๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:36:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้ ป.2 อย่างนี้ มันต้อง.... แฉ ให้หมด  (อ่าน 181865 ครั้ง)
po456asd
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #300 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 06:27:25 PM »

กลับมาถึงบ้านแล้ว ไปคุยเรื่องให้ช่วยนำปืนรุ่น+ยี่ห้อที่ต้องการเข้ากับคุณชอบ
ผลคือทำไม่ได้ เพราะไม่ได้เป็นตัวแทนจำหน่าย จบ.
คงต้องให้ท่านจะเด็ดและท่านcokoลองหาทางดำเนินสั่งซื้อหมู่ดูหากทำได้
หากทำไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ เอาไว้รอเบื่อเล่น คงจะมีเบื่อสักวันค่อยมาขอซื้อต่อเอาไปเล่นบ้าง
Grin

วันนี้ว่าจะไปเอา 1416 ตามที่จองด้วยปากมานานซึ่งตอนนี้เหลืออยู่กระบอกเดียวแล้วด้วย
ปืนสวย นน.กำลังดี แต่เล็งด้วยศูนย์เปิดไม่ได้ ที่จริงก็ไม่ได้ใช้อยู่แล้วคงใช้ศูนย์กล้อง
แต่มันเสียความรู้สึกเลยไม่อยากเอา คุณชอบกลัวเสียลูกค้าเลยงัดเอา 1710 รุ่นที่ไม่มีศูนย์เปิดมาให้ชม
ปืนกระบอกนี้คนจองทำป.3ไม่ผ่าน เลยเปลี่ยนใจไปเอา 1710 มาแทน งบเลยบวมบานตะไท สบายใจไป..

ขออภัยหากไม่เกี่ยวกับปืนลม แต่ตอนนี้เห่อมากยิงลมเล่นไปพลางๆระหว่างรอป.4 คงเป็นเรื่องปืน+ลม ๆ เหมือนกันจ่ะ.

รูปท้ายมีแผ่น CD มาด้วย รุ่นนี้ต้อง Setup & Install โปรแกรมก่อนตั้งศูนย์หรือครับ ฮิๆๆ ทันสมัยจริงๆ
decoded
..... ...... ...... ... .. .
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #301 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 07:04:29 PM »

รูปท้ายมีแผ่น CD มาด้วย รุ่นนี้ต้อง Setup & Install โปรแกรมก่อนตั้งศูนย์หรือครับ ฮิๆๆ ทันสมัยจริงๆ

ไม่ต้องจ่ะ เขาทำมาให้เสร็จหมดแล้ว ทั้งโปรแกรมปรับตั้งออโต้โฟกัส ปรับตั้งไกไฟฟ้าให้หนักเบาตามต้องการ และการเปิดล็อคปืนด้วยการสแกนลายนิ้วมือ ฯลฯ
แผ่นที่เขาให้มานี้ก็เพื่อเมือ่โปรแกรมมีปัญหาจะได้Recoveryได้ด้วยตัวเอง ไม่ต้องส่งกลับไปแก้ไขโรงงานที่ต่างประเทศเท่านั้นเองจ่ะ.. ขำก๊าก

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #302 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 07:57:02 PM »

จะเด็ด หางด้วน วันนี้ไปรับใบ ป.4 มาแล้วขอรับท่าน

จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #303 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 08:03:46 PM »

แล้วจะเด็ดก็เอาไปยิงหมายเลขทะเบียนด้วย เลเซอร์
ที่ตัวผิวของปืนขอรับ โดยไม่ยอมให้ทางอำเภอไปตอกหมายเลข
เพราะกลัวว่าปืนจะไม่สวยนะ ขอรับ

ส่วนรูปด้านล่างเป็นบิลครับ ค่ายิงเลเซอร์ 100 บาท เองนิ
และสำหรับใคร ไม่อยากตอกหมายเลขแบบเก่าๆที่ตัวปืน
ก็ติดต่อสอบถามเอาตามเบอร์ในนี้นะขอรับ

po456asd
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #304 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 10:05:01 PM »

น๊าจะเด็ดเดี๋ยวว่างๆ ก็เอาภาพปืนทั้งหมดที่มีมาลงด้วยนะครับ
อยากเห็นจัง
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #305 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 11:37:03 AM »

ไม่ต้องจ่ะ เขาทำมาให้เสร็จหมดแล้ว ทั้งโปรแกรมปรับตั้งออโต้โฟกัส ปรับตั้งไกไฟฟ้าให้หนักเบาตามต้องการ และการเปิดล็อคปืนด้วยการสแกนลายนิ้วมือ ฯลฯ
แผ่นที่เขาให้มานี้ก็เพื่อเมือ่โปรแกรมมีปัญหาจะได้Recoveryได้ด้วยตัวเอง ไม่ต้องส่งกลับไปแก้ไขโรงงานที่ต่างประเทศเท่านั้นเองจ่ะ.. ขำก๊าก

เปิดซีดีแล้วในกล้องเล็งจะมีหนังให้ดูหรือเปล่า
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #306 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 04:34:34 PM »

เปิดซีดีแล้วในกล้องเล็งจะมีหนังให้ดูหรือเปล่า

ขออย่าให้เป็น CD X เลย ... ขอชอบ
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #307 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:32:02 PM »

ย้ายมาห้องนี้แล้วต้องตามมาในนี้อีก Grin

จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #308 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 09:53:31 AM »

คุณพ่อตัวดี เมื่อไหร่จะได้เอาปืนมาอวดแบ่งๆกันชมบ้างละ ขอรับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #309 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 01:02:00 PM »

คุณจะเด็ดครับผมขอฝากคำถามหน่อยครับคือผมอยากให้ลูกๆหลานๆเริ่มเล่นกีฬาปืนอัดลมแต่มันติดที่ว่าผมอยู่ในบ้านนอกไม่มีชมรมหรือกลุ่มที่เกี่ยวกับกีฬายิงปืนอัดลมเลยถ้าจะขออนุญาตินายทะเบียนซื้อจากนอกนายคงไม่ให้ที่สำคัญผมก็ไม่ใช่นักกีฬาจะอ้างว่าเพื่อกีฬาคงใช้ไม่ได้พอมีคำแนะนำหรือเปล่าครับคุณจะเด็ด ไหว้

ไม่ทราบว่าแนะนำแบบนี้ คุณจะเห็นด้วยหรือเปล่า คือเอาคนที่จะซื้อปืน ย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่กรุงเทพสัก 6 เดือน แล้วไปขอป.3
ที่วังไชยา หรือไม่มีบ้านญาติในกทม. หากจะเอาจริงย้ายมาบ้านผมก็ได้ครับ

ด้วยความเคารพครับพี่จะเด็ด

ผมเคยไปยื่นขอปืนอัดลมยาว นายอำเภอไม่อนุญาต จนเป็นเรื่องกันมาจนบัดนี้ ปีกว่าแล้วครับ อยากได้มากครับไว้ให้เด็กๆใช้ฝึกเพื่อการกีฬาครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #310 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 05:27:35 PM »

รอชมภาพคลังอาวุธของท่าน จะเด็ดล่ะครับ น้ำลายหก
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #311 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 11:52:34 AM »

คุณพ่อตัวดี เมื่อไหร่จะได้เอาปืนมาอวดแบ่งๆกันชมบ้างละ ขอรับ
ปืนอัดลมผมยังไม่มีแล้วยังรอ ป.3ที่ขอก่อนหน้าก็ยังไม่ได้สักกระบอกคงต้องทำอย่างที่คุณจะเด็ดแนะนำละครับถึงจะได้ปืนมาโชว์ให้คุณจะเด็ดและ สมช ท่านอื่นดู คิก คิก

ผมขอให้คุณจะเด็ดนแนะนำปืนสั้นอัดลมและปืนยาวอัดลมให้หน่อยครับไม่ต้องขนาดปืนแข่งโอลิมปิกปืนสั้นกะจะให้ลูกหัดยิงปืนยาวเอาไว้ยิงเองดูหนังเรื่อง shooter แล้วอยากลองยิงปืนยาวมั้ง  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:04:13 PM โดย คุณพ่อตัวดี » บันทึกการเข้า

จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #312 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 07:04:19 PM »

นึกไม่ออกว่าจะแนะนำอย่างไรดี เหตุก็เพราะว่าปืนอัดลมที่มีคุณภาพระดับมาตรฐาน
ในบ้านเราไม่เห็นมีใครเอามาขาย นอกเสียจากปืนระดับแข่งขัน ซึ่งก็แพงเป็นแสนบาท
หากไม่คิดจะยิงเอาจริงจังจนเป็นตัวแทนภาค หรือ ตัวแทนมหาลัย
ก็คงหาได้ยาก ซึ่งผมก็พยายามหาแล้ว ขนาดมือสองยัง 3-5 หมื่น ซึ่งก็ใช้งาน
มาเป็นแสนนัดแล้ว ทำใจซื้อลำบาก ลงท้ายจึงต้องสั่งของใหม่จากนอกเอาเอง

เอางี้ ไปขอใบป. 2 ก่อน จากนั้นค่อยว่ากัน บางทีผมอาจจะช่วยสั่งจากนอกให้ขอรับ

* cm162e_520.jpg (45.03 KB, 520x183 - ดู 1232 ครั้ง.)
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #313 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:18:17 PM »

นึกไม่ออกว่าจะแนะนำอย่างไรดี เหตุก็เพราะว่าปืนอัดลมที่มีคุณภาพระดับมาตรฐาน
ในบ้านเราไม่เห็นมีใครเอามาขาย นอกเสียจากปืนระดับแข่งขัน ซึ่งก็แพงเป็นแสนบาท
หากไม่คิดจะยิงเอาจริงจังจนเป็นตัวแทนภาค หรือ ตัวแทนมหาลัย
ก็คงหาได้ยาก ซึ่งผมก็พยายามหาแล้ว ขนาดมือสองยัง 3-5 หมื่น ซึ่งก็ใช้งาน
มาเป็นแสนนัดแล้ว ทำใจซื้อลำบาก ลงท้ายจึงต้องสั่งของใหม่จากนอกเอาเอง

เอางี้ ไปขอใบป. 2 ก่อน จากนั้นค่อยว่ากัน บางทีผมอาจจะช่วยสั่งจากนอกให้ขอรับ

การขอใบป.2 ต้องระบุยี่ห้อปืนที่จะซื้อมั้ยครับ เท่าที่อ่านมาดูเหมือนคุณจะเด็ดระบุเฉพาะประเทศที่เราจะซื้อ ขอบคุณครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #314 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 11:35:23 PM »

การขอใบป.2 ต้องระบุยี่ห้อปืนที่จะซื้อมั้ยครับ เท่าที่อ่านมาดูเหมือนคุณจะเด็ดระบุเฉพาะประเทศที่เราจะซื้อ ขอบคุณครับ
ต้องระบุด้วยครับ แต่ไม่ต้องระบุรุ่นครับ
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 29
  พิมพ์