๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:53:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้ ป.2 อย่างนี้ มันต้อง.... แฉ ให้หมด  (อ่าน 165627 ครั้ง)
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 12:19:12 AM »

ติดตามเลยครับ กระทู้นี้
คน ตจว อย่างผม ได้ประโยชน์แน่ๆ
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 12:34:19 AM »

Grin Grin
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 07:07:59 AM »

เวปเรามีนักเขียนเกิดขึ้นอีกท่านแล้วครับ สำนวนชวนติดตามดีครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
403-414-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 07:21:48 AM »

เขียนน่าติดตามครับ อ่านแล้วนึกถึงต่วย ตูน เยี่ยม

ความฝันอันสูงสุด http://www.youtube.com/watch?v=WhJukD1WWEY&feature=related
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 07:38:43 AM »

ว่าแต่ท่านได้เคยสร้างวีรกรรม วีรเวรอันใดไว้เล่า...

ถึงได้กลัวท่านผู้หญิงแตนจนถึงขนาด... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 08:11:07 AM »

รอตอนต่อไปครับคุณจะเด็ด ไหว้
pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 08:57:27 AM »

เขียนได้อรรถรสดีครับ ออกแนวผจญภัยดีครับ  Grin Grin
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:16:33 AM »

เยี่ยมครับ  ตั้งแต่อ่านมา  เป็นท่านที่สาม ที่สำบัดสำนวน ชวนรอคอย และติดตามยิ่งนัก
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:24:49 AM »

เรามาแฉกันต่อนะครับ

ไปขอแบบฟอร์มวันจันทร์ พอสายวันอังคาร ผมไม่ได้ไปอำเภอแต่เช้า เพราะขี้กียจไปนั่งรอเจ้าหน้าที่กินข้าว แต่ก็ยังอดคิดถึงน้องฝึกงานทรงตูมๆไม่ได้ แหมแม่เธอช่างปั้นเสียจริงๆ กลมดิ๊กเลย เพลายืนคุยกันตรงหน้า ความรู้สึกของจะเด็ด เหมือนมีอะไรมาชี้หน้าผมอยู่ทั้งซ้ายและขวา แหมอดฝันถึงไม่ได้เลยจริงๆ

ผมไปยืนโผล่หน้าที่โต๊ะคุณแตนตอน สิบโมงพอดี แหงะซ้าย ขวา หลายรอบก็ยังไม่เห็นคุณท่านแตน เลยนั่งรอกะให้หันหน้าตรงไปทางน้องตูม เอ๊ะ!! น้องตูมก็ไม่เห็น เอ๋.. วันนี้มันเป็นวันอะไรหว่า นั่งรอด้วยความหงุดหงิดเล็กน้อย จนมีผู้ชายผอมๆคนหนึ่งท่าทางจะเป็นทส.ปลัด เดินเข้ามา ผมก็เลยถือโอกาสแถเข้าไปถามหาน้องแตน ท่านทส.คนนั้นก็บอกว่า วันนี้คุณแตนท่านไม่มา ไปหาหมอตรวจสอบภายนอกหรือภายในอะไรนี่แหละผมฟังไม่ถนัด เพราะใจและสายตาของผมส่ายหาแต่น้องตูมๆของผมอยู่ เอ่อว่าท่านครับ น้องอกตูมๆคนนั้นก็ไปตรวจ.... จุดดๆๆๆ ด้วยหรือป่าวครับ แฮะๆ คือผมกะว่าจะฝากงานกับเธอไว้ให้คุณแตนด้วยอ่ะครับ โอ้ยเพ่ นั้นมันคนละแผนก ตอนนี้น้องฝึกงานกลับไปโรงเรียนแล้ว ฝึกครบแล้ว อ้าวกำเลยตู เพ่จะฝากงานอะไร มาฝากผมก็ได้

เอาก็เอาวะ โบราณท่านว่า กำขี้ดีกว่ากำตด ผมว่าไม่ดีทั้งขี้ทั้งตดนั้นแหละ ใครว่าดีก็กำไปเถอะ ผมนะไม่กำด้วยหลอก

* pss-300-1.jpg (29 KB, 600x396 - ดู 5611 ครั้ง.)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:28:52 AM »

อ่านไปยิ้มไป เพิ่งรู้ว่าคุณจะเด็ดเป็นไข่ดันตอนไปขอใบปอ 2
ตัวผมเองเมื่อก็มีอาการปลายเจ้านู่อักเสบบ่อย ไปหาหมอ
หมอสอบถามไปมาก็สรุปได้ว่า เวลาผมฉี่ในห้องน้ำเสร็จอย่าสบัดแรง
เพราะปลายเจ้านู๋อาจจะไปฟาดโดนขอบล่างของโถฉี่
ทุกวันนี้ผมเลยเลือกใช้โถฉี่ของเด็ก มันติดต่ำกว่าของผู้ใหญ่
ก็เลยไม่มีปัญหา  ฮิ ฮิ

ให้คุณจะเด็ดพักบ้าง  สงสัยตะคริวกินนิ้วแล้วครับ
ไหนจะยิงปืน ไหนจะพิมพ์ดีด  ที่เล่ามาผมสนใจเรื่องเดียว
คุณจะเด็ดได้เบอร์โทรของน้องตูมกระดุมสองเม็ดหรือเปล่า

ทำไมไม่ชวนน้องเขาไปยิงปืนสั้นอัดลมบ้างละครับ ชวนน้องเขาเลยครับ แบบว่า
เออ ไม่ทราบว่าน้องเคยยิงปืนหรือเปล่า ทำหน้าจริงจังตอนถาม  รับรองว่าได้คำตอบแทบร้อยทั้งร้อย ไม่เคยคะ
เราก็ต่อด้วยว่า พี่สอนให้เอาไหม ฟรีหมด ปืนฟรี กระสุนฟรี  อาหารฟรีหมด แล้วก็ร่ายคาถาต่อว่า
ถ้าน้องยิงได้ดี พอฝึกงานที่นี่เสร็จ ไปทำงานกับพี่  บอกเป็นนัยอย่างนี้ ถ้าเขาเป็นคนหัวไวก็เห็นอนาคตแล้วว่า
งานเข้าตูแล้ว !!!!  พอเราเผลอน้องเขาอาจโทรไปหาเพื่อนกระซิบโทรว่า เฮ้ย กูได้หมูอีกคน
แล้ววะ เดี๋ยวถ้าว่างจะพาไปโชว์ตัวให้ดู ถ้าทางมีเงินโว้ย  (คือว่าสมัยนี้กำลังฮิตทำประตูแข่งกัน ผมละกลัวจริง ๆ)

แล้วถ้าน้องเขาก็หันมาตอบตกลง  คิดว่าต้องตกลงนะ เพราะมีจุดประสงค์เป้าหมายกันทั้งคู่
คนนึงจะทำประตูหรือรีดเงิน อีกคนไม่คิดอะไรแล้วจ้องจะเอาอย่างเดียว

พอถึงวันฤกษ์ยามงามดี คุณจะเด็ดก็พาไปยิงปืนอัดลมสั้นกระบอกใหม่ ตรงนี้ละครับ
คนส่วนใหญ่ไม่รู้  สเปคปืนอัดลมสั้นเขาไม่ได้ระบุในคู่มื่อ  ก็อยากจะบอกว่าคุณจะเด็ด
สามารถนำปืนสั้นอัดลมไปยิงเล่นในห้องนอนได้ครับ เปิดแอร์เย็น ๆ เพื่อไม่ให้วิถีกระสุนกระจาย
ฝึกท่ายิงมีหลายท่า ยืนยิง นั่งยิง คุกเข่ายิง แล้วก็นอนยิง  สองท่าสุดท้ายต้องยิงบนที่นอนครับ
จะได้ไม่เจ็บหลังเจ็บเข่า

ถ้าจะทำจริงต้องระวังคนหน้าโหลให้ดีนะครับ ถ้าคนหน้าโหลรู้เข้าตัวใครตัวมันนะ ผมไม่เกี่ยว
แค่พูดเล่นแล้วเอาไปทำจริงเอง  เอิ๊ก

อ่านเอาสนุกนะครับ อันไหนสาระก็เก็บไว้ อันไหนไม่น่าใช่ก็ปล่อยเลยไป โลกนี้ก็จะมีแต่เสียงหัวเราะ

รอคุณจะเด็ดมาบรรเลงต่อ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:52:51 AM »

เวลาผมฉี่ในห้องน้ำเสร็จอย่าสบัดแรง
เพราะปลายเจ้านู๋อาจจะไปฟาดโดนขอบล่างของโถฉี่
ทุกวันนี้ผมเลยเลือกใช้โถฉี่ของเด็ก มันติดต่ำกว่าของผู้ใหญ่
ก็เลยไม่มีปัญหา  ฮิ ฮิ

อันนี้ขอคุยข่มกันซักหน่อย ลูกผู้ชายของพรรณนี้ไม่มีใครยอมใครอยู่แล้ว

โรคของผมนะอาการของมันคือ ไข่มักจะดัน ตอนเจอแม่หญิง มันจะดันออกมาทางปลายอยู่เรื่อย ตอนฉี่ผมใช้โถผู้ใหญ่ไม่ได้ โถ๋เด็กก็เกือบได้ แต่ยังไม่พ้นอยู่ดี ต้องยืนขะเหย่งอีกเยอะ เวลาจะฉีผมมักจะเข้าห้องน้ำ ไม่ต้องรูดซิบเลย แค่ถกขางกางเกงนิดเดียวก็ฉี่ได้แล้ว 5555

ขอข่มหน่อยนะท่านที่เคารพ

* Puyen.jpg (29.86 KB, 526x204 - ดู 3231 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:57:23 AM »

คือว่าผมจะมาส่งเอกสารขอใบป.2 นะครับ เมื่อวานผมติดต่อเรื่องกับท่านน้องแตนไว้ งั้นผมฝากท่านพี่ไว้ละกัน แล้วท่านทส.คนนั้นก็เอาเอกสารทั้งหมดของผม เสือกพรวดลงไปในตะกร้าใต้โต๊ะ ผมงี้ตาค้างเลย เอ่อ อีกแล้ว ฝากบอกคุณแตนด้วยนะขอรับว่า คนเมื่อวานที่มาทำเรื่องของใบป.2 ตอนนี้เขาคนนั้นก็คือผมนี่แหละ ที่ได้มายื่นเอกสารแล้ว ขอให้เพ่บอกเธอด้วยนะครับ

ไม่เป็นไรเพ่ พอคุณน้องแตนมาเธอก็จะเปิดอ่านดูเอง เพ่ไปรอผลใบป.2 ที่บ้านละกัน เด๋วน้องแตนเธอได้รับก็จะโทรไปบอกเพ่ให้มารับเองนะแหละ
แล้วผมก็จากมาด้วยใจโหวงเหวง จะเสียเวลาเสียอนาคตไปฟรีๆหรือป่าววะเนี้ย อีตาทส.คนนี้ท่าทางเหมือนรับงานไปซั่วๆ หรือให้มันผ่านไปวันๆเท่านั้น แล้วงี้ตูจะแน่ใจได้งัยว่ะว่า น้องแตนเธอจะชงเรื่องต่อไปถึงท่านปลัด

* DSC_6411.jpg (34.74 KB, 1000x664 - ดู 3248 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:59:52 AM »

จากวันอังคารถึงวันเสาร์ ผมไม่เคยคิดถึงใบป.2 เลย แต่พอถึงวันจันทร์ ผมก็เริ่มออกอาการใจตุ้มๆ ต่อมๆ ลุ้นในใจลึกๆว่า ปลัดท่านจะว่าจะได๋ ท่านจะเห็นใบขอป.2 ของข้าน้อยหรือป่าวหนอ หรือว่าอีตาทส. (ทส.นี่แปลว่าอะไรกระผมก็ไม่ทราบดอก แต่กระผมว่ามันเป็นที่เข้าใจว่า ผู้ติดตามรับใช้ผู้เป็นจ้าวนาย หรือแปลแบบจะเด็ดก็คือ ทส. นำมาแยกธาตุก็จะเขียนว่า ทา + ส = ทาสรับใช้นั้นแหละครับท่านผู้ชม) โยนเรื่องของตูลงตะกล้าขยะไปแล้วหว่า ก็ตูเห็นกะตาตัวเองเลย เฮ่อ เอาไงดีวะ หรือจะโทรไปถามเลยจะดีไหม หรือไม่ดี คุณท่านเธอจะโกรธเอา เดี๋ยวไม่เซ็นต์ใบอนุญาตให้ละก็หมดกัน

อย่ากะนั้นเลย ใจมันรอไม่ไหวแล้ว หากเป็นภาษาวัยรุ่นอาการของจะเด็ดในเวลานั้นก็คงอยู่ในอาการ “เซี่ยนขนาด” คุณสิทธาหากอ่านมาเจอช่วยแปลให้หน่อยว่า “เซี่ยนขนาด” เนี้ยะ มันขนาดไหน
ตอนนี้อยากลองของแล้ว เลยหันไป Google ค้นหาปืนรุ่นนั้น นี้ โน้น ไปเรื่อยๆเป็นการฆ่าเวลาที่รอป.2 จนกาลเวลาผ่านมาได้สักพัก จนเข้าไปที่เวปหนึ่งมีช่องให้ใส่ของลงตะกล้า มือเหี่ยวๆของผมก็ดันคลิกสินค้าลงไปใส่ตะกล้า พอแบบฟอร์มตามเมล์มาก็ตอบมันไป จากนั้นทางโน้นก็ส่งเมล์ auto-reply มาดังนี้

* UnCompany-1.gif (12.49 KB, 603x373 - ดู 3233 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:02:15 AM »

จากนั้นอีกวันต่อมา เมล์ของทางโน้นก็มีมาแจ้งว่า ยูตกลงซื้อของไอตามนี้แน่นะ หากแน่ยูจะ Confirm ไอกลับไปด้วย ตอนนี้มันไม่บอกราคา ค่าส่งอะไรสักอย่าง เอากะมันซิ เอาละวะ ลองเล่นกะมันสักตั้ง ดูซิว่าเรื่องราวของเราทั้งสองคนจะไปถึงไหน อีกอย่างกะว่าให้มันเป็นประสบการณ์ในการซื้อปืนจากต่างประเทศ

* UnCompany-2.gif (45.65 KB, 734x1288 - ดู 3247 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:04:07 AM »

แล้วผมก็ยืนยันกลับไปว่า ตูจะซื้อของเมิงเจงๆ ไม่ได้คลิ๊กสนุกๆแบบเด็กๆ จากนั้นมันก็แจ้งรายการต่างๆมาให้ผมจ่ายเงิน นี่ก็เป็นรายการที่จ่ายทาง PayPal

* UnCompany-3.gif (24.56 KB, 660x498 - ดู 3210 ครั้ง.)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 29
  พิมพ์