๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:48:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม IDM หมดอายุ  (อ่าน 77879 ครั้ง)
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 05:08:53 PM »

ต้องรบกวนอาวัฒน์อีกรอบแล้วครับ โปแกรมช่วยดาวน์โหลด IDM ที่แนะนำ ผมดาวน์โหลดไปแล้ว
และใช้งาน ช่วยให้ดาวน์โหลดเพลงในเวปได้ไวมาก แต่เมื่อใช้ครบ 15 วัน ปรากฎว่าโปรแกรมทดลองใช้
หมดอายุ และมีคำเตือนให้ลงทะเบียน ผมพยายามกรอกทุกอย่างแล้ว แต่ช่องสุดท้าย ผมไม่ทราบว่า
มันคือตัวเลขอะไร ที่ผมจะต้องกรอก
    แต่ปัญหาใหญ่ก็คือ ผมไม่สามารถดาวน์โหลดอะไรได้อีกเลยครับ หลังจากที่โปรแกรมทดลองใช้หมดอายุ
แม้ผมจะลบโปรแกรมนั้นไปแล้ว แม้กระทั่งในถังขยะ ผมก็ตามไปลบ จะดาวน์โหลด(IDM)มาใหม่ก็ไม่ได้
    ผมต้องทำอย่างไรและแก้ไขยังไงครับ เพราะตอนนี้ไม่สามารถโหลดอะไรได้ทั้งสิ้นเลยครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 05:49:44 PM »

Smiley ดาวโหลดที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/download.php?0vtvwkktzun

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 05:53:03 PM »

ขอบคุณครับลุงวัฒน์  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 06:59:10 PM »

ปกติผมจะเข้าไปโหลดเพลงMP3 จากเวป 4shaerd แต่ตอนนี้ พอคลิกดาวน์โหลดก็จะมีช่องสี่เหลี่ยม
มีข้อความว่า" Internet Dowload Manager ไม่มีการลงทะเบียนภายใน 15 วัน กำลังออกจากระบบ IDM"
และจะดาวน์โหลดอะไรไม่ได้อีกเลยครับ แม้กระทั่งลิงค์ที่อาวัฒน์บอก กดเข้าไปได้ครับ แต่ดาวน์โหลดมาไม่
ได้ เพราะมีข้อความเตือนและตัดการดาวน์โหลดออกไป
          และจะมีช่องให้กรอกลงทะเบียน ชื่อ นามสกุล อีเมล์ หมายเลขทะเบียน ชื่อ+นามสกุล+อีเมล์ กรอกไปแล้ว
แต่หมายเลขทะเบียน มันคือตัวเลขอะไรครับ
          สรุปว่าตอนนี้ดาวน์โหลดอะไรไม่ได้เลยครับ ถูกตัดไม่ให้โหลดทั้งหมดทุกอย่าง

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 07:33:54 PM »

ปกติผมจะเข้าไปโหลดเพลงMP3 จากเวป 4shaerd แต่ตอนนี้ พอคลิกดาวน์โหลดก็จะมีช่องสี่เหลี่ยม
มีข้อความว่า" Internet Dowload Manager ไม่มีการลงทะเบียนภายใน 15 วัน กำลังออกจากระบบ IDM"
และจะดาวน์โหลดอะไรไม่ได้อีกเลยครับ แม้กระทั่งลิงค์ที่อาวัฒน์บอก กดเข้าไปได้ครับ แต่ดาวน์โหลดมาไม่
ได้ เพราะมีข้อความเตือนและตัดการดาวน์โหลดออกไป
          และจะมีช่องให้กรอกลงทะเบียน ชื่อ นามสกุล อีเมล์ หมายเลขทะเบียน ชื่อ+นามสกุล+อีเมล์ กรอกไปแล้ว
แต่หมายเลขทะเบียน มันคือตัวเลขอะไรครับ
          สรุปว่าตอนนี้ดาวน์โหลดอะไรไม่ได้เลยครับ ถูกตัดไม่ให้โหลดทั้งหมดทุกอย่าง

Smiley Uninstall อันเก่าออกไปก่อนครับ ไปที่ Control Panel ---> Add/Remove  Programs แล้วเลือกโปรแกรมที่จะเอาออกครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
nOo_Jean_Alsthom4414
เบื่่อสุดๆ
Jr. Member
**

คะแนน 7

love our king

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 07:48:23 PM »

ใช้โปรแกรมอื่นก็ได้ครับ(ที่เป็น Freeware)

orbitdownloader

ผมใข้ดึง VDO จาก Youtube ครับ

http://www.orbitdownloader.com/

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง  บันเทิงลูกเดียว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 03:04:42 AM »

Smiley Uninstall อันเก่าออกไปก่อนครับ ไปที่ Control Panel ---> Add/Remove  Programs แล้วเลือกโปรแกรมที่จะเอาออกครับ
     ขอบคุณครับอาวัฒน์ ทำตามที่แนะนำแล้ว ลบได้แล้ว ไม่มีคำเตือนมาอีกแล้วครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 08:32:42 AM »

แอบดาวน์โหลดทั้งสองตัวด้วยครับ
+ทั้งสองท่านครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 08:23:06 PM »

ถึง พี่วัฒน์
เมื่อประมาณ 1 เดือน ผมลงโปรแกรม IDM 518 กับ notebook ของเพื่อนทั้ง 2 เครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไรเกิน 15 วัน โปรแกรมก็ยังdownloadได้ แต่มาวันนี้โปรแกรมแจ้งว่า internet download manager has been registered with a fake Serial Number or the Serial Number has been blocked. IDM is exiting ผมหมดปัญญาแล้วครับ
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 08:27:54 PM »

ผมโหลดโปรแกรม orbit มารู้สึกว่าใช้งานยากกว่ากันเยอะ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:30:40 PM »

เมื่อประมาณ 1 เดือน ผมลงโปรแกรม IDM 518 กับ notebook ของเพื่อนทั้ง 2 เครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไรเกิน 15 วัน โปรแกรมก็ยังdownloadได้ แต่มาวันนี้โปรแกรมแจ้งว่า internet download manager has been registered with a fake Serial Number or the Serial Number has been blocked. IDM is exiting ผมหมดปัญญาแล้วครับ

เอาออกแล้วลงใหม่ครับ   

ครั้งหน้าเวลา มีป๊อปอัพขึ้นมาว่าให้อัพเดทก็ให้ปฏิเสธไป ..... อิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 02:10:11 AM »

เอาออกแล้วลงใหม่ครับ  

ครั้งหน้าเวลา มีป๊อปอัพขึ้นมาว่าให้อัพเดทก็ให้ปฏิเสธไป ..... อิอิอิ 

Smiley ตามที่คุณ.รูเก้อ กล่าวครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 08:51:45 AM »

ได้ประสบการณ์หลังจากลองผิดลองถูก 3-4 เที่ยวสำหรับโปแกรมนี้ คือทำตามที่พี่ๆแนะนำด้วยการถอนการติดตั้ง
โปแกรมนี้ในเครื่องออกให้หมดทุกอันที่ดาวน์โหลดมา แล้วไปดาวน์โหลดใหม่ที่ลิงค์เดิม เมื่อติดตั้งแล้วตรงขั้นตอน
อัพเกรด ให้กดข้ามไปเลย และทุกครั้งที่มีป๊อบอัพให้อัพเกรดโปรแกรม(จะส่งมาเป็นระยะ) ไม่ต้องไปกดตกลง ให้กด
กากบาท ( X ) ออกจากโปรแกรมอัพเดทได้เลย

เพียงเท่านี้ ท่านก็สามารถใช้โปรแกรมนี้ได้อย่างสบายใจครับ ขอบคุณอาวัฒน์อีกครั้งที่นำโปรแกรมดีๆมาฝากน้องๆ
ได้ใช้ครับ
   วิธีถอน(เครดิตอาวัฒน์)
 Uninstall อันเก่าออกไปก่อนครับ ไปที่ Control Panel ---> Add/Remove  Programs แล้วเลือกโปรแกรมที่จะเอาออกครับ
   แล้วไปดาวน์โหลดที่ลิงค์นี้ครับ
 ดาวโหลดที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/download.php?0vtvwkktzun
   หลายๆท่านที่ไอเอ็มมาถามผม คงได้รับคำตอบและวิธีถอนและดาวน์โหลดมาติดตั้งใหม่นะครับ การลบบนเดสทอป
และในรีไซเคิล บิน ไม่เพียงพอ ต้องไปลบตามวิธีที่อาวัฒน์บอกครับ จึงจะใช้ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 08:58:58 AM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 03:56:22 PM »

ผมก็มีปัญหาแบบท่านเจ้าของกระทู้ครับผม
เข้าไปลบในControl Panel ---> Add/Remove  Programs ทีนึงแล้ว ก็ยังไม่หายครับผม
ไม่ทราบต้องแก้ยังไงครับ
เพราะตอนนี้เวลาเข้าไปที่Control Panel ---> Add/Remove  Programs ก็ไม่เจอโปรแกรมIDMแล้วครับ แต่พอจะโหลดอะไร มันขึ้นมาฟ้องตลอดเลยครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 04:54:49 PM »

ลองดับเบิลคลิกไปที่ มาย คอมพิวเตอร์>ไดร๊ซี>เลือกโปรแกรมไฟล หาคำว่า Internet Download Manager แล้วคลิกขวา
แล้วเลือกดีลีท เพื่อลบโปรแกรม ลองดูนะครับท่านจอบหลอย
   หรือในคอนโทรลพาเนลท่านดูแต่ IDMอย่างเดียว มันเขียนเต็มๆเลยนะครับว่า Internet Download Manager

หน้า: [1] 2
  พิมพ์