๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:24:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 378
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อีสานรวมซ่าง สำหรับปรึกษางานซุอันซุแนว  (อ่าน 576546 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1275 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:47:49 PM »

ไหว้     Cheesy

ไหว้หวัดดีครับ  ร้านลองรัก นี่ขายหยังแหน่ครับ อยู่สีลาซาบ่ครับเผื่อผ่านไปสิแวะไซ้บริการเด้อครับ Grin
อ.ลอง จังหวัดแพร่ค่ะ ร้านหมู่เคยเรียน หม่องเดียวกัน สมัยเรียนยุอุดรค่ะ สนใจกะคลิกเบิ่งเด้อค่ะ
 http://www.dtrackerthailand.com/board/index.php?topic=16076.0

แฟนผมไปบรรจุอยู่ลองปีนึง ที่ ต.ต้าผามอก   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #1276 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 01:51:13 AM »

ไหว้     Cheesy

ไหว้หวัดดีครับ  ร้านลองรัก นี่ขายหยังแหน่ครับ อยู่สีลาซาบ่ครับเผื่อผ่านไปสิแวะไซ้บริการเด้อครับ Grin
อ.ลอง จังหวัดแพร่ค่ะ ร้านหมู่เคยเรียน หม่องเดียวกัน สมัยเรียนยุอุดรค่ะ สนใจกะคลิกเบิ่งเด้อค่ะ
 http://www.dtrackerthailand.com/board/index.php?topic=16076.0

แฟนผมไปบรรจุอยู่ลองปีนึง ที่ ต.ต้าผามอก   Grin
จ้า  ยังไม่เคยแวะเที่ยวเลยค่ะ ได้แค่นั่งรถผ่าน  ตอนไปดอยวาวี 
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #1277 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 09:02:31 AM »

สวัสดียามเซ้าครับพี่น้องซาวอีสานม่วนซื่น  ไหว้ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2010, 09:39:56 AM โดย wut_civil » บันทึกการเข้า

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #1278 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 09:30:53 AM »

สวัสดีครับ En.วุฒิและพี่น้องชาวอีสานม่วนซื่นทุกท่านครับ  ระยะนี้เข้าหน้าฝนแล้ว ขับรถขับราระวังกว่าปกติเด้อครับ

เว้าจาภาษาช่างมื้อนี้กะเลยเอาความรู้เรื่อง ยางรถยนต์มาฝากครับ

ท่านคงเคยได้อ่านระหัสบนแก้มยางรถยนต์มาบ้างนะครับ จะเห็นมีตัวเลขที่เรียงติดกัน ในลักษณะแบบนี้  235/40/R18

ตัวเลขนี้คืออะไร เรามาดูกัน

ตัวเลข “ 235 ” นั้นแสดงถึงความกว้างของหน้ายางที่สัมผัสกับพื้นผิวของถนน มีหน่วยเป็นมิลลิเมตร

ตัวเลขที่สอง คือ “40” เป็นอัตราส่วนของแก้มยางที่มีความสูงเป็นกี่เปอร์เซ็นของหน้ายาง  ซึ่งแก้มยางของยางรถยนต์เส้นนี้มีแก้มยางเป็น 40 % ของหน้ายาง

อักษรต่อมานั้นคือ R อักษร R นั้นหมายถึงโครงสร้างยางแบบเรเดียล  โดยมีเส้นผ่าศูนย์กลางกระทะล้ออยู่ที่ 18 นิ้ว

นอกจากนี้ หากดูให้ละเอียดจะเห็นมีตัวเลขในวงกลมเล็กๆ บอกเป็นตัวเลข 4 ตัว เช่น "4407" ซึ่งมความหมายคือ
                44 คู่หน้านั้นแสดงสัปดาห์ที่ผลิตยางรถยนต์  ส่วนตัวเลขคู่หลังนั้นแสดงถึงปีที่ผลิตยาง ซึ่งอย่างรถยนต์เส้นนี้ ผลิตสัปดาห์ที่ 44 ของปี 2007

และนอกจากการดูขนาด และวันผลิตแล้วอีกสิ่งหนึ่งที่ท่านผู้ขับขี่ควรตรวจเช็กนั้นคือ “ Rotation” ยางรถยนต์ “ Rotation” เป็นยางรถยนต์สมรรถนะสูงเน้นการขับขี่ด้วยความเร็วสูง ดอกยางได้รับการออกแบบพิเศษให้การเกาะถนนดีเยี่ยม ให้ความนุ่มนวล และเงียบ  การใส่รถยนต์ที่มีสมรรถนะสูงอย่างนี้ควรดูที่ ลูกศร ที่โชว์อยู่ด้านข้างแก้มยาง เพื่อการใช้งานที่เต็มประสิทธิภาพของยางรถยนต์

นอกจากนี้ ก็จะมีบอกว่ายางเส้นนี้เหมาะกับสภาพถนนแบบใดเช่น M/T = MUD TERRAIN (สำหรับสภาพถนนที่เป็นโคลนเลน)
                                                                                                   H/T  = HIGHWAY TERRAIN (สำหรับรถที่ใช้ความเร็วตามถนนไฮเวย์ทั่วไป)
                                                                                                   A/T  = ALL TERRAIN ( สำหรับทุกสภาพถนน)
เป็นต้น..................

เรื่องมันก็เป็นอย่างนี้แหล่ะท่านสารวัตร.......................(ฮา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2010, 09:41:37 AM โดย somsakbck-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #1279 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 09:38:52 AM »

ไหว้สวัสดีครับพี่ศักดิ์ ว่าสิเสริมเรื่องยางซ่อยจักหน่อยอ่านไปจนจบบ่มีหม่องไห่เสริมจ้อยพี่ศักดิ์เว้าสู่ฟังครบเหมิดแล้ว แน่นอนขนาดอ้ายเฮานับถือครับพี่  เยี่ยมกระทู้ผมคั่นบ่มีพี่มาไห่ควมฮู้นี่คือสิถืกลบถิ่มอยู่ดอกครับ ขอบคุณหลาย ๆ ไหว้ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #1280 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 04:22:54 PM »

ใกล้สิเลิกงานแล้ว บ่ได้คุยกับไผจักคนเลยครับมื้อนี่ มื้ออื่นกะวันศุกร์แห่งชาติแล้ว พ้อกันมื้ออื่นเด้อครับ Grin ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #1281 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 09:07:58 AM »

ไหว้สวัสดีเซ้าวันจันทร์ครับพี่น้อง  Grin

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #1282 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 09:19:09 AM »

สวัสดีครับช่างวุฒิ และพี่น้องชาวอีสานม่วนซื่นทุกท่านครับ............มื้อนี่ฟ้าครึ้มแต่เซ้าเลย บรรยากาศเป็นตานอนเว็นขนาด

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #1283 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 09:27:59 AM »

ไหว้สวัสดีครับพี่ศักดิ์ สองสามมื้อมานี้ฝนตกดีขนาดครับอยู่บ้านผมพากันหากล้าไปดำนาแล้ว ข้าวตายแล้งหลายโพดครับ ทาง ตปท.เป็นจั่งได๋แนครับใกล้ได้กลับมาอยู่บ้านเฮาไป่นอครับ  Grin

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

« ตอบ #1284 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:16:00 AM »

เข้ากรมฯประมาณปลายเดือนกันยายนครับ......

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #1285 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:10:57 AM »

ช่วงนี้ ทดสอบรันเวย์บ่ครับพี่ หรือว่าเป็นงานเก็บรายละเอียดอย่างอื่นครับ เข้ากรมกะสิพ้กับผู้อาวุโสทางรามพุ่นล่ะติ สิได้ตำจอกกันคัก ๆ เนาะบาดนี่ ยิ้มีเลศนัย

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

« ตอบ #1286 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 03:56:45 PM »

กำลัง on test ระบบไฟฟ้าสนามบินครับ.........ระยะนี้แขกหลายขนาด ไผๆกะอยากมาเบิ่งสนามบินที่เฮ็ดแล้วๆ......รมต.ว่าการกระทรวงคมนาคม (สปป.ลาว)มายามว่าแม่นอาทิตย์ละเทื่อเอาโลด............(กำลังเห่อของใหม่..............ฮา)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #1287 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 04:06:02 PM »

มายามดู๋  ๆ เขาบ่มีแนวมาฝากมาต้อนบ่ครับพี่ ท่าน รมต.คมนาคม ทาง สปป.ลาวเพิ่นทรงผมตั้ง ๆ คือบ้านเฮาบ่  ขำก๊าก

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

« ตอบ #1288 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:50:52 AM »

บ่คือกันปานได๋ครับ.....ของทางฝั่งพี้....ผมว่า " จิ๊กโก๋" ขนาด............บ่ค่อยมีพิธีรีตอง.....มากะมาเอาโลด บ่ยุ่งยาก....มื้อนึงผมนั่งเฮ็ดงานเอกสารอยู่ออฟฟิศ เพิ่นมายืนอยู่หน้าออฟฟิศตั้งโดน จั๊งให้คนเข้ามาบอกว่า รมต.มายี่ยมโครงการฯพะนะ...........โอย...จะเป็นลม.........(ฮา)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #1289 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 01:39:11 PM »

รมต. ทางบ้านเฮาเดียวนี้สิไปไสมาไส เพิ่นมีพรีเซนเตอร์ส่วนโตไปนำตั๊วครับ พระเอกช่อง 3 พุ่นน่ะ จักเพิ่สิพรีเซนต์อีหยังกะด้อกะเดี้ย  คิก คิก

หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 378
  พิมพ์