๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:04:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครดูคลิปครูตีเด็กนักเรียนหรือยังครับ  (อ่าน 21788 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 06:46:18 PM »

วันนี้เห็นคลิปข่าวครูตีเด็กนักเรียนในข่าวทีวี ดูแล้วหดหู่ยังไงไม่รู้ รู้นะครับว่าครูทุกคนอยากให้เด็กเป็นคนดีแต่นี้ดูแล้วมันโหดไปครับผม
เห็นแล้วสงสารเด็กจริงๆครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 06:48:46 PM »

ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรที่ครูคนนั้นได้กล่าวอ้าง แต่เมื่อดูจากคลิปแล้วถือได้ว่าเกินเหตุ ครูคนนั้นสมควรได้รับโทษทั้งทางวินัยและอาญาครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 06:53:19 PM »

..เฮ้อ อนาจใจครับได้ดูในภาพข่าวเมื่อเช้านี้ ถ้าเป็นลูกหลานตัวเองไม่รู้จะรู้สึกยังงั้ย..เป็นธรรมดาของทุกๆอาชีพย่อมมีคนดีและคนไม่ดี คนดีๆเราต้องช่วยกันส่งเสริมสนับสนุนสรรเสริญ คนที่ไม่ไม่ดีก็ขอให้เวรกรรมเป็นตัวจัดการซะ.. เศร้า อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 07:05:33 PM »

หลงรัก
ครับ
ครูที่ตีเด็กเพราะหวังดีมีมากมายครับ
แต่ครูที่ตีเด็กบางคนแย่มาก เพราะนิสัยดั่งเดิมห่วยแตก
สมัยผมเป็นนักเรียนมีวัน 1 สอบเสร็จเด็กก็อฮากันสนุก ครูปกครองปล่อยเสียงตามไมมาครับ
ว่า พ่อแม่เป็นอะไรเหรอ
เท่านั้นครับ
โต๊ะ เก้าอี้จำนวนมากมายหล่น ลอยลงมาจากตึกเหมือสายฝน
และครูคนนี้เคยโดนเพื่อนผมโดดเตะในห้องน้ำสั่งสอนช่วงที่จบ
 ตกใจ

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 07:06:24 PM »

ตอนเด็กๆผมเคยโดนครูทำโทษแบบนี้ แม้จะผ่านมาแล้วสามสิบกว่าปีผมยังจำภาพนั้นใด้ติดตา
แค่ทำโจทย์เลขผิดแค่นั้นเอง เป็นไข้ไปหายวัน บอกตรงๆผมโกรธครูท่านนั้นมาก ผมถึงเข้าใจความรู้สึก
เด็กที่ถูกทำโทษครับ เศร้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 07:06:56 PM »

ผมตกข่าวอีกแล้ว  ใครมีข่าวบ้างครับ  อยากอ่าน  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 07:14:38 PM »

ผมก็เคยโดนไม้ปิงปองตบหัวตอนเรียนอยู่เบญจมราชูทิศปัตตานี
ครูเป็นโรคจิต ตอนสอนลูกเสือก็เอาหัวเด็กโขกกับกระดาน ตอนเข้าค่ายเอาหัวเด็กโขกกับต้นมะพร้าว
ถ้าใครเคยเรียนเบญจมราชูทิศปัตตานีคงรู้ดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 07:19:39 PM »

แถวบ้านมีครูสอนพละเป็นเกย์  ชอบเอาเด็กมาเล่นฟุตบอลแล้วให้นอนด้วยที่บ้านพัก  เด็กที่ฝึกฟุตบอลกับครูคนนี้เดินขาถ่างทุกคนเลย  กิ๊วก๊าว

หลัง ๆ เด็กรู้กันหมด แต่แกก็หากินเด็กได้เรื่่อย ๆ ที่เด็กทราบก็เพราะแอบดูครูคนนี้เล่นเสียวกับเด็กที่บ้านพัก (ปีนขึ้นดูที่บ้านพักครับ)  ยิ้มีเลศนัย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 07:20:16 PM »

หวังว่าญาติของเด็กจะไม่ยอมความครับ เลวจริงๆตบไม่พอ จับหัวกระแทกกระดานอีก Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 11:22:42 AM โดย Enruoblem » บันทึกการเข้า

S76C+,C++
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 07:43:16 PM »

...คงต้องดูเหตุและผลกันก่อน...บางทีคลิปสั้นๆ แค่นี้อาจบอกความจริงได้ไม่หมด...แต่ภาพที่เห็นมันก็ออกมาดูไม่ดี.... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

...สมัยผมเรียน ม.1-ม.6 ...ผมโดนมากกว่านี้ครับ...เรื่องแค่นี้ผมถือว่าเล็กน้อย... Cheesy Cheesy Cheesy

...มาโรงเรียนสายเกิน 10 นาที ถูกตีหน้าเสาธง 1 โหลด้วยกระบี่หวาย... Angry Angry Angry

...เคยถูกตีมากที่สุด 30 ครั้ง ... เคยถูกตีหนักที่สุดด้วยดาบหวาย และไม้ไผ่หน้ากว้างประมาณ 2 นี้ว...เลือดแตกซิบ ๆ ...กลับไปบ้านโดนแม่ซ้ำอีกที... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...เดินในโรงเรียนต้องถือหนังสือ...วิชาอะไรก็ได้...ถ้าอาจารย์ถามแล้วตอบไม่ได้...ก็โดนตีมือ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ถ้ามัวแต่เล่นกันไม่อ่านหนังสือ...ก็จะถูกฝ่ามือพิฆาตของอาจารย์...จนหัวถิ่ม(หัวถิ่มจริงๆ รับประกันได้)... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แต่พอมาเจออาจารย์ตอนเรียนจบ...ก็ชวนกันไปสังสรรค์...คุยเรื่องเก่า ๆ ที่ถูกอาจารย์ไล่ตีไล่จับ...สนุกดีครับ... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 10:28:04 AM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 08:12:36 PM »

ครูบางคนก็ประสาทเสียครับ ดูเป็นเรื่องๆไป

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 08:19:28 PM »

เป็นถึงครูบาอาจารย์ สิ่งที่ต้องมีคือ "จรรยาบรรณ และจริยธรรม" ที่ควรต้องดีกว่านี้ เพราะ การทำโทษเด็กเกินกว่าเหตุ นับเป็น

ภาพพจน์ที่จะส่งผลให้ครูรุ่นหลังๆเอาเยี่ยงอย่างกันครับ อย่างทำโทษด้วยการตีมือ หรือตีก้น ผมก็ว่าโอเคแล้ว สำหรับเด็กบางคนที่เอาไม่อยู่

เราไม่ควรไปทำอะไรให้มากกว่านี้ ถ้ายังไม่อยู่ ก็รายงานผู้ปกครองของ นร.ไป เท่านี้ก็เกินพอแล้ว  Undecided

แต่สิ่งที่ผมเห็นจากข่าวทางทีวีเมื่อเย็น ส่วนตัวผมคิดว่า เกินกว่าเหตุ ถึงขั้นเอาตัวเด็กกระแทกกระดาน แบบนี้คนที่มีการศึกษาที่ดี

มีวุฒิภาวะดีๆ เขาไม่ทำกันหรอกครับ เสียภาพพจน์ และเสียอนาคตตัวเองด้วย ผมเองก็คนหนึ่งที่จะไปประกอบอาชีพครูเร็วๆนี้ ผมจะไม่ทำ

โทษนร. โดยวิธีป่าเถื่อนแบบนี้ครับ  เศร้า
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 08:23:02 PM »

รับไม่ได้เลยครับเด็กตัวกะเปี๊ยก จับหัวโขกกระดาน ผิดก็ทำโทษอย่างอื่นก็ได้
ถ้าผมเป็นครูผิดมาก วิ่งรอบสนาม 100 รอบ ถ้าวิ่งไม่ไหวผ่อนได้ครับ เยี่ยม
วันละรอบพอ เยี่ยม

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 08:28:56 PM »

...เมื่อตินเที่ยง ช่อง ๓ ไปสัมภาษณ์ครู กับเด็ก ครู (สอนวิชาสังคม และเป็นครูประจำชั้น) บอกว่าโดนเด็กด่า และก็ทำแบบนั้นกับเด็กเป็นประจำ เรื่องจริงที่เกิดขึ้นไม่ได้รุนแรงเท่าที่เห็นในคลิป น่าจะเป็นการปล่อยข่าวเพราะไม่หวังดีกับโรงเรียน ฝ่ายเด็กบอกว่าไม่ติดใจเอาเรื่อง ผู้ปกครองก็ไม่เอาเรื่อง เห็นข่าวรายงานว่าอย่างนั้นนะครับ

...ความเห็นผม หากครูจะทำโทษเด็ก  ควรทำโทษแบบมีสติ  เพื่อเตือนเด็กให้รู้ตัว  รวมทั้งต้องใช้วิธีที่เหมาะสม และพอสมควร  ไม่ใช่ทำโทษเพราะโมโห หรือโกรธแค้นเด็ก หรือหงุดหงิดอะไรไม่รู้แล้วมาลงที่เด็ก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 08:36:31 PM »

ใช้ข่าวครูที่ออกช่อง3ตอนเย็นมั้ยครับ

เห็นผู้ปกครองก็ยอมรับนี่ครับ ว่าเด็กด่าครูจริงๆ ด่า..ค..ว...ซะด้วย คำนี้ผู้ปกครองหลุดปากออกอากาศเลย (รึว่าที่บ้านใช้บ่อย)

ผมว่าต้องดูด้วยครับ ว่าเด็กพื้นฐานมายังไง ก้าวร้าวรึเปล่า 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์