๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:13:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้ ป.2 อย่างนี้ มันต้อง.... แฉ ให้หมด  (อ่าน 165631 ครั้ง)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:05:51 AM »

หลังจากจ่ายเงินได้หนึ่งวัน ทางโน้นก็ตอบมาว่า ตูได้รับเงินของเมิงแล้ว บัดนี้ตูจะส่งของให้เมิงละนะ ดังรูปข้างล่างนี้ล่ะครับ แต่ก็รู้สึกผิดหวังนิดๆ แม่งมันมั่วส่งของนี่หว่า ตอนตูสั่งซื้อก็ระบุว่าเอาตัวสีแดง เมิงก็ตอบมาแล้วว่าเป็นสีแดง Red นะไอ้ตูดหมึก แต่พอมันยืนยันการจัดส่ง มันดันบอกว่าเป็นสี Blur ไอ้ฟายเอ้ย !!! ตูมารู้ก็ตอนเปิดของออกมาดูนั้นแหละ ไอ้เวรเอ้ย Blue ได้งัยว่ะ เลยกลับไปอ่านเมล์ให้ละเอียด ธ่อไอ้ฟาย !! มันแจ้งตอนท้ายเมล์ว่าจะส่งสี Blue ให้ตูนั้นเอง ตูไม่ได้แย้งไปมันก็เลยคิดเอาเองว่าตู OK เมื่อของมาแล้วก็ต้องเลยตามเลย อันนี้ถือว่าเป็นอีกหนึ่งบทเรียน

* UnCompany-4.gif (16.31 KB, 632x500 - ดู 2829 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:13:01 AM »

แล้วผมก็ลืมมันไปเลย เพลาเย็นย่ำก่อนมื้ออาหาร ผมกะจะเด็ดน้อยจะต้องมาปะลองฝีมือกันด้วย GAMO AIRPISTOL คนละสิบเป้า ส่วนมากจะเด็ดน้อยจะเป็นฝ่ายชนะ ก็ผมยอมนั้นแหละ ตอนหลังถึงไม่ยอมก็แพ้สังขารตัวเอง มาวชีวิตอ่ะเด่ะ ยิงไปรินไป ปลาหมึกย่างสองตัวสี่สิบ หรือไม่ก็ไส้กรอกอีสาน วันดีคืนดีก็มีไส้อั่วจากแพร่บ้าง น่านบ้าง ลูกน้องกลับบ้านทีไรก็มักจะเอามาฝาก เมื่อก่อนก็มักจะเอาเมี่ยงมาฝาก จะเด็ดก็อมเคี้ยวๆแบบคนแก่กินหมาก รดชาดเปรี้ยวฉุนเหมือนฉี่สาวๆ ต้องจิ้มเกลือป่นนิดหน่อย กินมากๆเข้าจะเด็ดก็เกิดอาการ ถ่าย บ่ออก ก็ขี้แข็งนั้นแหละ โดยเฉพาะก้อนหัวใหญ่ขนาดเน้อ!! ถ่ายแต่ละทียิ้มแกล้มปริเลย อันนี้ไม่ต้องขยายความนะ

มารูทีหลังว่า เมี่ยงทางแป้นี่เขาทำด้วยใบชา แต่ดันเรียกว่าใบเมี่ยง โอ้ว!! ตอนกินก็มั๊กขนาดแต้ ตอนขี้นี่ซิ แบ่งแกล้มปริเลย ตอนล้างน้ำ มันแสบแต้ๆก๋า ขนาดซดน้ำชายังต้องซดน้ำสองน้ำสาม ถึงจะเข้าสูตรการชงอู่หลง แต่เมี่ยงใบชานี่น้ำแรกแต้ๆเจียวเน้อ กิ๋นเข้าไปขี้แข็งขนาด ขนาดคนท้องรั่วกินเข้าไปล่ะหยุดกึ๊ก แล้วท้องปกติมันจะเหลือเรอะ ใครจะว่าจะอี้จะอั้น เลิกแล้วค่ะตูเลิกกินเมี่ยงแล้วก่ะ กินแล้วต้อง(ท้อง)เป็นตดเป็นไต๋ กี้แข็งขนาดหัวจ้าง ป๊าดโธ้....ชีวิตอนาถ..แท้เน่อหมู่เฮา จ้างก็บ่ฮื้อล่ะก้า

* ksc-gp100s-2.jpg (29.55 KB, 470x290 - ดู 2705 ครั้ง.)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:23:41 AM »

จากวันอังคารถึงวันเสาร์ ผมไม่เคยคิดถึงใบป.2 เลย แต่พอถึงวันจันทร์ ผมก็เริ่มออกอาการใจตุ้มๆ ต่อมๆ ลุ้นในใจลึกๆว่า ปลัดท่านจะว่าจะได๋ ท่านจะเห็นใบขอป.2 ของข้าน้อยหรือป่าวหนอ หรือว่าอีตาทส. (ทส.นี่แปลว่าอะไรกระผมก็ไม่ทราบดอก แต่กระผมว่ามันเป็นที่เข้าใจว่า ผู้ติดตามรับใช้ผู้เป็นจ้าวนาย หรือแปลแบบจะเด็ดก็คือ ทส. นำมาแยกธาตุก็จะเขียนว่า ทา + ส = ทาสรับใช้นั้นแหละครับท่านผู้ชม) โยนเรื่องของตูลงตะกล้าขยะไปแล้วหว่า ก็ตูเห็นกะตาตัวเองเลย เฮ่อ เอาไงดีวะ หรือจะโทรไปถามเลยจะดีไหม หรือไม่ดี คุณท่านเธอจะโกรธเอา เดี๋ยวไม่เซ็นต์ใบอนุญาตให้ละก็หมดกัน

อย่ากะนั้นเลย ใจมันรอไม่ไหวแล้ว หากเป็นภาษาวัยรุ่นอาการของจะเด็ดในเวลานั้นก็คงอยู่ในอาการ “เซี่ยนขนาด” คุณสิทธาหากอ่านมาเจอช่วยแปลให้หน่อยว่า “เซี่ยนขนาด” เนี้ยะ มันขนาดไหน
ตอนนี้อยากลองของแล้ว เลยหันไป Google ค้นหาปืนรุ่นนั้น นี้ โน้น ไปเรื่อยๆเป็นการฆ่าเวลาที่รอป.2 จนกาลเวลาผ่านมาได้สักพัก จนเข้าไปที่เวปหนึ่งมีช่องให้ใส่ของลงตะกล้า มือเหี่ยวๆของผมก็ดันคลิกสินค้าลงไปใส่ตะกล้า พอแบบฟอร์มตามเมล์มาก็ตอบมันไป จากนั้นทางโน้นก็ส่งเมล์ auto-reply มาดังนี้

คำว่า “เซี่ยนขนาด”  ของคุณจะเด็ด ถ้าให้สิทธาออกเสียง จะออกเป็น "เสี้ยนขนาด"  
ดังนั้นแยกคำ เสี้ยน กับ ขนาด ออกจากกัน

คำว่า เซียน กับ เสี้ยน มันไม่เหมือนกันนะ ผมเดาเอาจากเรื่องราวที่เล่ามา
มันมีความน่าจะเป็นคำว่า เสี้ยน ได้สูงกว่าคำว่า เซียน

"เสี้ยน" เป็นภาษากลาง เป็นอาการเกิดได้ทั้งหญิง และ ชาย หรือ กลุ่มโลกใหม่
คำว่าเสี้ยนจะไม่ใช่กับอาการปกติ เช่น หิวข้าว น้ำ การไปเที่ยว
แต่จะใช้กับอาการผิดปกติ
ถ้าเป็นคนติดยา หมายถึง อยากยา
ถ้าเป็นคนติดหอย หมายถึง อยากหอย ถ้าไม่มีหอย อาจต้องออกไปกลางสนามแล้วชักว่าวแก้เสี้ยน ฮิ ฮิ  (อย่าคิดลึกนะ ผมยังไม่คิดเลย)

"ขนาด" อ่านเฉยเป็นภาษากลาง แต่ถ้านำไปต่อท้ายคำแรกอาจกลายเป็นภาษาเหนือได้ เช่น
ใหญ่ขนาด  สูงขนาด  งามขนาด
ก็หมายถึง อะไรที่เกิดปกติ

ดังนั้นคำว่า เสี้ยน มันก็เป็นอาการอยากพอแรงอยู่แล้ว
พอมีคำว่า ขนาด ต่อท้าย มันก็เลยกลายเป็น อาการอยากแบบรุนแรงกว่า
อย่างที่บอกถ้าห้ามใจไม่ได้ก็อาจต้องไปชักว่าว (อย่าคิดลึกอีกแล้ว)
เพราะการชักว่าวทำให้เหนื่อยมีความเพลิดเพลินและลืมอาการเสี้ยนได้ดี

เออ คุณจะเด็ด คุณเล่นตั้งคำแบบนี้แล้วมาให้ผมแปล ผมก็โดนคนเดียวนะสิ
ผมแปลตามที่คุณจะเด็ดขอร้องนะคร๊าบ ตอนนี้วิชาการสุด ๆ นะ ไม่ได้ลามกครับ
ฟลุค รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:49:22 AM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับเนื้อหาดี ๆ มีสาระ อ่านสนุกดีครับ
ว่าแต่ว่า ป2 ออกหรือยังครับ เห็นสั่งปืนมาแล้ว ถ้าผมอ่านตกหล่น ขอโทษล่วงหน้าครับ
แล้วไม่ติดศุลกากรหรือครับแบบว่าต้องเอา ป2 ไปไถ่ออกมาแล้ว+ภาษี หรือมีค่าใช้จ่ายอื่นหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2009, 10:57:28 AM โดย riviason » บันทึกการเข้า

ใ้ช้แรงน้อย ๆ ใช้สมองเยอะ ๆ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:56:58 AM »

จากวันอังคารถึงวันเสาร์ ผมไม่เคยคิดถึงใบป.2 เลย แต่พอถึงวันจันทร์ ผมก็เริ่มออกอาการใจตุ้มๆ ต่อมๆ ลุ้นในใจลึกๆว่า ปลัดท่านจะว่าจะได๋ ท่านจะเห็นใบขอป.2 ของข้าน้อยหรือป่าวหนอ หรือว่าอีตาทส. (ทส.นี่แปลว่าอะไรกระผมก็ไม่ทราบดอก แต่กระผมว่ามันเป็นที่เข้าใจว่า ผู้ติดตามรับใช้ผู้เป็นจ้าวนาย หรือแปลแบบจะเด็ดก็คือ ทส. นำมาแยกธาตุก็จะเขียนว่า ทา + ส = ทาสรับใช้นั้นแหละครับท่านผู้ชม) โยนเรื่องของตูลงตะกล้าขยะไปแล้วหว่า ก็ตูเห็นกะตาตัวเองเลย เฮ่อ เอาไงดีวะ หรือจะโทรไปถามเลยจะดีไหม หรือไม่ดี คุณท่านเธอจะโกรธเอา เดี๋ยวไม่เซ็นต์ใบอนุญาตให้ละก็หมดกัน

อย่ากะนั้นเลย ใจมันรอไม่ไหวแล้ว หากเป็นภาษาวัยรุ่นอาการของจะเด็ดในเวลานั้นก็คงอยู่ในอาการ “เซี่ยนขนาด” คุณสิทธาหากอ่านมาเจอช่วยแปลให้หน่อยว่า “เซี่ยนขนาด” เนี้ยะ มันขนาดไหน
ตอนนี้อยากลองของแล้ว เลยหันไป Google ค้นหาปืนรุ่นนั้น นี้ โน้น ไปเรื่อยๆเป็นการฆ่าเวลาที่รอป.2 จนกาลเวลาผ่านมาได้สักพัก จนเข้าไปที่เวปหนึ่งมีช่องให้ใส่ของลงตะกล้า มือเหี่ยวๆของผมก็ดันคลิกสินค้าลงไปใส่ตะกล้า พอแบบฟอร์มตามเมล์มาก็ตอบมันไป จากนั้นทางโน้นก็ส่งเมล์ auto-reply มาดังนี้

คำว่า “เซี่ยนขนาด”  ของคุณจะเด็ด ถ้าให้สิทธาออกเสียง จะออกเป็น "เสี้ยนขนาด"  
ดังนั้นแยกคำ เสี้ยน กับ ขนาด ออกจากกัน

คำว่า เซียน กับ เสี้ยน มันไม่เหมือนกันนะ ผมเดาเอาจากเรื่องราวที่เล่ามา
มันมีความน่าจะเป็นคำว่า เสี้ยน ได้สูงกว่าคำว่า เซียน

"เสี้ยน" เป็นภาษากลาง เป็นอาการเกิดได้ทั้งหญิง และ ชาย หรือ กลุ่มโลกใหม่
คำว่าเสี้ยนจะไม่ใช่กับอาการปกติ เช่น หิวข้าว น้ำ การไปเที่ยว
แต่จะใช้กับอาการผิดปกติ
ถ้าเป็นคนติดยา หมายถึง อยากยา
ถ้าเป็นคนติดหอย หมายถึง อยากหอย ถ้าไม่มีหอย อาจต้องออกไปกลางสนามแล้วชักว่าวแก้เสี้ยน ฮิ ฮิ  (อย่าคิดลึกนะ ผมยังไม่คิดเลย)

"ขนาด" อ่านเฉยเป็นภาษากลาง แต่ถ้านำไปต่อท้ายคำแรกอาจกลายเป็นภาษาเหนือได้ เช่น
ใหญ่ขนาด  สูงขนาด  งามขนาด
ก็หมายถึง อะไรที่เกิดปกติ

ดังนั้นคำว่า เสี้ยน มันก็เป็นอาการอยากพอแรงอยู่แล้ว
พอมีคำว่า ขนาด ต่อท้าย มันก็เลยกลายเป็น อาการอยากแบบรุนแรงกว่า
อย่างที่บอกถ้าห้ามใจไม่ได้ก็อาจต้องไปชักว่าว (อย่าคิดลึกอีกแล้ว)
เพราะการชักว่าวทำให้เหนื่อยมีความเพลิดเพลินและลืมอาการเสี้ยนได้ดี

เออ คุณจะเด็ด คุณเล่นตั้งคำแบบนี้แล้วมาให้ผมแปล ผมก็โดนคนเดียวนะสิ
ผมแปลตามที่คุณจะเด็ดขอร้องนะคร๊าบ ตอนนี้วิชาการสุด ๆ นะ ไม่ได้ลามกครับ

นั้นนะซิเพราะกลัวอยู่เหมือนกัน ถึงไม่กล้าเสี้ยน กลัวเขาว่าจะเด็ดเป็นคนลามก หมกมุ่นแต่เรื่องกามารมณ์ เหมือนใครบางคนในนี้ ก็เลยส่งเรื่องต่อให้น้าช่วย น้าก็เล่นอธิบายซะเห็นภาพเลย ทำให้ภาพในอดีตวัยเด็ก ของจะเด็ดแว้บเข้ามา ตอนนั้นเพิ่งหัดเล่นว่าวใหม่ๆด้วยความเสี้ยน พอว่าวติดลมบนเชือกก็จะขาด ใจงี้หวิวๆ โอ้วซี๊ต ๆๆ นั้นเป็นประสบการณ์ครั้งแรก กับการเล่นว่าวกลางสนามครับ

* gp100_7077.jpg (30.97 KB, 1000x669 - ดู 2747 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:01:18 AM »

มันมาแล้วก๋า รวดเร็วปานกามเทพหนุ่มนั้นเจียว
ไปรษณีย์แล่นมอเตอร์ไซค์ มาเสียบจดหมายที่หน้าบ้าน ศรีภรรยาของจะเด็ด ก็แล่นออกไปคว้าหมับเอามาดู เอ้าหมดกัน เดี๋ยวพอหล่อนอ่านใบแจ้งก็คงเห็นว่าจะได๋เป็นจะได๋ เสียงกรี๊ดแตกแล้วก้า โต๋ใครโต๋หมัน ว่าแล้วผมกะจะเด็ดน้อยก็แล่นปูดขึ้นข้างบนเหล่าเต้งในบัดดล

ปิดปักกะตูลงกลอนแน่นขนาด เปิดแอร์นอนดูการ์ตูนสบายใจเฉิบ ง่วงก็หลับไปในตัว โน้นเลยยันเย็นพ่อลูกตื่นขึ้นมาหิวข้าว จึงค่อยๆย่องลงมา เห็นจดหมายวางอยู่หน้าคอม ทางการแจ้งมาว่า มีสินค้าเป็นของส่งมาจากเมืองนอก ให้ไปเสียภาษีนำเข้าที่ไปรษณีย์ซะ

ใต้จดหมายฉบับนั้นมีแบล็งค์สีม่วงสองใบวางอยู่ ว้าว เมียตูใจดีขนาด รุ่งขึ้นสายของวันเสาร์ ผมจึงเอาจดหมายไปที่ไปรษณีย์ อ้าวเปิดเหมือนกันนิ ขนาดไปมั่วๆกะไปตายเอาดาบหน้า สอบถามเจ้าหน้าที่เขาบอกว่าไปรษณีย์นั้นเปิดครึ่งวัน เอ่อก็เป็นความรู้ใหม่อีกเหมือนกันตู ตอนออกมาไม่เห็นศรีภรรยาว่ากะไร คงคิดว่าผัวฉันช่างง่าวเซอะ ง่าวเซ่อ กลับมาจะหัวเราะให้ฟันหัก ฮิๆๆๆ ผมเดาเอานะ เพราะตอนที่จะเด็ดเดินถือจดหมายออกมา หล่อนอมยิ้มเหมือนสะใจอะไรนิดๆ ฮะ แต่ที่ไหนได้ มั่วๆอย่างตูก็ฟรุ๊คได้เหมือนกันว้อย ไม่งั้นจะฟรุ๊คได้หล่อนมาเป็นเมียเรอะ
รูปนี้เป็นแพ็คกิ้ง ส่งมาทางเครื่องบิน แล้วมาโผล่ที่ไปรษณีย์ ยัง งง งง อยู่เลยทำไมไม่ให้ตูไปเสียภาษีที่ศุลกากรสุวรรณภูมิว่ะ เห็นตัวหนังสือแดงๆไหมครับ ค่าภาษีนำเข้า 1,988 บาท

* S501.jpg (20.2 KB, 750x563 - ดู 2723 ครั้ง.)

* S502.jpg (51.78 KB, 800x600 - ดู 2721 ครั้ง.)

* S503.jpg (93.58 KB, 800x600 - ดู 2800 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:07:42 AM »

มาถึงบางอ้อก็ตรงรูปนี้แหละครับ ดูกันดีๆ ใครเห็นอะไรแล้ว ก็ให้เก็บไว้ในใจ ห้ามสงสัย ห้ามสอบถาม ห้ามคอมเม้นต์ เป็นเด็ดขาด อันนี้ถือว่าเป็นความรู้ ที่ต้องใช้การกะล่อนเอาเอง ตัวจะเด็ดเองเห็นภาพนี้แล้ว สมองบรรเจิดทันที เอาล่ะจะได้ Apply เอาไปใช้ในการสั่งซื้อ โน้น นี่ นั้น ว่าไปเรื่อยเลยตู

* S504.jpg (53.41 KB, 800x600 - ดู 2749 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:17:15 AM »

ได้เวลาเปิดบริสุทธิกันแล้ว แอ่นแอ้นๆๆๆๆๆ
แกะเปลือกออกมา เจอกล่องด้านในอีก ท่าทางแข็งแรงดีจัง มาลุ้นกันต่องว่าจะมี Case ภายในเป็นกล่องพลาสติกหรือไม่ เพราะราคาแพงจั๊กนั๊ก

* S506.jpg (20.77 KB, 600x800 - ดู 2672 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:21:52 AM »

ปาดโถ ถุยชีวิต บ่มีอาหยังจั๊กอย่าง ข้างในเป็นโฟมสีดำ คู่มือแมนนวลก็ไม่มีให้ ขี้ตืดขนาด แต่มันบอกว่าอยากได้อะไรก็ให้เข้าไปโหลดเอาเอง เอากะมันซิ

* S509.jpg (45.13 KB, 800x600 - ดู 5079 ครั้ง.)

* S5011.jpg (36.23 KB, 800x600 - ดู 2676 ครั้ง.)
ฟลุค รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:25:39 AM »

Grin

ใ้ช้แรงน้อย ๆ ใช้สมองเยอะ ๆ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:27:42 AM »

ไหนๆมันก็มาแล้ว หมู่เฮามาดูรายละเอียดกันเน่อ ว่าเป็นอะไรจะได๋กันบ้าง
รูปนี้ตั้งใจให้เห็นด้าม สวยแต้ๆ จับเหมาะมือขนาด ตรงตูดด้ามมีสกรูให้ปรับเพื่อรับกับส้นมือได้ ดูแข็งแรงสมราคา หากไปจ้างช่างเหลาให้ใหม่ ราคาคงเกินสามพัน

* S5015.jpg (59.73 KB, 800x600 - ดู 2699 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:34:42 AM »

ซูมเข้ามาใกล้ๆ อันนี้ตั้งใจให้เห็นความประนีตของการผลิต รูปทรงลบขอบมุม ทำได้เนียน ไกปืนทำมาให้ครบเครื่อง เราสามารถปรับตั้งการลากไกได้ ตั้งอ่อน ตั้งแก่ เอาได้ตามใจ สกรูทุกตัวเป็นหกเหลี่ยม ไม่มีแถมมาให้ ต้องไปหาซื้อตามตลาดนัดเอาเอง ราคาไม่กี่ตังค์ แต่ต้องระวังการปรับตั้งด้วย ไขไปไขมาน๊อตหล่นหายล่ะเป็นเรื่องเลย

* S5014.jpg (66.69 KB, 1000x750 - ดู 2742 ครั้ง.)

* S5028.jpg (52.95 KB, 800x600 - ดู 2728 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:38:53 AM »

มีเวทถ่วงหน้าให้มาด้วยสองลูก ก่อนปรับตั้งต้องลองยิงดูก่อนว่า หน้าหนัก หรือหน้าเบา แล้วค่อยขยับตุ้มเวทตามใจชอบ

* S5016.jpg (52.27 KB, 800x600 - ดู 2718 ครั้ง.)

* S5025.jpg (57.01 KB, 800x600 - ดู 2701 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:45:49 AM »

ศูนย์หน้า ปรับตั้งไม่ได้ ซึ่งก็เป็นปกติของปืนทั่วๆไป ส่วนศูนย์หลังปรับได้สูง ต่ำ ซ้าย ขวา สี่ทิศทาง แต่ก่อนปรับต้องยิงรันอินไปก่อน อย่างน้อยต้อง 100 up แล้วค่อยปรับกัน กะเอากลุ่มกระสุนอย่างเดียวก่อน เพื่อใช้เป็นหลักและทิศทางในการปรับศูนย์ ขอรับท่าน

* S5017.jpg (50.18 KB, 800x600 - ดู 2653 ครั้ง.)

* S5019.jpg (21.2 KB, 800x600 - ดู 2728 ครั้ง.)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:51:27 AM »

ส่วนการบรรจุกระสุน ก็เหมือนกับปืนโอลิมปิกทั่วๆไป คือยก แขนหรือฝาขึ้นมาก่อน แล้วใส่ลูกลงไป แล้วปิดฝาลงไปที่เดิม ซึ่งก็จะเป็นการขึ้นลำ ขึ้นนกไปในตัว แต่ปืนประเภทนี้ไม่มีนกนะ จะเป็นสปริงดีดตุ้ม หรือค้อนซะมากกว่า เราก็เรียกมันรวมๆว่าขึ้นนกก็น่าจะสะดวกและเป็นที่เข้าใจกันดีนะครับท่าน

* S5026.jpg (77.78 KB, 800x600 - ดู 5062 ครั้ง.)

* S5023.jpg (79.71 KB, 800x600 - ดู 2667 ครั้ง.)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 29
  พิมพ์