๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:07:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 674
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทอีสานบันเทิงศิลป์  (อ่าน 803119 ครั้ง)
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #840 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:12:04 PM »

...อ้ายแหง....13-15 บ่ติดรถ อาว์กล้วย อาว์ต๊อบ มาเที่ยวเมียงอุบลฯติ... Grin Grin Grin
ไปบ่ได้ดอกครับ บ่มีเงิน
ทางดอยหมึงลี้สอดของผม  ลมพัดหวื่อๆ ครับ บ่แม่นหวี่ๆ แฮงเป็นฮ้าย ข้าวล้มเอดเลดเหมิดแล้ว
แนวอื่นกะย้านหดอยู่  มื้อแลงสิลองใซ้งานจัก 2 ยกเบิ่งก่อน  อิอิ

กินก้อยหอยดิบดู๋ๆละวังพะยาดใบไม่ในหะอ๋ำเด้อหมอ คิก คิก
บ่ย่านดอก หย่ำเล่นซือๆ  บ่ได้อืน  อิอิ
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #841 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:15:26 PM »

ลมพัดค่อยลงมาแหน่ล่ะ แต่อากาศเริ่มเย็นลงมาอีก  เป็นตามุดผ่าห่มม่วนเนาะครับ อ.แหง  คิก คิก

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #842 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:15:31 PM »

เอี๊ย

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #843 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:17:57 PM »

อีหยังอีกล่ะอาวกล้วย ยังหาบ่อได๊กะไปซื่อหมอนข่างมากอดก่อนกะได๊ตั่ว  คิก คิก

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #844 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:20:01 PM »

ครับ หนาวแล้ว

บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #845 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:28:07 PM »

หนาวแล้วติ...ทางบ้านเฮา...ขาหลายเบิดแล้วเนาะ...

น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #846 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 07:15:24 PM »

โอ๋ๆๆ.....อย่าเคียดเด้ออาต๊อบ..ป๋าเลาหยอกซือๆครับ....(ออย)
ไหว้ ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน อึ๋ยๆ.. อึ๋ย.. อึ๋ย ย ย......(สะอื้น)

ซอย  ออย อิๆๆ
ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หยอกเล่นๆหยู่ครับ  แต่ผัดเต๋อีหลี ขำก๊าก
ขั่นบ่เหลียโตนลูกหลานกะเต๋โลดคับ  เศร้า เศร้า

...อ้ายแหง....13-15 บ่ติดรถ อาว์กล้วย อาว์ต๊อบ มาเที่ยวเมียงอุบลฯติ... Grin Grin Grin
ทางดอยหมึงลี้สอดของผม  ลมพัดหวื่อๆ ครับ บ่แม่นหวี่ๆ แฮงเป็นฮ้าย ข้าวล้มเอดเลดเหมิดแล้ว
แนวอื่นกะย้านหดอยู่  มื้อแลงสิลองเอาแจ่วบองทาเบิ่งยุ มันสิพอใซ้งานได้จัก 2 ยกบ่  อิอิ
ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้ ไหว้ ไหว้

BIGbanana
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #847 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:31:08 AM »

หนาวลมห่มผ้า หนาว...... ต่อให่แนครับ อิๆๆ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #848 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:53:25 AM »

หนาวลมห่มผ้า หนาว...... ต่อให่แนครับ อิๆๆ

หนาวลมห่มผ้า หนาวหว่างขานอนแคงเอามือจก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #849 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:11:20 AM »

หนาวลมเพิ่นให้ห่มผ้า  หนาวฟ้าเพิ่นว่าให้ผิงไฟ....ซั่นดอกป๋า..อย่าฟ้าวจกแหมหล่ะ...ให้ผิงไฟจักบาดก่อนแน๊จั๊งค่อยจก....(ฮา)

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #850 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:21:39 AM »

บ่ๆเสียเวลาจกโลดผิวบ่แตกพ้อม
เคยฟังนิทานบ่  ยามหนาวผ้วคึดอยากกินแข่นๆซวนเมียไปเก็บหมากถั่วหยู่โพนข้างหนองสา
ไปฮอดผัวกะตั๋วเมียเก็บไปไกล้ๆโตฝั่ง  ตีนยันลงน้ำต้ามโลด  แก่เมียขึ้นมาได่หมอกะไส่เลย
แข่นดีขนาดหมอว่า  มื้อลุ่นมาเมียสิเอาคืน  ซวนผัวไปไปตึกแหทางผู่ผัวว่าบ่เอาดอกมันหนาว
เมียกะเลยว่าบ่เป็นหยังเจ่าหว่านข้อยสิลงงมเอง  ผัวกะดีใจเข้าทางอีกแล้ว  ไปฮอดกะหว่านแห
จ้ากโลดเมียกะลงงมได่ปลามาสองสามโต  พอล่ะเนาะเถ่าทางเมียว่าเด่ข้องไห่ผัว  ผู่ผัวยืนหยู่ฝั่งสา
สิเอาข้องนำเมีย  เมียสบโอกาดดึงแขนลงน้ำก๋าสิกินแข่นๆคืน  บัดห่าขึ้นมาจากน้ำหดอ้อนต้อน
บ่ได่กินส่ำ...............มันแข่นโพด ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  เพาะสะนั้นหย่ารอซ้าจกๆๆๆจั่งสิอุ่น

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #851 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:30:49 AM »

Grin Grin Grin ผมหว่าหยู่อ่านยังบ่อจบคำตอบที่ได๊คือมันหด  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BIGbanana
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #852 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 10:15:11 AM »

อยากกินปลาแดกอึ่งเด้ ห่ามันแซบ อิๆๆ

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #853 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:37:25 PM »

[/quote]
แนวอื่นกะย้านหดอยู่  มื้อแลงสิลองเอาแจ่วบองทาเบิ่งยุ มันสิพอใซ้งานได้จัก 2 ยกบ่  อิอิ
[/quote] ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้ ไหว้ ไหว้

[/quote]
จกแจ่วบอง มาบ่ายข้าว ยามลมหนาว พัดหวี่ๆ
บ่ายข้าวจี่ แฮ่งแซบ  กินซ้าซ้า  หนั่งฝิงไฟ
เดิกเดิกมา  หนาวลมไล้  หนั่งฝิงไ  เอาบ่อยู่
เมือเอามือ  คลำเบิ่งซู้  ผัดแสบซ้ำ  ฮ่องอีนาง  อิอิ

อยากกินปลาแดกอึ่งเด้ ห่ามันแซบ อิๆๆ
เอ๋า  เขาบ่เอิ้นหว่าอึ่งแดก ตี๊ครับ  อิอิ
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #854 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:03:42 PM »

บ่ๆเสียเวลาจกโลดผิวบ่แตกพ้อม
เคยฟังนิทานบ่  ยามหนาวผ้วคึดอยากกินแข่นๆซวนเมียไปเก็บหมากถั่วหยู่โพนข้างหนองสา
ไปฮอดผัวกะตั๋วเมียเก็บไปไกล้ๆโตฝั่ง  ตีนยันลงน้ำต้ามโลด  แก่เมียขึ้นมาได่หมอกะไส่เลย
แข่นดีขนาดหมอว่า  มื้อลุ่นมาเมียสิเอาคืน  ซวนผัวไปไปตึกแหทางผู่ผัวว่าบ่เอาดอกมันหนาว
เมียกะเลยว่าบ่เป็นหยังเจ่าหว่านข้อยสิลงงมเอง  ผัวกะดีใจเข้าทางอีกแล้ว  ไปฮอดกะหว่านแห
จ้ากโลดเมียกะลงงมได่ปลามาสองสามโต  พอล่ะเนาะเถ่าทางเมียว่าเด่ข้องไห่ผัว  ผู่ผัวยืนหยู่ฝั่งสา
สิเอาข้องนำเมีย  เมียสบโอกาดดึงแขนลงน้ำก๋าสิกินแข่นๆคืน  บัดห่าขึ้นมาจากน้ำหดอ้อนต้อน
บ่ได่กินส่ำ...............มันแข่นโพด ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  เพาะสะนั้นหย่ารอซ้าจกๆๆๆจั่งสิอุ่น

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 674
  พิมพ์