๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:14:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนที่เล่นปืนสวัสดิการขนาด 9มม. จึงไม่นิยมเล่น บาเร็ตต้า 92FS สเตนเลส  (อ่าน 50832 ครั้ง)
YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 04:52:17 PM »

ยินดีด้วยครับ...

เบเรตต้า 92 FS เป็นปืนที่สวยมากครับ...

ผมชอบมากและอยากได้มากว่าสิบปีแล้ว...

แต่เสียดาย ที่พอจับด้ามแล้วขยับมืออย่างไรก็ไม่ถนัดซักที...

ลองยิงมาก็หลายต่อหลายรอบ...

สุดท้ายก็เลยไม่ได้เป็นเจ้าของเสียที...Cheesy

พี่หมอไม่สนใจมีเพิ่มอีกสักกระบอกละครับพี่หมอ

ตอนนี้ไม่มีเงินครับ...หัวเราะร่าน้ำตาริน
คุณหมอยังอยากได้เลยเห็นไหมครับ

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 05:04:40 PM »

Smileyพึ่งได้ลองยิงเมื่อวาน ของน้องทหารเค้าครับ ปืนสวัสดิการพึ่งถอยออกมายิงครั้งแรก ความรู้สึกกำด้ามก็โอเคไม่ใหญ่จนเหนี่ยวไกลำบากเหมาะดีครับ แต่ไกลากยาวมากนึกว่าจะสุดไม่สุดแฮะ ไกซิงเกิลก็ไม่เลว แต่ดับเบิ้ลหนักหน่อย แต่ที่ไม่ชอบคือใหญ่ครับไม่เหมาะกับผม พกในลำบากครับ ความแม่นดีครับ ทั้งหมดนี้คือความรู้สึกที่ผมได้ลองยิงดูครับ  Smiley ฝันอยากลองยิงมานานแล้วสำหรับบาเร็ตต้า 92 เอฟเอส สมหวังสักทีครับ Smiley คราวนี้ก็หวังกระบอกต่อไป น้ำลายหก
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 05:49:12 PM »

ตอนเด็ก ๆ ชอบมากครับ รุ่นนี้... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ดอยก่อวัน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 11:47:31 PM »

เป็นปืนกระบอกแรกที่อยากได้มากๆ   แต่พอได้ลองยิงแล้ว  ไม่มองอีกเลยครับ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 12:07:27 AM »

ซื้อมาแล้ว.....ใช้ให้คุ้มครับและคุ้นมือครับ.....

อย่าไปคิดมาก........

...เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับพี่ Daimyo...  Grin Grin Grin

...ตอนนี้ผมกลับมาใช้ Beretta 92FS เพื่อซ้อมให้คุ้นมือครับ...  Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
ARmUU
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 01:01:14 AM »

Smileyพึ่งได้ลองยิงเมื่อวาน ของน้องทหารเค้าครับ ปืนสวัสดิการพึ่งถอยออกมายิงครั้งแรก ความรู้สึกกำด้ามก็โอเคไม่ใหญ่จนเหนี่ยวไกลำบากเหมาะดีครับ แต่ไกลากยาวมากนึกว่าจะสุดไม่สุดแฮะ ไกซิงเกิลก็ไม่เลว แต่ดับเบิ้ลหนักหน่อย แต่ที่ไม่ชอบคือใหญ่ครับไม่เหมาะกับผม พกในลำบากครับ ความแม่นดีครับ ทั้งหมดนี้คือความรู้สึกที่ผมได้ลองยิงดูครับ  Smiley ฝันอยากลองยิงมานานแล้วสำหรับบาเร็ตต้า 92 เอฟเอส สมหวังสักทีครับ Smiley คราวนี้ก็หวังกระบอกต่อไป น้ำลายหก

เห็นด้วยครับ ลองไป 2 กล่อง แม่นดีครับ ชอบครับ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 01:33:52 AM »

บิดาโอนให้ จากสวัสดิการ 2539 ภูมิใจมาก เยี่ยม ปรับความคุ้นเคยให้เข้ากับมือก็ดีนะ แต่ตอนนี้เก็บไว้ในเซฟ เป็นสิ่งแทนใจที่พ่อมอบให้ลูก ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 10:33:02 AM »

ที่ยังไม่ได้ซื้อเพราะ ตังค์ไม่มี และเวลามีตังค์ มันไม่มีให้ตัดสดสักที มีทีไรก็มีแต่ตัวดำ  ส่วนตัวไม่ชอบสีดำเพราะเป็นคนตัวดำอยู่แล้ว เลยชอบแต่ของขาวๆ บู่

ปืนนั้น อาจไม่ได้เหมาะกับทุกคน แต่มันอาจเหมาะกับคุณและอาจเหมาะกับผม

92FS ส่วนตัวชอบมาก ที่ยังไม่ได้ครอบครองก็เพราะเหตุผลที่ว่ามา ชอบที่ แกะกล่องยิงเลยไม่ต้องแต่ง แม่น มาจากโรงงาน สวยงาม งานประณีตดี ไม่เลือกกระสุน แค่นี้กับเงิน สี่หมื่นกว่าบาทเองนะ  อะไรจะคุ้มค่าขนาดนั้น

ด้ามปืน ส่วนตัวผมเอง ไม่เป็นปัญหาครับ

ไม่ชอบ PM มานะครับ จะรับไว้เอง
หลงรัก หลงรัก
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 11:46:11 AM »

เป็นปืนกระบอกแรกที่ผมซื้อครับเมื่อสิบปีที่แล้ว ใช้ได้สักพักขาย เพราะอยากได้ปืนที่ขนาดตัวเล็กกว่านั้น
ปืนสวย ยิงแม่น แต่พกซ่อนยาก เพราะขนาดใหญ่ เต็มพิกัด

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 05:25:12 PM »

ชอบครับ ยิ่งเป็นตัว brigadier ลำกล้องเสมอสไลด์ยิ่งสวยครับ แต่ก็อย่างที่พูดกันเรื่องด้ามแหละครับ ใหญ่จัง

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 05:28:52 PM »

อีกอย่างผมไม่ชอบเซฟ ที่ต้องปลดแบบผลักขึ้นครับไม่ถนัด

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 09:33:38 PM »

ไม่ชอบตรงที่....ชักจากซองพกในและพกนอกมักสะดุด คันค้างสไลด์ และตัวปลดเซฟ
             ด้ามใหญ่  เหนี่ยวไกไม่ถนัด  และที่สำคัญฝุ่นผงเข้าตรงลำกล้องเปลืองเป็นประจำ....
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 08:05:36 AM »

เจ้าของกระทู้พุ่งเป้าไปที่ตัวสแตนเลสหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ แสดงว่าผมเข้าใจถูก

คนซื้อสีดำมากกว่า  เพราะว่า ดูดุดันกว่า และเป็นรุ่นที่ประจำการในกองทัพสหรัฐ  และใช้ในหนังฝรั่ง และหนังฮ่องกงหลายเรื่อง   ตัวสแตนเลสเห็นน้อย เลยไม่คุ้นตาครับ

อีกอย่างน่าจะเป็นเพราะ สีดำ ให้ความรู้สึกดูแลง่าย ลุยๆดี   ส่วนสแตนเลส ดูไฮโซหรูหรา

สุดท้าย มันไม่ใช่สแตนเลสทั้งกระบอกครับ มันชุบขาว.......ลอกง่าย

ส่วนเรื่องด้ามใหญ่นั้น อยู่ที่แต่ละคนมากกว่าครับ  ผมก็นิ้วสั้น แต่ก็ยิงถนัดดี   เราชอบของเราอย่างนี้  Smiley

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์