๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:14:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การทำความสะอาด ปืนลูกกรด .22 มีขั้นตอนยังไงบ้างครับ  (อ่าน 22493 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 08:47:16 AM »

อ้าว..คุยเรื่องก๋วยเตี๋ยวเหรอ.. Grin Grin
Grin Grin ตามน้ำครับพี่ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 09:22:03 AM »

Grin Grin ผมจะได้ไปตั้งโรงงานผลิตลูกปืนหัวสำลีออกมาขายบ้าง Cheesy Cheesy
Winkตั้งโรงงานเมื่อไหร่ส่งข่าวบ้างนะค่ะ..จะไปอุดหนุน  ท่าทางลูกปืนโรงงานนี้จะนุ้ม..นุ่ม.. Tongue ยิงเสร็จเอาปั่นหูต่อได้เลย  :Smiley

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 09:49:57 AM »

Grin Grin ผมจะได้ไปตั้งโรงงานผลิตลูกปืนหัวสำลีออกมาขายบ้าง Cheesy Cheesy
Winkตั้งโรงงานเมื่อไหร่ส่งข่าวบ้างนะค่ะ..จะไปอุดหนุน ท่าทางลูกปืนโรงงานนี้จะนุ้ม..นุ่ม.. Tongue ยิงเสร็จเอาปั่นหูต่อได้เลย :Smiley
Grin Grin ใช้ปั่นหูมิใด้ขอรับ เพราะผ่านการยิงมาแล้ว เดี๋ยวหูสวยๆของคุณโมโมด่างพร้อยหมด อีกทั้งยังสกปรกเพราะผ่านการชำระความสะอาดมาแล้ว เอาอย่านี้ละกัน ผมจะแถมไม้ปั่นหูให้อีกกล่องละ50อันเท่าจำนวนกระสุนเลยเอ้า..แต่ห้ามเอาไปปั่นหูคนอื่นนะ เดี๋ยวบ้านเมืองจะวุ่นวาย Cheesy Cheesy

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 12:33:06 PM »

..แต่ห้ามเอาไปปั่นหูคนอื่นนะ เดี๋ยวบ้านเมืองจะวุ่นวาย Cheesy Cheesy
อ้างถึง
:-* :-* ต๊าย..ตาย..คิดได้ไงอ่ะ..ตัวเอง :-* :-*
อ้างถึง

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 12:40:43 PM »

..แต่ห้ามเอาไปปั่นหูคนอื่นนะ เดี๋ยวบ้านเมืองจะวุ่นวาย Cheesy Cheesy
อ้างถึง
:-* :-* ต๊าย..ตาย..คิดได้ไงอ่ะ..ตัวเอง :-* :-*
อ้างถึง

ฮ่า ฮ่า ๆ ๆ 5 5 5 เป็นไงล่ะตัวเอง...... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 12:43:59 PM »

Grin Grin Grin

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
หินเหล็กไฟ
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 12:56:30 PM »

อ้างถึง
อ้างถึง
Grin Grin กระผมหยอกเล่นดอกครับคุณโมโม  ขอโทษนะครับหากเคือง เห็นลีลาท่าทางการโพสคุณโมแล้วคิดว่าต้องสวยแน่ๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก กระผมเป็นคนแพ้ความสวยครับเห็นที่ไรต้องหยอกทุกที  เออลูกปืนหัวสำลีมิได้มีแต่ชนิดอ่อนนุ่มนะครับ  ชนิดแข็งก็มีเราออกแบบใว้สำหรับเจาะใจสาวสวยที่หยิ่งครับ เฉกเช่นคุณ โม โม นี่แหละ  หลงรัก หลงรัก Cheesy Cheesy Grin

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 01:20:58 PM »

ตอบเพื่อนสมาชิกหน่อย..เฮียokz  Grin อย่าเอาแต่เว้าเรื่องอื่นหลาย  Grin
กรณีที่ยิง 2-3 นัด ผมทำแบบนี้ครับ
1.ถ้ากะว่าพรุ่งนี้ยิงอีกหรือยิงเรื่อย ๆ บ่อย ๆ ก็ทำความสะอาดเฉพาะภายนอก (นิม)
2.ถ้ายิง 2-3 นัดแล้ว พักไว้นาน ๆ ก็ ทำความสะอาดด้วยผ้าแบบเดิมแล้วค่อยเก็บ
3.พอเริ่มยิงใหม่ก็ทำความสะอาดภายนอก หยอดน้ำมันชุดลูกเลื่อนนิดหน่อย (ตรวจความพร้อม)

(ผมไม่เคยยิงต่อครั้งเกิน 15 นัดเลย  Grin พอจะยิงครั้งต่อไปก็ใช้เอ็นกับผ้ารูดครั้งเดียวเงาแว๊บ แล้วก็นำไปใช้)

หมายเหตุ . ไม้แคะหูที่เฮียจะแถม ทำจากอะไรครับ  Grin

wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 05:50:49 PM »

สงสัยถ้าทำลาบอย่างที่คุณ okz ว่าสงสัยเขียงคงไม่ล้างแน่ๆ เพื่อประกันความสดใหม่ครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:27:56 AM »

ขอบพระคุณ  พวกพี่ ๆ และอาจารย์ทุก ๆ ท่านครับ  ที่ให้ความรู้เรื่องทำความสะอาดปืนลูกรด  (แถมมีร้านก๋วยเตี๋ยวกับร้านกาแฟมาแจมอีก)  แต่ตอนนี้เนี่ย  ปืนลูกกรดผม  เวลายิงแล้วสลัดปอกเก่าทิ้งเนี่ย  ถ้าใส่กระสุนไว้เต็มแม็กกาซีน  นัดต่อไปทำไมมันป้อนเข้ารังเพลิงลำบากเหลือเกินครับ  แต่ถ้าบรรจุกระสุนในแม็กกาซีน ไม่เต็ม  จะไม่มีปัญหาเรื่องนี้นะครับ  แบบนี้เป็นที่สปริงในแม็กอ่อนรึเปล่าครับ  พี่ ๆ และอาจารย์ให้ความรู้หน่อย
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 10:15:42 AM »

ใช่ครับ เป็นอย่างที่คุณกล่าวไว้นั่นแหละครับ  Grin
ของผมก็เป็น แต่ผมเป็นแม็กพลาสติกดำ นาน ๆ ไปสปริงมันจะไม่ค่อยดีดตัวเท่าที่ควร ผมเลยไม่ใส่เต็มแม็ก กะว่า 7-8 นัดก็พอ (แม็ก 10 นัด) ถ้าไม่ได้ใช้นาน ๆ ก็ไม่ควรใส่คาไว้น่ะครับใส่ไว้สัก 3-4 นัดก็พอเดี๋ยวสปริงมันล้า  Grin

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 10:25:29 AM »

ใช่ครับ เป็นอย่างที่คุณกล่าวไว้นั่นแหละครับ Grin
ของผมก็เป็น แต่ผมเป็นแม็กพลาสติกดำ นาน ๆ ไปสปริงมันจะไม่ค่อยดีดตัวเท่าที่ควร ผมเลยไม่ใส่เต็มแม็ก กะว่า 7-8 นัดก็พอ (แม็ก 10 นัด) ถ้าไม่ได้ใช้นาน ๆ ก็ไม่ควรใส่คาไว้น่ะครับใส่ไว้สัก 3-4 นัดก็พอเดี๋ยวสปริงมันล้า Grin

ไม่ได้คาไว้ซักนัดค่ะ...กลัวสปริงล้าเหมือนกัน ไปบรรจุกระสุนกันที่ช่องยิงเลย...ปลอดภัย ไม่สึกหรอ  Grin

หินเหล็กไฟ
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 10:34:19 AM »

สงสัยถ้าทำลาบอย่างที่คุณ okz ว่าสงสัยเขียงคงไม่ล้างแน่ๆ เพื่อประกันความสดใหม่ครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
Grin Grinนั่นนะซิของแท้ต้องไม่ล้างเขียงเด้อครับเด้อ Grin Grin
ใช่ครับ เป็นอย่างที่คุณกล่าวไว้นั่นแหละครับ Grin
ของผมก็เป็น แต่ผมเป็นแม็กพลาสติกดำ นาน ๆ ไปสปริงมันจะไม่ค่อยดีดตัวเท่าที่ควร ผมเลยไม่ใส่เต็มแม็ก กะว่า 7-8 นัดก็พอ (แม็ก 10 นัด) ถ้าไม่ได้ใช้นาน ๆ ก็ไม่ควรใส่คาไว้น่ะครับใส่ไว้สัก 3-4 นัดก็พอเดี๋ยวสปริงมันล้า Grin

ไม่ได้คาไว้ซักนัดค่ะ...กลัวสปริงล้าเหมือนกัน ไปบรรจุกระสุนกันที่ช่องยิงเลย...ปลอดภัย ไม่สึกหรอ Grin
Grin Grin ท่านอาจารย์เสกดุสิตกล่าวใว้แม่นจริงๆเด้อครับ  คุณโมโมก็สมควรเอาเยี่ยงนี้เพราะว่าเวลามีเหตุฉุกเฉิน เวลายิงเสียงจะได้ดังโป้งไง  ถ้าหากไม่ได้ไส่คาเอาใว้บ้างเวลามีเหตฉุกเฉินเอามายิงมันจะดังแป๊ะขอรับท่านผู้หญิง Grin Grin

มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 04:46:23 PM »

แม็ก  ลูกกรด  ตอนนี้ราคาเท่าไหร่  ครับอยากจะซื้อมาเปลี่ยนใหม่ซะเลย  น่ะครับ
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 05:08:49 PM »

Grin Grin ท่านอาจารย์เสกดุสิตกล่าวใว้แม่นจริงๆเด้อครับ คุณโมโมก็สมควรเอาเยี่ยงนี้เพราะว่าเวลามีเหตุฉุกเฉิน เวลายิงเสียงจะได้ดังโป้งไง ถ้าหากไม่ได้ไส่คาเอาใว้บ้างเวลามีเหตฉุกเฉินเอามายิงมันจะดังแป๊ะขอรับท่านผู้หญิง Grin Grin
อ้างถึง
Undecided Undecided ใส่ไว้ในลูกโม่ .38 ค่ะ ไม่ได้ใส่ปืนยาวเพราะคาดว่าถ้าเกิดเหตุมัวแต่คว้าปืนยาว มันคงมาถึงตัวแล้วค่ะ  Cheesy Cheesy

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์