๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 10:45:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบสนามยิงและสรรพสิ่งที่ด่านสิงขร  (อ่าน 48021 ครั้ง)
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 04:54:27 AM »

ด่านสิงขร เป็นหมู่บ้านชายแดน ที่ตั้งอยู่ที่ หมู่ที่ 6 ตำบลคลองวาฬ อำเภอเมือง จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
......................................."เป็นพื้นที่ส่วนที่แคบที่สุดในสยาม"..................................................
      ด้วยข้อจำกัดเรื่องเวลา และแผนการยิงที่เปลี่ยนไปมา ด้วยมีตัวแปรหลายอย่าง....
จึงมีการเตรียมตัว และโอกาสพูดคุยเพื่อการทำกิจกรรมอย่างเป็นระบบ กับท่านอะตอมไม่มากนัก....
......สรุปได้ว่า ต่อไปนี้ เสียค่ากระสุนทั้งที น่าจะมีประโยชน์มากกว่าการนำเสนอแค่ปืนกับเป้า
ประเทศชาติของเรากำลังประสบปัญหาหลายด้าน   เราในฐานะ คอปืนตัวน้อยๆจะช่วยกันได้อย่างไร
โดยเบื้องต้น คงนำเสนอเพื่อการส่งเสริมการท่องเที่ยว   การอนุรักษ์สิ่งดีๆ การปลุกจิตสำนึกให้รัก-
 และหวงแหนทรัพยากรของเราไปก่อน
.......หมายเหตุ รูปแบบการนำเสนอจะไม่ใช่ครั้งเดียวจบ  คงจะเพิ่มเติมรายวัน เพื่อการงอกงามที่ไม่มีวันหมด

ประเดิมเลยนะครับ.... ทำอะไรกัน?

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 05:02:07 AM »

อุปกรณ์ประกอบเรื่องบางส่วน

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 05:09:25 AM »

ช็อตต่อไปให้ท่านอะตอมเดินเรื่องต่อ  เพราะภาพส่วนใหญ่อยู่ในกล้องท่านอะตอม 

atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 05:36:29 AM »

โห.. ท่านพี่เล่นโยนเลยเหรอครับเนี่ย  Huh Huh งานเข้าแต่เช้าเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ก็ตั้งใจไว้ด้วยกันแล้วล่ะครับว่าเราน่าจะเอาปืนเก่าๆ กับภาพความทรงจำใหม่ๆ ภายใต้ฝุ่นพายุกิสนาที่จะมาถึง ณ สนามยิงปืน ตชด.146 ด่านสิงขร จ.ประจวบคีรีขันธ์
ออกมานำเสนอให้เกิดความหลากหลาย และเป็นประโยชน์ในหลายๆ มิติ

หนังเรื่องนี้สร้างจากเรื่องจริงในอดีตครับ ผลงานกำกับโดย Private team (ชื่อคุ้นๆนะ)
แต่ก่อนจะเริ่มเรื่องราว ขอชมโฆษณากันก่อนครับ  หลงรัก

ชื่อเรื่องเดิมเป็นภาษาอังกฤษ แปลงเป็นหนังไทยแล้วไหงท่านพี่ดิโอลดิ์ฯ เหลือสั้นแค่นั้นล่ะครับ  คิก คิก

เวลานัดหมายภายใต้พายุนามว่า กิสนา สองสิงห์เฒ่า กะหนุ่มเหลือน้อย ก็ปรากฎตัวริมถนนแห่งหนึ่งครับ

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 05:40:19 AM »

Shocked Shocked Shocked โอ้โฮ...สุดยอด ยิ่งใหญ่ขนาดเสนอแค่ไตเติ้ล... ยังต้องพักเข้าห้องน้ำก่อนเลยรึ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 05:49:02 AM »

Shocked Shocked Shocked โอ้โฮ...สุดยอด ยิ่งใหญ่ขนาดเสนอแค่ไตเติ้ล... ยังต้องพักเข้าห้องน้ำก่อนเลยรึ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำฟอร์มไปงั้นแหล่ะครับคุณลุง ว่าแต่ว่า่ท่านพี่ไม่แนะนำทางเข้าออกหน่อยเหรอครับ  เยี่ยม (การบ้านพี่ดิโอลดิ์ฯ)

ผมข้ามไปถึงสนามเลยดีกว่าครับ  คิก คิก

ระหว่างทางเข้าบริเวณด่านสิงขร ก็สามารถแวะเยี่ยมชมงาน otop หมู่บ้านที่ผลิตเฟอร์นิเจอร์และงานไม้ตกแต่งหลากหลายครับ จริงๆ แล้วงานไม้ลักษณะนี้ก็มีทุกๆ ที่ของประเทศของเราล่ะครับ ถ้าซื้อมากงานก็ออกมาก ไม้ก็หมดไปมากเหมือนกัน สำคัญที่เรื่องการปลูกคืนหากทันการใช้ก็คงเหลือให้รุ่นลูกหลานได้เห็นกันไปไม่รู้จบเช่นกันครับ  ไหว้

ทีมงานก็เข้าไปนั่งประชุมวางแผนว่าจะปลูกป่ากันอย่างไรดี  Wink (จริงๆ แค่วางแผนจะไปยิงปืนนะขอรับ)  คิก คิก

บรรยากาศโดยรอบสนามครับ ตั้งอยู่บนสันเขาห้อมล้อมด้วยป่าไม้เบญจพรรณบางๆ ตา แต่ทว่าสายลมแรกที่มาก่อนพายุใต้ฝุ่นกิสนา ก็ได้ยินเสียงหวีดหวิวผ่านโสตประสาทให้รับรู้ว่า..ฟ้าดินคงบ่นเบื่อมนุษย์ที่ใช้ทรัพยากรธรรมชาติฟุ่มเฟือยกันมั๊งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2009, 05:53:40 AM โดย atom_99_atom » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:00:12 AM »

สุดยอด ...มืออาชีพ +2 เลยวุ้ย ถูกใจจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมลุงขอนั่งลุ้นต่อทั้งๆที่งานยังไม่เสร็จ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:03:17 AM »

สุดยอด ...มืออาชีพ +2 เลยวุ้ย ถูกใจจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมลุงขอนั่งลุ้นต่อทั้งๆที่งานยังไม่เสร็จ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รอแผนที่เส้นทางเข้าจากคุณลุงดิโอลดิ์ฯ นะขอรับ ส่วนร้านอาหารป่า คงไม่ต้องแนะนำมั๊ง เดี๋ยวสัตว์ป่าสูญพันธุ์  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:21:29 AM »

รอแผนที่เส้นทางเข้าจากคุณลุงดิโอลดิ์ฯ นะขอรับ ส่วนร้านอาหารป่า คงไม่ต้องแนะนำมั๊ง เดี๋ยวสัตว์ป่าสูญพันธุ์  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Huh Huh นั่นแน่...เข้าใจโยนเกม...รับปฎิบัติครับ  เยี่ยม
 หลงรักเสาร์-อาทิตย์คงต้องไปถ่ายภาพตลาดนัดชายแดนด้วย เยี่ยมจะจับภาพสาวหน้าซื่อๆมาฝากเพื่อนสมาชิก เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:29:13 AM »

ตัวนี้ Ruger 77/22 เก็บไว้นาน คิดถึงครับ เอามาปัดฝุ่นหน่อย  หลงรัก
คราวก่อนเปลี่ยนกล้องเอาไปหนองกระจงจะยิง 200 เมตร แต่ว่าไม่ได้ถึงคิวยิงซักที (ตัวอื่นๆ แย่งเวลาไปหมด)  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ลองยิงระยะใกล้ๆ ดูบ้างครับ สนามนี้สามารถยิงได้ 2 ทาง คือทางยาวประมาณ 120 เมตร และทางสั้นประมาณ 75 เมตร ครับ
ทีมเลือกทางสั้นเพราะท่าทางจะเดินกันเหนื่อย อายุก็ใ่ช่น้อยๆ กันครับ  คิก คิก
อีกอย่างลมพัดขวางอย่างแรง ยิงทางสั้นจะลดแอฟเฟคไปได้เยอะหน่อยครับ

ลุงดิโอลดิ์ ลองเวริค์ตัวเล็กพริกขี้หนูดูบ้างครับ

ได้รับอิทธิพลจากพายุ แดดไม่โผล่ทอแสงเลยครับ เสียงลมหวีดหวิว  Cool

ตรวจสอบสภาพลมและปรับกล้องกันใหม่ ที่ระยะประมาณ 75 เมตรครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:30:46 AM »

Huh Huh นั่นแน่...เข้าใจโยนเกม...รับปฎิบัติครับ  เยี่ยม
 หลงรักเสาร์-อาทิตย์คงต้องไปถ่ายภาพตลาดนัดชายแดนด้วย เยี่ยมจะจับภาพสาวหน้าซื่อๆมาฝากเพื่อนสมาชิก เยี่ยม

จะรอชมอย่างตั้งใจครับ
งั้น +1 ท่านพี่ไว้รอ  Cheesy

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:38:29 AM »

[/quote] หลงรักภาพนี้โชว์ 2 เป้าเลยเหรอครับ.....ผมว่าเป้า(กางเกง)ใกล้ ยิงง่ายกว่านะ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:47:00 AM »

มองจากหลังแนวยิงออกไปครับ

ติดเป้าแล้วเสร็จ ก็หาที่นอนหลับกันเลยครับ  คิก คิก

อยากลุ้นเป้าจริงๆ ก็ต้องออกกำลังกายกันหน่อยครับ  คิก คิก เดินไปกลับได้เผาผลาญไขมันทิ้งไปมั่งนะครับลุงดิโอลดิ์ และลุงจอห์น ก้าวเท้ายาวๆ นับได้ไปกลับ 160 ก้าว  หลงรัก

เป้าแรกของ atom_99_atom ครับ ยิงเอามันส์ 20 นัดครับ (เห็นห้อยขวาขอบเส้น 6 หนึ่งนัดแรกก่อนปรับกล้องครับ)
สภาพลมพัดขวางรันเวย์ ติ๊วๆ

คุณลุงดิโอลดิ์สยาม ใช้ 10/22 ตัวเก่งแต่โชว์เฉพาะรูปถ่ายมานาน วันนี้ก็เอามาปัดฝุ่นกันหน่อยครับ เป้านอนยิงชุดแรก 10 นัด

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:50:34 AM »

หลงรักภาพนี้โชว์ 2 เป้าเลยเหรอครับ.....ผมว่าเป้า(กางเกง)ใกล้ ยิงง่ายกว่านะ คิก คิก
[/quote]

คุณลุงออกนอกรันเวย์อีกแล้วนะขอรับ  คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 07:01:19 AM »

จากชุดแรกใช้ CCI หัวดำ คราวนี้ชุดที่สอง ลองดูกระสุน SB บ้างครับ

กลุ่มกระสุนท่ามกลางกระแสลมแปรปรวน ผมว่าก็ไม่เลวนะครับ

ทว่าของท่านพี่ดิโอลดิ์สยาม อาจนอนมากไปหน่อย หลับไปยิงไป  คิก คิก แต่กลุ่มของ 10/22 กับอารมณ์แปรปรวนของคนยิง ระยะนี้ก็เวริค์แล้วล่ะครับ  เยี่ยม

หน้า: [1] 2 3 4 ... 15
  พิมพ์