๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 01:04:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครดูคลิปครูตีเด็กนักเรียนหรือยังครับ  (อ่าน 21836 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:39:57 PM »

สมัยผมเรียน ม.3 ไม่รู้เป็นอะไรห้องผมต้องเจอครูคนนี้สอนในช่วงหวยออกทุกที

ถ้าครูถูกก็อารมณ์ดี ถ้าไม่ถูกละก็ยับเยินทั้งห้อง แต่ก็ไม่เป็นไรมันผ่านมาแล้ว

สมัย ปวส.อีก เขาเรียนกัน 2 ปีผมเรียน 3 ปี ทั้งๆที่ผมเรียนเก่งในระดับต้นๆของห้อง

แต่ผม drop ไป 1เทอมเพราะว่ามีปัญหากับครู

( ครูจะสนิทกับเพื่อนๆในห้องผมอยู่กลุ่มหนึ่ง สนิทกันเกิน...เหมือนมาเฟียร์  แต่ผมไม่ลงให้.....ไม่เล่าแล้วนะครับมันยาว )

ช่างมันครับผ่านมานานแล้ว

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:42:15 PM »

สมมติ ผมเป็นพ่อของเด็ก...

1. ลูก โดนผมอัดไม่ใช่น้อย ฐาน ก้าวร้าว ไม่เคารพเชื่อฟังครูบาอาจารย์

2. อาจารย์โดนอัดมากกว่า เพราะ
    - เมื่อเห็นว่าลูกผมมีพฤติกรรมไม่เหมาะสม ต้องบอกผม
    - ลักษณะการลงโทษ เป็นการระบายอารมย์  ไม่ใช่ให้หลาบจำ
และ ฯลฯ  

... +1 ครับ ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
minnie28
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:50:02 PM »

แต่ต้องยอมรับนะคะ เด็กสมัยนี้ แย่จริงๆคะ

คือสมัยหลังๆมานี่ พ่อแม่ไม่มีเวลา ต้องทำงาน

แล้วก็ละเลยส่วนตรงนี้ไปคะ แต่ว่าก็ว่าคะ

อยู่ในสายเลือดด้วยคะ
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:50:18 PM »

1. ลูก โดนผมอัดไม่ใช่น้อย ฐาน ก้าวร้าว ไม่เคารพเชื่อฟังครูบาอาจารย์

- เมื่อเห็นว่าลูกผมมีพฤติกรรมไม่เหมาะสม ต้องบอกผม
    - ลักษณะการลงโทษ เป็นการระบายอารมย์  ไม่ใช่ให้หลาบจำ
และ ฯลฯ  
วิญญาณของความเป็นครู...ออกจากร่าง..ตั้งแต่ตอนที่เด็กแจกกล้วยแล้วล่ะครับ..

คราวนีี้ก็เหลือแต่..วิญญาณความเป็นพ่อแม่ล่ะ..
ว่าแต่ล่ะท่าน..จะทำอย่างไร..

ในกรณีที่..ถ้าเด็กคนนี้..เป็นลูกหลานของท่าน.. ไหว้

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:14:53 PM »

ไหว้ขอบคุณครับ +1 เช่นกันครับ
เรื่องตลกที่ผมไม่ขำ ตอนผมเรียน ประถม  ครูให้การบ้าน 10 ข้อ บอกว่า ใครไม่ทำ ข้อละที  ผมก็ยังลืมจนได้...ตอนครูตรวจ ผมโดดหน้าต่างหลบไปนอนสูบบุหรี่กับเพื่อน ที่สวนมันสำปะหลัง หลังโรงเรียน จนเย็นก็กลับบ้านพร้อมเพื่อน... เรื่องราวรู้ถึงหูพ่อในไม่กี่ชั่วโมง พ่อเรียกผมมาถามจนรู้ความจริงมั่งไม่จริงมั่ง.. ท่านทำหน้าเครียด แล้วบอกผมว่า เดี๋ยวพรุ่งนี้ พ่อจัดการ...เช้าวันต่อมา ผมนั่งซ้อนท้ายจักรยานพ่อ (แบบสาวยาคูลล์) เข้าโรงเรียน มองหน้าครูและเพื่อนที่กำลังเดินเข้าโรงเรียน อย่างกระหยิ่ม ท้าทาย ... นึกในใจ  เห็นมั๊ย ใครทำอะไรกรูได้ พ่อกรูเคยเป็นครูใหญ่ที่นี้เฟ้ย...พ่อพาไปหาครูใหญ่ ...ขอให้เรียกครูประจำชั้นมา...พ่อบอกครูว่า “ เอ้า มาส่งให้แล้ว ...ไม่ทำการบ้าน 10 ที หนีเรียน 10 ที สูบบุหรี่ 10 ที รวม 30 ที    แรงๆนะ” ว่าแล้วพ่อผม ก็ขี่จักรยานไปทำงานเฉยเลย... ฮ่วย...
 อ๋อย

ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:18:00 PM »

...ขำตรงคำว่า...ฮ่วย ...นี่แหละครับพี่... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:18:31 PM »

และ ฯลฯ  
วิญญาณของความเป็นครู...ออกจากร่าง..ตั้งแต่ตอนที่เด็กแจกกล้วยแล้วล่ะครับ..

คราวนีี้ก็เหลือแต่..วิญญาณความเป็นพ่อแม่ล่ะ..
ว่าแต่ล่ะท่าน..จะทำอย่างไร..

ในกรณีที่..ถ้าเด็กคนนี้..เป็นลูกหลานของท่าน.. ไหว้

ไหว้ตามข้อ 1. ครับ ...ครู+ผู้ปกครอง ต้องร่วมมือ ช่วยกันสอดส่อง ดูแล เมื่อพบว่า ไม่ชอบมาพากล ต้องบอกกล่าวซึ่งกันและกัน ด้วยจิตวิญญานของครู และ หัวอกของคนเป็นพ่อครับ

todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:25:35 PM »

บู่.... ไม่รู้จะพูดยังไงค่ะ...ไหว้
ก็ไม่ต้องพูด...แค่ทำปากจู๋แล้วชูสองนิ้วเหมือนในรูปก็ได้ครับ...เห็นแล้วอารมย์ดี.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:30:50 PM »

แต่ต้องยอมรับนะคะ เด็กสมัยนี้ แย่จริงๆคะ

คือสมัยหลังๆมานี่ พ่อแม่ไม่มีเวลา ต้องทำงาน

แล้วก็ละเลยส่วนตรงนี้ไปคะ แต่ว่าก็ว่าคะ

อยู่ในสายเลือดด้วยคะ

ไหว้ลูกผม  2  คน อยู่โรงเรียนประจำ...ผมบอกครูหอพัก ครูประจำชั้นทุกครั้งที่เจอ ว่า " ลูกผม เต็มที่เลยครับ ไม่ต้องเกรงใจ...และขอให้บอกผมมั่ง ผมจะได้ช่วยซ้ำอีกแรงนึง "

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:33:03 PM »

ไหว้ขอบคุณครับ +1 เช่นกันครับ
เรื่องตลกที่ผมไม่ขำ ตอนผมเรียน ประถม  ครูให้การบ้าน 10 ข้อ บอกว่า ใครไม่ทำ ข้อละที  ผมก็ยังลืมจนได้...ตอนครูตรวจ ผมโดดหน้าต่างหลบไปนอนสูบบุหรี่กับเพื่อน ที่สวนมันสำปะหลัง หลังโรงเรียน จนเย็นก็กลับบ้านพร้อมเพื่อน... เรื่องราวรู้ถึงหูพ่อในไม่กี่ชั่วโมง พ่อเรียกผมมาถามจนรู้ความจริงมั่งไม่จริงมั่ง.. ท่านทำหน้าเครียด แล้วบอกผมว่า เดี๋ยวพรุ่งนี้ พ่อจัดการ...เช้าวันต่อมา ผมนั่งซ้อนท้ายจักรยานพ่อ (แบบสาวยาคูลล์) เข้าโรงเรียน มองหน้าครูและเพื่อนที่กำลังเดินเข้าโรงเรียน อย่างกระหยิ่ม ท้าทาย ... นึกในใจ  เห็นมั๊ย ใครทำอะไรกรูได้ พ่อกรูเคยเป็นครูใหญ่ที่นี้เฟ้ย...พ่อพาไปหาครูใหญ่ ...ขอให้เรียกครูประจำชั้นมา...พ่อบอกครูว่า “ เอ้า มาส่งให้แล้ว ...ไม่ทำการบ้าน 10 ที หนีเรียน 10 ที สูบบุหรี่ 10 ที รวม 30 ที    แรงๆนะ” ว่าแล้วพ่อผม ก็ขี่จักรยานไปทำงานเฉยเลย... ฮ่วย...
 อ๋อย

สมฯ  เท่านั้นยังไม่พออีกน่ะ  โตเป็นหนุ่มติดทหารพอปลดประจำการหนีอีก  หอบมุ้งหอบหมอนจากแคลิฟอร์เนียไปอยู่ระยอง  โชคดีนะที่มีการมีงานดีๆทำไม่งั้นถูกไล่ไปไหนแล้วก็ไม่รู้  "เป้า  คนสู้ชีวิต" เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:35:30 PM »

...พื้นฐานนิสัย...ต้องมาจากที่บ้านครับ...ในเบื้องต้นผู้ปกครองต้องคอยเอาใจใส่ดูแล...เพราะแกจะอยู่กับเราตลอดไปจนกว่าจะแยกจากกัน...

...คุณครู...เพียงก้าวเข้ามาช่วยเสริมเติมแต่ง...เป็นผู้ชี้นำแนวทาง...และประสิทธิ์ประสาทวิชาให้...ก้าวเข้ามาแล้วก็จากกันไป...

...อย่างที่  พี่เป้า กล่าว...ผู้ปกครองและคุณครูต้องช่วยกัน...แต่แตกต่างกันที่ผู้ปกครองดูแลเพียงแค่ลูกตัวเอง...คุณครูต้องดูแลลูกของผู้ปกครองหลายคน...ร้อยคนก็ร้อยนิสัย...ลำบากสักนิดหนึ่งสำหรับอาชีพคุณครู...

Grin Grin Grin

minnie28
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:37:57 PM »

แต่มินไม่เคยโดนตีนะ ไม่ใช่ไม่ดื้อนะ ดื้อมากเลยแหละ

น้องคนเล็กมั้งคะ เลย ไม่โดนตี เลยดื้อซะงั้น

แต่ป๊าเค้าสอนมินเสมอว่า ถ้าเราผิดเราต้องยอมรับผิด

ยอมรับผลที่เราทำลงไป แต่ถ้าเราไม่ผิด ให้สู้จนยิบตา

ฮ่าๆ ๆ ๆ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:44:50 PM »

ได้ดูคลิปครับ มีความเห็นว่ารุนแรงเกินไป .....

แต่มันก็เหมือนตำรวจจับคนร้ายครับ .... ตอนวิ่งไล่กัน ก็ดูดี พอวิ่งไม่ไหว เอาปืนยิงขู่ ก็อาจจะทำให้คนร้ายกลัว และทำให้จับกุมได้ ... เสร็จแล้วก็ต้องมาแก้ข้อหาพยายามฆ่าอีก ....  Undecided

วันก่อนผมเพิ่งลงโทษลูกชายผม (๒ ขวบ ๑ เดือน) โดยการเข้าห้องมืดเป็นครั้งแรก ..... เพราะห้ามไม่ฟัง (จริง ๆ พักหลังก็ไม่ฟังแล้ว แต่สิ่งที่ลูกชายเขาทำ ผมเห็นว่ารุนแรงเกินไป) ....

สงสารลูกครับ ผ่านมา ๔ วันแล้ว ผมยังรู้สึกผิดอยู่ ....

ใคร ๆ รอบข้างก็ประนามผมครับ ... น้องที่ทำงานจบครูมา ก็ด่า บอกว่ารุนแรงไป ลูกผมจะกลัว และเป็นจุดด่างในใจ .... มันว่าให้กอดแล้วสอนครับ ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันว่า เด็กต้องกระตุ้นไปในทางที่ดีครับ .... (เป็นเรื่องของพัฒนาการ)  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องการถูกทำโทษสมัยเด็ก .... บุหรี่ตัวแรกของผม จบลงด้วยการถูกเฆี่ยนคนละ ๖ ที ไม่นับหน้าแข้งต่างหาก .... ในคอร์สไฟท์ ตอนกลางคืน  ยิ้มีเลศนัย .... ไม่บอกว่าที่ไหน เพราะยังรักทุกคนเหมือนเดิม ขำก๊าก   ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:39:30 PM »

ผมเคยถูกพ่อตี สมัยที่ยังจำความไม่ได้ครับ  เค้ามาเล่าอีกทีเมื่อโตแล้ว หลังจากนั้นก็ไม่เคยถูกตีอีกเลย   Cheesy

ลูกผมก็ไม่ตีสอนด้วยปากอย่างเดียว  ก็ไม่ดื้อมาก  บางครั้งดื้อก็ปล่อยให้ร้องจนหยุดไปเอง ไม่ไปโอ๋

น้องผมลูกของอา  ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยถูกตีซักครั้ง ไม่เห็นว่าจะดื้อ  พูดเฉย ๆ ก็ร้องไห้แล้ว ไม่จำเป็นต้องใช้ไม้เรียว

ผมว่าอยู่ที่การอบรมณ์สั่งสอนมากกว่า  ใช้เหตุผลกับเด็ก  พูดสอนตั้งแต่ยังเล็ก ๆ เกิดมาก็สอนได้เลย พูดไปเรื่อย ๆ ครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 01:01:59 PM »

ลูกจ้างรพ.กรุงเก่า จูงมือลูก นักกีฬาดีเด่นระดับจังหวัด ร้องไล่ครูโหดออก ยันแจ้งความ

มีหลักฐานกระทืบต่อหน้าเพื่อน กลางสนามฟุตซอล เหตุไม่พอใจ จนข้อมือแตก

เมื่อวันที่ 27 กันยายน ที่บ้านเลขที่ 46/1 ม.10 ต.บ้านป้อม อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา

นายประยุทธ์ รัมมะมนต์ อายุ 40 ปี ลูกจ้างโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา ร้องเรียนว่า ลูกชาย คือ

ด.ช.ภานุพงษ์ รัมมะมนต์ หรือ น้องอาร์ม อายุ 13 ปี นักเรียนชั้น ม.1 โรงเรียนยอแซฟอยุธยา

ต.สำเภาล่ม อ.พระนครศรีอยุธยา ถูกครูสอนชั้น ม.2 และ ม.3 อายุประมาณ 25 ปี ทำร้ายร่างกาย

ด้วยการเตะต่อหน้าเพื่อนนักเรียน จนน้องอาร์ม แขนขวาหัก ลำตัวช้ำ เหตุเกิดเมื่อเย็นวันที่ 25 กันยายน

ที่ผ่านมา ภายในสนามกีฬาฟุตซอลของโรงเรียน ก่อนถูกนำส่งโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา

ตรวจรักษา โดย พญ. วรัชญา กันตระกูล ลงความเห็นว่ากระดูกข้อมือขวาแตก ให้พัก 3 วัน

น้องอาร์ม กล่าวว่า เป็นนักกีฬาฟุตซอลของโรงเรียนและเคยได้รับรางวัลนักกีฬาดีเด่นระดับจังหวัด

โดยช่วงเกิดเหตุเย็นวันที่ 25 กันยายน ได้เล่นฟุตซอลหลังเลิกเรียน โดยแบ่งเป็น 2 ฝ่าย มีครูดังกล่าว

ขอเล่นด้วย แล้วเกิดมีปัญหาระหว่าง ทำให้ครูโมโหเตะตนหลายครั้ง พร้อมให้กราบเท้าขอโทษ

ขณะกำลังคิดว่าจะกราบหรือไม่ ครูก็เตะตนอีกหลายครั้งก็เดินไปเหมือนไม่อะไรเกิดขึ้น

นายประยุทธ์ กล่าวว่า โรงเรียนควรพิจารณาโทษให้ครูออกไป หากไล่ออกแล้ว

ก็จะไม่แจ้งความเอาผิดอาญากับครู แต่หากไม่ไล่ออกก็จะเข้าแจ้งความ สภ.พระนครศรีอยุธยา

เพราะมีหลักฐานการแพทย์และพยานในที่เกิดเหตุ

http://news.sanook.com/%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B9%88%E0%B8%B2-%E0%B9%82%E0%B8%AB%E0%B8%94-%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%9F%E0%B8%B8%E0%B8%95%E0%B8%8B%E0%B8%AD%E0%B8%A5-%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%97%E0%B8%B7%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B9%87%E0%B8%81%E0%B9%81%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%81-%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89-829989.html

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์