า 25 นัด  3 ชุด คัดมือปืนที่ได้คะแนนสูงสุด 6 คน มายิงรอบตัดเชือกชุด ที่ 4

เราจะเริ่มยิงรอบแรก 10.00 น รอบละ 6 ท่าน หมุนเวียน กัน ไป จนครบทุกท่าน แล้วก็เริ่มรอบใหม่ จนทุกท่าน ยิงครบ 3 ชุด 

จะหยุดยิงเวลา 15.00น  ถ้าท่านมัวแต่ชักช้ายิงไม่ทันก็ช่วยไม่ได้  จากนั้นจึงคัดท่านที่คะแนนสูงสุด 6 ท่าน มายิงรอบตัดเชือก 

จะเริ่มยิง เวลา 15.30น

4.   ค่ากระสุน RC 4  375 X4 = 1500 + ค่าเป้า 100 X3 = 300 ต่อชุด รวม 1800 บาท  ต่อ คน ที่ ต้อง ให้ซื้อ กระสุน 100 นัด แต่ใช้ยิงแค่ 75 นัดนั้น

ก็เพราะ อาจมีปัญหาเรื่องเป้าแตก หรือ เครื่อง หรือ ปืน จึงจำเป็นต้องยิงใหม่  ถ้าได้ เข้ารอบสุดท้าย ก็ เพิ่ม 1 ชุด  475 บาท 

และ คูปองค่าชุดยิง(ค่าเป้า) จะมีชื่อท่านอยู่ จึงไม่อาจ สลับกันได้  และกล่องกระสุน จะมีชื่อท่านอีกเช่นกัน

ท่านต้องตรวจด้วยว่ามีชื่ออยู่ไหม เพราะ หน้าตากล่องกระสุน จะเหมือนกัน เอา ไปวางใกล้กัน อาจหยิบผิด หยิบถูก  ได้

5.   ค่าท้าพนัน ตามความร่ำรวย ให้มากหรือ น้อย ก็ได้ แต่ ต่ำสุด 200 บาท ต่อ คน ผู้เข้าชม ต่ำสุด 100บาท

6.   สงวนสิทธิ์ สำหรับ มือใหม่ สดๆ ซิงๆ ที่ไม่เคยลง แข่งหรือ คัดตัว ทีมชาติ มาก่อน

7.   ผู้ได้ ที่ คะแนนอันดับ1 2 3 จะได้รับ เข็มขัดมือปืน  S. G. V. [ Short Gun Village]เป็นที่ระลึก  และ เข็มขัดรุ่งริ่ง สำหรับ ที่ 2 ท้ายตารา

(จะนับคะแนน จากท่านที่ยิงครบ 3ชุดเท่านั้น)

8.   มีอาหาร จำหน่าย 30 บาท น้ำ 10 บาท

9.           หลัง 4.00 น มีอาหาร แล ครื่องดื่ม บริการ

บาบีคิว จาก น้อง Mag  เครื่องดื่ม อาซาฮี  สด จาก นายห้างปืน ณัฐพร  30 ลิตร และ จาก อริสรา สตีล 30 ลิตร

( ยังไม่ปิดรับ การสนับสนุน พวก ของคบเคี้ยว และ อาหาร เพิ่ม นะครับ) 

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:52:09 AM »

กระจ่างครับพี่ใหญ่ผมจะไปเย็นๆ คิก คิก  100 บาทค่าชม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
steel
www.arisra-steel.com
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 05:39:48 PM »

ท่านพี่รองกล่าวสรุปและปิดงานครับ

สามสาวสามมุม

ภาพต่อไปนี้โปรดใช้วิจารณญาณในการชม...ใช้เพื่อโปรโมทกิจกรรมเท่านั้น อิอิ

ผมต้องขอพิเศษหน่อยเป็นสี่สาวเลย อิอิ

ขออนุญาติขำครับ ขำจริงๆ ช่างภาพสุดยอด คนบรรยายสุดบรรเจิด  :ss :ss :ss :ss :ss
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2009, 10:08:38 AM โดย steel » บันทึกการเข้า

samchevy
ไม่อยากเห็น คนไทย หันปากกระบอกเข้าหากัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 04:24:20 PM »

โธ่  ขอมาอ่านช้าไปครับ   เซ็งโครตๆ  (หยาบๆนิดๆครับ ขออนุญาตครับ)
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 10:55:52 AM »

โธ่  ขอมาอ่านช้าไปครับ   เซ็งโครตๆ  (หยาบๆนิดๆครับ ขออนุญาตครับ)

มีเหตุอันใดถึงเซ็งครับ  โอกาสหน้ายังมี  สนใจไปแจมได้เผื่อจะได้หายเซ็ง
จะหยาบจะถ่อยจะเถื่อนเจอมาเกลื่อนแล้ว  จิ๊บๆ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 03:39:35 AM »

โธ่  ขอมาอ่านช้าไปครับ   เซ็งโครตๆ  (หยาบๆนิดๆครับ ขออนุญาตครับ)

มีเหตุอันใดถึงเซ็งครับ  โอกาสหน้ายังมี  สนใจไปแจมได้เผื่อจะได้หายเซ็ง
จะหยาบจะถ่อยจะเถื่อนเจอมาเกลื่อนแล้ว  จิ๊บๆ

ปู่แป๋ง ยืนเรียบร้อยมากครับในรูป อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 08:17:14 PM »

ปู่แป๋ง ยืนเรียบร้อยมากครับในรูป อิอิอิ

ผมยืนเก็บอาการครับท่านโจ๊ก  คราวที่แล้ว(ครั้งสุดท้ายที่ผ่านมา)  ว่าจะให้ป๋าตระกลูถ่ายคู่กับน้องเขาให้แล้วครับ  เอาไปเอามากลัวป๋าตระกลูบอกผมไม่คู่ควรเลยไม่กล้า คิก คิก

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์