๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:03:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องติดปืนสั้นควรมีกำลังขยายกี่เท่า  (อ่าน 5389 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 02:27:39 PM »

เรียนคุณ chew
                   ฐานกล้องออกแบบแล้วให้เพื่อนทำให้ ทดสอบแล้วผ่านไม่เคลื่อนหรือขยับ แต่ยังไม่ได้ทดลองยิงที่ 100 เมตรเนื่องจากยังไม่พร้อม หลายอย่าง  ซึ่งถ้าพร้อมแล้วจะนำเสนอที่ห้องทดสอบครับ  เรื่องพานท้ายคงไม่ทำครับ  กลัวจะเป็นปืนยาวไป  Grin คือมันผิดวัตถุประสงค์นะครับ คือว่าผมมีปืนอยู่แค่ 2 กระบอก อีก 1 เป็นลูกซองก็จะติดกล้องยิงไกลด้วยลูกโดดที่ 100 เมตรเหมือนกัน ยังไม่ได้ทำฐานกล้อง  แต่ซื้อลูกโดดใว้ 30 นัดใว้เป็นปีแล้วครับ คือว่าไม่เห็นใครทำก็เลยอยากลองดู แต่ 2 โครงการนี้นานเป็นปีเพราะผมจัดลำดับความสุขของผมใว้ท้ายสุดของครอบครัว

araki

ลูกซองรุ่นไหนครับ 870 หรือ ไม่ครับ  ถ้า 870 มีฐานกล้องขายครับ

ส่วนปืนสั้น 100 เมตร เล็งเผื่อที่ ขอบเป้าด้านบนครับ (ลองดูครับ)

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 10:17:32 AM »

เรียนคุณ chew
                   ฐานกล้องออกแบบแล้วให้เพื่อนทำให้ ทดสอบแล้วผ่านไม่เคลื่อนหรือขยับ แต่ยังไม่ได้ทดลองยิงที่ 100 เมตรเนื่องจากยังไม่พร้อม หลายอย่าง  ซึ่งถ้าพร้อมแล้วจะนำเสนอที่ห้องทดสอบครับ  เรื่องพานท้ายคงไม่ทำครับ  กลัวจะเป็นปืนยาวไป  Grin คือมันผิดวัตถุประสงค์นะครับ คือว่าผมมีปืนอยู่แค่ 2 กระบอก อีก 1 เป็นลูกซองก็จะติดกล้องยิงไกลด้วยลูกโดดที่ 100 เมตรเหมือนกัน ยังไม่ได้ทำฐานกล้อง  แต่ซื้อลูกโดดใว้ 30 นัดใว้เป็นปีแล้วครับ คือว่าไม่เห็นใครทำก็เลยอยากลองดู แต่ 2 โครงการนี้นานเป็นปีเพราะผมจัดลำดับความสุขของผมใว้ท้ายสุดของครอบครัว

araki
ขอดูหน่อยได้มั้ยครับ  เผื่อใช้กับกล้อง 2 x ที่ผมมีได้ จะส่งไปให้ลองครับ
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 10:27:32 AM »

ขออภัยที่ตอบช้าครับ
             - ลูกซองของผมคือ ฟรังกี้ spas 12  ต้องทำฐานติดกล้องเอง  ครับคุณ Thanapong (แต่ทำไมคนมี 
               ลูกซอง m 4 ไม่ลองติดกล้องยิงลูกโดด 100 เมตรให้ดูบ้างหนอ..)   
             - ขออภัยครับ คุณ chew เพื่อนผมคนทำมันบอกว่าถ้าได้ผล ต้องขออนุญาตมันก่อน  และขอขอบคุณ
               สำหรับกล้อง 2 x ไม่ต้องลองหรอกครับ แค่คุณ chew บอกผลการยิงและระยะยิงทียิงกับปืนของคุณ
               ว่าได้ผลอย่างไรก็พอแล้วครับ  จากผลการยิงของผม 2 ครั้งที่ผ่านมา ที่ได้ผลดังกล่าวคงเป็นเพราะ
               ลั่นไกไม่ดีและยังระแวงกล้องอยู่ แต่อาจารย์ใหญ่บอกว่าห้ามสงสัย ก็เลยต้องพยายามตัดข้อสงสัยลง
               ซึ่งถ้าผมทดสอบอีกครั้ง 1 แล้วไอ้เพื่อนตัวดีงานยุ่งหมดความสนใจผมจะส่งให้คุณ chew ดูครับ
                                                                    ขอบคุณครับ
                                                                       araki                           

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 06:29:50 PM »

- ลูกซองของผมคือ ฟรังกี้ spas 12  ต้องทำฐานติดกล้องเอง  ครับคุณ Thanapong (แต่ทำไมคนมี 
               ลูกซอง m 4 ไม่ลองติดกล้องยิงลูกโดด 100 เมตรให้ดูบ้างหนอ..)  
             - ขออภัยครับ คุณ chew เพื่อนผมคนทำมันบอกว่าถ้าได้ผล ต้องขออนุญาตมันก่อน  และขอขอบคุณ
               สำหรับกล้อง 2 x ไม่ต้องลองหรอกครับ แค่คุณ chew บอกผลการยิงและระยะยิงทียิงกับปืนของคุณ
               ว่าได้ผลอย่างไรก็พอแล้วครับ  จากผลการยิงของผม 2 ครั้งที่ผ่านมา ที่ได้ผลดังกล่าวคงเป็นเพราะ
               ลั่นไกไม่ดีและยังระแวงกล้องอยู่ แต่อาจารย์ใหญ่บอกว่าห้ามสงสัย ก็เลยต้องพยายามตัดข้อสงสัยลง
               ซึ่งถ้าผมทดสอบอีกครั้ง 1 แล้วไอ้เพื่อนตัวดีงานยุ่งหมดความสนใจผมจะส่งให้คุณ chew ดูครับ
                                                                    ขอบคุณครับ
                                                                       araki                           

spas รุ่นไหนครับ  พับฐาน หรือ ตัวเต็ม ครับ

จะมีสลักล็อคชุดลั่นไกครับ  ทำฐานเป็นรูปตัว U คว่ำ ครับแล้วใช้น๊อตร้อยครับ ข้างบนใส่ราง วีเวอร์ (คุณ march ขายอยู่ครับ)

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 12:47:38 PM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 03:45:33 PM »

ขอบคุณครับ
                                                                       araki                           
ตัวนี้ผมติดกับ Super Blackhawk 5 1/2" ยิงเพลทสนุกๆที่ 75-100 ม ครับ ไม่เคยลองทำกลุ่มครับแต่เพลท 8-10" ที่ 100 ม นี่ พาดยิงโดนทุกนัด  ยืนยิงโดนแค่นัดแรกๆครับ หมดแรงคอนปืนก็เข้าป่าไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 08:40:02 PM »

ขอบคุณครับ
                                                                       araki                           
ตัวนี้ผมติดกับ Super Blackhawk 5 1/2" ยิงเพลทสนุกๆที่ 75-100 ม ครับ ไม่เคยลองทำกลุ่มครับแต่เพลท 8-10" ที่ 100 ม นี่ พาดยิงโดนทุกนัด  ยืนยิงโดนแค่นัดแรกๆครับ หมดแรงคอนปืนก็เข้าป่าไป

2X สีอะไรครับ

araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 03:10:55 PM »

[/quote]ตัวนี้ผมติดกับ Super Blackhawk 5 1/2" ยิงเพลทสนุกๆที่ 75-100 ม ครับ ไม่เคยลองทำกลุ่มครับแต่เพลท 8-10" ที่ 100 ม นี่ พาดยิงโดนทุกนัด  ยืนยิงโดนแค่นัดแรกๆครับ หมดแรงคอนปืนก็เข้าป่าไป
[/quote]
                                   Smileyขอบคุณครับ คุณchew ถ้าผลเป็นอย่างนั้นผมมีหวังแล้วครับว่าเป็นไปได้  และผมกลับไปอ่าน อาวุธปืนเล่ม
                เก่า ๆ ที่พี่สุพินท์  ทดสอบว่าจะต้องฝึกฝนพอสมควร และบางเล่มมีภาพการแข่งขันปืนสั้นลูกโม่ .44 และอินทรีทะเลทราย
                ติดกล้องที่สนาม ศรภ. ระยะ 50 ม.ด้วยครับ
                                                                                       araki
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2009, 09:28:38 AM โดย araki » บันทึกการเข้า

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์