๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:38:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 674
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทอีสานบันเทิงศิลป์  (อ่าน 803094 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 02:23:23 AM »

ไหว้สะหวัดดีพี่น้องซาวอิสาน  แป๋งยังหยู่บ่ทันได่หนีหายไปไส
สถานการณ์บ้านเมืองไทเฮาตอนนี้มีการแบ่งพรรคแบ่งพวกกันซัดเจน
จนลืมไปว่าเฮาคือคนไทนำกันไปแล้วกะมี  ผมอยากวิงวอนพี่น้อง
ซาวอิสานบ้านเฮาเฮ็ดโตไห่เป็นโตอย่าง  กับสังคมเฮาไห่ดีขึ้น
ฮักกันแพงกันเด้อพี่น้องเด้อ  ผมฮักคนไททุกคนครับโดยสะเพาะซาวอิสาน

ผมคือเบื่อๆหน่ายๆเซ็งๆแท่ล่ะหือ  ยามได๋เขาสิเซาแบ่งพรรคแบ่งกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2012, 01:31:15 PM โดย พรานแป๋ง ชุมไพร » บันทึกการเข้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 09:40:07 AM »

สวัสดีครับป๋า...มาแล้วติครับ...หายไปไสมาน๊อ...คนคึดฮอดถามข่าวกันวื้นๆว่าแม่นอยู่ในตลาดหุ้นเอาโลด...รักป๋าแป๋งเหมือนกันครับ...

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 11:04:54 AM »

...มาทำข่าวครับ...

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 04:03:41 PM »

ไผหยู่กะมาเด้ออีกซั่วโมงหนึ่งสิฮอดห้าโมงแลงสิพาไปทำวัตรกับเวียนเทียน  วันพระเด้อพี่น้องหย่ากินเหล้าหลายมันสิเมา
.......แต่ว่ากินแต่มื้อวาน  มื้อนี้กินต่อบ่เป็นหยัง......

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 04:59:43 PM »

คือว่าไปผับ กับเพื่อนสนิทที่คณะ แต่ ไม่ได้ชอบเค้า

แล้ว เราก็เมา จากนั้นจำความได้ว่า

ไปต่อที่ร้านโจ๊กกองปราบ ซอยโชคชัย 4

ตอนนั้นก็เมามากแล้ว รู้สึกตัวอีกที ​ ตอนที่เค้ามาส่งที่บ้านแล้ว เค้าบอกว่าไม่ได้ ใส่ถุง

เลยถามเค้าว่าทำอย่างนี้ได้ยังไง

เค้าเลยตอกกลับมาว่า.............

แดกไปตั้งสองชาม แล้วยังอยากใส่ ถุงอีกเหรอ !!!

จะ ทำ อย่างไรดีคะ โทรไปหา เค้าดีมั้ย ? ตอนนี้สับสนมาก
555

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จ๊ะเอ๋
สิไปไสคูบา ให่ขอไปนำแหน่
Hero Member

คะแนน 343

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 07:44:31 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด....ทำวันพรุ่งนี้ให้เหมือนวันนี้....ทำวันมะรืนนี้ให้เหมือนวันพรุ่งนี้....แล้ววันนี้จะทำอะไร....ทำทำใม...ทำเพื่อใคร......
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 08:53:51 PM »

สวัสดีครับพี่คู่เขย Wink

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 11:02:59 PM »

ข่าวว่าตู้แป๋งลาวอ้างคุมสอบ แต่มิได้คุมจริงจัง มัวแต่จอบกกขาขาวพุสาวอยู่   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 08:55:54 AM »

คือว่าไปผับ กับเพื่อนสนิทที่คณะ แต่ ไม่ได้ชอบเค้า

แล้ว เราก็เมา จากนั้นจำความได้ว่า

ไปต่อที่ร้านโจ๊กกองปราบ ซอยโชคชัย 4

ตอนนั้นก็เมามากแล้ว รู้สึกตัวอีกที ​ ตอนที่เค้ามาส่งที่บ้านแล้ว เค้าบอกว่าไม่ได้ ใส่ถุง

เลยถามเค้าว่าทำอย่างนี้ได้ยังไง

เค้าเลยตอกกลับมาว่า.............

แดกไปตั้งสองชาม แล้วยังอยากใส่ ถุงอีกเหรอ !!!

จะ ทำ อย่างไรดีคะ โทรไปหา เค้าดีมั้ย ? ตอนนี้สับสนมาก
555

โอย....พี่เล็กกะดาย....ผมหล่ะตกใจเบิด....ว่าแม่นอีหยังติ๊สั่นดอก..

คันแม่นผม..สิใส่ถุงให้เทอจัก 3-4 ถุง...รับรองตอนไปส่งบ้าน..เทอสิหายสับสน....(ฮา)

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 11:34:14 AM »

มาจอบเบิ่ง ฮิๆๆ

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:32:43 AM »

มาบ้านมาเฮือนแล้วติหมอ  หว่าแม่นสิได้ไปยามอยู่ อีหยังก้อ ทองๆทองนิเวศน์ นี่ล่ะ อิอิ ขำก๊าก
น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:41:00 AM »

พ่อใหญ่กับมางวดนี่ คือออดอ้อนปานสายันต์ สัญญาแท้น้อ

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:51:22 AM »

พ่อใหญ่กับมางวดนี่ คือออดอ้อนปานสายันต์ สัญญาแท้น้อ
สงสัยสิถืกต๊าบกกแข้วมาล่ะบ้อ  อาวต๊อบ  อิอิ
น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:53:54 AM »

น่าน แฮ่งวาตั้วคับ

บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:22:30 PM »

เอ่าสั้นมาแล้วผัดบ่เว้าเดี่ยวสิว่าหยิ่ง....เอิ๊ก.. Grin

หน้า: [1] 2 3 4 ... 674
  พิมพ์