๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:10:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ px4 ครับ  (อ่าน 34229 ครั้ง)
boynimitmai
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #135 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 04:22:52 PM »

เห็นในเวปเพื่อนบ้านราคาประมาณ 2400 บาท  เองนะครับ

KMIT'NB  MHT

"สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว  ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ"

Biggun หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #136 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 04:29:25 PM »

ตอนที่รับปืนมา จาก สนสก ได้แม็กกกาซีน สองตัว เลยเดินหาแถวหลังวัง โอ้.....มายพระพุทธเจ้า 4800 บาท ครับ ต้องถอยยยยย กริปด้าม อันละ 1890 บาท ถอยยยยย อีก เลยหาในเวป เฮอออ ราคาค่อยน่ารักหน่อย กริปด้ามที่ติดตัวปืนมาเป็นขนาดกลาง  ลองจับ คลำ กำดูแล้ว ไม่เต็มมือ ต้องใส่ตัวใหญ่สุด โอ.....มันยอดมากครับ ยิงดี กลุ่มแน่น  เคี้ยวกระสุน ไม่เลือก ของไทย ของนอก แม่เจ้าประคุณซัดเรียบ......น่าตีจริง อิอิ (หลงรักหล่อน)อีกกระบอกสะแล้วสิ ฮา ฮา
แม๊ก หาในเวป อวป กับ เพื่อนบ้านครับ จังหวะดีๆ ได้ราคาสมเหตุสมผล

ครับ  ขอบคุณมากครับ แม็กกาซีนได้มาแล้วครับ จากเวปเพือนบ้าน ตอนนี้ ยังข้องใจ ไกด์ร้อด ที่ติดปืนมา อ่านในเวปว่าไม่ทน(มือคน ) ไม่แน่ใจว่าจะทนการยิงได้แคไหนครับ
ตอนที่รับปืนมา จาก สนสก ได้แม็กกกาซีน สองตัว เลยเดินหาแถวหลังวัง โอ้.....มายพระพุทธเจ้า 4800 บาท ครับ ต้องถอยยยยย กริปด้าม อันละ 1890 บาท ถอยยยยย อีก เลยหาในเวป เฮอออ ราคาค่อยน่ารักหน่อย กริปด้ามที่ติดตัวปืนมาเป็นขนาดกลาง  ลองจับ คลำ กำดูแล้ว ไม่เต็มมือ ต้องใส่ตัวใหญ่สุด โอ.....มันยอดมากครับ ยิงดี กลุ่มแน่น  เคี้ยวกระสุน ไม่เลือก ของไทย ของนอก แม่เจ้าประคุณซัดเรียบ......น่าตีจริง อิอิ (หลงรักหล่อน)อีกกระบอกสะแล้วสิ ฮา ฮา
แม๊ก หาในเวป อวป กับ เพื่อนบ้านครับ จังหวะดีๆ ได้ราคาสมเหตุสมผล
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #137 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 10:45:32 PM »

ไกรอต ที่ติดมากับปืน ของผม เป็น px4 .40 ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะครับ แต่ด้วยวิตกจริตไปเอง ก็หามาเปลี่ยนแทนแกนพลาสติก ก็ได้จากใน เวป นี่แหละครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #138 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:36:28 PM »

ไกรอต ที่ติดมากับปืน ของผม เป็น px4 .40 ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะครับ แต่ด้วยวิตกจริตไปเอง ก็หามาเปลี่ยนแทนแกนพลาสติก ก็ได้จากใน เวป นี่แหละครับ
ได้มาแล้วครับ ไกด์ร็อค เป็นสแตนเลส พร้อมสปริงครบชุด ราคา 2900 บาท ในเวป เพือนบ้าน ....เอาน่า เน้อะอาจารย์ ค่าความสบายใจ ฮา ฮา
อ๋อ ปืนขนาด 40 ผมมีกล็อค 23 ครับ ...หลังๆมากระสุนหายาก จับแปลงเพศ เป็น 9 มม อิอิ ยิงดีครับ ได้แบบทูอินวันครับ กล็อค23 19 ฮา
pongmoo
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #139 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 05:57:06 PM »

ไกด์รอดเดิมๆที่เป็นพลาสติกใช้ไปนานสักแค่ไหนครับไกด์รอดถึงจะเริ่มมีปัญหาครับ px4 ของผมยิงไปประมาณ 600 กว่านัด ไม่งั้นผมจะได้มองหาไกด์รอดสแตนเลสไว้สำรองบ้างครับ พี่ๆ สมช. px4 ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยนะครับ ไหว้
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #140 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 06:54:54 PM »

ไกด์รอดเดิมๆที่เป็นพลาสติกใช้ไปนานสักแค่ไหนครับไกด์รอดถึงจะเริ่มมีปัญหาครับ px4 ของผมยิงไปประมาณ 600 กว่านัด ไม่งั้นผมจะได้มองหาไกด์รอดสแตนเลสไว้สำรองบ้างครับ พี่ๆ สมช. px4 ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยนะครับ ไหว้
มันขึ้นอยู่กับว่าเจ้าจุกที่อยู่ตรงปลายมันแข็งแรงแค่ไหนครับ จะเล่าให้ฟังเฉพาะที่เคยประสพมานะครับ  ไหว้
ของผมเองยังไม่ได้ยิงเลย พังละ
ของเพื่อนที่ทำงานที่เดียวกันยนิงไป400 กว่าไม่เป็นไร พอถอดปืนล้างพังเฉยเลย
เพื่อนอีกคนไปยิงที่สนามยิงปืน ณ เวลานั้นยิงไปประมาณ 7-8 นัดแล้ว นัดถัดมาก็กระเด็นออกไปอยู่กลางสนามยิงปืนเลยครับ (ก่อนหน้านี้ยิงมาเท่าไรไม่ทราบครับ)

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
pongmoo
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #141 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 08:22:51 PM »

มันขึ้นอยู่กับว่าเจ้าจุกที่อยู่ตรงปลายมันแข็งแรงแค่ไหนครับ จะเล่าให้ฟังเฉพาะที่เคยประสพมานะครับ  ไหว้
ของเพื่อนที่ทำงานที่เดียวกันยนิงไป400 กว่าไม่เป็นไร พอถอดปืนล้างพังเฉยเลย
เพื่อนอีกคนไปยิงที่สนามยิงปืน ณ เวลานั้นยิงไปประมาณ 7-8 นัดแล้ว นัดถัดมาก็กระเด็นออกไปอยู่กลางสนามยิงปืนเลยครับ (ก่อนหน้านี้ยิงมาเท่าไรไม่ทราบครับ)
ผมขอถามพี่อีกนะครับ..คือผมเคยอ่านเจอในกระทู้(แต่จำกระทู้ไม่ได้)เกี่ยวกับไกด์รอดอ่ะครับว่า ถ้าเป็นการผลิตล็อตแรกๆไกด์รอดจะมีปัญหา แต่ถ้าเป็นล็อตหลังๆจะไม่มีปัญหา ไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหนครับ ไหว้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #142 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:51:42 AM »

ไกด์ร็อค ตัวปั๊ดติทที่ติดปืนมา ผมเองยิงไป สามร้อยกว่านัด ก้ไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่... ตัณหา เกิดจาก ตัวเจ้าของปืน อยากเปลี่ยน มันสวยกว่า ยิงดีกว่า อีกอย่างเปลี่ยนแล้ว สบายใจครับ แฮ่ๆ
boynimitmai
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #143 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:57:47 AM »

ของผมก็ไม่มีปัญหาครับ  ยิงไปหลายสิบกล่องแล้วครับ  ถอดปืนออกมาล้าง  แต่ผมไม่ค่อยไปยุ่งกับไกด์ร็อดซักเท่าไหร่ครับ

"สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว  ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ"

pongmoo
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #144 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:56:19 AM »

แล้วมันจำเป็นมั้ยครับ เวลาเราล้างปืนจะต้องล้างหรือเช็ดน้ำมันตรงสปริงไกด์รอดด้วย(เวลาผมเช็ดสปริงก็เสียวๆจะกระเด็นเหมือนกัน) ไหว้
เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #145 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:05:40 PM »

ผมขอถามพี่อีกนะครับ..คือผมเคยอ่านเจอในกระทู้(แต่จำกระทู้ไม่ได้)เกี่ยวกับไกด์รอดอ่ะครับว่า ถ้าเป็นการผลิตล็อตแรกๆไกด์รอดจะมีปัญหา แต่ถ้าเป็นล็อตหลังๆจะไม่มีปัญหา ไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหนครับ ไหว้

อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ  ไหว้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #146 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:07:10 PM »

แล้วมันจำเป็นมั้ยครับ เวลาเราล้างปืนจะต้องล้างหรือเช็ดน้ำมันตรงสปริงไกด์รอดด้วย(เวลาผมเช็ดสปริงก็เสียวๆจะกระเด็นเหมือนกัน) ไหว้
ไม่จำเป็นนะครับ แต่ก็ไหนๆก็ถอดแล้วเช็ดซะหน่อย ผมคนนึงละครับที่ทำแบบนี้  Grin

pongmoo
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #147 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:33:18 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
boynimitmai
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #148 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:40:44 PM »

มาเก็บข้อมูลครับ... Grin

rx300
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

รักพ่อหลวงและครอบครัวยิ่งกว่าชีวิต..

« ตอบ #149 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 03:36:20 PM »

อ่านเจอจากเว็บเพื่อนบ้านว่าตัว px4 compact ไม่มีปัญหาไกด์รอดเพราะเป็นเหล็กจากโรงงาน
มีใครคอนเฟิร์มได้บ้างครับ? พอดีผมสนใจตัวนี้อยู่ กำลังเปรียบเทียบกับ M9A1 Compact

ขอบคุณครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2013, 04:31:49 PM โดย rx300 » บันทึกการเข้า

Guns don't kill people...People kill people...
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์