๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 10:35:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าการพกพาชนิดซุกซ่อนนั้น ทำอย่างไร  (อ่าน 1336 ครั้ง)
apirat123456789
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 10:05:23 AM »

1.หากจำเป็นต้องพกพาปืนเล็กๆแบบซุกซ่อน คนอื่นๆเขาขึ้นลำไว้เลยรึเปล่าครับ
2.แล้วพกไว้ส่วนไหนของร่างกายบ้าง ต้องมีซองเฉพาะหรือเปล่าครับ เช่นด้านข้างลำตัว ในแขนเสื้อ ที่ต้นขา ที่ข้อเท้า ในกระเป๋ากางเกง
3.ถ้าเป็นปืนที่ไม่มีห้ามไกอย่างGlock26,36 มันจะมีโอกาสเกี่ยวกับข้าวของแล้วลั่นมั๊ย เพราะไกน่าจะอ่อนกว่าและลากแค่สั้นๆ ไม่เหมือนกับปืนลูกโม่กระมังครับ เพราะเห็นจะมีคนพูดถึงว่า Glockไม่มีเซฟห้ามไก ก็เหมือนลูกโม่นั่นแหละ จริงหรือเปล่าครับ
คือผมอยากจะได้Glock26 ถ้ามันปลอดภัยแน่ ที่จะพกติดตัวไม่ไปเกี่ยวกับเสื้อผ้าแล้วลั่นได้(หรือว่าไม่นิยมขึ้นลำไว้ครับ)
ขอบคุณทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 10:19:54 AM »

1.หากจำเป็นต้องพกพาปืนเล็กๆแบบซุกซ่อน คนอื่นๆเขาขึ้นลำไว้เลยรึเปล่าครับ
2.แล้วพกไว้ส่วนไหนของร่างกายบ้าง ต้องมีซองเฉพาะหรือเปล่าครับ เช่นด้านข้างลำตัว ในแขนเสื้อ ที่ต้นขา ที่ข้อเท้า ในกระเป๋ากางเกง
3.ถ้าเป็นปืนที่ไม่มีห้ามไกอย่างGlock26,36 มันจะมีโอกาสเกี่ยวกับข้าวของแล้วลั่นมั๊ย เพราะไกน่าจะอ่อนกว่าและลากแค่สั้นๆ ไม่เหมือนกับปืนลูกโม่กระมังครับ เพราะเห็นจะมีคนพูดถึงว่า Glockไม่มีเซฟห้ามไก ก็เหมือนลูกโม่นั่นแหละ จริงหรือเปล่าครับ
คือผมอยากจะได้Glock26 ถ้ามันปลอดภัยแน่ ที่จะพกติดตัวไม่ไปเกี่ยวกับเสื้อผ้าแล้วลั่นได้(หรือว่าไม่นิยมขึ้นลำไว้ครับ)
ขอบคุณทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
1.มันก็แล้วแต่ว่าการทำงานและสถานการณ์ของคนที่จะพกไปนั้นมันจำเป็นที่ต้องขึ้นลำหรือไม่
2.พกไว้ส่วนไหนก็ได้ที่คุณคิดว่าจับใช้ถนัดที่สุดและสำคัญอย่าให้คนอื่นเขารู้ว่าเราพกปืนเป็นดีที่สุด
3.ผมใช้งาน GLOCK มาหลายปีดีดักครับ พกทั้งขึ้นลำและไม่ขึ้นลำ ไม่มีคำว่าลั่นครับถ้าเราไม่ประมาท หมดกังวลครับรื่องลั่น Cheesy
apirat123456789
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 11:41:00 AM »

เศร้า
หน้า: [1]
  พิมพ์