๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:43:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงาน COLT M4 .22  (อ่าน 73820 ครั้ง)
glock-bt
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 10:36:29 AM »

ผมนะแอบเหล่เจ้าตัวนี้อยู่ แต่ยังไม่กล้าตัดสินใจ เดี๋ยวต้องรอคนที่ซื้อแล้วเอามาลอง
ให้ดูก่อน ดีค่อยซื้อ ไม่ดีก็ตัวใครตัวม้นครับ
     แต่เท่าที่ดูวันนี้ ยังตัดสินอะไรไม่ได้ โดยเฉพาะขลุกขลักที่ต้องกระทุ้งออกจากปลาย
กระบอก ถ้าผมเจอปัญหาแบบนี้ สงสัยนั่งร้องให้แน่ๆ
     กลุ่มกระสุนใช้ได้เลยครับ รูปทรงก็บาดตาบาดใจดีจัง
กรณีที่ขลุกขลัก ปัญหาน่าจะเกิดจากกระสุนเก่าเก็บครับ พอเลิกใช้ หันมาใช้ยี่ห้ออื่น และยี่ห้อเดียวกันที่ซื้อใหม่ ไม่พบปัญหาใด ๆ ครับ
ถูกต้องครับ ปัญหาอยู่ที่กระสุนแน่นอน ผมลองเรฯธันเดอร์กล่องใหม่ไม่มีปัญหาครับ 1 กล่อง ด้านแค่1 นัด หัวแดงcciบายเม้ด
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 05:38:06 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
nutnet99 รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 09:29:40 AM »

ผมใช้cciหัวแดงไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 12:44:05 PM »

+1 ครับ เยี่ยม
เล็งไว้เหมือนกัน กลุ่มกระสุน หัวแดงดูดีกว่าหัวดำเยอะมาก เยี่ยม

oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 10:33:57 PM »

... บวกให้อีก 1 ครับ ท่านจเร .... ตอนแรกผมกะว่า จะเอามาลงแบ่งปันกับเพื่อนช่วยวิจารณ์ M 4 ... แหะ ... แหะ ..
แต่ จนแล้ว จนรอด ยังไม่ได้ไปรับ ปืนเลยครับ ใกล้จะหมดแล้ว .... ขอบพระคุณในวิทยาทานที่ท่านมีให้เพื่อนนะครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 12:58:37 AM »

กระสุน .22 LR ของ เรมิงตัน เสียงดังดีมาก เคยหามาใช้ 2 กล่อง กระสุนด้านโดยรวมเกือบกล่อง  ตกใจ ตกใจ

กระสุน .22 LR ของ ซีซีไอ ไม่เคยทำให้ผิดหวังครับ อาจมีด้านอยู่บ้างเหมือนกัน แต่ก็น้อยมาก  เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2009, 01:03:33 AM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 05:51:52 AM »

... บวกให้อีก 1 ครับ ท่านจเร .... ตอนแรกผมกะว่า จะเอามาลงแบ่งปันกับเพื่อนช่วยวิจารณ์ M 4 ... แหะ ... แหะ ..
แต่ จนแล้ว จนรอด ยังไม่ได้ไปรับ ปืนเลยครับ ใกล้จะหมดแล้ว .... ขอบพระคุณในวิทยาทานที่ท่านมีให้เพื่อนนะครับ
ตกลงท่านสละสิทธิ์ใช่มั้ยครับ Huh...จะได้เหลือเป็นโควต้าของผม ไหว้.... สอบผ่านแล้ว อาทิตย์หน้า รับวุฒิ ป.3 เยี่ยม
กว่าจะจบปริญญา สงสัยขายบ้านก่อนแน่เลยเรา เศร้า ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
oncb77
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 09:54:10 PM »

ตกลงท่านสละสิทธิ์ใช่มั้ยครับ Huh...จะได้เหลือเป็นโควต้าของผม ไหว้.... สอบผ่านแล้ว อาทิตย์หน้า รับวุฒิ ป.3 เยี่ยม
กว่าจะจบปริญญา สงสัยขายบ้านก่อนแน่เลยเรา เศร้า ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แหม .... แหม ..... ยากส์ ... ( หมายถึง ยากมาก ) ที่ผมจะสละสิทธิ์ครับท่านพี่ดิโอล์ด ... ตังค์ใกล้แล้ว ..
เงินเชลย .... อิ...อิ ....  แต่เวลาเข้าไปเอาเนี่ยสิครับท่าน .... อาทิตย์หน้างานเข้าทั้งอาทิตย์ ...ฮือ ฮือ ..
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 06:21:59 AM »

เรื่องงานเหรอครับ...ผมเช่าเครื่องบินพร้อมร่มแล้ว   ฝึกโดดหอมาก็หลายครั้ง ครั้งนี้กะเล่นของจริง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
เป็นคนแก่ มันก็ดีไปอย่าง ไม่ต้องรักษาประวัติ เพราะมันเสียจนไม่มีอะไรจะเสียแล้ว....ซ่อมยาก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
oncb77
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:55:03 PM »

ผลการยิงชุดที่ 2 ติดกล้อง พาดยิง ระยะ 25 เมตร เป้าละ 3 นัด
เลิกใช้กระสุนที่มีปัญหา ซื้อของสนามมาใช้แทน

เห็นกลุ่มติดกล้องของท่านจเร แล้ว พวก ออโต 10/22 เนี่ย ... หนาวเหมือนกันนะครับ ถ้าเจอ M 4 เข้าไปเนี่ย ..
ที่สำคัญผมว่า M 4 คล่องตัวกว่าด้วยนะครับ .... ประมาทไม่ได้แล้ว ความแม่นของ M 4 เนี่ยะ .... ฟิ้ว ฟิ้ว ฟิ้ว ...
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 09:15:38 PM »

เห็นกลุ่มติดกล้องของท่านจเร แล้ว พวก ออโต 10/22 เนี่ย ... หนาวเหมือนกันนะครับ ถ้าเจอ M 4 เข้าไปเนี่ย ..
ที่สำคัญผมว่า M 4 คล่องตัวกว่าด้วยนะครับ .... ประมาทไม่ได้แล้ว ความแม่นของ M 4 เนี่ยะ .... ฟิ้ว ฟิ้ว ฟิ้ว ...

[/quote]  ฟิ้วๆๆเมื่อไรแล้วจะแจ้งผล....ผมเพิ่งรับ M4 มาวันนี้ แต่ยังไม่ได้ลอง กำลังหาเรื่องเสียเงินแต่งอยู่
จะประกบคู่กับ 10/20 มันจะดูคนละแนวมั้ยครับ จะให้เหมาะต้องประกบกับ GSG แต่ผมไม่มี ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 09:17:56 PM »

[/quote]  ฟิ้วๆๆเมื่อไรแล้วจะแจ้งผล....ผมเพิ่งรับ M4 มาวันนี้ แต่ยังไม่ได้ลอง กำลังหาเรื่องเสียเงินแต่งอยู่
จะประกบคู่กับ 10/20 มันจะดูคนละแนวมั้ยครับ จะให้เหมาะต้องประกบกับ GSG แต่ผมไม่มี ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

TANATE
คนไม่มีปืน
Jr. Member
**

คะแนน 4

ไม่มีอะไรสมบรูณ์แบบ

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 08:13:55 PM »

ขออนุญาติครับ ไม่ทราบว่า M4.22 ราคาสำหรับบุคคลที่เสียภาษีปกติไม่มีสิทธิซื้อสวัสดิการ ราคาเท่าไหรครับ(อยากได้บ้าง) ไปกับคู่กับ GSG A ตัวเก่าครับ

ไม่มีความฝัน   ไม่พยายาม
ไม่ลงมือทำ     ไม่ถึงจุดหมายที่อยากเจอ
t.of.rungsun
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:52:52 AM »

เสียค่าโง่ กระสุนเรมิงตัน 22ทาร์เก็ต ซื้อมาวันรับปืน นัดละตั้ง 8 บาท ที่สนามมีเรมิงตัน ธันเดอร์โบลท์ นัดละ 5 บาท
กระสุนคงเก่าเก็บ ปลอกบวมป้อนเข้ารังเพลิงไม่สุด
  กระสุนเรมิงตัน ธันเดอร์โบลท์ ผมกะว่าจะไม่ใช้ตลอดชีวิต
kroenen
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 01:55:18 PM »

ปืนในฝันเลยกระบอกนี้  Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์