๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 06:03:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆช่วยทีจะซื้อปืน สมิท mp9 กับ glock19เลือกอะไร  (อ่าน 47072 ครั้ง)
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 09:10:39 PM »

ยิ้มีเลศนัย ถ้าเอาไปใช้งานก็ G19 ครับเขาว่าไม่ยุ่งยากเวลาชักออกมายิง แต่ถ้าเอามาเก็บหรือยิงเล่น พกติดตัวบ้างบางเวลาและสู้ราคาก็ M&P9 ไปเลยครับ  เยี่ยม
 แบร่ ขอนอกเรื่องนะครับ ในใจที่ชอบมากๆตอนนี้ HS-9 ครับ มีหลังอ่อนเพิ่มมาอีกเซ็ฟสุดครับ(จะซื้อ HS-9C ตรับ)  กิ๊วก๊าว

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
GRIPPEQUIP
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 03:19:06 PM »

แล้วถ้าเป็น M&P ระหว่าง 22 กับ 9 หล่ะครับ

22 น่าจะยังมาไม่ถึง แต่ควรจะรอหรือเปล่าครับ หรือ 9 ดีกว่าครับ

oper133cav
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 01:21:02 PM »

รบกวนช่วยชี้เป้า S&W MP9 ด้วย ขอบคุณครับ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 08:44:02 AM »

รบกวนช่วยชี้เป้า S&W MP9 ด้วย ขอบคุณครับ

มีแต่ MP9C ครับ ร้าน แสงทอง ครับ

px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:32:16 AM »

MP9 อีกเสียงครับ ไกคมมาก งานสวยปราณีตครับ
ผมใช้ MP9C แต่ใช้แม็ก 17 นัดบวก X-Grip เหมาะมือมากเลยครับ ตัว MP9 สำหรับผม มันยาวไปหน่อยครับ

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 11:26:48 AM »

กล๊อคครับ  Grin  สำหรับผมแล้วไม่ชอบระบบปฏิบัติการที่เกะกะซับซ้อนวุ่นวาย เวลาฉุกละหุกสำหรับคนที่ไม่ได้ฝึกซ้อมจนเป็นกิจวัตรประจำวันแบบผมถึงเวลาใช้จริงมันจะเงอะงะครับ กล๊อคเหมาะกับผมที่สุดแล้ว ชักออกมาเหนี่ยวไกเปรี้ยง(หวังว่าคงไม่ได้ทำ) ในกรณีที่จะต้องเอาชีวิตรอด ไวกว่าคล่องกว่าได้เปรียบนิดหน่อย ซึ่งนิดหน่อยนี่แหละอาจชี้เป็นชี้ตายได้ครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 11:40:51 AM »

แหะ แหะ รอมา4หน้า ไม่มีใครชักออกนอกร่องน้ำ  ผมนำออกไปเองแล้วกัน

อีกตัว ดูๆ FNP9-17ด้วยครับ มีให้เลือกทั้งแบบเข้าเซฟ-ลดนก(แบบเดียวกับHK)
หรือลดนกได้อย่างเดียว ตัวนี้ลองจับแล้วดีครับ ปืนใหม่ๆเหนี่ยวดับเบิ้ลแล้ว
รองHKกับลูกโม่ไกดีๆนิดหน่อย อาจมีผลกับการปั้นXแต่ไม่มีผลกับการป้องกันตัว
ไกซิงเกิ้ล เป็นรองHK แต่ไม่ลึกมาก เทียบราคากับตัวต้นแบบที่ถูกกว่าเกือบครึ่งแล้ว
ถือว่าน่าสนใจ

การขึ้นลำ สไลด์เการะมือดีมาก จับแบบพอผ่านๆดึงขึ้นได้เลย เหมือนsmith mp9
ไม่ลื่น
นกกลม ง้างผ่านๆขึ้นนกกริ๊กได้เลย

หลังด้ามเปลี่ยนได้ 3ขนาด

ลองเพิ่มมาให้เลือกอีก1ร่องน้ำนะครับ  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

DeMiO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:13:29 PM »

แหะ แหะ รอมา4หน้า ไม่มีใครชักออกนอกร่องน้ำ  ผมนำออกไปเองแล้วกัน

อีกตัว ดูๆ FNP9-17ด้วยครับ มีให้เลือกทั้งแบบเข้าเซฟ-ลดนก(แบบเดียวกับHK)
หรือลดนกได้อย่างเดียว ตัวนี้ลองจับแล้วดีครับ ปืนใหม่ๆเหนี่ยวดับเบิ้ลแล้ว
รองHKกับลูกโม่ไกดีๆนิดหน่อย อาจมีผลกับการปั้นXแต่ไม่มีผลกับการป้องกันตัว
ไกซิงเกิ้ล เป็นรองHK แต่ไม่ลึกมาก เทียบราคากับตัวต้นแบบที่ถูกกว่าเกือบครึ่งแล้ว
ถือว่าน่าสนใจ

การขึ้นลำ สไลด์เการะมือดีมาก จับแบบพอผ่านๆดึงขึ้นได้เลย เหมือนsmith mp9
ไม่ลื่น
นกกลม ง้างผ่านๆขึ้นนกกริ๊กได้เลย

หลังด้ามเปลี่ยนได้ 3ขนาด

ลองเพิ่มมาให้เลือกอีก1ร่องน้ำนะครับ  Grin Grin Grin

ตัวในรูปนี้เป็น FNP9-17 รุ่นลดนก ไม่มีเซฟ

ข้อดีคือ หลังด้ามใช้สกรูขัน ไม่ขยับเขยื้อนง่าย แม็กกาซีนใส่ไปตรงๆได้เลย ไม่ต้องดันไปข้างหน้าอีก 1 จังหวะ ราคาถูกกว่ารุ่นมีเซฟ

ส่วนรุ่นปัจจุบัน ในตลาดอเมริกาใช้ชื่อว่า FNX9-17 แต่ขายนอกอเมริกาใช้ชื่อ FNP9-17 เหมือนเดิม รุ่นนี้มีเซฟ + ลดนก

ข้อดีคือ มีเซฟเพิ่มเข้ามาจากรุ่นเดิม มีหลังด้ามให้เลือก 3 ขนาด มีลายเช็คเกอร์บนสไลด์ด้านหน้า แต่มีข้อตำหนินิดหน่อย คือ เมื่อใส่แม็กกาซีนเข้าไปตรงๆ จะยังไม่ล็อค ต้องดันข้างหน้าอีกนิดนึงถึงจะล็อค อีกเรื่องคือ หลังด้ามใช่หมุดยึดวัสดุเดียวกันกับด้ามปืน ทำให้สามารถขยับเขยื้อนได้นิดหน่อย

ด้านล่างนี้คือ  FNX9-17 หรือในบ้านเราคือ FNP9-17 รุ่นมีเซฟ + ลดนก ครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 01:47:19 PM »

ผ่านไปเกือบสามปี ผมก็ยังเห็นว่าmp9 น่าเล่นกว่าครับสวยกว่าด้วยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Sereethai
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 08:12:31 PM »

เยี่ยม เยี่ยม Grin เชียร์ G19 ครับดูแลบำรุงรักษาง่ายไม่ต้องกังวล เยี่ยม ไหว้
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 11:41:39 PM »

MP9 ครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 12:34:58 AM »

อยากได้ทั้งสองครับ    อยากเก็บเธอไว้.................หลายๆกระบอก.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ole01
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 08:21:50 PM »

ผมก็ใช้อยู่มา 3 ปี แล้ว เป็นตัวมีแซฟตี้ ซ้าย-ขวา ซื้อปี 53 ตอนนั้นราคา 44,000  บาท ก่อนทาง us ห้ามนำเข้า(โชคดีได้ที่ปืน) ปืนสวยมาก ลูกเล่นก็มี อุปกรณ์แถมไม่อายใคร (กล่องพัดติก  บุฟองน้ำ คะแจล็อก กิบหลัง ไอ้ตัวสีส้มๆ
คู่มือไอ้หรั่ง อ่านออกมั้งแปลไม่ได้มั้งอาศัยดูจากเวบบอร์ดนี้) แต่ชอบกว่า G19 สวยไม่อาจใคร ส่วนฝีมือ 5555 แล้วแตใครแต่มัน ผมยังฝึกยิงแห้งอยู่  มือไม่นิ่ง หลุดเป้า  แต้พาดแท่นร้อยรูครับ จบ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:30:09 PM »

ตัวต่อด้าม ของMP9C ไม่ทราบว่าร้านไหมมีบ้าง ช่วยชี้เป้าหน่อยครับ  น้ำลายหก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
yakoto
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:54:34 PM »

เลือกกล็อกเลยครับ   ก่อนหน้านี้ผมก็เจอปัญหาเดียวกัน  หลังๆผมว่าเห็นปืน S&W มีปัญหาเนื่องจากโรงงานที่ผลิต   อย่าให้รูปลักษณ์ภายนอกลวงตา     อีกกระบอกที่น่าสนใจ งานดีจริง  ยิงก็ดี  คือ HS
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์