๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:09:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 378
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อีสานรวมซ่าง สำหรับปรึกษางานซุอันซุแนว  (อ่าน 559643 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #255 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 03:42:52 PM »

เว่ากันซือๆ  งานท้องถิ่นเนี่ย คนในอยากออกคนนอกอย่ากเข่าคับ  ผมเห็นเด็กน่อยบรรจุไหม่เสียเงินซีละแสนไห่ได่บรรจุ  ป้าดดดด คิดวามั่นดีปานนั่นบ้อ กูนิสิตายอยากหนีจากยุนี่  เฮ็ดงานกับนักการเมื่อง ป.4 มั่นย่ากคับ  คื่อจังเอาค่วยมาเป็นน่ายคน  อยากได่หยังกุสิเอาไห่ได่ผิดซ่างแมมันกุบ่สน คนสิตายแมนมู่ผมนี่ตี้  หาแน่วย่างอย่างขนาด  สตง.เข่าบ่เหนแม่มั่นซอดมาเบิ่งม่าแย่ง เห็นแต่บอกว่าผมบ่ได้สั่งให่เฮ็ดเด้ มั่นพ่ากันเฮ็ดเอง  พุ่นน่ะ ฟั่งมั่นวาตี้   Angry ยี๊

ไคแนแตมั่นไหย่ไว่ครับ  ผมสตาร์ทซี2 เฮ็ดง่าน 8 ปี ได่ซี 6 แล่ว  หน่วยอื่นเพิ่นเฮ็ดแปตายเป็นซาวปีหัวแต 5 แต 6 อีกอย่างโบนัสนี่ซงสิฮ่ามสแตกแล่วครับ  หน่วยง่านอื่นเพิ่นประท่วงหาว่าท่องถิ่นบ่เฮ็ดเวียกหักได่โบนัสหลาย เพิ่นกะเล่ยสิย่กเลิกไป  อิดคับง่านท่องถิ่นนิ  คั่นผมหนีได้ผมสิไปเป็นหัวหน่าฐานอนุรักษ์อยู่กรมป่าไม่พุ่นดอกจังสิบ่ปวดหัว   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #256 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 03:52:08 PM »

ผมกะคิดแค่ว่าอยากกลับเมือบ้านซือๆครับอย่างอื่นบ่คิดอีหยัง...ผมเฮ็ดงานอยู่ส่วนกลาง(กรมการขนส่งทางอากาศ)จนฮอดเดี๋ยวนี้รวมอายุราชการได้ 22 ปีแล้ว..คันไปอยู่บ้าน3-4ปีแล้วบ่เป็นตาอยู่อีหลีผมกะสิลาออกไปรับบำนาญดอกคือ...

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #257 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 04:00:32 PM »

ผมกะคิดแค่ว่าอยากกลับเมือบ้านซือๆครับอย่างอื่นบ่คิดอีหยัง...ผมเฮ็ดงานอยู่ส่วนกลาง(กรมการขนส่งทางอากาศ)จนฮอดเดี๋ยวนี้รวมอายุราชการได้ 22 ปีแล้ว..คันไปอยู่บ้าน3-4ปีแล้วบ่เป็นตาอยู่อีหลีผมกะสิลาออกไปรับบำนาญดอกคือ...

เรื่องง่านบ่มี่ปัญหาครับ  เพี่ยงแต่วามั่นคับใจ เป็นจังซี่แทบสิทุกหม่อง คือว่ารัฐมั่นไห่อำนาจนักการเมื่องหลายโพด นักการเมื่องกะหลงอำนาจตี้บาดทะนิ ไปถืก จนท.ซั่วๆอีกตื่มหมื่อเล่ย  แตหักบ่คิดหยังกะอยู่ได่สบายๆคับ  ง่านบ่หลายปันได๋มีเวลาหนีไปหาเล่นหลายยุ   ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #258 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 04:11:10 PM »

...แส...ดงว่า....อ้ายสมสัก.........อยากไห่เวลากับครอบครัว...โดยสะเพาะเมีย...แหม๋นบ่ครับ...เพาะว่าอีกบ่จักปี...เถ่ามาสิบ่มีแฮงเฮ็ดอีหยัง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #259 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 08:59:22 PM »

รถอี่สุสุดีแม็คโฟร์วินผมมันเสียนี่หว่าสิหาเคื่องเบ็นซินขับ4มันมีเคี่ยงอี่หยังแหน่ สิติดแก็สครับ

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #260 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 10:10:27 AM »

อาจัวน้อยไปไสน๊อระยะนี่....เข้ามาให้ความเห็นกับอ้ายตุ๊จักบาดแน๊....

ลองไปเบิ่งอยู่เซียงกงเด้อครับอ้ายตุ๊....เบิ่งระหัสเครื่องที่เป็น AG (ของญี่ปุ่น)เครื่องของโตโยต้า SR-5 คุณภาพดีแต่แพงหน่อยนึง...หรือไม่อาจสิมีรุ่นใหม่ๆกว่าที่ผมว่ากะเป็นได้..ลองถามเบิ่งครับ(อย่าลืมถามเรื่องชุดเกียร์นำเด้อครับ)

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

« ตอบ #261 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 10:12:21 AM »

...แส...ดงว่า....อ้ายสมสัก.........อยากไห่เวลากับครอบครัว...โดยสะเพาะเมีย...แหม๋นบ่ครับ...เพาะว่าอีกบ่จักปี...เถ่ามาสิบ่มีแฮงเฮ็ดอีหยัง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สหายเล็กน้อยนี่ฮู้ทันผมแท้.....เดียวนี่บ่ทันเถ่าปานได๋กะยังยากอยู่ครับ.....

lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #262 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 09:40:01 PM »

รถอี่สุสุดีแม็คโฟร์วินผมมันเสียนี่หว่าสิหาเคื่องเบ็นซินขับ4มันมีเคี่ยงอี่หยังแหน่ สิติดแก็สครับ
ซ่อมสิบ่ดีกั่วติ   อะหลั่ยเก่าบ่อึด

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #263 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 10:03:49 PM »

รายงานโตครับ.....ผมซางเฮือฮัวครับ...ยาบ่ทันแล้วหยู่ Grin Grin

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #264 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 11:13:31 PM »

รายงานโตครับ.....ผมซางเฮือฮัวครับ...ยาบ่ทันแล้วหยู่ Grin Grin

เฮือศุลกากรตากใบ เอาขี่ซีขี้ยางเบิ้ดเป็นตันพุ่นหละจังสิยาพอ ฮุใหญ่ปานนั่น

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #265 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 07:23:43 AM »

สะหวัดดีขู่เขย  บ่ได่คุยโดนแล้วซำบายดีบ่ครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #266 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 08:17:53 AM »

ซ่อมใจให่ผมแน

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #267 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 08:18:53 AM »

ซ่อมใจให่ผมแน

ใจเป็นหยังครับจั่งสิพอได่ซ่อม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #268 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 08:27:25 AM »

เอ่ากะน้องดีนะ พังเคียงมันนั่นเด้ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #269 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 08:29:10 AM »

พังแต่ยามได๋ครับ  ผมคือบ่ฮู้เลื่อง

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 378
  พิมพ์