๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 02:52:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครดูคลิปครูตีเด็กนักเรียนหรือยังครับ  (อ่าน 21818 ครั้ง)
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 02:41:07 PM »

ไหว้           ไหว้              ไหว้

สมัยที่เรายังเด็ก(ประถม)คุณครูใช้แปรงลบกระดานขว้างอ่ะ(หลังๆหลบทัน) พอมามัธยมโดนไม้เรียวตีกระโปรงเปิดเลย(แนวขึ้นอ่ะ) อ๋อย

แต่ข่าวนี้ครูก็แรงจริงๆ เด็กก็ก้าวร้าว (พ่อแม่เด็กจะว่างัยนิ)

ไหว้          ไหว้               ไหว้
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 02:48:29 PM »

ออไปดุมาแล้วครับแค่จิบๆครับ  เพราะตอนผมเรียนอยุ่  ป5  โดนยิ่งกว่านี้อีกครับยกตัวอย่างไห้เอามือเข็กโต้ะ  2000  ครั้ง  สองพันนะครับเดี่ยวหาว่าเขียนผิด   ทุกวันครับ  เพราะว่าผมแต่งตัว สกปรกครับ ก้คนมันจนนี้ครับทำไงได้   มีแก้ผ้าหันหน้าเข้า  กระดานดำตีอีกครับตีทุกวันเลย  ไม่ตีก้นนะครับตีขาหนีบเลยตีจนเลือดไหล  ผมก้ร้องทุกวันครับ  ครุคนนี้แก่ไม่มีแฟนครับอายุก้  39 ปีครับอารมโกดง่ายใครไม่ทำอาไรตามใจแก่  ก้จาตีครับโดย  กับคนที่ไม่ไปทำงานบ้านแก่ตอนวันเสา  กับอาทิต  ก้ผมไปเรียนนี่ครับไม่ได้ไปทำงานไห้ครุ  วันหยุดผมก้ต้องไปรับจ้างหาตังเหมือนกันจาเอาเวลามาจากไหน   ครุคนนี้ก้หาเรื่องผมกับเพื่อนสี่ห้าคนที่ไม่ได้ไปทำงานบ้านแก่  ทุกวันครับออ  ผมโดนเอามือ  เคาะโต้ะทุกวันนะครับ 1000 _2000  ครั้งครับตอน ป 5  พอป  6  ครุคนนี้ก้ตามมาสอนอีกครับ   ก้โดนเหมือนเดิม  แต่ป 6  ไห้เคาะปูน  แทนครับพื้นปูนนะครับ   จนมือของผมมันช้ำไปหมดแล้วครับ  ทุกวันนี้รอยแผลยังไม่จางไปเลยครับมันย้อนยอย  เหี่ยวเหมือนคน  อายุ80 ครับ  มีครั้งนึงครับ  ที่ผมไม่ลืมคือ ขาของผมเป็น ฝี ครับ  โหญ่มากกำลังจาแตกครับ  แก่ก้เรียกผมไปตีเพราะผมแต่งตัวสกปรก   มันตีจน  ฝี  มันแตกครับ ผมร้องไห้ จนเยี่ยว แตกเลยครับไม่ไปเรียนหลายวันครับ  ออ  แต่ผมเป้นคนเรียนเก่งครับ  เลยถูกเพือนแกล้งประจำครับเพือนที่ไม่เก่ง  แต่ประจบเก่งครับไปฟ้อง  ผมเรียนอยุ่  4.0  ตลอดเลยครับทุกวิชาเลย   คะแนนเต็ม  100 ผมก้สอบได้97   ครับ   อันดับที่สอง  ได้แค่70  กว่าๆเองครับ  ออผมไม่ได้เรียนต่อครับ  มีแต่คนเสียดาย  แต่ผมเจ็บใจครูคนนี้มากครับเกลียดคูรทุกคนเลยตอนนั้น  ทุกวันนี้ผมทำงาน  ในไร่ครับ มีรายได้เดือนละ   360000  บาทครับ  ทำวัวนมครับ  ทั้งบ้านนะ  ของผมได้แค่54000 บาทครับ   เพือนๆๆที่เก่งแต่ประจบ  ตอนนี้ไม่มีอาไรครับ  บางคนมาทำงานเป้นคนใช้ที่บ้านผม  น่าเศร้าใจไหมครับ  ออ บางคนก้ไปขายตัว   ปล  ขอความนี้เขียนขึ้นมาจากเรื่องจริงครับ   ผมเขียนไป  ก้ร้องไห้ไปครับ   นี้ถ้าผมไม่เจอครุคนนี้ผมคงจาได้เรียนมากกว่านี้ครับ  แล้วก้คงไม่โกดคูรมากแบบนี้  ออตอนนี้ผมอายุ  32  ปีแล้วครับนานมากแล้วแต่ไม่เคยลืม  แล้วก็คงจะจำจนวันตาย  น่าสงสารเด็กคนนั้นนะครับโตขึ้นไม่รุ้จาเป็นยังไง  สภาพจิตใจคงจาแย่มากๆ เลยครับ  เหมือนกับผม  เรามีวันนี้ก็เพราะครู   และบ้างคนไม่มีวันนี้ก็เพราะครู   ดาบสองคมครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 02:52:38 PM »

ออไปดุมาแล้วครับแค่จิบๆครับ  เพราะตอนผมเรียนอยุ่  ป5  โดนยิ่งกว่านี้อีกครับยกตัวอย่างไห้เอามือเข็กโต้ะ  2000  ครั้ง  สองพันนะครับเดี่ยวหาว่าเขียนผิด   ทุกวันครับ  เพราะว่าผมแต่งตัว สกปรกครับ ก้คนมันจนนี้ครับทำไงได้   มีแก้ผ้าหันหน้าเข้า  กระดานดำตีอีกครับตีทุกวันเลย  ไม่ตีก้นนะครับตีขาหนีบเลยตีจนเลือดไหล  ผมก้ร้องทุกวันครับ  ครุคนนี้แก่ไม่มีแฟนครับอายุก้  39 ปีครับอารมโกดง่ายใครไม่ทำอาไรตามใจแก่  ก้จาตีครับโดย  กับคนที่ไม่ไปทำงานบ้านแก่ตอนวันเสา  กับอาทิต  ก้ผมไปเรียนนี่ครับไม่ได้ไปทำงานไห้ครุ  วันหยุดผมก้ต้องไปรับจ้างหาตังเหมือนกันจาเอาเวลามาจากไหน   ครุคนนี้ก้หาเรื่องผมกับเพื่อนสี่ห้าคนที่ไม่ได้ไปทำงานบ้านแก่  ทุกวันครับออ  ผมโดนเอามือ  เคาะโต้ะทุกวันนะครับ 1000 _2000  ครั้งครับตอน ป 5  พอป  6  ครุคนนี้ก้ตามมาสอนอีกครับ   ก้โดนเหมือนเดิม  แต่ป 6  ไห้เคาะปูน  แทนครับพื้นปูนนะครับ   จนมือของผมมันช้ำไปหมดแล้วครับ  ทุกวันนี้รอยแผลยังไม่จางไปเลยครับมันย้อนยอย  เ***่ยวเหมือนคน  อายุ80 ครับ  มีครั้งนึงครับ  ที่ผมไม่ลืมคือ ขาของผมเป็น ฝี ครับ  โหญ่มากกำลังจาแตกครับ  แก่ก้เรียกผมไปตีเพราะผมแต่งตัวสกปรก   มันตีจน  ฝี  มันแตกครับ ผมร้องไห้ จนเยี่ยว แตกเลยครับไม่ไปเรียนหลายวันครับ  ออ  แต่ผมเป้นคนเรียนเก่งครับ  เลยถูกเพือนแกล้งประจำครับเพือนที่ไม่เก่ง  แต่ประจบเก่งครับไปฟ้อง  ผมเรียนอยุ่  4.0  ตลอดเลยครับทุกวิชาเลย   คะแนนเต็ม  100 ผมก้สอบได้97   ครับ   อันดับที่สอง  ได้แค่70  กว่าๆเองครับ  ออผมไม่ได้เรียนต่อครับ  มีแต่คนเสียดาย  แต่ผมเจ็บใจครูคนนี้มากครับเกลียดคูรทุกคนเลยตอนนั้น  ทุกวันนี้ผมทำงาน  ในไร่ครับ มีรายได้เดือนละ   360000  บาทครับ  ทำวัวนมครับ  ทั้งบ้านนะ  ของผมได้แค่54000 บาทครับ   เพือนๆๆที่เก่งแต่ประจบ  ตอนนี้ไม่มีอาไรครับ  บางคนมาทำงานเป้นคนใช้ที่บ้านผม  น่าเศร้าใจไหมครับ  ออ บางคนก้ไปขายตัว   ปล  ขอความนี้เขียนขึ้นมาจากเรื่องจริงครับ   ผมเขียนไป  ก้ร้องไห้ไปครับ   นี้ถ้าผมไม่เจอครุคนนี้ผมคงจาได้เรียนมากกว่านี้ครับ  แล้วก้คงไม่โกดคูรมากแบบนี้  ออตอนนี้ผมอายุ  32  ปีแล้วครับนานมากแล้วแต่ไม่เคยลืม  แล้วก็คงจะจำจนวันตาย  น่าสงสารเด็กคนนั้นนะครับโตขึ้นไม่รุ้จาเป็นยังไง  สภาพจิตใจคงจาแย่มากๆ เลยครับ  เหมือนกับผม  เรามีวันนี้ก็เพราะครู   และบ้างคนไม่มีวันนี้ก็เพราะครู   ดาบสองคมครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เอ่อ..เว้นช่องไฟ..กับจัดระเบียบการแยกบรรทัด..ให้เป็นหมวดๆ..
จะช่วยให้ข้อความของเราน่าสนใจ..
และผู้อ่าน..จะอ่านได้ง่ายขึ้นครับผม.. Grin

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 02:56:17 PM »

ลูกคุณโชคร้ายจริงๆที่มีพ่อแบบคุณ     

...แยกทีละเรื่องครับ... Grin Grin Grin

...คุณครูทำไม่เหมาะสม...ผู้ปกครองก็ต้องคุยกับคุณครู...

...เด็กแจกกล้วยคุณครู...เป็นเรื่องไม่งาม...ผู้ปกครองก็ต้องทำโทษ...

...เด็กอาจจะโชคดีที่ท่าน nittaku ไม่ทำโทษ...แต่หากเค้าไปแจกกล้วยให้คนอื่น...จะเป็นอย่างไร...

...ทางที่ดีต้องบอกเด็กด้วยว่า...การแจกกล้วย ต้องดูความเหมาะสม...

...สิ่งที่จะตามมาภายหลัง...ผมเกรงว่าเด็กคนอื่นจะเอาเยี่ยงอย่าง...แจกกล้วยกันสนุกไปเลย...คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ไม่รู้สิ...ผมว่าเด็นเล่นกัน...ตีกัน...ทะเลาะกัน...หรือแม้แต่เล่นกีฬา...ยังเจ็บกว่าโดนจับกระแทกกระดานเยอะ(ถ้าเด็กมีร่างกายสมบูรณ์แข็งแรงนะครับ)... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2009, 07:08:20 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Black_Choc
อย่าพูดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ทำ
Jr. Member
**

คะแนน 22

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 03:11:22 PM »

ขอตอบจากมุมมองของนักเรียนคนหนึ่ง เด็กก็ผิดที่ทำไม่ถูกเอามากๆ ไม่ให้เกียรตและความเคารพครูเลย  ส่วนครูก็ผิดที่วิธีการลงโทษอย่างไม่เหมาะสมและเป็นผู้ใหญ่แล้วน่าจะควบคุมตัวเองให้ได้มากกว่านี้  สรุปก็ผิดมากๆทั้งครูและนักเรียน
(ส่วนตัวถ้าเด็กเป็นน้องเป็นลูกเราจะโดนนักแน่ๆ  และครูก็จะโดนไม่ใช่น้อยเลย)
ถ้ามองอีกมุมก็จะเห็นได้ว่าปัจจุบันนี้เด็กไทยไม่ค่อยให้ความเคารพยำเกรงผู้ที่อาวุโสกว่า ก้าวร้าวก็เยอะ  ที่แรงๆก็แยะ  เฮ้อ....

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 03:58:19 PM »

ครูก็เปรียบเสมือนเรือจ้าง ที่คอยส่งคนให้ถึงฝั่ง ไหว้ ไหว้
หากมีผู้โดยสารคนไหนที่จะทำให้เรือล่มเป็นอันตรายกับผู้โดยสารคนอื่นหรือคนบนฝั่ง..ควรถีบให้ตกน้ำตายไปเลยครับ Huh Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2009, 04:30:59 PM โดย NOOM 19 » บันทึกการเข้า

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 04:15:17 PM »

เพิ่งเห็นคลิ๊ปครับ..
ถ้าเป็นลูกผม..ผมจะไม่โกรธครู..
แต่จะตีลูกซ้ำด้วย.. ไหว้

ลูกคุณโชคร้ายจริงๆที่มีพ่อแบบคุณ    
เด็กแจกกล้วยครู..
แย่งไม้เรียวจากครูไปหัก
เด็กที่ทำลักษณะนี้ได้..
พื้นฐานย่อมไม่ดี..?

ครูเป็นเหมือนพ่อแม่คนที่สองของเด็ก..
ถ้าเด็กด่าครู..เท่ากับเด็กด่าพ่อแม่..?

ตอนเรียน..ผมโดนทำโทษบ่อยมาก..
โมโหครูก็ออกบ่อย..
ตอนนั้นผมไม่คิดอะไร..

แต่ทุกวันนี้..
ส่วนหนึ่งที่ทำให้ผมประสบความสำเร็จในชีวิต..
ถึงแม้ว่าจะไม่ได้เป็นชีวิตที่ดีที่สุดก็ตาม..
ส่วนหนึ่งในนั้น..
มาจากไม้เรียวของครูน่ะครับ..

ผลของการกระทำของครู..
ไม่ว่าเรื่องดีหรือร้าย..
เด็กหรือพ่อแม่ของเด็ก..
จะมองไม่เห็นคุณค่า..ในช่วงเวลานั้น..
แต่จะมาเป็นภาพแบบเลือนลางอีกที..
ตอนที่เด็กคนนั้นประสบความสำเร็จในชีวิตแล้ว..

เรื่องมันมีอยู่ที่ว่า..
เมื่อถึงเวลานั้น..
เด็กกับพ่อแม่ของเด็ก..
จะจำภาพลางๆเหล่านั้นได้ไหม..
หรือว่าลืมหายไปกับกาลเวลาไปหมดแล้ว... ยิ้มีเลศนัย

สุดยอดครับ... +๑ ครับ...

...วันนี้ผมก็เกือบมีเรื่องกับผู้ปกครองนักเรียน... เรื่องของเรื่องคือ... ผมนัดนักเรียนสอบภาคปฏิบัติ(วิชาคอมพิวเตอร์) ก็เรียกนักเรียนเข้ามาเตรียมตัวในห้อง... มีนักเรียนหญิงอยู่ ๒-๓ คนไม่ยอมเข้าห้อง... เรียกไปหลายครั้งถึงวิ่งมา ๑ คน... ในสภาพที่ใส่รองเท้าแตะเยิบๆ เข้ามา(ในห้องคอมพิวเตอร์มีข้อตกลงว่าห้ามใส่รองเท้าเข้ามา... แม้กระทั่งผมเองยังต้องถอดครับ) ผมก็บอกว่า... มาในสภาพนี้ยังไม่ให้สอบ... ให้รอสอบทีหลัพร้อมพวกที่ยังไม่ได้สอบ... เพราะยังไงเครื่องคอมฯ ไม่พอก็ต้องรอสอบสองชุดอยู่ดี... แค่นั้นแหละครับ... ร้องไห้หนีกลับบ้าน... ไปบอกผู้ปกครองว่าโดนครูเตะแล้วก็ไม่ให้สอบ... ผู้ปกครองก็มาเลย... มาแบบโมโหด้วย... บอกว่ามาเตะลูกได้ยังไง... ต้องคุยกันหน่อยแล้ว... จนผมต้องเรียกพยานที่เป็นเพื่อนร่วมชั้นมายืนยัน... ถึงได้กลับไป... แถมนักเรียนคนนี้ยังโทรไปฟ้องพี่ชายที่ทำงานอยู่ต่างจังหวัด... ให้โทรมาต่อว่าผม... ว่าทำไมไม่ให้สอบ... ผมก็เลยต้องอธิบายไป... แถมท้ายด้วยรายงานพฤติกรรมหนีเรียนกับพฤติกรรมก้าวร้าวซะเลย... ผู้ปกครองเลยจ๋อยไป... เกือบไปแล้วครับ...

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 04:21:53 PM »

เด็กควรได้รับการลงโทษที่ถูกต้องตามควรแก่สภาพการเป็นนักเรียน
เช่น เฆี่ยนในที่ประชุม(หน้าเสาธงเป็นต้น)  แล้วเชิญผู้ปกครองมาปรึกษาเพื่อแก้ปัญหาร่วมกัน หากไม่สามารถแก้ได้จริง ๆ หรือผู้ปกครองให้ท้ายเด็ก(ประเภท Over protect)ก็ควรให้ลาออกไป

การตบหัวเด็ก หรือเอาหัวโขกกระดาน เป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้องขัดต่อจริยธรรมของผู้ที่ได้ชื่อว่าเป็นปูชนียบุคคล

ยังไงกรณีนี้ครูก็ผิดวันยังค่ำ  

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 06:53:37 PM »

เพิ่งเห็นคลิ๊ปครับ..
ถ้าเป็นลูกผม..ผมจะไม่โกรธครู..
แต่จะตีลูกซ้ำด้วย.. ไหว้

...แยกทีละเรื่องครับ... Grin Grin Grin

...คุณครูทำไม่เหมาะสม...ผู้ปกครองก็ต้องคุยกับคุณครู...

...เด็กแจกกล้วยคุณครู...เป็นเรื่องไม่งาม...ผู้ปกครองก็ต้องทำโทษ...

...เด็กอาจจะโชคดีที่ท่าน nittaku ไม่ทำโทษ...แต่หากเค้าไปแจกกล้วยให้คนอื่น...จะเป็นอย่างไร...

...ทางที่ดีต้องบอกเด็กด้วยว่า...การแจกกล้วย ต้องดูความเหมาะสม...

...สิ่งที่จะตามมาภายหลัง...ผมเกรงว่าเด็กคนอื่นจะเอาเยี่ยงอย่าง...แจกกล้วยกันสนุกไปเลย...คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ไม่รู้สิ...ผมว่าเด็นเล่นกัน...ตีกัน...ทะเลาะกัน...หรือแม้แต่เล่นกีฬา...ยังเจ็บกว่าโดนจับกระแทกกระดานเยอะ(ถ้าเด็กมีร่างกายสมบูรณ์แข็งแรงนะครับ)... Grin Grin Grin
ผมเพิ่งตีความ..ลักษณะการโพล็ทข้อความของท่านออก..
เหตุเพราะ..จากหัวข้อก่อนหน้านี้..ใช่มั๊ยครับ.. Grin Grin ; Wink

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:12:13 PM »

...แยกทีละเรื่องครับ...   

...สิ่งที่จะตามมาภายหลัง...ผมเกรงว่าเด็กคนอื่นจะเอาเยี่ยงอย่าง...แจกกล้วยกันสนุกไปเลย... 

...ไม่รู้สิ...ผมว่าเด็นเล่นกัน...ตีกัน...ทะเลาะกัน...หรือแม้แต่เล่นกีฬา...ยังเจ็บกว่าโดนจับกระแทกกระดานเยอะ(ถ้าเด็กมีร่างกายสมบูรณ์แข็งแรงนะครับ)...

Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:19:45 PM »

...แยกทีละเรื่องครับ...  

...สิ่งที่จะตามมาภายหลัง...ผมเกรงว่าเด็กคนอื่นจะเอาเยี่ยงอย่าง...แจกกล้วยกันสนุกไปเลย... 

...ไม่รู้สิ...ผมว่าเด็นเล่นกัน...ตีกัน...ทะเลาะกัน...หรือแม้แต่เล่นกีฬา...ยังเจ็บกว่าโดนจับกระแทกกระดานเยอะ(ถ้าเด็กมีร่างกายสมบูรณ์แข็งแรงนะครับ)...

เก้าเต็มสิบครับ...

ลบหนึ่ง..เพราะ..
ขาดคำอธิบายประกอบของแต่ละหัวข้อ..
ในการโน้นน้าว..
ให้คนอ่านคล้อยตามและสนับสนุนแนวคิดที่เรานำเสนอ..  Wink

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:27:22 PM »

...ขอบพระคุณครับ... ไหว้

...แจกแต้มครับ  แจกแต้ม ...ทุกท่านในกระทู้นี้... Grin Grin Grin

todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:30:46 PM »

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:35:35 PM »

สมมติ ผมเป็นพ่อของเด็ก...

1. ลูก โดนผมอัดไม่ใช่น้อย ฐาน ก้าวร้าว ไม่เคารพเชื่อฟังครูบาอาจารย์

2. อาจารย์โดนอัดมากกว่า เพราะ
    - เมื่อเห็นว่าลูกผมมีพฤติกรรมไม่เหมาะสม ต้องบอกผม
    - ลักษณะการลงโทษ เป็นการระบายอารมย์  ไม่ใช่ให้หลาบจำ
และ ฯลฯ  

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:38:24 PM »

บู่.... ไม่รู้จะพูดยังไงค่ะ...ไหว้

...--*
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์