๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:31:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆช่วยทีจะซื้อปืน สมิท mp9 กับ glock19เลือกอะไร  (อ่าน 47056 ครั้ง)
kaeangkri
Full Member

คะแนน 10

"สิ่งที่ต้องทำ กับ สิ่งที่อยากจะทำ"

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 04:00:08 PM »

ลองจับตัวเป็นๆดูสิครับ..ว่าชอบแบบไหน..สำหรับผมลองดูแล้ว..เลือก MP9 ครับ
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 04:22:34 PM »

ดูความเห็นแล้ว glock แย่ไปเลย Grin  มันขัดกับผลโหวต 9 มม.ไงไม่รู้ครับ  ไม่ได้เชียร์กระบอกไหนทั้งสิ้นนะครับ ยี่ห้อทั้ง 2 น่าจะดูดีทั้งคู่
ของแบบนี้ชอบใครชอบมันครับ หลงรัก
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 05:14:34 PM »

MP9 ครับ แบ่งกันไปใช้ 1 ตัว ยังไม่หายคิดถึงอยู่เลย.......

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 10:24:24 PM »

ส่วนตัว....ผมชอบกล๊อก และใช้กล๊อก 19 อยู่ครับ

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
ben530
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 02:02:31 AM »

ใช่M&P9c อยู่ครับ แต่กำลังจะได้ Glock 19 เพิ่มอีก รักทั้ง 2 ตัวเลย ครับ M&P หาของเล่นยาก GLOCK หาของเล่นง่าย

อยากทำอะไรก็ทำไปถ้าไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน
bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 07:28:29 AM »

ระบบกลไกการทำงานแบบเดียวกัน ต่างกันที่เอ็มพี  นั้นมีเซฟเพิ่มเข้ามา  ผมใช้ทั้งกล็อค19 และเอ็มพี 9 ซี  แต่ช่วงหลังเน้น อย่างหลังมากกว่า

รถแรง  อยู่อู่  บูส มากอู่รวย
อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรม  แต่เป็นการกระทำของ  TURBO

มีไว้เพื่อปกป้องทรัพย์สิน  และคนที่เรารักเท่านั้น
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 07:28:37 AM »

G19 ของแต่งเพียบ เยี่ยม

11 มม.
jubjubjub
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 07:00:06 PM »

g19
pphk19
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 11:24:04 PM »

MP9
 - ข้อดี สไลด์แสตนเลส (เคลือบผิวแบบเมโลไนท์) งานเนียนกว่า สวยกว่า ไกคมกว่า จุกระสุนมากกว่า ศูนย์เหล็ก มีเซฟ ถอดง่ายกว่า
 - ข้อเสีย ของแต่งหายาก(ปัจจุบัน อนาคตไม่แน่) ขึ้นลำแล้วเข็มง้างเต็มทางตลอด ไกหนักกว่า(แต่คมกว่า) ตัวใหญ่กว่า
G19
 - ข้อดี ยอดนิยม ของแต่งเยอะ   อะหลั่ยหาง่าย ตัวเล็กกว่า เข็มง้างครึ่งทาง
 - ข้อเสีย ไกหยุ่นๆ วัสดุเป็นเหล็ก ระวังสนิมหน่อย ไม่มีเซฟเสริม(เข็มง้างครึ่งทางเลยไม่จำเป็น)

ตัดสินใจเอาเลยครับ ดีทั้งคู่ ถ้ารถก็ ดีแม็กซ์กับวีโก้ ถ้าเป็นกล้อง ก็แคนนอนกับนิคอน ละครับ ผมใช้ MP9c อยู่ ก็ยิงดีนะครับ แม่นด้วย

ด้วยความเคารพครับ ผมยังไม่เคยเห็น Glock ขึ้นสนิมในการใช้งานปกติ  แต่ผมเคยเห็นMP9ขึ้นสนิม ส่วนรูปลักษณ์ใครสวยกว่าเป็นความชอบสวนตัว
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 02:55:41 PM »

การใช้งานคงไม่ต่างกัน แต่ผมว่าสมิธสวยกว่าครับ โดยเฉพาะตรงสไลด์ผมชอบมาก
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 03:21:24 PM »

ผมคงเลือก MP9 ก่อนถึงค่อยเอา G19 ครับ..เคยยิง MP9C / G19 ของ สมช. ในชมรมฯ เทียบกัน MP9C ทำกลุ่มดีกว่า/งานสวยเนียนกว่าครับ.. Cheesy Grin เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
oh.pistol
Full Member

คะแนน 10

..อย่ากลัวในสิ่งที่ยังไม่ได้เริ่มกระทำ..

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 03:26:00 PM »

ผมใช้MP9 ครับ ถึงแม้ว่าน้อยคนจะเล่นรุ่นนี้แต่ระบบปฎิบัติการและความปราณีตของการผลิตปืน มีความละเอียดละออมากเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยมและไม่เคยผิดหวังและคิดจะเปลี่ยนมือครับ:VOV: หลงรัก

"^_^" ทอดหุ่ย กาแฟโบราณ  เมืองสงขลา "^_^"
                .....หน้ามหา'ลัยทักษิณ.....

>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<
sane thongsongsri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 03:43:19 PM »

เป็นปืนดีทั้งคู่ครับผมเองเคยจะไปซื้อglock19 ช่วงที่ไม่ส่งของมาขายประเทศไทยก็เลยตัดสินใจซื้อ M&P9 ใช้ดีครับตั้งแต่ได้มายิงทดสอบไม่เคยติดขัดเลยครับเลยไปถอย M&P45 มาอีก 1 กระบอกเพราะติดใจM&P9 แต่ก็ยังอยากได้glock อยู่เลยตัดสินใจไปถอยglock23 มาอีก 1 กระบอก สรุปแล้วท่านสมาชิกชอบกระบอกไหนก็ใช้ได้ทั้งคู่ครับ
kaeangkri
Full Member

คะแนน 10

"สิ่งที่ต้องทำ กับ สิ่งที่อยากจะทำ"

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 04:01:15 PM »

เป็นปืนดีทั้งคู่ครับผมเองเคยจะไปซื้อglock19 ช่วงที่ไม่ส่งของมาขายประเทศไทยก็เลยตัดสินใจซื้อ M&P9 ใช้ดีครับตั้งแต่ได้มายิงทดสอบไม่เคยติดขัดเลยครับเลยไปถอย M&P45 มาอีก 1 กระบอกเพราะติดใจM&P9 แต่ก็ยังอยากได้glock อยู่เลยตัดสินใจไปถอยglock23 มาอีก 1 กระบอก สรุปแล้วท่านสมาชิกชอบกระบอกไหนก็ใช้ได้ทั้งคู่ครับ
อิจฉาจัง..มี G 23 ด้วย..อยากได้ ๆ
ใหม่ ขมังเวทย์_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 17

ชาติไทยจะยิ่งใหญ่ เมื่อคนไทยรู้รักสามัคคี

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 08:41:37 PM »

ไหว้ ผมว่า GLOCK 19 กลุ่มก็ O นะครับ  เยี่ยม
ทั้งนี้อยู่ที่เราชื่นชอบครับว่าต้องการอะไร รูปลักษณ์สวยงาม+ราคา+คุณภาพ แล้วก็เลือก เมื่อเลือกได้ก็ปรับตัวเข้าหาปืนครับ  ไหว้ แล้วจะดีเอง  เยี่ยม

"วิธีการที่ท่านใช้ในอดีตและทำให้ท่านประสบความสำเร็จในวันนี้
อาจไม่ใช่วิธีการที่ท่านจะนำไปใช้เพื่อสร้างความสำเร็จในอนาคต"
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์