๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:29:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่หน่อยครับเรื่องcz 75 d  (อ่าน 2478 ครั้ง)
tosak555
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 11:09:06 PM »

คือผมอยากรู้ว่าปืน cz 75 d รางเต็มมีข้อดีอย่างไร และมีข้อเสียหรือปล่าวครับและปือใหม่ต้องยิงให้มันรันหรือปล่าว
 ไหว้
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 05:06:17 AM »

เมื่อเล็งเป้าปืนนิ่ง  ยิงแม่นดี....
        มือใหม่ ปืนใหม่ยิงให้คุ้นมือบ่อยๆ ไม่ต้องรัน เพราะไม่ใช่รถครับ.....
                ปืนไม่ว่ายี่ห้อไหน ดีเหมือนกันทุกกระบอกแหละครับ   ซื้อมาแล้วใช้ให้คุ้มค่าที่สุด...... Smiley Smiley Smiley
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 05:41:15 AM »

คือผมอยากรู้ว่าปืน cz 75 d รางเต็มมีข้อดีอย่างไร และมีข้อเสียหรือปล่าวครับและปือใหม่ต้องยิงให้มันรันหรือปล่าว
 ไหว้

ข้อดีของ CZ ระบบ "D" (Decocking)  คือ มีคันบังคับสำหรับกดเพื่อ "ลดนกปืน" ในกรณีพกปืนแบบขึ้นลำแล้วลดนกครับ เพราะถ้าขึ้นลำแล้วลดนกปืนด้วยมือ อาจมีโอกาสผิดพลาดแล้วเกิดอุบัติเหตุได้ครับ นอกจากนี้แล้ว รางที่เต็มของ CZ จะมีร่องสำหรับใส่อุปกรณ์เสริม เช่น Laser หรอื ไฟฉาย ครับ

ข้อเสีย  น่าจะเป็นเรื่อง สีผิวครับ แต่เท่าที่เคยเจอมาของเพื่อน (CZ RAMI) โดนกระดุมของซองปืน ขูด จนผิวลอกครับ

ส่วนการยิงรันอิน นั้นแล้วแต่ปืนด้วยครับ ส่วนมากก็ 100 - 200 นัด ขึ้นอยู่กับ ชนิด , ขนาด และลักษณะ ของปืน ครับ

iceกะearth
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 08:31:17 AM »

ข้อดี "ได้ปืน" ข้อเสีย "เสียเงินครับ(แพงด้วย)" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 09:13:34 AM »

รุ่นรางเต็มนี้ ผมชอบเพราะมันดูแข็งแรงดี แต่บางคนว่ามันเกะกะไปนิด.....เรื่องรันอิน ก็ลองยิงดูการทำงานของปืนด้วยลูกจริงซัก 100 - 200 นัดก็เพียงพอแล้ว.....ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 10:21:58 AM »

ข้อเสียไม่ค่อยมีแต่ก็มี จุดอ่อนของปืนรุ่นนี้สปริงคืนไกชอบหักเห็นมาหลายกระบอก ยิ่งยิงแห้งมากๆด้วยยิ่งแล้วครับ     ของผมหักมาสองครั้งแล้ว   แต่ไม่ก็สามารถเปลี่ยนและหาอะหลั่ยได้ง่ายครับ....
pichet_rit
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 10:30:53 AM »

ข้อเสียไม่ค่อยมีแต่ก็มี จุดอ่อนของปืนรุ่นนี้สปริงคืนไกชอบหักเห็นมาหลายกระบอก ยิ่งยิงแห้งมากๆด้วยยิ่งแล้วครับ     ของผมหักมาสองครั้งแล้ว   แต่ไม่ก็สามารถเปลี่ยนและหาอะหลั่ยได้ง่ายครับ....

ผมก็มีรุ่นนี้ กลัวเป็นแบบที่ว่า แล้วสามารถหาเปลี่ยนได้มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2009, 10:32:36 AM โดย pichet_rit » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 12:23:46 PM »

ผมให้ช่างเปลี่ยนให้ครับแบบว่ากลัวทำปืนเป็นลอยครับ.
speed (LO)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 12:51:30 PM »

ข้อเสียไม่ค่อยมีแต่ก็มี จุดอ่อนของปืนรุ่นนี้สปริงคืนไกชอบหักเห็นมาหลายกระบอก ยิ่งยิงแห้งมากๆด้วยยิ่งแล้วครับ     ของผมหักมาสองครั้งแล้ว   แต่ไม่ก็สามารถเปลี่ยนและหาอะหลั่ยได้ง่ายครับ....

ใช่ครับผมก็เป็น           แต่แถวหลังวัง ก็น่าจะหาไม่ยบากนะครับ
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 10:31:19 PM »

มีแล้วก็อย่าคิดอะไรมากเลยครับ ซ้อมยิงซ้อมใช้ให้คล่องแคล่วปลอดภัยก็คุ้มค่าแล้วครับ รักษาปืนให้ดีๆ 75D ของผมเคยมีคนขอดูแล้วดันทำตกพื้น โครงปืนด้านหน้าตรงเหลี่ยมรางไฟฉายยุบเยินไป เสียโฉม แต่ไม่มีผลกับการยิง แค่มีผลทางใจ โมโหมาก Angry เลยขายซะ แล้วไปซื้อP-01 มาแทนครับ Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
หน้า: [1]
  พิมพ์