๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:08:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการแช่งขัน"10th GUN.IN.TH Aniversary" สยป.ร.11 พัน1 รอ. .21 พ.ย.52 หน้า 2 ค่ะ  (อ่าน 7609 ครั้ง)
PC.
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 10:52:11 PM »

ขอเรียนเชิญเข้าร่วมแข่งขันยิงปืน 10th GUN.IN.TH. Aniversary
วันเสาร์ที่ 21 พฤศจิกายน 2552
ณ สนามยิงปืน กองพันทหารราบที่ 1 กรมทหารราบที่ 11 รักษาพระองค์
จัดโดย
WWW.GUN.IH.TH

ท่าน พลเอกสัมพันธ์ บุญญานันต์
อดีตปลัดกระทรวงกลาโหม และ อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม
ให้เกียรติเป็นที่ปรึกษาการจัดงาน และ เป็นประธานเปิดงาน

ประเภทการแข่งขันดังนี้

ประเภทที่ 1. แข่งขันปืนสั้นแม่นยำ 10 นัด 2 นาที  ระยะ 10 เมตร

รุ่นรีวอลเวอร์         มือใหม่                             3 อันดับ

รุ่นออโต้              มือใหม่                              3 อันดับ

รุ่นรีวอลเวอร์         มือทั่วไป                            3 อันดับ

รุ่นออโต้               มือทั่วไป                            3 อันดับ

รุ่นมือโปร                        (รวมปืน)                 3 อันดับ

รุ่นเลดี้                            (รวมปืน)                 3 อันดับ

รุ่น 9 มม.              มือใหม่ (รวมปืน)                 3 อันดับ

ประเภทที่ 2. แข่งขั้นปืนสั้นแม่นยำ 10 นัด 2 นาที ระยะ 15 เมตร

รุ่นรีวอลเวอร์        มือทั่วไป                               3 อันดับ

รุ่นออโต้             มือทั่วไป                               3 อันดับ

รุ่นรีวอลเว่อร์        มือโปร                                 3 อันดับ

รุ่นออโต             มือโปร                                  3 อันดับ

รุ่น 9 มม.            มือทั่วไป                               3 อันดับ

ประเภทที่ 3. แข่งขันปืนสั้นแม่นยำ 10 นัด 2 นาที ระยะ 25 เมตร

รุ่นมือทั่วไป        (รวมปืน)                                3 อันดับ

รุ่นมือโปร           (รวมปืน)                                3 อันดับ

รุ่นมือมาสเตอร์    (รวมปืน)                                1 อันดับ       

ประเภทที่ 4. แข่งขันปืนสั้นแม่นยำ 10 นัด 2 นาที ระยะ 10 เมตร รุ่น 92 คะแนน

รุ่นมือใหม่          (รวมปืน)                                3 อันดับ

ประเภทที่ 5. แข่งขันยิงเร็ว เป้าพลิก 15 เมตร  15 วินาที

รุ่นมือทั่วไป     ชาย   (รวมปืน)                 7 อันดับ

รุ่นมือทั่วไป     หญิง   (รวมปืน)                3 อันดับ

กติกา การแข่งขัน ปืนสั้นแม่นยำ

- รุ่นมือใหม่                   ผู้เข้าร่วมการแข่งขันต้องไม่เคยได้รับรางวัลใดๆ มาก่อน

- รุ่นมือทั่วไป                 ผู้เข้าร่วมการแข่งขันต้องไม่เคยได้รับรางวัลอันดับ 1-3
                                   ในการแข่งขันประเภทนั้นๆ มาก่อน

- รุ่นมือใหม่ 92 คะแนน    ผู้เข้าแข่งขันจะต้องใช้ปืนกระบอกเดียวกัน ใน 1เป้า เท่านั้น

-  ถ้าพบว่านักกีฬาจงใจลงการแข่งขันผิดรุ่น เมื่อกรรมการตรวจสอบพบจะตัดสิทธิ์ในรุ่นนั้นทันที
-  ถ้าพบว่านักกีฬาจงใจเอาเปรียบผู้เข้าแข่งขันท่านอื่นเช่น พิงโต๊ะ, ยิงไม่ครบ 10 นัด ฯลฯ จะตัดสิทธิ์ในรุ่นที่ทำการยิงอยู่ขณะนั้น
-  กระสุนที่ใช้ทำการแข่งขัน ต้องเป็นกระสุนความเร็วมาตรฐานที่สามารถหาซื้อได้ทั่วไปเท่านั้น
-  อาวุธปืน ขนาด .38 , 9 มม., .40, .45  ที่ใช้ทำการแข่งขันลำกล้องไม่เกิน 6 นิ้วทุกประเภท ,ศูนย์เปิด เท่านั้น

กติกา การแข่งขันปืนสั้นยิงเร็ว ระบบเป้าพลิก

- ปืนเซมิออโต ขนาด 9 มม. และ ขนาด .45 
  ลำกล้องไม่เกิน 6 นิ้ว , ศูนย์เปิด  < ไม่อนุญาต เจาะพอร์ท ติดคอมพ์>

- ซองพกนอก จะซอง IP ซองชักเร็ว  ฯลฯ ใช้ได้ทั้งหมดค่ะ
  แม็กกาซีน 2 แม็ก , ซองแม็ก , เข็มขัด * ผู้เข้าแข่งขันต้องเตรียมมาเอง

- จำหน่าย 1 ชุด 300 บาท      * ไม่รวมกระสุน
   มีเป้าหุ่นคน  จำนวน 5 เป้า  , เป้าละ 100 คะแนน

- ใช้กระสุน 1 ชุด   1 รอบยิง 1 กล่อง หรือ 50 นัด

- ให้บรรจุแม็กละ 5 นัด เท่านั้น จำนวน 2 แม็ก   
     * หมดแม็กแรก สไลด์จะค้าง  ให้ปลดแม็ก ทิ้งพื้นทันที
        เสียบแม็กอีกตัว พร้อมปิดสไลด์ ยิงต่อจนจบ

- หากคะแนน เท่ากัน  จะนับ X เป็นหลัก   ..หาก X เท่ากัน จะทำการ Shoot off

การคิดคะแนนประเภทที่ 1 - 4

-  คิดคะแนนจากชุดยิงที่ดีที่สุด 5 ชุดยิง / ไม่จำกัดชุดยิง หากมีคะแนน 5 ชุดรวมเท่ากัน ให้นับชุดรองชุดต่อไปทีละชุด

การคิดคะแนนประเภท ที่ 5

-  คิดจากชุดยิง คะแนนรวมครั้งละ 5 เป้า ( 500 คะแนน) = 1 ชุดยิง
   คิดคะแนนแยกเป็นชุดๆ เพื่อหาผู้ได้คะแนนยิงต่อชุดสูงสุด  จะเอาคะแนนชุดอื่นมารวมกันไม่ได้   

การประท้วง

-  เมื่อต้องการประท้วงเรื่องการลงแข่งขันของนักกีฬาท่านอื่น ให้ติดต่อที่โต๊ะรับคำประท้วงพร้อมวางเงิน 1,000 บาท
    ถ้าคำประท้วงไม่เป็นผลให้ริบเงินค่าคำประท้วง
-   การประท้วงผลการคิดคะแนนสามารถทำได้หลังจากประกาศผลไม่เกิน 30 นาที พร้อมวางเงิน 1,000 บาท
    ถ้าคำประท้วงไม่เป็นผลให้ริบเงินค่าคำประท้วง
-   การตัดสินของคณะกรรมการคิดคะแนน และกรรมการควบคุมการแข่งขันถือเป็นที่สิ้นสุด

* ในงานจะมีลุ้นจับฉลาก รางวัล CZ452  2 กระบอกนะคะ

กระบอกที่ 1  -- สำหรับท่านผู้แข่งขันที่ได้ถ้วยรางวัลไม่ว่าอันดับใด        จะได้รับฉลาก 1 ใบ เืพีอลุ้น CZ452 ค่ะ
   กระบอกที่ 2  -- สำหรับท่านที่ร่วมทานเลี้ยงโต๊ะจีน บัตรใบละ 500 บาท  จะได้รับฉลาก 1 ใบ เืพื้อลุ้น CZ452 ค่ะ

ที่ปรึกษา จัดการแข่งขัน  คุณสมยศ   วงษ์จิราษฎร์ 843 Team Spirit  นายสนาม ร.11 พัน 1 รอ.
ทีมงานคิดคะแนน           อาจา่รย์ ณรงค์ บุึญแย้มวงษ์ และทีมงานคุณภาพ    แห่งสนาม ร1. รอ. วิภาวดี

ติดต่อสอบถาม            คุณวัธน์วิช    สว่างคำ            < วิช>              086-368-7800 
                                   คุณเพชร      ชิตนุชตรานนท์   < SANDY>        086-800-8181
                                   คุณพิริยะ     ดีงาม               < BLUE ZONE>  089-107-1344
                                   คุณภาคภูมิ   วรรณแสง          < cooper_s>     081-637-8964

ถ้วยรางวัลชนะเลิศครับ ขอทางเจ้าของให้ใหญ่คุ้มราคาหน่อย ในงบประหยัด

โล่รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 และ 2 จะเป็นแบบนี้ค้าบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2009, 01:32:11 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 10:53:37 PM »

รบกวนขอพื้นที่ เพื่อแจ้งผลการแข่งขันในลำดับต่อไปค่ะ
ขอบพระคุณพื้นที่ดี ๆ ค่ะ
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2009, 07:23:17 AM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 09:18:55 AM »

ติดต่อสอบถาม ฝ่ายประชาสัมพันธ์งานแข่งฯ ดังนี้ค่ะ

คุณวัธน์วิช   สว่างคำ            < วิช>                086-368-7800
คุณเพชร     ชิตนุชตรานนท์  < SANDY>          086-800-8181
คุณพิริยะ     ดีงาม               < BLUE ZONE>    089-107-1344
คุณภาคภูมิ วรรณแสง          < cooper_s>        081-637-8964

ขอบพระคุณพื้นที่ดี ๆค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2009, 07:23:30 AM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 08:04:39 PM »

ขออนุญาตแจ้งเพิ่มรางวัลค่ะ

* ในงานจะมีลุ้นจับฉลาก รางวัล CZ452  2 กระบอกนะคะ

กระบอกที่ 1  -- สำหรับท่านผู้แข่งขันที่ได้ถ้วยรางวัลไม่ว่าอันดับใด        จะได้รับฉลาก 1 ใบ เืพีอลุ้น CZ452 ค่ะ
   กระบอกที่ 2  -- สำหรับท่านที่ร่วมทานเลี้ยงโต๊ะจีน บัตรใบละ 500 บาท  จะได้รับฉลาก 1 ใบ เืพื้อลุ้น CZ452 ค่ะ

ขอบพระคุณพื้นที่ดี ๆค่ะ
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2009, 07:23:41 AM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:09:29 PM »

...... Grin Grin Grin เชิญเพื่อนๆทุกท่านมาร่วม แข่งขัน ยิงเป้าพลิก 15 เมตร 15 วินาที กันครับ

รับรองว่าสนุกสนาน แน่ๆ..   Grin Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
BLUE ZONE
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 01:54:14 PM »

เรียนเชิญครับ มาร่วมแข่งขันครับ
kokkak
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:12:10 PM »

ไปแข่งด้วยดีกว่า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 08:01:11 AM »

อีกเพียง 8  วัน  :<>

ถ้วยรางวัลชนะเลิศ

โล่รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 และ 2

ประชาสัมพันธ์ เรื่องความปลอดภัย ในการแข่งขัน

ปืนสั้นแม่นยำ

- ช่องยิงพิเศษ จำนวน 1 ช่อง , ชุดละ 200 บาทรวมกระสุน 10 นัดสำหรับการแข่งขันเพื่อรับของที่ระลึก
  < การแข่งขันรายการนี้ จะแยกต่างหากจากการแข่งขันปืนสั้นแม่นยำ ชิงถ้วย , โล่ห์กันอิน >
  จะอยู่ช่องซ้ายมือสุด และจะมี แผ่นเหล็ก กว้าง 1.20 x  สูง 1.60  กั้นเป็นผนัง
  กั้นอยู่ ณ จุด ที่ี่ทำการยิง 

- ผนังกั้นช่องยิงระหว่างช่องยิงพิเศษ   กับ ช่องยิงสำหรับผู้เข้าแข่งชิงถ้วย , และโล่ห์กันอิน
  จะกั้นแบ่งระหว่างกันชัดเจน  ด้วยกองยางสูง ประมาณ 1.20 เป็นแนวยาว และเสริมด้วยแผ่นเหล็ก

ปืนสั้นยิงเร็ว  ระบบเป้าพลิก

- ลงแนวยิง ครั้งละ  5 ท่าน
- ผู้ดูแล จะลงแนวยิงประกบ 1 ต่อ 1
- ผู้เข้าแข่งขันแต่ละท่าน จะยืนห่างกันประมาณ ท่านละ 3 เมตร
- แต่ละช่องยิง จะมีแผ่นเหล็ก กว้าง 1.20 สูง 1.60  กั้น ณ จุดที่ทำการยิง
- เสริมกองยาง  หน้าเสาของเป้าพลิก กันการ สะื้ท้อนกลับของสะเก็ดตะกั่ว
- ลั่นไก  ต่อเมื่อขาและเท้าหยุดการเคลื่อนไหวแล้ว เท่านั้น

รายละเอียดโดยทีมงานปืนสั้นยิงเร็ว      คุณนินจา       แจ้ง ณ  11/11/52 เวลา 20.30 น.
เรียบเรียงและแจ้งทราบ โดย                 SANDY         แจ้ง ณ  12/11/52 เวลา 07.31 น.

กระสุนจำหน่ายในวันแข่งนะคะ เป็นของรอยัล

.45   ราคา  690  บาท  /  กล่อง
   9   ราคา  650  บาท  /  กล่อง
.38   ราคา  600  บาท  /  กล่อง

เรียนเชิญทุกท่านนะคะ
 ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 06:27:54 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 07:00:54 AM »

ขออนุญาตฝากคลิปสาธิต การแข่งขันประเภท  ปืนสั้นยิงเร็ว ระบบเป้าพลิก ระยะ 15 เมตร ค่ะ

http://www.youtube.com/v/CdhTTcIG0YY&hl=en_US&fs=1&"type="application/x-shockwave-flash

อีกเพียง 3   วันเท่านั้นค่ะ
กราบเรียนเชิญทุกท่านเข้าร่วมงานแข่งขัน งานเลี้่ยงสังสรรค์ ในวันที่ 21 พ.ย.52
ณ สยป. ร11 พัน 1 รอ. บางเขน

ไหว้
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 05:06:21 PM »

วันเสาร์นี้แล้วค่ะ ไหว้

กราบเรียนเชิญทุกท่านมาร่วมยิงแข่งขันมาร่วมงานสังสรรค์นะคะ
บัตรเข้างาน ราคาgrup' 10 บาทค่ะ

ส่วนบัตรร่วมงานเลี้ยงโต๊ะจีนมื้อค่ำ ราคา 500 บาทค่ะ
หางบัตร เก็บไว้จับฉลาก CZ452 1 กระบอกนะคะ

ผู้เข้าแข่งทุกท่าน ที่ชนะได้รับรางวัล ไม่ว่ารางวัุลอันดับใด
บัตรเข้าแข่งขันของท่าน โปรดเก็บหางบัตรไว้  จับฉลาก  CZ 452  กระบอกที่ 2 ค่ะ

วันงานจะมีรถค่อนข้างมากนะคะ ที่จอดรถด้านในอาจแน่นหนาค่ะ
ผู้จัดฯ จึงได้เตรียมที่จอดรถสำรองด้านนอก และจัดสองแถว หลายคัน บริการทุก 15 นาที
เพืี่อพาท่าน เข้าสู่บริเวณงานค่ะ

ขออนุญาตนำเสนอ สูจิบัตรงาน คร่าว ๆ ก่อนนะคะ

08.30 น. พร้อมบริการ ลงทะเบียนเข้าร่วมแข่งขัน
09.00 น. โดยประมาณ ท่านประธานในพิธี พลเอกสัมพันธ์ บุญญาันันท์ อดีตปลัดกระทรวงหลาโหม และอดีตรัฐมนตรีกลาโหม
               ให้เกียรติ กล่าวเปิดงานค่ะ
09.30 น.  เริ่มการยิงแข่งขันทุกประเภท
11 .00 น. โชว์การแสดงการตรวจค้นจับกุมของ 105  unit
13.00  น. โชว์ของหน่วยปฏิบัติการพิเศษฯ       
18.00 น.  สิ้นเสียงปืน
18.30 น.  ทานเลี้ยง โต๊ะจีน
19.30 น.  ประกาศรางวัล

* มีบริการโดดหอ โรยตัวตัวฟรี จาก KID CAMP ค่ะ

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 07:08:31 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 07:20:13 AM »

พรุ่งนี้แล้วค่ะ  21 พ.ย.52 

08.00 น. เป็นต้นไป บัตรเข้างานราคาเพียง 10 บาทค่ะ

กราบเรียนเชิญทุกท่านค่ะ

ขอบพระคุณพื้นที่ดี ๆ
 ไหว้
march
รักแล้วรอหน่อย..
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 42

marchgun99@hotmail.com marchgun99.com

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:23:33 AM »

08.00 น. เป็นต้นไป บัตรเข้างานราคาเพียง 10 บาทค่ะ

ไหว้
มีบัตรสำหรับเด็กไหมครับ(5 บาท) จะพาลูกไปด้วย....ครับ

มาร์ช 2013 โทร 086 0307337
  โอนเงิน ธ.กสิกรไทย สาขาวังบูรพา ออมทรัพย์ 044 2 77026 3 นายชูศักดิ์ พวงนาค
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 06:24:16 PM »

ไหว้
มีบัตรสำหรับเด็กไหมครับ(5 บาท) จะพาลูกไปด้วย....ครับ

เดี๋ยวดี้เลี้ยงเองค่ะ กี่ใบค่ะพี่ Smiley Smiley ไหว้
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 06:07:39 AM »

วันนี้แล้วค่ะ เสาร์ที่ 21 พฤศจิกายน 2552
กราบเรียนเชิญทุกท่านนะคะ
 ไหว้
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 01:11:50 AM »

ผลการแข่งขันปืนสั้นยิงเร็วระบบเป้าพลิก 15 เมตร 15 วินาที  มือทัั่วไป

ชนะเลิศ                       คุณศินพ        บุตรเนียน           468  คะแนน   ทีมสวนกุหลาบ OSK       
รองชนะเลิศอันดับ 1      คุณพรเฉลิม    คุโณทัย             458     "                  "
รองชนะเลิศอันดับ 2      คุณศิริศักดิ์     สาระโสภณ         456     "                  "
รองชนะเลิศอันดับ 4      คุณภูพจน์       หอมศักดิ์มงคล    447     "                  "
รองชนะเลิศอันดับ 5      คุณไพโรจน์    เจริญสุข             439     "
รองชนะเลิศอันดับ 6      คุณเฉลิมพร    คุโณทัย              432     "        ทีมสวนกุหลาบ OSK
รองชนะเลิศอันดับ 7      คุณครรชิต      โอฐสัตย์             429     "         

ปืนสั้นยิงเร็วระบบเป้าพลิำก 15 เมตร 15 วินาที เลดี้

ชนะเลิศ                     คุณอัญชลี        โสดา                     AOPZA          240     คะแนน      ทีมกันอินกาญจน์
รองชนะเลิศอันดับ 1     คุณพริม           ปิยะชน                  harusame      226     คะแนน     
รองชนะเลิศอันดับ 2     คุณกัญรินทร์    หงษ์ไทยธนพร        น้องโอ๋ปทุม      88     คะแนน      ทีมชมรมนักกีฬายิงปืนปทุมฯ

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านค่ะ

ทีมงานดูแลการแข่งขันปืนสั้นยิงเร็ว     :  คุณนินจา, คุณjui, ครูตุ้ย,คุณตู้, คุณฟลุค และทีมงานกันอินกาญจน์
ทีมงานนับคะแนนแข่งขันปืนสั้นยิงเร็ว  :  คุณสิงห์เหน่งตะวันตก, คุณหมอนทอง, คุณลายพราง และ SANDY

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 07:49:09 AM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์